๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 03:52:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระสุนเบอร์ 1 หนึ่งตลับมีจำนวนกี่นัด?  (อ่าน 26904 ครั้ง)
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 12:51:25 PM »

ฮึๆเอาเป็นว่าผมจะรับปากว่าจะนับใหม่ แต่ขอได้ปืนที่ซ่อมกลับมาก่อน ทุกๆตลับใหม่ที่จะแกะไปซ้อมยิงจะนับไว้ทุกตลับเลยครับ ครบ 10 ตลับ เมื่อไหร่จะมารายงานผลให้ใหม่
3 ตลับ เมื่อก่อนหน้านี้ไม่นำมารวมนะครับผมอาจจะนับพลาดอย่างที่กล่าวไว้ก็ได้ ว่าแต่ว่าคุณพี่ Sitta จะรอได้หรือเปล่าหล่ะครับ อาจจะนานจนลืมเลยก็เป็นได้แต่ผมก็จะเก็บสถิติไว้ทุกตลับอยู่
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 01:36:49 PM »

ฮึๆเอาเป็นว่าผมจะรับปากว่าจะนับใหม่ แต่ขอได้ปืนที่ซ่อมกลับมาก่อน ทุกๆตลับใหม่ที่จะแกะไปซ้อมยิงจะนับไว้ทุกตลับเลยครับ ครบ 10 ตลับ เมื่อไหร่จะมารายงานผลให้ใหม่
3 ตลับ เมื่อก่อนหน้านี้ไม่นำมารวมนะครับผมอาจจะนับพลาดอย่างที่กล่าวไว้ก็ได้ ว่าแต่ว่าคุณพี่ Sitta จะรอได้หรือเปล่าหล่ะครับ อาจจะนานจนลืมเลยก็เป็นได้แต่ผมก็จะเก็บสถิติไว้ทุกตลับอยู่

ขอบคุณครับ  ผมนะรอได้เสมอ ว่าแต่ว่าคุณ Terk Kung  ก็อย่าลืมนะครับ
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 02:08:00 PM »

ขอบคุณครับ  ผมนะรอได้เสมอ ว่าแต่ว่าคุณ Terk Kung  ก็อย่าลืมนะครับ
ตกลงตามนี้ครับ ไม่ลืมแน่นอนครับ เพราะผมเองก็สงสัยอยู่เหมือนกัน การที่เราทำแบบนี้ก็เหมือนทำงานวิจัยนี่แหละครับต้องใช้เวลา  Smiley
มือใหม่ปืนอัดลม
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 04:09:50 PM »

คุณ Terk Kung ซื้อลูกยี่ห้อนี้จากที่ไหนครับ ราคาตลับละเท่าไหร่ครับ มีสำหรับปืนสั้นมั้ยครับ ขอบคุณครับ
size s
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 01:10:47 AM »

จริงแล้วกระสุนตามข้างต้นเป็นย่ห้อ HN รุ่น final match  มีทั้งปืนยาวปืนสั้น  ถ้ากลัวลูกขาดหรือเกิน มีชนิดกล่องที่เป็นสี่เหลี่ยมบรรจุ 100 นัด เป็นกระสุนที่วางในหลุมโฟมกันกระแทก เหมาะสำหรับแขงหรือใช้ทดสอบกลุ่ม  เพราะลูกคัดมาและปีกไม่เบี้ยว อีกรุ่นที่นิยมคือ rws รุ่น 10

นอกจากนี้มีกล่องสำหรับร่อนคัดกระสุน จะได้เฉพาะลูกที่มีความสมำเสมอ โดยนำกระสุนในตลับมาคัดอีกครั้งได้

" กล่องสำหรับร่อนคัดกระสุน "       หน้าตา เป็นยังไงครับ     อยากได้มาลองใช้ครับ.

