๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 02:50:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: !!! อยากทราบผลจากการยิงเข้าส่วนต่างๆในร่างกาย !!!  (อ่าน 15598 ครั้ง)
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 09:28:48 PM »

รับทราบครับ ท่าน เสธ. Play  Cheesy

ถามว่าอยากทราบผลจากการยิงเข้าส่วนต่างๆในร่างกาย !!!

ก็คงต้องตอบว่า  ยิงเข้าส่วนไหนก็เจ็บทุกส่วนครับ  Cheesy 

ยิงเข้าหู        =  หูขาด
ยิงเข้าปาก    =  ฟันหัก   ถ้ากระสุนแรง ๆ กรามอาจหายไปเลย ฯลฯ
ยิงเข้าจมูก    =  จมูกขาด  ถ้ายิงตรง ๆ มาด้านหน้าตายครับ
ยิงเข้าแขน    =  แขนอาจขาด  เข้ากระดูกก็อาจพิการ ฯลฯ
ยิงเข้าขา       =  ขาอาจขาด  พิการ  ฯลฯ
ยิงเข้าลำตัว   =  ตาย หรือไม่ตาย ฯลฯ

ส่วนอย่างอื่นรอผู้รู้มาตอบครับ   Wink

เข้าหู นี่ ..... คิดว่าไม่น่าขาด น่าจะทะลุหรือไปตุงฝั่งตรงข้ามนะ !!!

เป็นคำตอบที่ดีมากครับ ... ขอหนุกด้วยคน  Wink

ไร้คำกล่าว............................................
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 10:17:16 PM »

อยากบอกว่า ไม่มีอะไรแน่นอน
แม้จะยิงเข้าจุดสำคัญ ก็ตาม
เพราะความทรหดอดทน ของแต่ละบุคคล
แตกต่างกันออกไป ตามสถานะการณ์
การหลั่งฮอร์โมน เมื่อมีการตื่นเต้น
หลั่งอะคีนารีน กระตุ้น
ก็เหมือนมียาโด๊ป 
อาจจะกลายเป็นคนเหล็ก ไม่รู้สึกรู้สา
หรืออาจจะใจเสาะแบบปลาซิว

มาเสริมครับ เคยเล่าไปแล้วเอามาเล่าอีกรอบก็ได้ครับ
อันนี้ก็จริงครับ
โม้ซะหน่อยมีกรณีตัวอย่างมาให้อ่านเล่น ๆ ครับ
1.โดน.45เข้าหลัง 2 เม็ด หมอเก่งเลยรอด จับคนยิงได้
2.โดน.45 4 เม็ด เข้า ขา แขน หลัง  รอด พรรคพวกผมโดนส่งสัยว่าเป็นคนทำแต่เขายืนยันว่าเมาอยู่ห่างจากจุดยิงร้อยกว่าโล  คนโดนยิงรอดและเลิกซ่า จับคนยิงไม่ได้
3.โดน.45 7 เม็ด หมดแม๊กต่อหน้าตำรวจ ผมนับเสียงปืนได้แค่ 4 แต่สรุปเข้าครบ 7 ดอกบริเวณลำตัว น่าจะตายคาที่ คนยิงไม่หนีให้จับ สาเหตุที่ยิงเพราะความแค้นและความอยู่รอด เนื่องจากโดนผู้ตายและพวกซ้อมกะฆ่าแต่ตำรวจผ่านมาเลยรอด จึงมาดักฆ่า
4.โดน.45 1 เม็ด จากลำกล้องที่ไม่ถึง 5 นิ้ว ระยะประชิดเข้าโคนคาทะลุ ไปโดนพวงสวรรค์คนข้างหลัง
5.ชาย 4 คน รุมยำคน 1 คน ทั้ง 4 คนโดน 38 ซุปฯ ตายหมด คนยิงสู้คดีจนหลุด
6.ชายวัยรุ่นโดนซุ่มยิง .22 บริเวณลำตัว(แถว ๆ ท้อง) จากพุ่มไม้ข้างบ้านระยะประมาณ 7-10 เมตร คนยิงหนีเตลิด คนโดนยิงนอน รพ.
7.ชายวัยรุ่นโดนยิงด้วย .22 หน้าร้านสะดวกซื้อ กระสุนเข้าหน้าอก คนโดนยิงตาย จับคนยิงไม่ได้
พอแล้วครับ
อันนี้ของพี่มะขิ่นมาเล่าต่อ
เห็นท่านเลขาฯ เล่า เลยขอเล่าบ้าง ที่เคยเห็นและประสบมา.....

