๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 07:53:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แก้ปัญหายังไงดีครับเรื่องลูกปืนหนักไม่พอ  (อ่าน 36434 ครั้ง)
vornus@รักประเทศไทย@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 04:52:00 PM »

คือว่าผมมี เดียน่า350แม็กนั่มครับ  แต่หาลูกหนักๆยิงไม่ได้เลยมันปลิว

พี่ๆว่าผมครวทำไงครับ  กลุ่ม20 เมตร ใหญ่เท่ากำปั่น  โดนชก โดนชก

เปลี่นสะปลิงให้ ความเร็วลดลงดีมั้ย รึทำไงใครมีวิธีบอกทีครับ

Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 04:57:09 PM »

ผมว่ากระสุนไม่น่าจะเกี่ยวเท่าไหร่นะครับสำหรับปืนอัดลมสปริง เพราะว่าปืนพวกนี้มีแรงทีบสันสะเทือนแรง ยิงไกล 20 เมตร ได้เท่ากำปั้นก็ถืออว่าเยี่ยมมากเเล้วครับ
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 05:00:02 PM »

ผมว่ากระสุนไม่น่าจะเกี่ยวเท่าไหร่นะครับสำหรับปืนอัดลมสปริง เพราะว่าปืนพวกนี้มีแรงทีบสันสะเทือนแรง ยิงไกล 20 เมตร ได้เท่ากำปั้นก็ถืออว่าเยี่ยมมากเเล้วครับ

พาดยิง+กล้องเล็งนะครับ

ส่วนสปลิงอีกตัว hw 98  20เมตร ไม่เกินลูกมะนาวอะครับ มันห่างกันเกินไปมั้ยครับ

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 05:17:14 PM »

คือว่าผมมี เดียน่า350แม็กนั่มครับ  แต่หาลูกหนักๆยิงไม่ได้เลยมันปลิว

พี่ๆว่าผมครวทำไงครับ  กลุ่ม20 เมตร ใหญ่เท่ากำปั่น  โดนชก โดนชก

เปลี่นสะปลิงให้ ความเร็วลดลงดีมั้ย รึทำไงใครมีวิธีบอกทีครับ
อย่าเปลี่ยนเลยครับ เสียของเปล่าๆ(เสียดายครับ) ตกใจหน้าซีด
ที่จริงเรื่องลูกผมก็อยากจะรู้เหมือนกันว่าลูกที่หาได้ในตลาดบ้านเรามีกี่แบบ กี่ยี่ห้อ
ส่วนการเพิ่ม นน. ลูกก็เคยได้ยินมาหลายวิธี ไม่ว่าจะเป็นการ หยอดตะกั่ว
หยอดเทียน  ฯลฯ
ความเห็นผมการทำแบบนั้นค่อนข้างจะควบคุมความแน่นอนยาก
อาจส่งผลให้กลุ่มกระสุนแย่ลงกว่าเดิม

ส่งไปให้พี่ทศดูสิครับบางที่กลุ่มกระสุนอาจจะดีขึ้นก็ได้ Grin Grin Grin ไหว้

Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 05:26:24 PM »

อย่าเปลี่ยนเลยครับ เสียของเปล่าๆ(เสียดายครับ) ตกใจหน้าซีด
ที่จริงเรื่องลูกผมก็อยากจะรู้เหมือนกันว่าลูกที่หาได้ในตลาดบ้านเรามีกี่แบบ กี่ยี่ห้อ
ส่วนการเพิ่ม นน. ลูกก็เคยได้ยินมาหลายวิธี ไม่ว่าจะเป็นการ หยอดตะกั่ว
หยอดเทียน  ฯลฯ
ความเห็นผมการทำแบบนั้นค่อนข้างจะควบคุมความแน่นอนยาก
อาจส่งผลให้กลุ่มกระสุนแย่ลงกว่าเดิม