เดี่ยวผมจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ
size s
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 01:12:29 AM »

คุณ Terk Kung ซื้อลูกยี่ห้อนี้จากที่ไหนครับ ราคาตลับละเท่าไหร่ครับ มีสำหรับปืนสั้นมั้ยครับ ขอบคุณครับ

pm ,มาหาดูซิครับ
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 05:50:06 PM »

จริงแล้วกระสุนตามข้างต้นเป็นย่ห้อ HN รุ่น final match  มีทั้งปืนยาวปืนสั้น  ถ้ากลัวลูกขาดหรือเกิน มีชนิดกล่องที่เป็นสี่เหลี่ยมบรรจุ 100 นัด เป็นกระสุนที่วางในหลุมโฟมกันกระแทก เหมาะสำหรับแขงหรือใช้ทดสอบกลุ่ม  เพราะลูกคัดมาและปีกไม่เบี้ยว อีกรุ่นที่นิยมคือ rws รุ่น 10

นอกจากนี้มีกล่องสำหรับร่อนคัดกระสุน จะได้เฉพาะลูกที่มีความสมำเสมอ โดยนำกระสุนในตลับมาคัดอีกครั้งได้

" กล่องสำหรับร่อนคัดกระสุน "       หน้าตา เป็นยังไงครับ     อยากได้มาลองใช้ครับ.
หน้าตาเป็นอย่างนี้ครับ

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 06:34:27 PM »

หน้าตาเป็นอย่างนี้ครับ

มันยกลูกแบบไหนครับ  และวิธีการร่อนคัดกระสุนทำยังไงครับ  ดูเหมือนกระเป๋าใส่ลูกปืน ขอบคุณครับ ไหว้
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 06:44:33 PM »

ข้อดีคือกระสุนไม่เบียดกันจนปีกเบี้ยวอันจะทำให้เสียศูนย์ตอนยิง
Terk Tark
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 11:20:48 PM »

ว่าง่ายๆมันก็คือกล่องสำหรับเก็บกระสุนนี่เอง ไว้สำหรับคัดเลือกกระสุนที่หน้าตาดีรูปร่างสมบูรณ์ที่สุดมาใส่ไว้ตามช่อง ข้อดีก็อย่างที่พี่ sitta บอก
Terk Tark
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 11:36:53 PM »

ซื้อที่สนามกีฬาหัวหมากครับ มีขายที่หน้าเคาว์เตอร์ รู้สึกว่าเขาจะขายให้เฉพาะสมาชิกเท่านั้นนะครับ ส่วนราคานี้ขออภัยด้วยนะครับซื้อมานานจะ 1 ปีเเล้วเลยลืมราคาไม่แน่ใจว่าตกตลับละเท่าไหร่ครับ เพราะตอนนั้นจำได้ว่าซื้อมา 10 ตลับก็ควักไปหลายพันอยู่เหมือนกันเลยไม่ทราบว่าราคาตลับละเท่าไหร่ แต่ราคาไม่เกิน 500 ครับ

ส่วนกระสุน ทั้งปืนสั้นเเละปืนยาวใช้ตลับนี้ตลับเดียวกันเลยครับ น้ำหนักกระสุน 8.18 เกรน ขนาด .177
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2009, 11:39:13 PM โดย Terk Kung » บันทึกการเข้า
size s
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 12:22:30 AM »

ซื้อที่สนามกีฬาหัวหมากครับ มีขายที่หน้าเคาว์เตอร์ รู้สึกว่าเขาจะขายให้เฉพาะสมาชิกเท่านั้นนะครับ ส่วนราคานี้ขออภัยด้วยนะครับซื้อมานานจะ 1 ปีเเล้วเลยลืมราคาไม่แน่ใจว่าตกตลับละเท่าไหร่ครับ เพราะตอนนั้นจำได้ว่าซื้อมา 10 ตลับก็ควักไปหลายพันอยู่เหมือนกันเลยไม่ทราบว่าราคาตลับละเท่าไหร่ แต่ราคาไม่เกิน 500 ครับ

ส่วนกระสุน ทั้งปืนสั้นเเละปืนยาวใช้ตลับนี้ตลับเดียวกันเลยครับ น้ำหนักกระสุน 8.18 เกรน ขนาด .177

อย่างที่คุณเติกเข้าใจเป็นคนละแบบกันครับนั้เป็นกระสุนเกรดคัดจากโรงงานครับ กล่องละ 100 นัด  แล้วบรรจุเพื่อไม่ให้ลูกเสียหาย   แต่ที่คุณ coko  นำมาให้ชมนี้มีประโยชน์ดังนี้ครับ
      - ใช้คัดลูกเองโดยเทจากตลับ แล้วจะมีตัวยกแผ่นีเหลืองแล้วร่อนไปเรื่อยๆ ลูกไม่ดีหรือเบี้ยวจะไม่ลงมาในรู ส่วนลูกที่ได้ขนาดก็จะลงพอดี เสร็จแล้จะมีตัวกดล็อก แล้วเทลูกที่ไม่ได้ขนาดไว้ซ้อมหรือยิงเล่น ส่วนลูกที่คัดแล้วเอาไว้แข่งหรือยิงเอากลุ่ม เพราะฉนั้น กระสุนที่ผ่านเครื่องนี้ถือว่าได้คุณภาพในระดับหนึ่งครับ
      -  มีประโยชน์เพื่อเป็นกล่องเก็บรักษาในตัว รวมถึงทราบว่าวันี้นักกีฬายิงไปเท่าไร