1. โดน .22 แม๊กนั่ม เข้าที่ท้ายทอย ระยะ เมตรเดียว จาก สมิท 51 3 นิ้วขณะนั่งกินก๋วยเตี๋ยว ตายคาที่ หนังศีรษะ ถลกไปคลุมหน้าครึ่งหัว...........หัวแบะมันสมองกระจาย............คนยิงรอมอบตัว สาเหตุถูกข่มเหง

2. โดน 9 มม. จาก Beretta 92FS ระยะไม่เกินเมตรเหมือนกัน............หมดแม๊ก 15 นัด กระเด็นตกจากม้าหินในร้านอาหาร............โดนยิงนัดแรกแล้วตกม้าหิน คนยิงๆซ้ำจนกลิ้งไปหลายทอด............พรุนเป็นฝักบัวทั้งหน้าหลัง............แล้วรอมอบตัว สาเหตุ ข่มเหงเหมือนกัน

3. โดน .45 จาก 1911A1 ขนานแท้.............เข้าที่หน้าขาขวา ขณะวิ่งเข้ามาจะตีคนยิง ระยะประมาณ 3 เมตร...............ถล่มลงแบบหน้าคะมำ..............บาดเจ็บ คนยิงหายตัว

4. โดน .45 ขณะนั่งกินโต๊ะจีน......สองนัดแบบดับเบิลแทป ระยะไม่เกิน 3 เมตร............เข้าศีรษะ ตายคาที่............กระสุนนัดหนึ่งทะลุไปโดนฝาโต๊ะจีนข้างๆ ล้มทั้งโต๊ะ............คนยิงหนีไป (ฟังเขาเล่ามา)

5. โดน AK 47 .....ขณะถูกซุ่มโจมตีจากทหารเวียดนาม.........ที่สะเอวด้านซ้าย ทะลุไปข้างหน้าโดยไม่ถูกอวัยวะสำคัญ............ขณะปีนขึ้นไปช่วยพลขับรถ GMC ที่ถูกยิงที่ขาซ้ายจนหัก..............นอน รพ. เดือนเดียว

6. โดน M16 ลั่น...........จากเพื่อนทหารยามที่ง่วงแล้วเคลียร์ปืนไม่ดี ในบังเกอร์ ที่ศีรษะขณะนอนหลับ.............นัดเดียว หัวกระจาย

7. อันนี้โจ๊กโอเปล่าที่ฮาไม่ออก...............วิวาทกันในงานเลี้ยง คนยิงชัก 6.35 ขึ้นมาจ่อยิง คนถูกยิง(แต่งทหาร) ยกคอมแบทถีบสกัด เข้าที่ปากลำกล้อง...................กระสุนลั่นเข้ารองเท้าคอมแบท ไม่ทะลุ.............คนยิงโดนกระทืบปางตาย................ทหารในค่ายนั้น สาปส่งกระสุน 6.35 .........

8. โดน .38 จาก สมิทชี๊ฟ M36 ............จากซองข้อเท้า...........ทะลุโต๊ะขึ้นมาที่หน้าท้อง ...........คนยิงยิงขณะนั่งไขว่ห้าง แล้วคนโดนยิงซึ่งเป็นคู่อริ เดินมาท้าวโต๊ะ หยามกันซึ่งหน้า...............เลยโดนยิงสอยขึ้นมาจากใต้โต๊ะ ทะลุเข้าท้องสาหัส............คนยิงกลับไปนอนบ้านเฉย..........เพราะฉะนั้นอย่าดูถูก .38 ลำกล้องสั้น..............

