๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 07:19:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญชมซุ้มเสือฝ้าย และปืนเสือฝ้ายครับ  (อ่าน 41892 ครั้ง)
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 04:29:53 PM »

เสือใบตัวจริง จากภาพยนตร์เรื่อง "เสือใบ"
เสือใบตัวจริง จากภาพยนตร์เรื่อง "เสือใบ"

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 04:51:11 PM »

ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม ไหว้ ไหว้ ไหว้
e20pat
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 11:02:48 AM »

แปลกแต่จริงเป็นโจรแต่ได้รับการยกย่องเยี่ยงวีรบุรุษ  Plublic Enemy

แค่ความคิดเห็นนึงอย่าสนใจเลย
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 12:46:28 PM »

ไม่รู้ว่ามีงานแบบนี้ด้วย ถ้ารู้ไปดูแน่นอนครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
COMBAT85
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 01:32:03 PM »

ไหว้คำว่าเสือนั้นน่ากลัว แต่เสือ 3 เสือที่ได้เห็นน่าจะเป็นผู้นำที่กล้าหาญมากกว่าไม่เอาเปรียบใครแต่ก็เอาของคนที่มีมากกว่ามาแบ่งกับคนที่ไม่มีจะกิน น่าชมเชยครับกับสังคมย้อนยุกต์ ถ้าเป็นสมัยนี้คงดีนะครับ.แต่กลับไม่เป็นเช่นนี้ คนรวยกับเอาเปรียบคนจน.แย่ครับสังคมเรา.
        ดีฃั่วอยู่กับตัวแต่อด(บ่ ได้) อดไม่ได้. ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2009, 01:34:19 PM โดย combat85 » บันทึกการเข้า

สามัคคีประเทศไทย ประชาธิปไตย ประชาชนเลือกเอง.
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 02:07:13 PM »

ก้มหน้าก้มตาทำงานมาครึ่งชีวิต เก็บหอมรอมริบเอาไว้ใช้ยามแก่ อยากมีเหลือเผื่อไว้ให้ลูกให้หลาน

วันดีคืนดีมีคนมาถีบประตูปล้นเอาไปหมด สมบัติที่พ่อที่ปู่ตกทอดมาให้ดูต่างหน้ามันก็เอาไปด้วย สู้มันก็ฆ่า เอาไปมันก็กินเหล้าเฮฮาล้างผลาญหมดในไม่กี่วัน ซื้อเครื่องมือไว้ทำร้ายคนอื่นต่อ

ผมอยากเห็นอาวุธที่ใช้วิสามัญฯ และคณะบุคคลที่ร่วมกันจับเสือพวกนี้ด้วยครับ

ป.ล.สมัยเด็กๆ ได้ดูหนังของเสือพวกนี้ ผมก็เห็นว่าโคตรเท่ห์เหมือนกันครับ  Grin
เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 02:43:40 PM »

ชม ดู ศึกษา ไม่ขอออกความคิดเห็น ครับ

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #52 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 04:41:44 PM »

เหมือนโรบินฮู๊ดของเมืองนอกกระมังครับ   คนจนรัก  คนรวยเกลียด

คนเรา มีดี-ชั่ว ปะปนกัน  อยู่ที่สีขาว หรือสีดำ จะมากกว่ากัน

ผมความรู้แค่หางอึ่ง เกิดก็ไม่ทันยุคนั้น ไม่อาจวิพากษ์วิจารณ์มากไปกว่านี้ครับ

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #53 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 02:46:47 AM »

ตระกูลผม .....ปู่ทวดเป็นตำรวจ-ปู่เป็นตำรวจ-พ่อเป็นตำรวจ-และสอนต่อๆกันมาว่าไม่ยอมเป็นมิตรกับโจร แต่การเชิดชูบุคคลก็เป็นสิทธิส่วนตัวและความเชื่อในเหตุผล    การเบียดเบียนผู้อื่นไปช่วยผู้อื่นมันก็ทั้งเลวทั้งดีให้ผลกระทบทั้งสองด้าน  แต่การไม่ทำให้ผู้อื่นเดือดร้อนมันย่อมดีกว่านะ / กราบขออภัยที่ไม่ชอบโจรทั้งในอดีตและปัจจุบัน  ขอขอบคุณที่กะทู้ขึ้นมาพอดีช่วงเย็นลูกสาวถามว่าปู่เคยยิงโจรหรือเปล่า

