๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 09:15:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องการขอ ป.3  (อ่าน 25383 ครั้ง)
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 11:14:32 PM »

อ๋ออายุผมเกินแล้วครับปีนี้ 26 ย่าง 27 แล้วครับคุณ Terk Kung แล้วมีฝากเอาไว้อีกน่อยครับ คิก คิก

แหม ตอนนั้นเห็นถามหาแว่น RAY- สายตายาว555 ขำก๊าก ไหว้
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 11:22:17 PM »

แถวบ้านผมไม่ต้องใช้อะไรมากครับ
1ทะเบียนบ้าน
2บัตรประชาชน
3หนังสือรับรองความเป็นคนดี (ให้ราชการc6เซ็นรับรอง พร้อมสำเนาบัตร)
อันสุดท้ายสำคัญมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ เพราะผมเคยแล้วไปขอป3  เอกสารผมครบ แต่ขาดปัจจัยสุดท้ายเรื่องก็ดองอยู่นานไม่ได้คำตอบซักที เลยโทรไปอีกที่บอกว่า ค่าน้ำมันเครื่องที่พี่ขอผมยอมตามนั้น ไม่มีน้ำมันเครื่องมันเดินฝืดครับ งานไม่ออก พอเครื่องได้น้ำมันเครื่องวิ่งฉิวบอกว่าศุกร์หน้ามารับได้เลย
 อัตราค่าน้ำมันก็ตามรุ่นครับ
                                  น้ำมันสำหรับรถรุ่น อัดลม หรือรุ่นกรด.22  ราคา        1000บาท
                                        น้ำมันสำหรับรถรุ่น       9                                 2000บาท
                                         น้ำมันสำหรับรถรุ่น     38                                3000บาท
ราคาน้ำมันก็ตามรุ่นครับเครื่องใหญ่น้ำมันก็แพงตาม จะเอากี่คันพี่แกบอกได้หมด (ถ้ามีเงินค่าน้ำมัน)
(ผมยังเล่าไม่หมดครับแต่กลัวว่าจะพาดพิง และผิดกฎweb)
ปล.ถ้าเกิดที่ผมเขียนนี้พี่ๆเห็นไม่เหมาะสมก็ลบทิ้งได้เลยนะครับ   ไหว้             

การโพสเรื่องค่าน้ำมันต้องระวังหน่อยนะครับ มีสมาชิกในเวบบางกลุ่มเขาไม่ชอบเรื่องนี้ ผมเคยหยอดไว้ทีหนึ่งโดนด่าซะท้องอึดไป 7 วัน มันแล้วแต่มุมมองและความคิดของแต่ละคน เหมือนบางคนเขาเคยพูดไว้ว่าถ้าให้กินเหล้ายอมตายซะดีกว่ามันอะไรจะขนาดนั้น ตอนทีผมบวชมีความสงสัยเรื่องกินเหล้ามากเลยไปนั่งอ่านพระไตรปิฎกเกี่ยวกับเรื่องนี้มันก็มีมูลเหตุที่ทำให้พระพุทธเจ้าท่านเขียนไว้ให้ห้ามกินเหล้าอ่านดูแล้วก็ไม่ได้มาจากเหตุหนักหนาอะไร
    ส่วนเรื่องค่าน้ำมันของคุณRapin paiwan  ก็แล้วแต่คนจะคิด แต่ที่ผมเตือนไว้กลัวคุณจะโดนแบบผมทำให้ท้องอืดท้องเฟ้อไปครับ
แถวบ้านผมไม่ต้องใช้อะไรมากครับ
3หนังสือรับรองความเป็นคนดี (ให้ราชการc6เซ็นรับรอง พร้อมสำเนาบัตร)
อันสุดท้ายสำคัญมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ เพราะผมเคยแล้วไปขอป3  เอกสารผมครบ แต่ขาดปัจจัยสุดท้ายเรื่องก็ดองอยู่นานไม่ได้คำตอบซักที เลยโทรไปอีกที่บอกว่า ค่าน้ำมันเครื่องที่พี่ขอผมยอมตามนั้น ไม่มีน้ำมันเครื่องมันเดินฝืดครับ งานไม่ออก พอเครื่องได้น้ำมันเครื่องวิ่งฉิวบอกว่าศุกร์หน้ามารับได้เลย
                                  น้ำมันสำหรับรถรุ่น อัดลม หรือรุ่นกรด.22  ราคา        1000บาท
                                        น้ำมันสำหรับรถรุ่น       9                                 2000บาท
                                         น้ำมันสำหรับรถรุ่น     38                                3000บาท
ราคาน้ำมันก็ตามรุ่นครับเครื่องใหญ่น้ำมันก็แพงตาม จะเอากี่คันพี่แกบอกได้หมด (ถ้ามีเงินค่าน้ำมัน)
(ผมยังเล่าไม่หมดครับแต่กลัวว่าจะพาดพิง และผิดกฎweb)
ปล.ถ้าเกิดที่ผมเขียนนี้พี่ๆเห็นไม่เหมาะสมก็ลบทิ้งได้เลยนะครับ   ไหว้             
พิมพ์เรื่องนี้ ต้องิระวังท้องอึดนะครับ
แต่ แหม่....ค่าน้ำมันเหมือนบ้านผมเลย
ส่วนเรื่องอายุ บ้านผม บรรลุนิติภาวะ ที่25 ปีครับ
น้องผม เพิ่ง 23 ก็หมดสิทธิ์เหมือนกันครับ