ส่งไปให้พี่ทศดูสิครับบางที่กลุ่มกระสุนอาจจะดีขึ้นก็ได้ Grin Grin Grin ไหว้

อิอิ อจาจะเป็นเพราะฝีมือผมไม่เอาอ่าวก็ได้ครับพี่

คงไปเทียบกะ ชั้นเซียนไม่ได้ ฮิฮิ

แต่ยังไงก็รักปืนลมแล้วครับ

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 05:48:49 PM »

เห็น 350 แล้วผมอดคิดถึงตอนที่ผมขึ้นไปซื้อเจ้า 34 ไม่ได้
ที่จริงตอนนั้นผมอยากได้ 350 มาก อุส่าโทรถามอยู่ทุกวัน
เพื่อเช็คดูว่ายังอยู่หรือเปล่า พอถึงวันที่ขึ้นไปรับดันไม่มีของ(มีคนเอาไปแล้ว)
เรื่องยุ่งจึงเริ่มเข้ามา  ผมเดินหาเจ้า 350 จนขาลากก็ไม่เจอ
เดินไปเดินมาก็ไปเจอเจ้า 34 กับ 48 ตัวดำเมี่ยมที่ร้านกระถางธูปสูบวิญญาน ตกใจหน้าซีด
เป็นที่น่าแปลกใจเหลือหลายทำไม่ผมถึงรู้สึกว่าปืนร้านนี้ช่างงามเหลือหลาย
ตอนนั้น ถามราคาเจ้า34 ร้านบอก 25k จึงตัดสินใจคว้ามาครองในที่สุด
ราคานี้เป็นราคาที่ผมเต็มใจซื้อ แต่ไม่พอใจที่จะจ่ายเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

มาถึงตรงนี้ผมขอถามคุณvornus หน่อยเถอะ ว่าเจ้า350 ตัวนี้ท่านได้แต่ใดมา
และได้มาปีไหน บางทีคุณvornus อาจเป็นผู้ทำให้ผมอกหักก็ได้ งอน งอน ยิ้มีเลศนัย

Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 12:15:00 AM »

พาดยิง+กล้องเล็งนะครับ

ส่วนสปลิงอีกตัว hw 98  20เมตร ไม่เกินลูกมะนาวอะครับ มันห่างกันเกินไปมั้ยครับ
ปืนอัดลมสปริงต้องมีเทคนิคในการยิงหน่อยครับต้องรู้ใจปืน เพราะปืนมันสั่นแรงมากไกก็แข็ง ยิงได้กลุ่มส่ายหน่อยเป็นเรื่องธรรมดาครับสำหรับความเห็นส่วนตัว
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 12:09:18 PM »

ผมไม่ได้ว่าคนยิงนะครับ  แต่ของผมที่ยิงอยู่  ไม่ว่า  ไว้ท์ลาช  97  หรือ  ไดอาน่า  52  ระยะ 20  เมตร  ตูดปลากระป๋องสามแม่ครัว  ไม่หลุดนะครับ  และการที่จะเพิ่มน้ำหนักลูกปืน  ของผมใช้วิธีหยอดเทียน  โดยเอาสายทองแดงพันกับหัวแร้ง  แล้วให้มีหางยาวออกมาประมาณ  ครึ่งนิ้ว  จี้ละลายเทียนแล้วให้หยดไปทางหางทองแดง  ลงที่ตูดลูกปืน  แล้วเอาหางทองแดง  แหย่ลงไปในลูกปืนจนเทียนเต็มลูก  แล้วปล่อยให้เย็นลง  เทียนจะยุบตัวลงไปนิดหน่อยครับ  แต่เวลาเอาไปยิงเทียบกับลูกที่ไม่ได้หยอดเทียน  ลูกหยอดเทียนจะตกจากแนวยิงไปประมาณ  หนึ่งนิ้วครับ   เท่าที่จำได้  ไม่ว่า  ไว้ท์ลาช  97 ไดอาน่า  48  52  หรือ  350  แม็กนั่ม  ความเร็วเท่ากันครับ  คือ  890  ลองดูใหม่ครับ
Terk Tark
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 01:00:36 PM »

