๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:32:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แก้ปัญหายังไงดีครับเรื่องลูกปืนหนักไม่พอ  (อ่าน 35153 ครั้ง)
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 08:44:46 PM »

ผมไม่ได้ว่าคนยิงนะครับ  แต่ของผมที่ยิงอยู่  ไม่ว่า  ไว้ท์ลาช  97  หรือ  ไดอาน่า  52  ระยะ 20  เมตร  ตูดปลากระป๋องสามแม่ครัว  ไม่หลุดนะครับ  และการที่จะเพิ่มน้ำหนักลูกปืน  ของผมใช้วิธีหยอดเทียน  โดยเอาสายทองแดงพันกับหัวแร้ง  แล้วให้มีหางยาวออกมาประมาณ  ครึ่งนิ้ว  จี้ละลายเทียนแล้วให้หยดไปทางหางทองแดง  ลงที่ตูดลูกปืน  แล้วเอาหางทองแดง  แหย่ลงไปในลูกปืนจนเทียนเต็มลูก  แล้วปล่อยให้เย็นลง  เทียนจะยุบตัวลงไปนิดหน่อยครับ  แต่เวลาเอาไปยิงเทียบกับลูกที่ไม่ได้หยอดเทียน  ลูกหยอดเทียนจะตกจากแนวยิงไปประมาณ  หนึ่งนิ้วครับ   เท่าที่จำได้  ไม่ว่า  ไว้ท์ลาช  97 ไดอาน่า  48  52  หรือ  350  แม็กนั่ม  ความเร็วเท่ากันครับ  คือ  890  ลองดูใหม่ครับ

ตามจนเจอแล้ว คุณ magnum-60 ผมมีเรื่องจะบอก คือโครงการ 5  โพสกันมาเป็นเดือน
ไม่ยักกะมีใครเห็นว่าลำดับ 18 มันหายไปไหน ก็เลยกลายเป็นว่า ปืน 45 กระบอก กลายเป็น 44 กระบอก

แล้วรายชื่อในโครงการ 6 ที่จอง s410 ก่อนคุณ magnum เขายกเลิก ก็ต้องมาถึงคุณ magnum
แต่ผมก็ไม่ทราบว่า โครงการ 6  ท่านจองเป็นรุ่นอะไรครับ ก็เพราะผมไม่ทราบผมเลยดันคุณ สันติชน
ที่จ่อหลังท่านขึ้นไปในโครงการ 5   ก่อน 

ถ้าหากท่าน magnum พร้อมก็ต่อเข้าไปอีกเลยครับ ปืนมี กระสุนพร้อม ถ้าไม่มีผมยกลำดับของผมให้เอ้า..
แต่ถ้าหากยังไม่พร้อม เราค่อยรอรับปืนพร้อมกันในโครงการ 6 ได้ครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบว่าโดนเสียบแล้วนะ

ไม่เป็นไรครับ  เรื่องแค่นี้   แม็ก ทนได้ครับ  เรื่องควักเงินช้ากว่าพวก  แม็กก็ทำมาโดยตลอด จนหลังๆมานี่พวกชักจะรู้ทางเสียแล้ว  สงสัยต้องเปลี่ยนมาเป็นลืมกระเป๋าไว้บ้านบ้างละ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 08:56:24 PM »

กระสุนหนักๆบ้านเราไม่นำมาขายเลย สงสัยว่าถ้าต้องการจริงคงต้องสั่งเข้ามาจากนอกเเล้วครับ หรือไม่อีกทีก็ต้องทำเครื่องอัดกระสุนเห็นว่าคุณ 123 มีโปรแกรมผลิตหรือเปล่าครับ ผมรู้สึกว่าก้อนตะกั่วที่เขาชั่งกิโลขายน้ำหนักจะเยอะเป็นพิเศษและเเข็งด้วยถ้านำมาอัดเป็นหัวกระสุนได้น่าจะเยี่ยมนะครับ

