๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:10:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูล เรมิงตัน 1100  (อ่าน 6893 ครั้ง)
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« เมื่อ: ตุลาคม 11, 2005, 08:41:09 AM »

สวัสดีครับ
  เมื่อวาน ไปเจอ ลูกซองเรมิงตัน เอ็ม 1100 มากระบอก ลำกล้องประมาณ ยี่สิบนิ้ว สภาพตามสายตาผม
น่าจะ 80% ขึ้นไปภายในลำกล้องเงาวับ ไม่มีสนิม สภาพข้างนอกมีร่องรอยบ้าง รมดำจางลงบางส่วน
อายุปืนน่าจะ ยี่สิบห้าปีได้ครับ เขาเรียกราคามา สองหมื่นห้าพันบาทถ้วน ยังไม่ได้ต่อรองนะครับ
จึงอยากจะรบกวนขอข้อมูลพี่ๆเพื่อประกอบการตัดสินใจ ไม่ได้ถ่ายรูปมา เพราะบังเอิญไม่ได้เตรียมตัว
ขอบคุณครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2005, 09:01:46 AM »

Smiley..ผมเคยมีใช้ เป็นลำกล้อง ๒๘ นิ้วครับ.. ราคาวางขาย ช่วงปี ๒๕๒๕-๖ อยู่ที่ ๑๐,๕๐๐ บาท ราคาพอ พอ กับ S&W m ๖๐ ..
     ถ้าลำกล้องสั้นลงผมว่ายังน่าใช้ ไม่เกะกะ ราคาที่บอกพอซื้อได้ครับ  แต่ต่อรองอีกหน่อยตามธรรมเนียมการซื้อขายปืนเก่า.. Grin..
     ถ้าหากได้ไว้ใช้ ผ่านไปหลังวังหาซื้อยางที่มีอยู่ใต้กระโจมมือเปลี่ยนใหม่ หาสำรองไว้อีกวง..ของเดิมอ่านเสื่อม..
     การยิงเป็นจังหวะเหมือนกับ ยิง Colt  ๑๑ มม. คือไม่เร็วนัก..
     ออโต ๕ นัด (คาลำ) อยู่ที่สภาพ ราคา  และความพึงพอใจส่วนตัวครับ.. Cheesy

thaiya
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

สนับสนุนประชาธิปไตยครับ

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2005, 12:24:59 PM »

ของผม ยาว 28" เหมือนกันเกะกะอยู่ แต่ยิงมันส์จริงๆ ต่อราคาอีกหน่อยครับจะได้ของดีราคา[/color]

สวัสดีครับ,ยินดีครับ,ขอบคุณครับ,ขอโทษครับ,ไม่เป็นไหร่ครับ    ผมก็เป็นคนที่ชอบปืนคนหนึ่งครับ
ครูดำ.
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

ครูดำคนเดิม

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2005, 03:03:17 PM »

อ้างถึง
ลูกซองเรมิงตัน เอ็ม 1100 มากระบอก ลำกล้องประมาณ ยี่สิบนิ้ว สภาพตามสายตาผม
น่าจะ 80% ขึ้นไปภายในลำกล้องเงาวับ ไม่มีสนิม สภาพข้างนอกมีร่องรอยบ้าง รมดำจางลงบางส่วน
อายุปืนน่าจะ ยี่สิบห้าปีได้ครับ เขาเรียกราคามา สองหมื่นห้าพันบาทถ้วน ยังไม่ได้ต่อรองนะครับ

อย่างที่คุยกันครับ น่าจะลำกล้อง 21"
ถ้าเลขทะเบียนตรง  เลขประจำปืนคู่กัน  ราคานี้ต่อนิดหน่อยซื้อได้ครับ  ฟันธง !!!  Grin Grin

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2005, 09:28:50 PM »

ลำกล้อง 21"  ศูนย์ ไรเฟิล ใช่ไหมครับ  เช็คให้ดีด้วย  ถ้าไม่ใช่ เป็นลูกปัดธรรมดา อาจเอาปืนรุ่นลำกล้องยk;26",28" มาตัดลำกล้องให้สั้น  ปืนตัวนี้ ถ้าตัดลำกล้องออกเอง แรงดันของแกส  จากการเผาไหม้ขณะยิง จะไม่พอบริหารกลไกครับ  ยิงติดขัดลำ

บางกระบอกตัดลำกล้องภายหลัง แต่ก็ยิงได้     ควรตรวจสอบจุดนี้ให้ดี   ถ้าเป็นไปได้ควรหาโอกาสลองยิง 

เรื่องราคา ว่าตาม ครูดำ ครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 08:32:21 AM »

ขอบคุณทุกท่านครับ
ตกลงว่าเอาแล้วครับ นัดส่งของวันนี้บ่าย เรื่อง ป สามไปยื่นไว้แล้วไม่น่ามีปัญหาครับ
ศูนย์ไรเฟิล ลำกล้อง น่าจะ 20 หรือ 21 นิ้ว เดี๋ยวได้แล้วถ่ายรูปมาให้ดูครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 10:33:14 AM »

Winkขอแสดงความยินดีกับปืนใหม่ด้วยนะครับ..........
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 01:55:02 PM »

Grin ตกลงปลงใจแล้วก็ยินดีด้วยครับครู Grin

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 02:20:06 PM »

Smiley..ดีใจด้วยครับ. คุณ สีอำพัน ..
                      กระบอกนี้ ที่ลำกล้องน่าจะบอกด้วยว่า ยิงลูก  2 3/4  แม๊กนั่ม.. ได้ด้วย ซึ่ง ลำกล้อง 28 นิ้ว บอกเพียงให้ใช้กับ
    2 3/4   เท่านั้น.. Cheesy. ว่าแต่ ได้คืนมากี่พัน. หรือจ่ายเต็มครับ.. Cheesy

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 03:34:15 PM »

ขอบคุณครับ
ตกลงว่า จ่ายไป สองหมื่นสองพัน กับค่าลูกปืนอีกห้าลูกห้าบาท
เรื่องรูป กับ รายละเอียดต่างๆ ขอติดไว้ก่อนสักพักนะครับ เพราะมีปัญหาใหญ่
กำลังหาวิธีจะเอาเข้าบ้านได้ยังไง  เฮ้อ  เพราะความอยากแท้ๆ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำลายหก

Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 03:37:21 PM »

Winkบอกว่าเพื่อนอาจารย์ที่เชียงใหม่ฝากไว้ก็ได้นะครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 03:49:24 PM »

Winkบอกว่าเพื่อนอาจารย์ที่เชียงใหม่ฝากไว้ก็ได้นะครับ

Grin Grin Grin ที่คิดไว้ ก็มุขคล้ายกันนี่แหละครับ

ตุ้มเม้ง
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 05:35:06 PM »

พอบอกได้ไหมครับว่าได้มาจากแถวไหนครับ ราชรีหรือเปล่า เพราะผมก็แอบ ๆ มองอยู่ครับ :-*
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2005, 09:23:21 AM »

ข้อความโดย: สมตุ้ม 
ใส่การอ้างถึงคำพูด
พอบอกได้ไหมครับว่าได้มาจากแถวไหนครับ ราชรีหรือเปล่า เพราะผมก็แอบ ๆ มองอยู่ครับ 

ได้มาจากเชียงรายครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์