กระสุนหนักๆบ้านเราไม่นำมาขายเลย สงสัยว่าถ้าต้องการจริงคงต้องสั่งเข้ามาจากนอกเเล้วครับ หรือไม่อีกทีก็ต้องทำเครื่องอัดกระสุนเห็นว่าคุณ 123 มีโปรแกรมผลิตหรือเปล่าครับ ผมรู้สึกว่าก้อนตะกั่วที่เขาชั่งกิโลขายน้ำหนักจะเยอะเป็นพิเศษและเเข็งด้วยถ้านำมาอัดเป็นหัวกระสุนได้น่าจะเยี่ยมนะครับ
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 01:27:01 PM »

เห็น 350 แล้วผมอดคิดถึงตอนที่ผมขึ้นไปซื้อเจ้า 34 ไม่ได้
ที่จริงตอนนั้นผมอยากได้ 350 มาก อุส่าโทรถามอยู่ทุกวัน
เพื่อเช็คดูว่ายังอยู่หรือเปล่า พอถึงวันที่ขึ้นไปรับดันไม่มีของ(มีคนเอาไปแล้ว)
เรื่องยุ่งจึงเริ่มเข้ามา  ผมเดินหาเจ้า 350 จนขาลากก็ไม่เจอ
เดินไปเดินมาก็ไปเจอเจ้า 34 กับ 48 ตัวดำเมี่ยมที่ร้านกระถางธูปสูบวิญญาน ตกใจหน้าซีด
เป็นที่น่าแปลกใจเหลือหลายทำไม่ผมถึงรู้สึกว่าปืนร้านนี้ช่างงามเหลือหลาย
ตอนนั้น ถามราคาเจ้า34 ร้านบอก 25k จึงตัดสินใจคว้ามาครองในที่สุด
ราคานี้เป็นราคาที่ผมเต็มใจซื้อ แต่ไม่พอใจที่จะจ่ายเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

มาถึงตรงนี้ผมขอถามคุณvornus หน่อยเถอะ ว่าเจ้า350 ตัวนี้ท่านได้แต่ใดมา
และได้มาปีไหน บางทีคุณvornus อาจเป็นผู้ทำให้ผมอกหักก็ได้ งอน งอน ยิ้มีเลศนัย
ปืนได้มาปลายปี49ครับ ชื้อจากร้าน พรมีลาภ ราคาตอนนั้น 35-40k มั้งครับ ถ้าจะไม่ผิด

Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 01:29:56 PM »

กระสุนหนักๆบ้านเราไม่นำมาขายเลย สงสัยว่าถ้าต้องการจริงคงต้องสั่งเข้ามาจากนอกเเล้วครับ หรือไม่อีกทีก็ต้องทำเครื่องอัดกระสุนเห็นว่าคุณ 123 มีโปรแกรมผลิตหรือเปล่าครับ ผมรู้สึกว่าก้อนตะกั่วที่เขาชั่งกิโลขายน้ำหนักจะเยอะเป็นพิเศษและเเข็งด้วยถ้านำมาอัดเป็นหัวกระสุนได้น่าจะเยี่ยมนะครับ
สนับสนุนเลยครับพี่ผมจะได้สั่งลูกปืนพี่ อิอิ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 02:42:35 PM »

ผมไม่ได้ว่าคนยิงนะครับ  แต่ของผมที่ยิงอยู่  ไม่ว่า  ไว้ท์ลาช  97  หรือ  ไดอาน่า  52  ระยะ 20  เมตร  ตูดปลากระป๋องสามแม่ครัว  ไม่หลุดนะครับ  และการที่จะเพิ่มน้ำหนักลูกปืน  ของผมใช้วิธีหยอดเทียน  โดยเอาสายทองแดงพันกับหัวแร้ง  แล้วให้มีหางยาวออกมาประมาณ  ครึ่งนิ้ว  จี้ละลายเทียนแล้วให้หยดไปทางหางทองแดง  ลงที่ตูดลูกปืน  แล้วเอาหางทองแดง  แหย่ลงไปในลูกปืนจนเทียนเต็มลูก  แล้วปล่อยให้เย็นลง  เทียนจะยุบตัวลงไปนิดหน่อยครับ  แต่เวลาเอาไปยิงเทียบกับลูกที่ไม่ได้หยอดเทียน  ลูกหยอดเทียนจะตกจากแนวยิงไปประมาณ  หนึ่งนิ้วครับ   เท่าที่จำได้  ไม่ว่า  ไว้ท์ลาช  97 ไดอาน่า  48  52  หรือ  350  แม็กนั่ม  ความเร็วเท่ากันครับ  คือ  890  ลองดูใหม่ครับ

