๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 04:03:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สปริงรีคอยด์  (อ่าน 32814 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 08:40:24 PM »

Grin Grin

มาให้ดูอีกรูปชัดๆ

ระดับเทพเท่านั้นถึงจะทำได้ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Tonyman
Moderator
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 09:44:10 PM »

จำได้ว่า Angus ถามว่า

กระบอกนี้ยิงมากี่ล้านนัด แล้วเนี่ย Grin Grin Grin

We can either find the way or make one.
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 09:54:19 PM »

สุดยอดครับ .... เปลี่ยนมาใช้ Glock กันดีกว่า  Grin Grin

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
<๐ToR-NST๐>
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 09:59:07 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก งั้นเอารูปนี้ไปดูกันน่ะครับ เห็นกับตาแล้วไม่กล้าเหนี่ยวเลย กลัวปืนพังครับ Grin Grin

พึ่งขาดไปเมื่อไม่กี่วันนี้เองครับ  เห็นอย่างนี้แล้วผมเลยกลับมาใช้สปริงเดิมๆโรงงานเลยครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

รูปนี้ทีมนครศรีธรรมราช ส่งประกวดครับ เอิ้กๆ ยี๊ ยี๊
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2009, 09:29:27 PM โดย <๐ToR-NST๐> » บันทึกการเข้า

kojima
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 08:48:50 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก งั้นเอารูปนี้ไปดูกันน่ะครับ เห็นกับตาแล้วไม่กล้าเหนี่ยวเลย กลัวปืนพังครับ Grin Grin

พึ่งขาดไปเมื่อไม่กี่วันนี้เองครับ  เห็นอย่างนี้แล้วผมเลยกลับมาใช้สปริงเดิมๆโรงงานเลยครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

รูปนี้ทีมนครศรีธรรมราช ส่งประกวดครับ เอิ้กๆ ยี๊ ยี๊

ยิงไปกี่นัดเเล้วครับ
kojima
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 09:51:26 AM »

สปริงรีคอยที่อ่อนไปก็มีส่วนทำให้ปืนเเจมใช่ไม่ครับเเล้วมีอะไรอีกไม่ครับที่ทำให้ปืนเเจมนอกจากลูกปืนและสปริงรีคอยด์ครับ
methi1111
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 10:41:50 AM »

สปริงรีคอยที่อ่อนไปก็มีส่วนทำให้ปืนเเจมใช่ไม่ครับเเล้วมีอะไรอีกไม่ครับที่ทำให้ปืนเเจมนอกจากลูกปืนและสปริงรีคอยด์ครับ

เยอะแยะเลยครับ สปริงแม็กอ่อนเกินไปป้อนไม่สมบูรณ์ ลิ้นแม็กเสียรูป ทางลาดเข้าลังเพลิงไม่เรียบ ไม่ได้มุม เยอะไปหมดครับ Grin Grin Grin
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 09:10:52 PM »

เยอะแยะเลยครับ สปริงแม็กอ่อนเกินไปป้อนไม่สมบูรณ์ ลิ้นแม็กเสียรูป ทางลาดเข้าลังเพลิงไม่เรียบ ไม่ได้มุม เยอะไปหมดครับ Grin Grin Grin

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

Pepe
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 12:05:53 AM »

ผมยิง IPSC Production มา 2 ปีเต็ม ด้วย CZ SP-01  โดยใช้สปริง Recoil 11 ปอนด์ และ 10 ปอนด์มาตลอด กระบอกแรกยิงไปประมาณ 20,000 นัด กระบอกที่ 2 ยิงไปเกิน 20,000 นัดแล้ว และยังใช้แข่งขันอยู่ ไม่เคยพบปัญหาคางขาดมาก่อนเลย มีแต่คันล๊อกสไลด์หักรวมแล้ว 2-3 อัน เลยมองว่าอาจจะเป็นที่งานของทาง CZ ที่อาจจะไม่ได้มาตรฐานเท่ากันทุกกระบอกหรือเปล่าไม่ทราบนะครับ อย่างเดียวที่พบ คือลำมันเริื่่มสึก ทำให้เวลา Test กระสุน ค่า Factor มันจะ Drop ไปพอสมควร จาก 135 อาจจะลงมาเหลือประมาณ 131-132 เลยหละครับ แต่ความแม่นยำก็ยังพอไปได้อยู่ครับ
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 02:34:43 AM »

ยิงเยอะขนาดนี้...พี่ท่านคงต้องซื้อกระบอกที่ 3 แน่นอน  Grin Grin Grin

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

Pepe
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 10:46:19 AM »

ยิงเยอะขนาดนี้...พี่ท่านคงต้องซื้อกระบอกที่ 3 แน่นอน  Grin Grin Grin

อ๋อ... ซื้อ Shadow มารอได้เกือบเดือนแล้วครับ แต่รอกระบอกนี้มันไม่สบายก่อน ค่อยเปลี่ยนกระบอกครับ เพราะศูนย์หน้ามันไม่เท่ากันอ่ะ อันใหม่บังเพลทมิดเลยหละ..
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 10:47:28 PM »

อ๋อ... ซื้อ Shadow มารอได้เกือบเดือนแล้วครับ แต่รอกระบอกนี้มันไม่สบายก่อน ค่อยเปลี่ยนกระบอกครับ เพราะศูนย์หน้ามันไม่เท่ากันอ่ะ อันใหม่บังเพลทมิดเลยหละ..