ก็ไอ้พวกไม่ยอมรับความเป็นจริง  มันผิดก็รู้  แล้วจะเอาอะไรไปสู้เขาได้ละ  ถ้ามีเส้นสายก็ว่าไปอย่าง  ถ้าประชาชนตาแดงๆ  มันไม่มีทางไปสู้ได้เลย

หยุดเถิดครับผม  ไหว้ เดี๋ยวมันก็มาอีกหรอก 5566  แล้ว ส.ม.ช. จะเซ็ง เศร้า ไหว้
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 11:26:11 PM »

อ๋ออายุผมเกินแล้วครับปีนี้ 26 ย่าง 27 แล้วครับคุณ Terk Kung แล้วมีฝากเอาไว้อีกน่อยครับ คิก คิก

แหม ตอนนั้นเห็นถามหาแว่น RAY- สายตายาว555 ขำก๊าก ไหว้

แหมที่หาแว่นก็เพราะใส่แล้วเพิ่มความหล่อตะหากครับ55555 ขำก๊าก

Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 12:15:12 AM »

แหมที่หาแว่นก็เพราะใส่แล้วเพิ่มความหล่อตะหากครับ55555 ขำก๊าก
เห็นภาพเลยครับ คุณมนตรีใส่เเล้วเท่น่าดูเลยครับ  Cheesy
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 01:14:02 AM »

ค่าน้ำมันประเทศที่พี่อยู่ถูกมากครับ สงสัยกลั่นน้ำมันเองเหมือนซาอุฯ ประเทศที่ผมอยู่ต้องซื้อน้ำมันมาใช้ครับ แพงมากครับ ใส่เครื่องแรง 45 ต้อง 20000 ครับ อยากย้ายไปอยู่ด้วยครับ แต่ว่าประเทศพี่นี้ต้องขอวีซ่าด้วยไหมครับ ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 06:10:16 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 01:09:17 PM »

ผมอ่านดูแล้วแต่ละอย่างยังดี ของผมนี่ซิ ยังหาคนรับรองความ D D D ไม่ได้เลย (เซ็งครับ) ผมเกิดมาไม่มีบุญหา C 6ไม่เจอร์ มีแต่ -C 0 ครับ ช่วยผมด้วย สงใสต้องกลับไปเล่นปืนแก๊ป แถวบ้านนอกอย่างเก่าครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 02:04:31 PM »

ผมอ่านดูแล้วแต่ละอย่างยังดี ของผมนี่ซิ ยังหาคนรับรองความ D D D ไม่ได้เลย (เซ็งครับ) ผมเกิดมาไม่มีบุญหา C 6ไม่เจอร์ มีแต่ -C 0 ครับ ช่วยผมด้วย สงใสต้องกลับไปเล่นปืนแก๊ป แถวบ้านนอกอย่างเก่าครับ
ถ้าอยู่ในเขตเทศบาลก็นายกเทศมนตรีครับ
ถ้าอยู่นอกเขตเทศบาลก็ให้ผู้ใหญ่บ้าน หรือไม่ก็กำนันเซ็นรับรองก็ได้นี่ครับ
ยกเว้น คุณknight2512 พึ่งขอครั้งแรกอาจต้องไปสอบประวัติที่โรงพักและให้ข้าราชการเซ็นรับรอง(ตรงนี้ไม่แน่ใจ)

