๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 12:10:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แก้ปัญหายังไงดีครับเรื่องลูกปืนหนักไม่พอ  (อ่าน 36443 ครั้ง)
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 01:12:02 AM »

เข้าทางอีกแล้ว มันน่าจะ...........คุณเติร์กมีหรือป่าวครับ  แฮะๆขอยืมหน่อยได้ไม๊ครับ
ว่างละซิ..........  ทำเสร็จแล้วแจ้งด้วย   แฮ่ๆๆๆๆๆๆๆจะยืมเล่นบ้างนะไม่มีอะไรหรอก
พี่แม๊กจะปั๊มตะกั่วตกปลาเลนเหรอครับ Grin
กฎหมายของไทยเขาห้ามผลิตกระสุนนะครับ  เราต้องทำตามกฎ  ผมเลยกะป้ำไว้เอาไปตกปลานะ  จะได้ไม่ผิดกฎหมาย
ใช่ไหมครับ ถ้าปั้มตะกั่วเล็กขนาดนั้นคงต้องเอาไว้ใช้ตกปลาหมอหรือปลากี้เดิด อุ้ยปลากระดี่ใช่ไหมครับท่าน MAGNUM-60  Grin Grin
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 07:50:25 PM »

วันนี้หยุด อยู่บ้าน ก็เลยหาอะไรทำเล่นดีกว่า
พอดีมีลูกปืนลม ที่น้องมันซื้อจากแม่สายมาฝากอยู่ 2 ตลับ ซึ่งมันสุดแสนจะไม่ใด้เรื่อง
ขนาดมันไม่เท่ากัน หัวก็ไม่มนใด้รูปเหมือน ลูกปืนแพงๆ เคยยัดใส่ปืนแล้วมันเข้าบ้างไม่เข้าบ้าง
จะโยนทิ้งก็เสียดาย
พี่123 DD ก็ไม่ยอมทำpellet sizerซะที

ลองมองไปรอบๆบ้าน หาอะไรที่มันเป็นรูๆ ซัก5.6mm ก็ไปเจอเจ้าอุปกรณ์สองตัวนี้เข้า วัดขนาดรูพอดีเป้ะๆ
(โปรดใช้วิจารณญาณในการรับชม) ขำก๊าก

ลองเอาลูกปืนใส่เข้าไป แล้วก็กดโลด
ผลที่ใด้ วัดตรงกระโปรงของลูกปืน5.6mmเป้ะ Grin

ทีนี้ก็มาจัดการกับหัวมันที่บุบๆเบี้ยวๆด้วยเจ้านี่

ค่อยๆบัดกรีไปเรื่อยๆ แรกๆอาจมีเสียบ้าง(เยอะเลยล่ะ Grin)
แต่พอชำนาญแล้วก็จะใด้ประมาณนี้

นำ้หนักก็น่าจะเพิ่มขึ้นพอสมควรแหละ

เสร็จแล้วก็เอาไปล้าง กับนำ้ผงซักฟอกเลย
แต่ไม่ใด้ถ่ายรูป มืดซะก่อน
สรุปก็พอใช้ใด้ พอเอาไปยิงกับปืนสปริงเก่าๆที่มีอยู่ ใส่ลูกก็ยัดเข้าสะบายๆ
ลองยิงดูก็ แม่นใช้ใด้
แต่ผมคงไม่เอาไปใช้กับน้องสุดสวย โหด โคตระแม่น AA S410 แน่ๆ  คิก คิก

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 08:05:03 PM »

555 ทนรอเครื่องพิลเลทไซด์ ไม่ไหวละซิ ถึงได้ลงมือซะเองแบบนี้ คิก คิก คิก คิก

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 08:20:57 PM »

555 ทนรอเครื่องพิลเลทไซด์ ไม่ไหวละซิ ถึงได้ลงมือซะเองแบบนี้ คิก คิก คิก คิก

กว่าจะทำหมดสองตลับ แทบตายคุณอู๋ ปวดหลังไปหมดสงสัยต้องหาเรื่องไปนวดซะแล้ว ขำก๊าก

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 08:34:38 PM »

กว่าจะทำหมดสองตลับ แทบตายคุณอู๋ ปวดหลังไปหมดสงสัยต้องหาเรื่องไปนวดซะแล้ว ขำก๊าก
ท่านลองหา แจคเครื่องขยายมาเป็นแท่นแต่ง กระโปรง  จะได้กระโปรงที่กลมสวยเลยครับแล้ว  ท่านก็หยอดตะกั่วหัวให้สวยอย่างที่ท่านทำนะ  แล้วตามด้วยเทียนในตัวลูกปืนอีกที ทีนี้ละหนักได้ดังใจเป็นแน่เลยครับ  แค่เทียนอย่างเดียว ระยะ 20 เมตรเวลายิงยังตกจากแนวประจำไปประมาณ  1  นิ้วแล้วครับ  อันนี้มีตะกั่วด้วยไม่รู้จะตกไปเท่าไรครับ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 09:16:38 PM »