9. โดน .357 แม๊กนั่ม จากมือตำรวจ...........เข้าที่ข้างสะเอวเหมือนข้อ 5. เจ้าตัวค่อนข้างอ้วน ไม่โดนอวัยวะสำคัญ แต่ไขมันเละเทะ............รักษาตัวอยู่สอง-สามเดือน.........สาเหตุ วัยรุ่นตีกัน มียิงกัน แล้วเสือกวิ่งด้วย............ตำรวจเลยยิงไล่หลัง ที่แปดริ้ว

10. โดน 9 มม. จาก Glock19 เพราะขึ้นลำแล้วเสียบเอว.........ขึ้นไปนั่งขับรถแล้วอึดอัด เลยดึงปืนที่พกขึ้นมา นิ้วพลาดไปเกี่ยวไก ลั่นเข้ากระดูกเชิงกราน..............ซ่อมคนไปสองแสนกว่าๆ............ตอนนี้เดินไม่ปกติ...........

11. โดน .45 จาก 1911 A1 ที่ทะลุมาฝาไม้จากห้องข้างๆ............เข้าหน้าอก หงายท้องทั้งยืน..........อาการสาหัส .........สาเหตุ มือ 1911A1 เคลียร์ปืนเฮงซวย.............

12. โดน 6.35 จาก สตาร์กระบอกเล็กๆ..........ผ่านหมอนหนุนที่เจ้าตัวเอามาปิดกันเสียงดังเข้ากระโหลก ตายสนิท...........สาเหตุจากการฆ่าตัวตายหนีโรคร้าย.............

13. โดน .38 Super จาก 1911 ..............กรณีนี้สุดๆ สาเหตุเข้าใจว่าจะปล้น..........โดย 2 คน ขี่ จยย.ซ้อนกันมา ตามคนยิงที่ขับรถยนต์อยู่ พอถึงที่เปลี่ยว ในจังหวะรถยนต์ขับช้า............ก็ยิงขู่ด้วยลูกซองสั้นเข้าที่กระจกหลัง............พอรถยนต์จอด........คนขับเปิดประตู เอา .38 Super พาดหลังคารถยิงสกัดนัดเดียว ............ร้อยพวงทั้งสองคน ตายทั้งคู่..............สู้คดีอยู่ปีกว่าๆ ศาลตัดสินว่าป้องกันตัวสมควรแก่เหตุ........... .

ที่กล่าวมา คือที่พบเห็นมาจริงๆครับ...........
ข้อที่ 13 ขยายความได้ดังนี้ครับ
เข้าที่คอคนแรกครับ................ร้อยออกท้ายทอย....แล้วเข้าไปที่ช่องปากของคนซ้อน...ทะลุออกหลังศรีษะ.............

เรียนตามตรงว่า เรื่องนี้ผมทราบอย่างละเอียด เพราะผมรู้จักคนยิงดี.............ยังไปนั่งร่วมฟังคำตัดสินที่ศาลเลยครับ.............

โจรสองคนนั่น ตายเพราะไม่ดูตาม้าตาเรือ...........เข้ามาปล้น มือระดับครูฝึกชุดปฏิบัติการพิเศษ

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 10:29:38 PM »

คงต้องรอคุณหมอมาตอบอ่ะครับ...แล้วก็คงจะต้องอ้างอิงกระสุนด้วย ว่าชนิดไหน เพราะผลจากการยิง ในส่วนเดียวกันของร่างกาย แต่ชนิดและขนาดของกระสุนต่างกัน..ผลก็คงจะไม่เหมือนกัน..

ระยะด้วยครับ...เผาขน...จ่อยิง..ซุ่มยิงจากระยะไกล...

แล้วก็มุมยิงด้วยครับ..นั่งยิง..ยืนยิง...นอนยิง..กระโดดยิง...ตะแคงซ้าย..ตะแคงขวา...เดี๋ยวต้องให้คุณสมชาย(ฮา) มาช่วยเสริมครับ.. Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2009, 04:49:55 PM โดย dignitua » บันทึกการเข้า

COMBAT85
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 10:34:09 PM »

Grin ถ้าให้ตายยิงหลายๆ นัดตรงเป้าใหญ่ แต่ถ้ายิงไม่ให้ตายยิงหน้าขาครับ ไหว้

สามัคคีประเทศไทย ประชาธิปไตย ประชาชนเลือกเอง.
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 10:39:38 PM »

ชัดเจน ... ขอบคุณ พี่ Zeus พี่ dignitua และ พี่ combat85  ไหว้

ไร้คำกล่าว............................................
COMBAT85
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 10:46:04 PM »