ตอนผมขอครั้งแรกต้องไปสอบประวัติที่โรงพัก พร้อมขอร้องท่าน ผอ.รร. ที่อยู่ข้างบ้านไปเซ็นรับรองความประพฤติ
พอครั้งต่อมาก็เอกสารปกติไม่ยุ่งยากเหมือนครั้งแรก

Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 02:29:13 PM »

แต่ถ้ามองในแง่ดีมันก็ดีนะครับคือ ไม่ต้องยุ่งยากพูดกันตรงๆ เราก็ไม่ต้องวิ่งหลายเที่ยว ดีกว่าขอแล้วพี่ท่านบอกไม่ให้ :~)5555555555
ทุกอย่างมีสองด้านเสมออยู่ที่เราจะเอามุมไหนมาใส่ใจจริงไหมครับพี่ๆ มองโลกในมุมบวกสบายใจกว่า หลงรัก
(ส่วนท่านที่ไม่พอใจไม่ต้องด่าครับบอกดีๆเดี๋ยวผมจัดการลบให้ครับ ไหว้) และครั้งต่อไปผมจะระวังในการเอาข้อมูลมาลงครับ ผมเป็นมือใหม่จริงๆครับไม่มีความรู้อะไรมาแลกเปลี่ยนพี่ๆ มีแต่มาอ่านอย่างเดียว ผมเห็นว่าอะไรที่พอเล่าสู่กันฟังได้ก็อยากเข้ามามีส่วนร่วมบ้างครับ

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 02:55:07 PM »

แต่ถ้ามองในแง่ดีมันก็ดีนะครับคือ ไม่ต้องยุ่งยากพูดกันตรงๆ เราก็ไม่ต้องวิ่งหลายเที่ยว ดีกว่าขอแล้วพี่ท่านบอกไม่ให้ :~)5555555555
ทุกอย่างมีสองด้านเสมออยู่ที่เราจะเอามุมไหนมาใส่ใจจริงไหมครับพี่ๆ มองโลกในมุมบวกสบายใจกว่า หลงรัก
(ส่วนท่านที่ไม่พอใจไม่ต้องด่าครับบอกดีๆเดี๋ยวผมจัดการลบให้ครับ ไหว้) และครั้งต่อไปผมจะระวังในการเอาข้อมูลมาลงครับ ผมเป็นมือใหม่จริงๆครับไม่มีความรู้อะไรมาแลกเปลี่ยนพี่ๆ มีแต่มาอ่านอย่างเดียว ผมเห็นว่าอะไรที่พอเล่าสู่กันฟังได้ก็อยากเข้ามามีส่วนร่วมบ้างครับ

ใจเย็นๆครับ อย่าพึ่งน้อยใจ ทุกกระทู้ ทุกคำตอบมีประโยชน์ทั้งนั้นครับแล้วแต่ละคนที่จะนำไปคิดไปใช้ครับ ว่าจะแซวซะหน่อยเลยไม่กล้าเลย 5566
   จาก ส.ม.ช. ที่ตอบผมว่าเค้ากล่าวในทำนองให้ระวังครับ เพราะกระทู้แบบนี้เหมือนเอาเหยื่อไปล่อ....ผมคนหนึ่งครับที่เคยตอบกระทู้ทำนองเดียวกับคุณ ระพิน ครับก็อย่างที่คุณกล่าวไว้ข้างบนเหมือนเป๊ะๆเลย  ผลที่ตอบกลับ คุณ Konputhai ท้องอืดไป 7วัน ของผมเละเป็นโจ๊กครับ โดนชก โดนชก โดนชก โดนชกแต่ก็มันดีเสียดายถูกลบไปแล้ว แล้วคุณ Magnums หละโดนขนาดไหนครับ  ถ้าอยากฟังรายละเอียดโทรคุยดีกว่า ด้วยความเคารพและจริงใจครับ ไหว้
  และก็ไม่ต้องลบออกนะ ขำก๊าก
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 03:08:01 PM »