วันนี้หยุด อยู่บ้าน ก็เลยหาอะไรทำเล่นดีกว่า
พอดีมีลูกปืนลม ที่น้องมันซื้อจากแม่สายมาฝากอยู่ 2 ตลับ ซึ่งมันสุดแสนจะไม่ใด้เรื่อง
ขนาดมันไม่เท่ากัน หัวก็ไม่มนใด้รูปเหมือน ลูกปืนแพงๆ เคยยัดใส่ปืนแล้วมันเข้าบ้างไม่เข้าบ้าง
จะโยนทิ้งก็เสียดาย
พี่123 DD ก็ไม่ยอมทำpellet sizerซะที

ลองมองไปรอบๆบ้าน หาอะไรที่มันเป็นรูๆ ซัก5.6mm ก็ไปเจอเจ้าอุปกรณ์สองตัวนี้เข้า วัดขนาดรูพอดีเป้ะๆ
(โปรดใช้วิจารณญาณในการรับชม) ขำก๊าก

ลองเอาลูกปืนใส่เข้าไป แล้วก็กดโลด
ผลที่ใด้ วัดตรงกระโปรงของลูกปืน5.6mmเป้ะ Grin

ทีนี้ก็มาจัดการกับหัวมันที่บุบๆเบี้ยวๆด้วยเจ้านี่

ค่อยๆบัดกรีไปเรื่อยๆ แรกๆอาจมีเสียบ้าง(เยอะเลยล่ะ Grin)
แต่พอชำนาญแล้วก็จะใด้ประมาณนี้

นำ้หนักก็น่าจะเพิ่มขึ้นพอสมควรแหละ

เสร็จแล้วก็เอาไปล้าง กับนำ้ผงซักฟอกเลย
แต่ไม่ใด้ถ่ายรูป มืดซะก่อน
สรุปก็พอใช้ใด้ พอเอาไปยิงกับปืนสปริงเก่าๆที่มีอยู่ ใส่ลูกก็ยัดเข้าสะบายๆ
ลองยิงดูก็ แม่นใช้ใด้
แต่ผมคงไม่เอาไปใช้กับน้องสุดสวย โหด โคตระแม่น AA S410 แน่ๆ  คิก คิก

ยอดเยี่ยมครับ ไอเดียสุดยอด เยี่ยม เด่วผมจะส่งให้นะครับ  อันนี้เป็นของ อ. ทศพล ครับทำผิดขนาดครับแต่ใช้ได้นะครับ พวกลูกจีนแดงเนี้ย  ของอาจารณ์แกจะขอขนาดเป๊ะๆก็ต้องรอหน่อยครับ  5.52 ม.ม. ขำก๊าก

บวก 1นะครับ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 09:25:46 PM »

ขอบคุณท่านเสือmag และพี่ดุกครับ ไหว้

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 09:38:52 PM »

สนใจไม้รองกระสุนครับ อยากเอาไปทำฟืน คือว่าที่บ้านตอนนี้หนาวมาก..บรื่อ..ส....ส
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 09:59:09 PM »

สนใจไม้รองกระสุนครับ อยากเอาไปทำฟืน คือว่าที่บ้านตอนนี้หนาวมาก..บรื่อ..ส....ส
หัวแร้งก็ให้ความอบอุ่นเฉพาะจุดได้ดีที่เดียวนะครับ คิก คิก ไหว้

Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 10:00:04 PM »

เฮ่อๆสุดยอดเลยครับท่าน dunk นี่่ขนาดลงมือสดเลยนะเนี้ยครับ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 10:00:39 PM »

น่าอิจฉาจังเลยพี่ อยากหนาวบ้าง ไม่ใด้กลับบ้านที่เจียงฮายหลายปีแล้ว
กึ้ดเติงบ้านเน้าะ Grin

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 10:02:35 PM »

เฮ่อๆสุดยอดเลยครับท่าน dunk นี่่ขนาดลงมือสดเลยนะเนี้ยครับ
สวัสดีท่านmodของชาวปืนลม พอดีมันว่างครับ

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 10:11:29 PM »

น่าอิจฉาจังเลยพี่ อยากหนาวบ้าง ไม่ใด้กลับบ้านที่เจียงฮายหลายปีแล้ว
คุณตุ๊เป็นคนเชียงรายเหรอครับ Huh ยิ้มีเลศนัย

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 10:13:03 PM »

คุณตุ๊เป็นคนเชียงรายเหรอครับ Huh ยิ้มีเลศนัย
แม่นแล้วคุณอู๋ Grin
แต่ไม่รู้เป็นไร มาอยู่กรุงเทพ มีแต่เพื่อนคนใต้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2009, 10:16:53 PM โดย dunk » บันทึกการเข้า

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 10:17:24 PM »

ผมเชียงใหม่ครับ

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์