๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 04:52:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สโตเกอร์M2000 ปะทะ เรมิงตัน 870 (จะซื้ออันไหนดีครับ)  (อ่าน 6909 ครั้ง)
samchevy
ไม่อยากเห็น คนไทย หันปากกระบอกเข้าหากัน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 03:52:33 PM »

ผมได้ใบ ป.3  มาแล้วครับ ตอนแรกกะว่าจะซื้อ เรมิงตัน 870 ครับ และเมื่อได้มา ก็จะดำเนินการใบ ป.4 ให้เรียบร้อย  ซึ่งต่อไป ผมต้องเอาไปตัดปากให้สั้น ตามสมัยนิยมแน่นอน ครับ 
แต่พอดีว่า  นั้นไปหาหนังสือ อาวุธปืน เก่าๆ มาอ่าน   (โดยบังเอิญ) ไปหยิบโดน ตุลาคม 2551 ครับ
เจอ สโตเกอร์ ด้ามสั้น แต่งเสร็จ......ราคาแพงกว่าครับ หลักหมื่นครับ
ใจก็อยาก เรมิงตัน เพราะมันก็ ดุดี แต่ก็เสียดาย ระบบ Auto ของสโตเกอร์
แถมสโตเกอร์ ราคา เพิ่มขึ้นจากเดิม ปีเดียว 20,000 ครับ   มันสุดยอดมาก  ถ้าเราไม่ซื้อตอนนี้ ปี ต่อไปคงจะหมดสิทธิ์ครับ
เพราะผมว่าราคาคงจะไปอีก หลายหมื่นครับ

จึงเป็นที่มาขอคำถาม ที่ต้องรบกวนให้พี่ๆ ช่วยผมตอบครับ

1.  เราจะซื้อปืนลูกซองไว้เพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน
2.  แถวบ้านผมโจรเยอะครับ เลยมีสิทธิ์ครับ ที่ลูกซอง อาจไม่ได้มีไว้ยิงกระต่าย หรือกระรอกครับ (เฉพาะป้องกันตัวเท่านั้นครับ)
3.  ถ้าเรมิงตัน เงินไม่เกินตัวครับ  (จริงๆแล้วก็ยืมที่บ้าน(เงินที่บ้าน)ไปซื้ออยู่ดีครับ)
4.  เราไม่ใช้ยิงไกลหรอกครับ  ผมว่ายิงแค่ 15 หลา ก็สุดๆแล้ว
5.  ผมคิดว่าจะแต่งด้ามและปากกระบอกสั้นครับ

ผมควรจะเล่นตัวไหนดีครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2009, 04:04:58 PM โดย samchevy » บันทึกการเข้า
samchevy
ไม่อยากเห็น คนไทย หันปากกระบอกเข้าหากัน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 03:59:44 PM »

ต่ออีกนิดครับ  ถ้าไปถามที่ร้าน ว่าปากกระบอกสั้นกับยาว อันไหนดีกว่าครับ
ทางร้านก็จะบอกว่า ถ้าปากสั้น มันก็บานเร็วกว่า (หมายถึงอะไรครับ) งง ครับ
แล้วปากกระบอก ยาว 20 นิ้ว และ 18 นิ้ว และ 15 นิ้ว มันให้ผลอย่างไรครับ
และผมอยากทราบว่าระยะยิงไกลสุด ที่ ลำกล้อง 20 นิ้วมันจะไกลเท่าไหรครับ
และที่ ลำกล้อง/ปากกระบอก ยาว 15 นิ้ว ไกลเท่าไหร่ครับ
แล้วปืนลูกซองที่ สามารถ ลงแข่งขันได้ ต้องเป็น สเปคไหนครับ
ขอความรู้ด้วยครับ
เพราะวันศุกร์ที่ 11 ธ.ค. 2552 ต้องไปรับใบ ป.3 ก่อนครับ
samchevy
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 04:03:33 PM »

ขอแสดงความนับถือท่านพี่ๆ น้องๆ และขอขอบพระคุณล่วงหน้าที่ให้คำแนะนำครับผม
snake51
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 09:13:46 PM »

ขอทราบประวัติของปืนลูกซองเดี่ยวหักลำตรามงกุฏหน่อยครับใครมีบ้างช่วยบอกหน่อยนะครับขอบคุณมาก
หน้า: [1]
  พิมพ์