อ้าว ท่านมอดูเรเตอร์  ท่านทำหน้าที่ดูแลเว็บอยู่ไม่ใช่เหรอ   Huh Huh Huh
แล้วไหนไปชวนคุณ 123 เขาทำเครื่องผลิตกระสุนหละ หรือว่ามีโครงการจะทำแข่งกับกรมสรรพาวุธเหรอเปล่า  ตกใจหน้าซีด
ผมจะได้ตีตัวออกห่างไว้ก่อน  มันไม่ได้ผิดกฏเว็บอย่างเดียว มันผิดกฏหมายด้วยนะคร๊าบ..บ..บ

เสียดายเข้ามาช้าไปเลยไม่ทันพี่สิทธา
ว่าจะแซวขำๆซะหน่อย  ขำก๊าก ขำก๊าก
แต่ว่ามันจิงอย่างที่พี่สิทธาว่านะครับ ยิ้มีเลศนัย ไหว้
ผมว่าไม่ผิดหลอกครับ  เพราะเป้าประสงค์   ปั้มออกมาแล้วจะเอาไปถ่วงเบ็ดตกปลานะ  จริงๆนะไม่ได้หลอก

จ๊าก!!!! ตาเถนตกบันได คุณ MAGNUM-60 คิดได้ยังไง +1เลยครับ  5566 ขำก๊าก ขำก๊าก
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 09:30:41 PM »

กระสุนหนักๆบ้านเราไม่นำมาขายเลย สงสัยว่าถ้าต้องการจริงคงต้องสั่งเข้ามาจากนอกเเล้วครับ หรือไม่อีกทีก็ต้องทำเครื่องอัดกระสุนเห็นว่าคุณ 123 มีโปรแกรมผลิตหรือเปล่าครับ ผมรู้สึกว่าก้อนตะกั่วที่เขาชั่งกิโลขายน้ำหนักจะเยอะเป็นพิเศษและเเข็งด้วยถ้านำมาอัดเป็นหัวกระสุนได้น่าจะเยี่ยมนะครับ

อ้าว ท่านมอดูเรเตอร์  ท่านทำหน้าที่ดูแลเว็บอยู่ไม่ใช่เหรอ   Huh Huh Huh
แล้วไหนไปชวนคุณ 123 เขาทำเครื่องผลิตกระสุนหละ หรือว่ามีโครงการจะทำแข่งกับกรมสรรพาวุธเหรอเปล่า  ตกใจหน้าซีด
ผมจะได้ตีตัวออกห่างไว้ก่อน  มันไม่ได้ผิดกฏเว็บอย่างเดียว มันผิดกฏหมายด้วยนะคร๊าบ..บ..บ

เสียดายเข้ามาช้าไปเลยไม่ทันพี่สิทธา
ว่าจะแซวขำๆซะหน่อย  ขำก๊าก ขำก๊าก
แต่ว่ามันจิงอย่างที่พี่สิทธาว่านะครับ ยิ้มีเลศนัย ไหว้
ผมว่าไม่ผิดหลอกครับ  เพราะเป้าประสงค์   ปั้มออกมาแล้วจะเอาไปถ่วงเบ็ดตกปลานะ  จริงๆนะไม่ได้หลอก

จ๊าก!!!! ตาเถนตกบันได คุณ MAGNUM-60 คิดได้ยังไง +1เลยครับ  5566 ขำก๊าก ขำก๊าก
อุ้ยตายเเล้ว  ตกใจหน้าซีด แบบนี้ต้อง จุ๊ๆๆ ไว้เท่านี้ก่อนเเล้วครับ  กิ๊วก๊าว
ว่าแต่ว่าอันนี้ไม่แน่ใจว่าผิดไหมนะครับ งั้นเปลี่ยนพูดเรื่องใหม่เอาเป็นว่าถามเพื่อความรู้เเล้วกันเนาะครับ  Grin ว่าเครื่องที่ว่าเนี้ยจะว่าผลิตกระสุนก็ไม่เชิงนะครับ แต่ผมว่ามันทำหน้าที่เปลี่ยนรูปจากตะกั่วเม็ดกลมๆให้กลายเป็นรูปอื่นๆอย่างเช่นรูปหัวโดมหรือหัวตัดอะไรทำนองนี้ ของเฉพาะปืนอัดลมเท่านั้นไม่เกี่ยวกับของปืนดินขับนะครับ ผมว่ามองๆดูก็คล้ายๆกับเครื่อง Pellet sizer กระสุน

