๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 07:52:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่สอบถามปืนสวัสดิการ  (อ่าน 2592 ครั้ง)
Game Master
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 06:32:31 AM »

ในฐานะตำรวจด้วยกันถ้าจบใหม่แบบนี้ ตามแนวแล้วลงสายตรวจแน่ๆครับเพราะฉะนั้นแนะนำ กล็อก 19 ครับ คิดว่ารุ่นหลังๆคงฝึกปืนออโตมาบ้างแล้ว
เอาแบบทนแดดทนฝนเป็นสนิมยากไว้ก่อน เบาๆด้วยก็ดี มีโอกาสวิ่งไล่แน่ๆ แบบอื่นไว้ค่อยสะสมเมื่อมีโอกาส
ตามประสบการณ์ ขอสนับสนุนความเห็นนี้ด้วยคนครับ กล๊อกสิบเก้าเหมาะกับงานตำรวจ ใช้ง่าย เบา พกได้ไม่หนัก จุลูกได้เยอะ ไม่มีเซฟให้เกะกะ ที่สำคัญอย่าลืมหาคนที่รู้จริงเรื่องปืนกล๊อก ใกล้ๆ ตัวท่านให้คำแนะนำเพิ่มเติมจากที่เรีัยนมาจากศูนย์ฝึกฯ ขอย้ำว่าต้องเป็นคนที่รู้จริงๆ นะครับ ....กระทำการด้วยปัญญา รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต  ไหว้
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 02:44:35 PM »

อ้อ อย่าลืมเรื่องซองปืนด้วยนะครับสำคัญไม่แพ้กัน มั่วแต่สนใจปืนจนลืมซอง
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 06:41:53 PM »

นายดาบที่แบงค์ผม พกซิกฯ 229 ทูโทน อย่างเท่ห์เลย ขึ้นลำลดนกอีกตะหาก  ยิ้มีเลศนัย เยี่ยม

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
rambo1th
Hero Member

คะแนน 142

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 07:55:30 PM »

ในโรงเรียนตำรวจส่วนใหญ่ที่ผมผ่านการฝึกมาสมัยใหม่จะฝึกนักเรียนด้วย cz 75 และ glock 19 ทั้งนั้น ดังนั้นผู้ถามน่าจะเคยสัมผัสมาหมดแล้ว คิดว่าคงชอบทุกแบบที่ถามมา ดูราคาดีกว่าครับ เพราะ SIG ราคาแพงกว่าเพื่อนเลย ถึงเป็นสวัสดิการก็เถอะ ตร.ไทย ยุคนี้นิยม glock 19 กันมากมาย ถามใจตัวเองว่าชอบไรมากที่สุด และดูเงินในกระเป๋าว่าสามารถซื้อไรได้บ้าง
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 10:56:20 PM »

ซิกไว้ทำงานเก็บตังสักพักครับ ไว้ไม่เดือดร้อนค่อยซื้อเก็บ ตอนนี้หาปืน "ใช้งาน" มาทำงานก่อนครับ
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 10:57:40 PM »

จะเลือกกระบอกไหนก็ดีหมดครับ เลือกเอาตามที่ชอบ ขอลองจับกับรุ่นพี่ดู อันไหนแบบไหนที่เข้ากับเราที่สุดก็อันนั้นล่ะครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์