ไหนๆก็คุยกันเรื่อง ป.3 แล้ววันนี้เลยไปขอรับใบ ป.3ครับ มีคำถามว่า ทางอำเภอ(ใจ)เค้าลงอายุของผมผิด(แบบว่าแก่ไป)จะมีผลกับการรับปืนหรือไม่ครับ แล้วรูปข้างล่างระบุถูกต้องไม๊ครับ  " ปืนอัดลมยาว  ขนาด .22  ร้านค้าปืน  จ. ราชบุรี"  ใบที่2แล้วต้องรอบครอบหน่อยครับ 2ใบก็เป็นเงิน 12บ. 6655 แพงจังเลย อ๋อย บู่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2009, 03:10:31 PM โดย 123 dog-dog » บันทึกการเข้า
montri.7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 03:12:51 PM »

แถวบ้านผมก็ให้กำนันหรือผู้ใหญ่บ้านเซ็นให้ครับแต่แถว ก.ท.ม. ผมก็ไม่ทราบจริงๆว่าต้องให้ใครเซ็นผมว่าลองติดต่อนายทหารหรือนายตำรวจยศนายร้อยขึ้นไปดูซิครับหรือครูบาอาจารที่มี C 6 ขึ้นไปก็น่าจะได้นะครับ

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 03:29:09 PM »

ไหนๆก็คุยกันเรื่อง ป.3 แล้ววันนี้เลยไปขอรับใบ ป.3ครับ มีคำถามว่า ทางอำเภอ(ใจ)เค้าลงอายุของผมผิด(แบบว่าแก่ไป)จะมีผลกับการรับปืนหรือไม่ครับ แล้วรูปข้างล่างระบุถูกต้องไม๊ครับ  " ปืนอัดลมยาว  ขนาด .22  ร้านค้าปืน  จ. ราชบุรี"  ใบที่2แล้วต้องรอบครอบหน่อยครับ 2ใบก็เป็นเงิน 12บ. 6655 แพงจังเลย อ๋อย บู่

แหมเอามาโชว์จังเลยนะครับ  ของผมยังลูกผีลูกคนอยู่เลย เศร้า
เมื่อวานโทรถาม จนท.บอกว่าเพิ่งเสนอเข้าห้องนายฯ
เฮ้อเดือนกว่าแล้วยังไม่เสร็จอีก   ยี๊ ยี๊

montri.7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 03:35:16 PM »

แหมเอามาโชว์จังเลยนะครับ  ของผมยังลูกผีลูกคนอยู่เลย เศร้า
เมื่อวานโทรถาม จนท.บอกว่าเพิ่งเสนอเข้าห้องนายฯ
เฮ้อเดือนกว่าแล้วยังไม่เสร็จอีก   ยี๊ ยี๊

555แบบนี้มาแข่งกับผมดีกว่าครับว่าใครจะได้ก่อนกันผมเพิ่งไปขอมาวันนี้เองครับยังไม่รู้ว่าจะเป็นยังไงบ้างเลยครับ คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2009, 03:56:54 PM โดย montri.7 » บันทึกการเข้า

konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 04:14:52 PM »

เฮ้อเดือนกว่าแล้วยังไม่เสร็จอีก   ยี๊ ยี๊

ผมเคยโดนแบบนี้เหมือนกันคุณอู๋ถามทีไรบอก นายไม่เข้าเลยคะ เป็นครึ่งเดือนยังอ้างนายไม่เข้า ผมเลยฝากบอกไปว่า คุณช่วยเรียนนายคุณหน่อยนะครับเกรงว่าท่านจะลืมอะไรบางอย่างเป็นข้าราชการไม่เข้าปฏิบัติงาน(ขาดงาน)เกิน 15 วันเขาไล่ออกนะครับ เดี๋ยวท่านลืมจะลำบากนะครับ  คนรับเรื่องนั่งมองหน้าผมทำตาปริบ ๆ (เวลาพูดยิ้ม ๆ นะครับอย่าทำหน้าขึงขังเหมือนคุณจะเด็ด) Grin

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์