* index.jpg (126.65 KB, 704x937 - ดู 1015 ครั้ง.)
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 09:45:38 PM »

แหมเจ้าเครื่องนี้คงจะเปรียบเสมือนเป็นเครืองแต่งหล่อให้ลูกปืนอัดลมก็ว่าได้เลยนะครับผมว่าจากลูกไม่สวยก็ทำให้สวยได้  คิก คิก

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 09:55:43 PM »

ดูแล้วสวยดีนะครับ  หน้าหามาเล่นจริงๆนะครับ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 10:26:36 PM »

เข้าทางอีกแล้ว มันน่าจะ...........คุณเติร์กมีหรือป่าวครับ  แฮะๆขอยืมหน่อยได้ไม๊ครับ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 10:28:54 PM »

เข้าทางอีกแล้ว มันน่าจะ...........คุณเติร์กมีหรือป่าวครับ  แฮะๆขอยืมหน่อยได้ไม๊ครับ
หนับหนุนๆ ขำก๊าก

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 10:30:39 PM »

55555555ด้วยนะ คิก คิก คิก คิก

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 10:37:23 PM »

ว่างละซิ..........  ทำเสร็จแล้วแจ้งด้วย   แฮ่ๆๆๆๆๆๆๆจะยืมเล่นบ้างนะไม่มีอะไรหรอก
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 10:45:42 PM »

ว่างละซิ..........  ทำเสร็จแล้วแจ้งด้วย   แฮ่ๆๆๆๆๆๆๆจะยืมเล่นบ้างนะไม่มีอะไรหรอก
พี่แม๊กจะปั๊มตะกั่วตกปลาเลนเหรอครับ Grin

vornus@รักประเทศไทย@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 12:20:16 PM »

อย่าลืมเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ ขอต่อคิวด้วย  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 12:30:57 PM »

ใจเย็นๆครับผมก็ไปยืมรูปเขามาอ้างอิงเหมือนกันครับ แต่พอดีนึกออกว่าเจ้าเครื่องนี้ถ้าเราดัดแปลงมันนิดๆอาจจะสามารถทำได้ไม่ใช่แค่แต่งหล่อกระสุนอย่างเดียวก็ได้นะครับ  ยิ้มีเลศนัย
จากเว็ปนี้เลย http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=51957.2370
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 10:20:10 PM »

ผมจะแพ้พวกคุณก็เพราะอุปกรณ์ตัวนี้หละครับ
คิดจะแอบเอามาตั้งบนเก้าอี้ตอนผมนั่งลง
เพื่อจะทำให้ผมจะเสียสมาธิตอนยิงนัดต่อไปจนจบการแข่งใช่ไหมล้า
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 10:55:01 PM »

ต้องลงชื่อจองอีกหรือเปล่าครับ หลงรัก
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 11:43:58 PM »

ว่างละซิ..........  ทำเสร็จแล้วแจ้งด้วย   แฮ่ๆๆๆๆๆๆๆจะยืมเล่นบ้างนะไม่มีอะไรหรอก
พี่แม๊กจะปั๊มตะกั่วตกปลาเลนเหรอครับ Grin
กฎหมายของไทยเขาห้ามผลิตกระสุนนะครับ  เราต้องทำตามกฎ  ผมเลยกะป้ำไว้เอาไปตกปลานะ  จะได้ไม่ผิดกฎหมาย
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์