ตามจนเจอแล้ว คุณ magnum-60 ผมมีเรื่องจะบอก คือโครงการ 5  โพสกันมาเป็นเดือน
ไม่ยักกะมีใครเห็นว่าลำดับ 18 มันหายไปไหน ก็เลยกลายเป็นว่า ปืน 45 กระบอก กลายเป็น 44 กระบอก

แล้วรายชื่อในโครงการ 6 ที่จอง s410 ก่อนคุณ magnum เขายกเลิก ก็ต้องมาถึงคุณ magnum
แต่ผมก็ไม่ทราบว่า โครงการ 6  ท่านจองเป็นรุ่นอะไรครับ ก็เพราะผมไม่ทราบผมเลยดันคุณ สันติชน
ที่จ่อหลังท่านขึ้นไปในโครงการ 5   ก่อน 

ถ้าหากท่าน magnum พร้อมก็ต่อเข้าไปอีกเลยครับ ปืนมี กระสุนพร้อม ถ้าไม่มีผมยกลำดับของผมให้เอ้า..
แต่ถ้าหากยังไม่พร้อม เราค่อยรอรับปืนพร้อมกันในโครงการ 6 ได้ครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบว่าโดนเสียบแล้วนะ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 02:48:42 PM »

อ้าว ท่านมอดูเรเตอร์  ท่านทำหน้าที่ดูแลเว็บอยู่ไม่ใช่เหรอ   Huh Huh Huh
แล้วไหนไปชวนคุณ 123 เขาทำเครื่องผลิตกระสุนหละ หรือว่ามีโครงการจะทำแข่งกับกรมสรรพาวุธเหรอเปล่า  ตกใจหน้าซีด
ผมจะได้ตีตัวออกห่างไว้ก่อน  มันไม่ได้ผิดกฏเว็บอย่างเดียว มันผิดกฏหมายด้วยนะคร๊าบ..บ..บ

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 07:03:13 PM »

อ้าว ท่านมอดูเรเตอร์  ท่านทำหน้าที่ดูแลเว็บอยู่ไม่ใช่เหรอ   Huh Huh Huh
แล้วไหนไปชวนคุณ 123 เขาทำเครื่องผลิตกระสุนหละ หรือว่ามีโครงการจะทำแข่งกับกรมสรรพาวุธเหรอเปล่า  ตกใจหน้าซีด
ผมจะได้ตีตัวออกห่างไว้ก่อน  มันไม่ได้ผิดกฏเว็บอย่างเดียว มันผิดกฏหมายด้วยนะคร๊าบ..บ..บ

เสียดายเข้ามาช้าไปเลยไม่ทันพี่สิทธา
ว่าจะแซวขำๆซะหน่อย  ขำก๊าก ขำก๊าก
แต่ว่ามันจิงอย่างที่พี่สิทธาว่านะครับ ยิ้มีเลศนัย ไหว้

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 08:40:07 PM »

อ้าว ท่านมอดูเรเตอร์  ท่านทำหน้าที่ดูแลเว็บอยู่ไม่ใช่เหรอ   Huh Huh Huh

เสียดายเข้ามาช้าไปเลยไม่ทันพี่สิทธา
ว่าจะแซวขำๆซะหน่อย  ขำก๊าก ขำก๊าก
แต่ว่ามันจิงอย่างที่พี่สิทธาว่านะครับ ยิ้มีเลศนัย ไหว้
ผมว่าไม่ผิดหลอกครับ  เพราะเป้าประสงค์   ปั้มออกมาแล้วจะเอาไปถ่วงเบ็ดตกปลานะ  จริงๆนะไม่ได้หลอก
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์