หลงรัก หลงรัก หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2009, 10:50:51 PM โดย Giant » บันทึกการเข้า

sittichai
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 02:04:41 PM »

รีคอยสปริงยิงวัดด้วยความรู้สึกยากนะครับ+ชอบไม่เหมือนกัน...ส่วนตัวผมจะใช้แข็งไว้ก่อนเท่าที่ปืนทำงานเรียบร้อย...ข้อดีมี...ป้อนลูกขึ้นชัวร์...สไลด์ปิดดีสับแตกแน่นอน...มือกริปแรงได้ไม่ต้องกลัวไปขวางสไลด์วิ่ง...13ปอนด์ลูกโรงงาน สังเกตเมื่อไหร่ใช้สริงเบามักจะมิดนัด2เพราะลอยศูนย์กลับช้า...ถ้า11ปอนด์ควรใช้เมนสปริงนกสับแข็งสักหน่อยช่วยถอยนุ่มไม่กระแทกอย่าห่วงแต่ไกเบาอย่างเดียว...สุดท้ายดูปลอกเตะใกล้1เมตร-ไกลไม่เกิน3เมตรครับ
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 11:49:20 PM »

รีคอยสปริงยิงวัดด้วยความรู้สึกยากนะครับ+ชอบไม่เหมือนกัน...ส่วนตัวผมจะใช้แข็งไว้ก่อนเท่าที่ปืนทำงานเรียบร้อย...ข้อดีมี...ป้อนลูกขึ้นชัวร์...สไลด์ปิดดีสับแตกแน่นอน...มือกริปแรงได้ไม่ต้องกลัวไปขวางสไลด์วิ่ง...13ปอนด์ลูกโรงงาน สังเกตเมื่อไหร่ใช้สริงเบามักจะมิดนัด2เพราะลอยศูนย์กลับช้า...ถ้า11ปอนด์ควรใช้เมนสปริงนกสับแข็งสักหน่อยช่วยถอยนุ่มไม่กระแทกอย่าห่วงแต่ไกเบาอย่างเดียว...สุดท้ายดูปลอกเตะใกล้1เมตร-ไกลไม่เกิน3เมตรครับ

เยี่ยม ตัวจริง...เสียงจริง...มาแล้ว หลงรัก หลงรัก หลงรัก

FU TEN-X
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 10:42:45 AM »

หลงรัก หลงรักปัญหาส่วนใหญ่ที่เกิดขึ้นกับปืน CZ มักอยู่ที่เจ้าของปืนปรับสปริงปืนไม่เข้ากับกระสุนและตัวผู้ยิงเอง ทุกอย่างมีความพอดีของการปรับแต่งปืนครับ  ส่วนตัวไม่เคยคันล็อคสไลด์หัก เคยแต่สปริงคืนไกหัก  ส่วนปืนจะเข้ามือกับผู้ยิงหรือไม่ ตัวผู้ยิงเองต้องศึกษาระบบการทำงานของปืน CZ ด้วย และความรู้สึกของผู้ยิงขณะทำการยิง  ซึ่งบางอย่างก็อธิบายยากครับ ส่วนการปรับสปริงของปืนแต่ละกระบอกนั้นไม่เหมือกัน อยู่ที่ผู้ยิงเป็นหลักครับ  ซึ่งปืนไม่ว่าจะเป็นCZ  หรือ GLOCK ต่างก็มีจุดเด่นและด้อยที่แตกต่างกันไป  ผมไม่ได้หมายถึง CZ จะดีกว่าปืนGLOCK  หรือGLOCKจะดีกว่า CZ นะครับ  แต่ถึงอย่างไรปัญหาต่างๆที่เกิดขึ้นกับปืน GLOCK ก็มีอยู่มากไม่ใช้น้อยเช่นกัน ผู้ที่สามารถตอบปัญหาของปืนแต่ละยี่ห้อของPRODUCTION ที่ผมเชื่อว่าสามารถอธิบายจนหายคล่องใจก็คือพี่ตุ้มครับ KING OF CZ   ไหว้ ไหว้
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์