ส่วนที่คุณเติกบอก ไว้นั้นได้คัดจากโรงงานโดยนำหนัก และคุณภาพปีกกระสุน หรือกล่าวว่าทั้งในเรื่องนำหนัก และมิติของกระสุน ซึ่งเมื่อยิงออกไปจะได้กลุ่มและความเร็วที่แน่นอน  ส่วนราคาแพงกว่าเป็นตลับอยูครับ
          กล่องคัดแบบคุณ coko ที่เคาร์เตอหัวหมากไม่มีขายนะครับ แต่กระสุนที่คัดจากโรงงานมีเป็นครั้งคราวครับ
Terk Tark
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 12:52:52 AM »

อย่างที่คุณเติกเข้าใจเป็นคนละแบบกันครับนั้เป็นกระสุนเกรดคัดจากโรงงานครับ กล่องละ 100 นัด  แล้วบรรจุเพื่อไม่ให้ลูกเสียหาย   แต่ที่คุณ coko  นำมาให้ชมนี้มีประโยชน์ดังนี้ครับ
      - ใช้คัดลูกเองโดยเทจากตลับ แล้วจะมีตัวยกแผ่นีเหลืองแล้วร่อนไปเรื่อยๆ ลูกไม่ดีหรือเบี้ยวจะไม่ลงมาในรู ส่วนลูกที่ได้ขนาดก็จะลงพอดี เสร็จแล้จะมีตัวกดล็อก แล้วเทลูกที่ไม่ได้ขนาดไว้ซ้อมหรือยิงเล่น ส่วนลูกที่คัดแล้วเอาไว้แข่งหรือยิงเอากลุ่ม เพราะฉนั้น กระสุนที่ผ่านเครื่องนี้ถือว่าได้คุณภาพในระดับหนึ่งครับ
      -  มีประโยชน์เพื่อเป็นกล่องเก็บรักษาในตัว รวมถึงทราบว่าวันี้นักกีฬายิงไปเท่าไร

ส่วนที่คุณเติกบอก ไว้นั้นได้คัดจากโรงงานโดยนำหนัก และคุณภาพปีกกระสุน หรือกล่าวว่าทั้งในเรื่องนำหนัก และมิติของกระสุน ซึ่งเมื่อยิงออกไปจะได้กลุ่มและความเร็วที่แน่นอน  ส่วนราคาแพงกว่าเป็นตลับอยูครับ
          กล่องคัดแบบคุณ coko ที่เคาร์เตอหัวหมากไม่มีขายนะครับ แต่กระสุนที่คัดจากโรงงานมีเป็นครั้งคราวครับ
ขอบคุณมากครับ กล่องนี้มีประโยชน์เยอะเหมือนกันนะครับ เคยเห็นเเต่เขาขายในเว็ปต่างประเทศ ที่บ้านเราสามารถหาซื้อได้จากร้านไหนหนอครับ กะจะเอามาจัดวางเรียงกระสุนน่าจะง่ายต่อการหยิบดีครับ  Smiley

ว่าแต่ว่าอันนี้ตอบคนละส่วนกันหรือเปล่าครับ พอดีมีบุคคลทั่วไปเข้ามาโพสถามกระสุนยี่ฮ่อ Finale Match ตลับทองครับ ว่าซื้อมาจากที่ไหนครับ  Cheesy
size s
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 01:24:07 AM »

ถ้าตอบเพราะเข้าใจผิดขอโทษ ด้วยครับอาจอ่านไม่ละเอียด อยากได้ไว้ pm มาก้อได้ครับ
Terk Tark
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 02:18:26 AM »

ถ้าตอบเพราะเข้าใจผิดขอโทษ ด้วยครับอาจอ่านไม่ละเอียด อยากได้ไว้ pm มาก้อได้ครับ
ไม่เป็นไรครับ ทางนี้ไม่ได้วอลี่อะไรอยู่เเล้ว เดี๋ยวจะ pm หานะครับ  Grin
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์