๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 04:40:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนขนาด 9 มม. ยี่ห้อไหนดีที่สุด  (อ่าน 21602 ครั้ง)
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 08:30:38 PM »

ปืนที่ดีที่สุดคือปืนที่เราใช้ปกป้องชีวิตและทรัพย์สินอยู่ครับ ใครใช้กระบอกไหน กระบอกนั้นของคนนั้นก็ถือว่าดีที่สุดแล้วครับ   เยี่ยม

เพราะถือว่าคุณได้มอบความไว้วางใจเลือกใช้เขาแล้ว  หลงรัก
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 08:51:56 PM »

คุ้มที่สุด m9-a1 ครับ
ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 09:03:21 PM »

อ้างถึง
กระบี่ของ"อาฮุย" ไม่ว่าผู้ใดพบเห็นต่างหัวร่อ......ตัวกระบี่ใช้ไม้ไผ่เหลา....ไม่มีฝัก......
ต่อเมื่อโดนกระบี่ไม้ไผ่ทะลุลำคอไป...มันถึงได้ประจักษ์ในความน่าสะพรึงกลัวของกระบี่ไม้ไผ่นี้........
(เชิญติดตามต่อได้ใน "ฤทธิ์มีดสั้น"...ของโก้วเล้ง... ครับ).......
สำหรับผม....เคล็ดลับคือ..ฝึกฝน..ครับ  ถึงกระบี่ไม้ไผ่ก็กลายเป็นสุดยอดกระบี่ได้.......
ปราศจากฝึกฝน....ต่อให้เป็นกระบี่กังเจี่ยง...มกเซี้ย..จากโบราณก็ไม่ผิดจากดุ้นฟืนผุผุท่อนหนึ่ง.......ครับ

ล้ำลึก ล้ำลึก ข้าน้อยขอคาราวะซักจอก   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
มิได้.....มิได้.......ท่านยกย่องผู้น้อยเกินไปแล้ว......มิกล้ารับ.......มิกล้ารับ.......
ผู้น้อยก็ได้รับคำสั่งสอนอันมีค่ามาจากท่านอาจารย์ของผู้น้อยอีกชั้นหนึ่งหรอก.............
คิมเบอร์ .45 ในมือผู้น้อย.....ลั่นใส่เป้า...บานเป็นกระด้ง........
แต่โคลท์ .45 ของท่านอาจารย์ หลวมคลอนคล่อกแคล่กไปทุกส่วน......เก่าก็เก่าสภาพไม่น่าไว้ใจ........ติดตัวท่านมาตั้งแต่กองพลเสือดำ&จงอางศึก.....แต่เมื่ออยู่ในมือท่าน.....ไม่ 10 ก็ X ทุกนัดครับ......
ฝากไว้ให้พิจารณา.....ครับ......

ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
ดอยก่อวัน
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 10:54:35 PM »

ถามแบบนี้   เลยไม่มีใครกล้าตอบ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 11:31:01 PM »

รู้ว่ากระบอกไหนดีที่สุดก็ไร้ค่า  หากไม่สามารถหามาครอบครองได้  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
@nocha
อยู่อย่างผู้แพ้ ดีกว่าเก็บชัยชนะจากคนไม่มีทางสู้
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 08:45:28 AM »

ปืนที่อยู่ในมือ ของ คนดี มีคุณธรรม.....นั่นคือปืนที่ดีที่สุด ครับ
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 04:06:56 PM »

..................ไม่มีอะไรที่ดีที่สุดและสมบูรณ์แบบที่สุดครับ...............ทุกอย่างมีข้อดีข้อด้อยครับ.................... ไหว้
Narongsak Kwan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

ONE SHOT ONE KILL

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 04:27:35 PM »

Grin ปืนที่ดีที่สุด คือปืนที่เรารู้จักมันดีที่สุด และใช้มันได้อย่างคุ้มค่าที่สุด Grin

เยี่ยม เยี่ยมสนับสนุนเลยครับความคิดนี้(ขอลอกคำตอบนะครับ) เยี่ยม เยี่ยม
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 05:24:12 PM »

..................ไม่มีอะไรที่ดีที่สุดและสมบูรณ์แบบที่สุดครับ...............ทุกอย่างมีข้อดีข้อด้อยครับ.................... ไหว้
  ผมชอบคำตอบนี้ครับ ตรงใจผมมากที่สุด   เยี่ยม เยี่ยม
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 05:38:29 PM »

แล้วถ้าถามว่า ยี่ห้อไหนแย่ที่สุด ครับHuh

Shocked แบบนี้จะได้คำตอบยังไงล่ะครับ  ยิ้มีเลศนัย

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 08:40:35 PM »

กระบอกที่อยู่ในมือเรา ขณะที่ภัยมา แล้วช่วยให้เราพ้นภัย ไม่เกี่ยง ยี่ห้อ รุ่น และขนาดครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
iceกะearth
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 08:41:24 AM »

ยี่ห้อที่ดีที่สุดคือยี่ห้อที่อยู่ในมือเมียยิงเมื่อไรโดน"ซะมี"ทุกนัด หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 10:39:57 AM »

5906 ปืนมีระดับอยู่นะครับ ไม่ใช่โหล ๆ ราคาขายหน้าร้าน เดี๋ยวนี้จับได้ซะที่ไหน Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 10:46:52 AM »

5906 ปืนมีระดับอยู่นะครับ ไม่ใช่โหล ๆ ราคาขายหน้าร้าน เดี๋ยวนี้จับได้ซะที่ไหน Grin

...................  สาบาน ว่านี่คือคำชม นะครับ.  คิก คิก  คิก คิก

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 11:11:29 AM »

ชมจริง ๆ ครับพี่ Ro@d  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์