ชัดเจน ... ขอบคุณ พี่ Zeus พี่ dignitua และ พี่ combat85  ไหว้
         แล้วอย่าไปลองหละ+1

สามัคคีประเทศไทย ประชาธิปไตย ประชาชนเลือกเอง.
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 12:19:03 AM »

ผมไม่ทราบครับ...คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 12:53:13 AM »

ผมไม่ทราบครับ...คิก คิก
หัวเราะร่าน้ำตาริน  Grin Grin

mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 06:31:14 AM »

โหดกันจังครับ Grin

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
VR-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 08:13:12 AM »

หวาดเสียวจังเลยครับ ตกใจ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 09:44:10 AM »

อะไหร่ของ BROWNING สั่งได้ที่ไหนบ้างคับ

อุ๊ย.....บราวนิงค์...ซะด้วย  คริ คริ
อยากได้จังเยยยยย....

ขอประทานโทษนะครับ ผมว่าท่านอ่านหัวข้อของผมให้ชัดเจนก่อนดีกว่านะครับ ... ค่อยตอบ  ไหว้

ประเด็นอยู่ที่ ผลจากการยิง แล้วถูกจุดต่างๆในร่างกาย จะให้ผลเช่นไร

มิใช่ ... ใครจะฆ่าหรือไม่ฆ่าใคร ใครจะแม่นหรือไม่แม่น ใครจะโหดมากโหดน้อย หรือใครจะเจอสถานการณ์แบบไหน

คนเรามิอาจหยั่งรู้อนาคตได้หรอกครับ ถ้ารู้คงเลือกที่จะไม่ต้องเผชิญเหตุเลวร้ายดีกว่า

ที่ถามเนี่ย ... เพราะความอยากรู้แค่ ... ผลจากการถูกยิง ก็เท่านั้น เอาไว้ประดับสมองน้อยๆของผม

ยิ่งอ่านก็ยิ่งรู้สึกว่ามันจะไกลจาก "ประเด็น" ออกไปทุกที  อ๋อย

ส่วนเมื่อถึงเวลาจะต้องตัดสินใจจริงๆ ก็ยังไม่รู้ด้วยซ้ำว่า จะได้ทำอย่างที่รู้หรือเปล่า  ยี๊

ปล. ที่หัวไม่ต้องก็ได้นะครับ คาดว่าจะรู้กันแล้วทุกท่าน  จูบบบบ

ขอบคุณทุกคำตอบที่อยู่ใน "ประเด็น" ด้วยครับ  จูบบบบ

โพส์ไม่ดูตาม้าตาเรือเลยพี่ เขาว่าเอาแล้ว 

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
outpost 1969 รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 06:06:59 PM »

ไหว้สว้สดีครับ ไหว้

เยี่ยมได้เก็บเกี่ยวอีกแล้วขอบพระคุณมากครับ  ไหว้โดยเฉพาะท่านzeusc และท่านมะขิ่น ขอชื่นชมเป็นพิเศษครับ เยี่ยม

แข่งเรือลือเลื่อง เมืองงาช้างดำ จิตรกรรมวัดภูมินทร์ แดนดินส้มสีทอง เรืองรองพระธาตุแช่แห้ง
duriankuan 2499
แควนตัมจิตวิญญาณ ศีล สมาธิ ปัญญา
Hero Member

คะแนน 29

ไม่เอาเปรียบผู้อื่น

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 07:25:56 PM »

ยิงแถวสะดือครับ นัดเดียวล้มแน่นอน แถมพิการตลอดชีวิต ตกใจ

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 08:05:49 PM »

เคยเห็นคนถูก.45JHPยิงเข้าระหว่างดั้งกับหัวตาครับ หงายผลึ่ง กระโหลกด้านหลังเปิด เละเทะมาก คนที่ไปด้วยเล่าว่าต้องไปคว้าเอากระสอบปุ๊ยมาสวมหัวไว้ถึงเอว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 09:43:46 PM »

เคยเห็นคนถูก.45JHPยิงเข้าระหว่างดั้งกับหัวตาครับ หงายผลึ่ง กระโหลกด้านหลังเปิด เละเทะมาก คนที่ไปด้วยเล่าว่าต้องไปคว้าเอากระสอบปุ๊ยมาสวมหัวไว้ถึงเอว
เห็นภาพเลยครับ... อ๋อย

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์