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #54 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 12:59:33 PM »

...ภาพกับรายละเอียดน่าจะสับสนนะครับ  เพราะคนที่บรรยายว่าเป็นแดง ไบเล่ย์ในภาพนั้น  ผมดูแล้วเป็นดาราดาวร้ายสมัยก่อน  ชื่อเมือง อพอลโล่  นะครับ  (เพิ่งเสียชีวิตไป ไม่นานนี้เอง) 
...คุณเมือง อพอลโล่แคแรคเตอร์แกจะเป็นแนวจังโก้-เม็กซิกัน  เพราะสมัยผมเด็กๆหนังบู๊ไทยได้รับอิทธิพลมาจากหนังเคาบอยอิตาเลี่ยนกันมากๆ  ส่วนแดง ไบเล่ย์ นั้นเป็นอดีตวัยรุ่นดาวดังหุ่นบอบบางหน้าหยกนะครับ  (เสียชีวิตไปนานแล้ว จากอุบัติเหตุ) 
...ส่วนปืนที่นำมาแสดงในงานก็สวยๆทั้งนั้น  แต่ผมสงสัยว่าจำพวกทอมป์สัน บีเออาร์ เอ็ม-3  เมาเซอร์ หรือพาราเบลลัม  ชุมเสือฝ้ายก็น่าจะยังมีด้วย   ผู้จัดคงหามาจัดไม่ได้ครบนักเพราะหลายรายการที่ว่ามาจัดเป็นอาวุธสงคราม 
...สำหรับ  ผมแค่ได้เห็นทอมป์สันแม๊กตรง  ผมก็ดีใจที่สุดแล้วครับ
MooDWG CADCAM BLUEPRINTs
Jr. Member
**

คะแนน 1

หัตถ์เทวะ

« ตอบ #55 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 01:07:57 PM »

ขอบคุณครับ  Wink

ผมเคยให้ คำสัตย์ปฎิญาณต่อหน้าธงชัยเฉลิมพล อยู่ประโยคว่า ข้าพเจ้า จะเชิดชูและรักษาไว้ ซึ่งพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตริย์เจ้า
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #56 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 01:47:32 PM »

.. เยี่ยม

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
godsira รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #57 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 02:29:45 PM »

http://topicstock.pantip.com/chalermthai/topicstock/A3118031/A3118031.html

แดงไบเล่ย์ และ เพื่อน ครับ
New-hand rifleman
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #58 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 12:41:24 PM »

เรื่องของบรรดาขุนโจรในอดีต เป็นอุทาหรณ์ให้กับเราและได้รับผลกระทบถึงพวกเราที่นิยมอาวุธปืนจนถึงปัจจุบัน
เรื่องแรกเป็นอุทาหรณ์สอนให้เราเห็นถึงตัวอย่างของคนมีอาวุธปืนและนำไปใช้ในทางที่ไม่ถูกต้อง ถึงแม้ว่าจะมีคำสรร
เสริญเยินยอบรรดาโจรผู้ร้ายเหล่านั้นว่าเป็นโจรมีคุณธรรม ปล้นเอาฉพาะคนมีฐานะดีเท่านั้น โจรที่ไหนมันจะเป็นคนดี
ได้ และแน่นอน มันคงไม่ไปปล้นบ้านขอทานหรอก
       และที่เราๆท่านๆได้รับผลกระทบอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้ ก็คือบรรดาเสือ สิงห์เหล่านี้แหละ ใช้อาวุธปืนในทางที่ผิด
จนทำให้ผู้คนทั่วไปคิดว่า ถ้ามีปืนก็ต้องเอาไปจี้ไปปล้นเขา คนดีๆเขาจะมีปืนทำไม และลามไปถึงทางการ เพราะจะขอ
อนุญาตซื้อแต่ละครั้ง มันช่างยากเย็นแสนเข็ญเหลือเกิน

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #59 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 01:56:11 PM »

..........................น่าสนใจจริงๆครับท่าน.....ประวัติศาสตร์เก่าๆ..................... ไหว้
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์