๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 06:31:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คางคก ภัยร้ายต่อสัตว์เลี้ยง  (อ่าน 32795 ครั้ง)
โมโม่153
Moderator
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 11:01:28 PM »

เจ้าแพนด้าก็จำขึ้นใจเลยค่ะ...เดี๋ยวนี้เห็นคางคกแล้วทำเมินหน้า... คิก คิก

ภาพเปรียบเทียบ...เห็นแล้วก็ขำปนสงสาร...

[/URL

บวมอย่างงี้แล้วทำยังไงครับ มันจะค่อยๆ หายเองรึเปล่าครับ

ที่บ้านผมก็มีหมา 3 ตัว โดนมาหมดทุกตัวแต่เป็นไม่มาก พอดีอยู่ใกล้ๆ ดุมันได้ก่อน แต่คางคกตอนแรกที่มันมาเยอะๆ ผมก็คิดจะกำจัดมันทิ้ง [ฆ่าทิ้ง] แต่พ่อไม่ให้ฆ่า บอกว่าไว้ให้มันจัดการพวกตะขาบนะครับ เผอิญที่บ้านตะขาบชอบหลงเข้ามาบ่อยด้วยซิครับ ก็เลยต่างคนต่างอยู่
พาไปหาหมอค่ะ...ฉีดยาไปหนึ่งเข็ม ได้ยามากินอีกนิดหน่อย

พอเช้าก็เริ่มยุบ...เย็นก็เกือบเป็นปกติแล้วค่ะ... เยี่ยม

หมาไทยพันธุ์ทางแปลงร่างเป็น Bull Terrier ไปเลย... Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2009, 10:08:47 AM โดย momo153 » บันทึกการเข้า

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2009, 01:30:16 PM »

ขอบคุณครับคุณรู บ้านผมยิ่งแยะอยู่เวลาฝนตกต้องลงมาไล่ 3-4 ตัวกว่าจะเอารถเข้าได้

อย่างไรก็ตาม หมาบ้านผมไม่มีปัญหาจากคางคกครับ เจอไดโนเสาร์กัดมากกว่า ไอ้ตัวใหญ่ยาวเมตรครึ่งยังไม่ตาย โอ้...

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 12:50:02 PM »

แหม       ผมชอบจังไดโนเสาร์นะ

..........ยิงแม่งเลย

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 11:06:10 PM »

แหม       ผมชอบจังไดโนเสาร์นะ

เหี้ย..ยิงแม่งเลย.....

ผมจำได้........ Grin
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 11:28:20 PM »

ยิงด้วย ลูกโม่ .๓๒  ระยะ ๒๐ กว่าเมตร..  เข้าหัวพอดี แม่น ชิบ . จำได้อยู่  คิก คิก

rachanon
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 12:59:06 PM »

กระจ่างไปเลยครับ ผมก็นึกว่า เจ้าตูบผมไปโดนงูที่ไหนกัดมา ที่แท้ละเลงลิ้นเล่นเจ้าคางคกนี่เอง   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน         ที่บ้านนอก ตจว.มีเยอะเสียด้วย แต่บางบ้านก็ไม่มีเลยครับ โดนเอาไปทำผัดเผ็ดแกล้มเหล้าหมดครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 01:23:51 PM »

ยิงด้วย ลูกโม่ .๓๒  ระยะ ๒๐ กว่าเมตร..  เข้าหัวพอดี แม่น ชิบ . จำได้อยู่  คิก คิก

อิ อิ จริงๆ ผมก็ไม่ค่อยเดือดร้อนครับพี่ๆ อยู่ร่วมกันได้ ทำสวนให้เป็นจูราสสิก ปาร์ค แต่ตัวใหญ่ๆ นี่เจอจังๆ คงต้องด่า เอ๊ย จัดการอะไรสักอย่าง อย่างน้อยไล่ไปบ้านอื่นมั๊ง อิ อิ ผมว่าถ้าเรียกกูภัยมาจับคงไปลง (หม้อ) หรือ ขึ้น (ตะแกรง) มั๊งครับ?

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
glock_21 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 07:51:23 AM »

ที่บ้านใช้ PW  ประมาณว่า HALF  SWING 
 1. ได้ซ้อม CHIP
 2.  ป้องกันอันตรายให้สัตว์เลี้ยง
  ประโยชน์มากมายครับ
 เยี่ยม
annyjone
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 08:44:59 PM »

สงสารหมาอ่ะ บวมเชียว  บู่  บู่

steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 08:52:06 PM »

ที่บ้านแม่ผม คางคกผมตั้งชื่อให้ทุกตัวเลยครับ เย็นๆจะออกมาทักทายกัน สุนัขที่บ้านก็ไม่เห็นทำอะไร สงสัยจะคุ้นเคยกัน หรืออาจจะเคยโดนไปแล้วก็ได้  Grin Grin Grin
vorapot.pa
ใต้ร่มประดู่
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 02:42:27 PM »

ขอบคุณครับที่บ้านผมก็เลี้ยงห มาไว้เหมือนกับ ได้ความรู้อีกหนึ่งเรื่อง
                                                                      ขอบคุณครับ

ถึงตายตายไป ตายให้แด่ชาติของเรา
โมโม่153
Moderator
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 11:22:23 PM »

เมื่อไม่กี่วันนี้แมวตัวที่นอนด้วยกันก็หนีออกไปเล่นคางคกมาค่ะ....คุณพ่อบอกว่าเห็นเดินเข้าไปหา เรียกแล้วยังทำเฉย... Cheesy

แป๊บเดียววิ่งปรู๊ดเข้าบ้าน น้ำลายฟูมปาก...ชัก ชัก ชัก...ตัวแข็งทื่อ ขึ้นไปหยิบของเตรียมพาไปหาหมอก็ค่อยยังชั่วซะงั้น เล่นเอาใจหายหมด... ตกใจหน้าซีด

สงสัยคงแค่ดม ๆ....  คิก คิก

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 11:57:02 PM »

ตอนนี้ เจ้าซูโม่  มันหันไปสนใจงูแทนแล้วครับ 

ตั้งแต่ต้นปี  งูเขียวหางไหม้ไป 2 ตัวแล้ว 

ต้อนงูจนมันจนมุม  แล้วเห่าเรียก ผมไปจัดการสำเร็จโทษ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
โมโม่153
Moderator
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 11:59:42 PM »

โห....ท่าทางแข็งแรง หน่วยก้านดีมากเลยน้องวรรณ.... เยี่ยม

ท่าทางเสียงเห่าเอาเรื่องเลยใช่ป่ะ...

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 12:06:01 AM »

โห....ท่าทางแข็งแรง หน่วยก้านดีมากเลยน้องวรรณ.... เยี่ยม

ท่าทางเสียงเห่าเอาเรื่องเลยใช่ป่ะ...

ดังกังวานครับพี่เปิ้ล  ..... แต่ก็ดี เด็กอัปยา เดินยาไม่กล้าปีนเข้าบ้านมาหลบ ตร.

ไม่งั้นตะก่อนเห้ฯมาเรื่อย  ..... เหมือนหมาพลังงานเยอะ ซนมาก  อยู่ไม่ค่อยสุข

ขี้ประจบถ้าผมเดินไปหลังบ้าน  ที่มันอยู่จะทำตัวขึงขัง  วิ่งไปทางโน้นทีทางนี้ที เหมือนจะสำรวจอะไร

แล้ววิ่งกลับมา  ประมาณว่าตรวจดูแล้วครับไม่มีอะไร  ......  อิอิอิ 

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์