๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 12:37:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำกระสุนที่ตัวเองใช้อยู่หน่อยครับ  (อ่าน 13264 ครั้ง)
ViperCodE
Jr. Member
**

คะแนน 2

*-*พรานป่า..ล่าเพื่อดำรง*-*

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 07:18:18 PM »

10เมตร ไม่มีไรมากครับถ้าหากจะ ยิงระยะนี้ ขำก๊าก

เริ่มแรกก็ ต้องใช้ลูกปืนที่มีน้ำหนักดีๆ  และต้องเป็นลูกปลายแหลมด้วยนะครับอย่าลืม!

(ถ้าคิดว่าแหลมไม่พอควรจะใช้กระดาษทรายแบบละเอียดฝน)

หลังจากนั้นก็วัดระยะ 10 เมตร ตามต้องการ หาจุดยิงที่ปลอดภัย

เล็งด้วยสายตาทั้งสองข้าง แล้วก็ ปาลูกปืนใส่เป้าเลยดีกว่า ม๊างงง!  ตกใจหน้าซีด

ผมว่ามันไม่เล้าใจ555

เอางี้ครับ ใครมีระยะไกลที่คิดว่า ยิงยากๆมา โพสต์ ให้ดูดีมั้ยครับ ถ่ายรูปพื้นที่ยิง แล้วก็เป้าที่ได้ เข้าบ้าง ไม่เข้าบ้าง ไม่เป็นไร เอามาชมกัน ขำๆครับ555

เล่าเรื่องราวคล้ายๆ กับที่ คุณ sitta เล่า ผมชอบอ่าน ชอบฟังครับ^^หนุกดี
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 03:41:58 PM »

ยิงอย่างเมามันเลยน๊า คุณ sitta เยาะเย้ย

ผมยกกระเป๋าออกมาวางรอนกพิราบครับ ถ้าไม่มีก็ไม่ได้ยิง บ่อย ๆ วันหยุดที่ยกกลับเข้าบ้านตอนค่ำโดย
ไม่ได้ยิงสักนัด

วันธรรมดาผมจะออกมาที่เทอเรสพร้อมกับกระเป๋าเอามาวางไว้ แล้วก็ยกกลับตอนไปทำงานโดยไม่ได้ยิง
สักนัด เป็นอย่างนี้ทุกวันครับ จะได้ยิงก็ตอนทดสอบศูนย์กล้อง อาจเป็นอาทิตย์ละวัน หรือสองอาทิตย์ก็ได้

นี้ก็ว่าจะยิงสมุดให้คุณ komatsu สักหน่อย คุณ komatsu ต้องการดูความแรงมั๊ง
คือถ้ามีเหตอย่างนี้ก็ได้ยิงปืนอัดลมกับเขาบ้าง
ViperCodE
Jr. Member
**

คะแนน 2

*-*พรานป่า..ล่าเพื่อดำรง*-*

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 06:06:33 PM »

ถ้ายิงแล้วก็เอามาลงให้ดูด้วยนะครับ คุณ sitta Wink
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 06:14:28 PM »

ยิงอย่างเมามันเลยน๊า คุณ sitta เยาะเย้ย

ผมยกกระเป๋าออกมาวางรอนกพิราบครับ ถ้าไม่มีก็ไม่ได้ยิง บ่อย ๆ วันหยุดที่ยกกลับเข้าบ้านตอนค่ำโดย
ไม่ได้ยิงสักนัด

วันธรรมดาผมจะออกมาที่เทอเรสพร้อมกับกระเป๋าเอามาวางไว้ แล้วก็ยกกลับตอนไปทำงานโดยไม่ได้ยิง
สักนัด เป็นอย่างนี้ทุกวันครับ จะได้ยิงก็ตอนทดสอบศูนย์กล้อง อาจเป็นอาทิตย์ละวัน หรือสองอาทิตย์ก็ได้

นี้ก็ว่าจะยิงสมุดให้คุณ komatsu สักหน่อย คุณ komatsu ต้องการดูความแรงมั๊ง
คือถ้ามีเหตอย่างนี้ก็ได้ยิงปืนอัดลมกับเขาบ้าง
ก็ประมาณนั้นแหละครับ อยากจะเทียบดูความแรง ผมยังไม่มีเครื่องวัดความเร็วกระสุนเลยครับ
ก็ต้องหาวิธีเทียบดู

armzam249minimi
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 23, 2010, 10:28:12 AM »

ลูกปืนตัวนี้เหมาะกับปืนที่มีความเร็วสูงครับเพราะถ้าใช้ลูกตัวนี้ความเร็วของปืนจะลดไปครึ่งนึงเลยครับสมมุติ  ปืนความเร็วอยู่ที่ 800 ฟุต/วิ จากลูก  gego  แต่ถ้าใช้ลูก rabbit ความเร็วจะเหลือราวๆ 400 ฟุต/วิ รูปข้างล่างนี้เป็นน้ำหนักของลูกตัวนี้ครับ น้ำหนักของลูกพอๆกับลูกเบอร์ 2 เลยครับ

กระสุนตัวนี้ซื้อจากที่ไหนครับเเละราคาตลับละเท่าไรครับรบกวนท่านผู้รู้ pm บอกผมที่ครับขอบคุณครับ

size s
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 12:33:31 AM »

pm เบอร์โทรมาครับ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์