๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 03:31:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนขนาด 9 มม. ยี่ห้อไหนดีที่สุด  (อ่าน 21617 ครั้ง)
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 11:39:18 AM »

ผมว่ามันไม่มีปืนยี่ห้อดีที่สุดหรอกครับ
มีแต่ กระบอกไหนยี่ห้อไหน
เหมาะกับเรามากกว่า

ตามนี้เลยครับ เห็นด้วยๆครับ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
yingpong
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 11:57:23 AM »

ปืนที่ดีที่สุด คือปืนที่จะใช้งานแล้วพร้อมใช้ ใช้ได้ไม่มีปัญหา

ฝึกปืนที่มีอยู่ให้คร่องก็พอแล้วมั้งครับ  Grin

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 12:07:18 PM »

ปืน 9 มม ที่ดีสำหรับผมคือปืนที่ผมเลือกสรรค์ซื้อมาใช้งานเอง   ไม่ได้ซื้อตามเเรงเซียร์ของใคร   แต่ซื้อด้วยการพิจารณาในคุณสมบัติของมันที่เราต้องการจะใช้ให้ได้ประสิทธิภาพสูงสุดครับ......
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 12:13:53 PM »

ปืนของเราครับที่ดีที่สุดไม่มีปืนกระบอกไหนดีเท่าปืนของเราอีกแล้วครับท่าเกิดเหตุอะไรไม่มีปืนกระบอกใหนที่จะช่วยเราได้ครับนอกจากปืนของเราครับ ไหว้

ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 01:45:12 PM »

คำถามนี้ตอบยากมากครับ
 กล็อก ก็ดี
 cz ก็แข็ง
 บาร์นิ้งก็คลาสสิก
 ซิก ก็อึด
 S&W ก็เชฟ แม็ค
   เอาแบบท่านชอบจับถนัด ขึ้นลำสะดวก พกพาคล่องตัว มีความรู้ความชำนาญในการใช้ ผมว่า ok ครับ

telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 01:51:05 PM »

สมิธ 5906 ปืนดีครับ.....ฝึกยิงบ่อยๆให้คล่องตัว  ล้างทำความสะอาดและหล่อลื่นทุกครั้งหลังยิงครับ
CHAWALIT2009
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

THE DEAD DO NOT DIE AGAIN

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 01:58:20 PM »

ปืนที่เราคุ้นมือที่สุด มันจะีมีทั้งความมั่นใจ และมั่นใจ ครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 02:02:39 PM »

อยากถามผู้รู้ว่าปืนขนาด 9 มม. ยี่ห้อไหนดีที่สุดครับ ไหว้พอดีผมมี S&M S&W 5906 อะครับปืนดีหรือเปล่า ป่าวครับ เกรดไหนหรอครับ ไหว้

๙ พารา ที่ท่านได้เลือกแล้ว..  และมาอยู่ในมือของท่าน อย่างเป็นเจ้าของ นะครับ

หลังจากนั้น จงเชื่อมัน อย่าปล่อยใจให้วอกแวก หมิ่นปืนของตนเอง  แต่ถ้ามันไม่ดีจริง ติดขัด ขลุกขลัก ขัดลำบ่อย ๆ ก็อย่าไปสน อย่าเก็บไว้

เลือกหากระบอกใหม่เข้ามาแทนของเดิม.. เลือกปืนให้มารับใช้ พิทักษ์เจ้าของ..  อย่าเผลอเลือกมาเป็นนาย เข้าละครับ.   เยี่ยม

เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 02:13:05 PM »

อยากถามผู้รู้ว่าปืนขนาด 9 มม. ยี่ห้อไหนดีที่สุดครับ ไหว้พอดีผมมี S&M S&W 5906 อะครับปืนดีหรือเปล่า ป่าวครับ เกรดไหนหรอครับ ไหว้

๙ พารา ที่ท่านได้เลือกแล้ว..  และมาอยู่ในมือของท่าน อย่างเป็นเจ้าของ นะครับ

หลังจากนั้น จงเชื่อมัน อย่าปล่อยใจให้วอกแวก หมิ่นปืนของตนเอง  แต่ถ้ามันไม่ดีจริง ติดขัด ขลุกขลัก ขัดลำบ่อย ๆ ก็อย่าไปสน อย่าเก็บไว้

เลือกหากระบอกใหม่เข้ามาแทนของเดิม.. เลือกปืนให้มารับใช้ พิทักษ์เจ้าของ..  อย่าเผลอเลือกมาเป็นนาย เข้าละครับ.   เยี่ยม

บวก1 ครับ ปืนขอรองก่อนซื้อไม่ได้ ซื้อมาแล้วไม่เหมาะกับเราขายออกซื้อไหม่ (ใช้อ้างนายทะเบียนได้)

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
Blues..Blue..Blu
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 03:01:22 PM »

"เราไม่ได้เลือกปืน  ปืนต่างหากที่เลือกเรา"

ลอกมาจาก แฮรี่พอตเตอร์ ครับ  อิอิ
เยี่ยม ขำก๊าก
gaphak
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 03:43:22 PM »

อ้างถึง
กระบี่ของ"อาฮุย" ไม่ว่าผู้ใดพบเห็นต่างหัวร่อ......ตัวกระบี่ใช้ไม้ไผ่เหลา....ไม่มีฝัก......
ต่อเมื่อโดนกระบี่ไม้ไผ่ทะลุลำคอไป...มันถึงได้ประจักษ์ในความน่าสะพรึงกลัวของกระบี่ไม้ไผ่นี้........
(เชิญติดตามต่อได้ใน "ฤทธิ์มีดสั้น"...ของโก้วเล้ง... ครับ).......
สำหรับผม....เคล็ดลับคือ..ฝึกฝน..ครับ  ถึงกระบี่ไม้ไผ่ก็กลายเป็นสุดยอดกระบี่ได้.......
ปราศจากฝึกฝน....ต่อให้เป็นกระบี่กังเจี่ยง...มกเซี้ย..จากโบราณก็ไม่ผิดจากดุ้นฟืนผุผุท่อนหนึ่ง.......ครับ

ล้ำลึก ล้ำลึก ข้าน้อยขอคาราวะซักจอก   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
rathawit21 @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 131

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 04:17:58 PM »

the best is the one you like  ไหว้

SPD # 17 silver
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 04:48:15 PM »

......ผมตอบเดาๆๆว่า..รอสซี่ครับ..เพราะอาจจะเป็นน้องของเป๊ปซี่ครับ(เป๊บซี่ดีที่สุด) ขำก๊าก ขำก๊าก

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 06:06:05 PM »

S&W 5906 หมาต๋า ที่อเมริกาใช้เป็นปืนคู่มืออยู่นานนะครับ  เพราะฉะนั้นเป็นปืนดีแน่นอน
จะดีมากหรือน้อยกว่า ตัวอื่นหรือเปล่า  อันนั้นก็แล้วแค่คนจะคิดครับ  เอาว่าถาผมมีตัวนี้  ผมก็รักและจะเรียนรู้ที่จะใช้มันให้ได้ตามวัตถุประสงค์ครับ  ป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน
tapee29
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 08:28:18 PM »

ดีที่สุดก็กระบอกที่คุณได้ตัดสินใจเลือกมันมานั้นละครับ Grin
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์