๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 06:54:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ.....เก็บรักษากระสุนหน้าหนาว  (อ่าน 1584 ครั้ง)
Natt_lek
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 11:35:54 AM »

อยากทราบว่าช่วงหน้าหนาวนี้ เราจะต้องเก็บรักษากระสุนอยากไรครับ  เพราะกลัวมันจะชื้นแล้วด้านอะครับ

ใครมีวิธีการเก็บรักษายังไง ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ปล.บ้านผมเป็นบ้านไม้ริมโข่งอะครับ  ความชื้นจะมากกว่าปกติไหมครับ

...................ขอบคุณมากครับ....................... ไหว้ ไหว้
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 11:40:35 AM »

อยากทราบว่าช่วงหน้าหนาวนี้ เราจะต้องเก็บรักษากระสุนอยากไรครับ  เพราะกลัวมันจะชื้นแล้วด้านอะครับ

ใครมีวิธีการเก็บรักษายังไง ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ปล.บ้านผมเป็นบ้านไม้ริมโข่งอะครับ  ความชื้นจะมากกว่าปกติไหมครับ

...................ขอบคุณมากครับ....................... ไหว้ ไหว้

เก็บใส่กล่องใส่ลิ้นชักโต๊ะไว้ครับ  หน้าหนาวหนาวก็จริงแต่อากาศแห้งมาก ไม่ชื้นหรอกครับ  หรือถ้ากลัวชื้นมากก็ไปซื้อขนม โดโซ่ะ มา  จะมีเม็ดกันชื้นอยู่ในถุงขนม  เอามาวางไว้ในกล่องกระสุนเลย   คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Natt_lek
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 12:33:14 PM »

เก็บใส่กล่องใส่ลิ้นชักโต๊ะไว้ครับ  หน้าหนาวหนาวก็จริงแต่อากาศแห้งมาก ไม่ชื้นหรอกครับ  หรือถ้ากลัวชื้นมากก็ไปซื้อขนม โดโซ่ะ มา  จะมีเม็ดกันชื้นอยู่ในถุงขนม  เอามาวางไว้ในกล่องกระสุนเลย   คิก คิก

ขอบคุณมากเลยครับท่าน  จุดใต้ตำตอแท้ๆ  อิอิ คิดไม่ถึง  (โง่เองเรา อิอิ)
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 01:30:29 PM »

ของผมจะกี่หน้าหนาว จะกี่หน้าฝน  หรือจะกี่หน้าร้อน  หรือจะกี่ปีผมก็ยังคงเก็บไว้อยู่ในตู้ไม้ที่เดิมไม่เคยเปลี่ยนและก็ยังไม่เคยเจอลูกด้านสักทีนะครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 02:22:51 PM »

หน้าหนาวอากาศแห้งมาก... สบายใจกว่าหน้าฝนเยอะเลยครับ... Grin Grin Grin

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 03:30:03 PM »

วิธีเก็บกระสุนควรทิ่มเอาหัวลงด้วยครับ
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 03:51:51 PM »

วิธีเก็บกระสุนควรทิ่มเอาหัวลงด้วยครับ
เพราะอะไรหรือครับ  อยากทราบเป็นความรู้ครับ

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 04:06:35 PM »

อยู่ในกล่องมันก็ทิ่มหัวอยูแล้วครับ และผมก็อยากรู้เช่นเดียวกันว่าเพราะอะไร ( หรือว่าหยิบง่ายตอนบรรจุกระสุน )

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 04:26:44 PM »

หน้าหนาวระวังไฟฟ้าสถิตย์ (Static electricity) ครับ....เวลาเติมน้ำมันนะครับ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Prinya T
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 04:36:43 PM »

เก็บไว้ตู้ไม้ไม่ค่อยมีปัญหาหรอกครับ แต่ถ้าตู้เหล็กจะอมชื้นง่ายกว่าตู้ไม้
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 08:18:35 PM »

ไม่ต้องห่วงหรอกครับ เมืองไทยหนาวแค่นั้นเอง
หน้าหนาวความชื้นต่ำ  หาโลชั่นมาทาขาทาแขนแก้คัน  หา chapstick มาทาริมฝีปากแก้แห้งแตกดีกว่าครับ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 08:34:51 PM »

เก็บไว้ในลิ้นชักธรรมดาครับ  Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: [1]
  พิมพ์