๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 02:45:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระสุนหัวรู  (อ่าน 4099 ครั้ง)
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 02:20:57 PM »

หัวรู 9MM หัวกระสุนมีขนาดให้เลือกไหมครับ ไปถามที่ร้านปืนทองบอกว่ามีแต่ 124 เท่านั้น ถ้าหัวกระสุนหนักแรงรีคอลย์จะมากกว่าหัวที่เบากว่าใช่ไหมครับ Cheesy Cheesy

ทั้งหัวบอล และหัวรู หนัก ๑๒๔ เกรน  เยี่ยมยุทธ ที่สุดของ  ๙ พารา   แล้ว ครับ.  เยี่ยม

รีคอยด์ หนักขึ้น แต่ในระดับที่ควบคุมได้ แต่ไม่นิ่งเท่า ๑๑๕ เกรน..  เลือก ๑๒๔  เกรน จึงแน่นอน กว่า ครับ.   เยี่ยม

ขอบคุณครับท่าน Ro@d
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 02:38:44 PM »

หัวรู 9MM หัวกระสุนมีขนาดให้เลือกไหมครับ ไปถามที่ร้านปืนทองบอกว่ามีแต่ 124 เท่านั้น ถ้าหัวกระสุนหนักแรงรีคอลย์จะมากกว่าหัวที่เบากว่าใช่ไหมครับ Cheesy Cheesy
๑๒๔ เกรน มีรีคอยล์หนักกว่า ๑๑๕ เกรน พอรู้สึกได้ครับ .... แต่ไม่มากพอให้รู้สึกแหยง Grin Grin Grin

INFANTY * รักในหลวง*
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

มว.ลาดตระเวน ฉก.ยะลา ๑๓

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 09:37:05 PM »

ขอบคุณ ไหว้ทุกกระทู้ครับมั่นใจขึ้นเยอะครับกับ หัวบอลคงเปลี่ยนใจไม่ใช้หัวรูแล้วครับกลัวปืนติดขัดตอนใช้งาน(เดี๋ยวงานเข้า)

"หลับตาเถิดนะขอให้เธอหลับดี
คืนนี้ไม้ต้องห่วงตรงนี้ฉันจะดูแลด้วยชีวิตของฉัน
ฟากดาวบนฟ้าร้องเพลงนี้ให้เธอฟังหากฉันไม่ได้กลับ
อย่างน้อยให้เธอหลับสบายก็พอแล้ว"
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 11:36:19 PM »

ผมก็มั่นใจในลูกหัวบอล 230 เกรน และไม่ต้องซื้อของนอกที่ราคาแพงมาใช้ แค่ของบุลเล็ตฯหัวบอลธรรมดา
ก็เหลือเฟือแล้วครับ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 12:51:01 PM »

คือว่า ผมมี remington m-1911 อยู่ครับแล้วต้องไปปฏิบัติงานใน  3จชต. เลยอยากใช้กระสุนหัวรูเพราะมีอำนาจการหยุดยั้งที่ดีกว่ากระสุนหัวบอล เลยอยากถามว่าถ้าหากเอาปืนเก่าไปยิงกระสุนหัวรูจะมีปัญหากับลำกล้องปืนรึเปล่าครับ 
   ขอบคุณ ไหว้ล่วงหน้าครับ

- แน่ใจได้อย่างไรครับว่าอำนาจหยุดยั้งดีกว่า
- ปืนรุ่นเก่า เดิมๆมากๆ  ส่วนใหญ่มักจะมีปัญหาการติดขัดเวลาป้อนกระสุน  ทั้งหัวกึ่งหัวตัด หัวรู  จะทำงานได้ดีเฉพาะหัวบอล
- ใช้งานจริง กะเป้าหมายที่พร้อมต่อสู้  จะมีประเด็นที่ต้องพิจารณา คือ เป้าหมายมีที่กำบัง  งานนี้กระสุนหัวบอล จะเจาะทะลุได้ดีกว่า

....ตามล่า...อีตอแหล
Narongsak Kwan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

ONE SHOT ONE KILL

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 03:26:29 PM »

สถานการณ์ อย่าง ๓ จชต. เลือก fmj  แน่นอนกว่าครับ..  และอยากให้เปลี่ยนความคิด ยิงให้ตาย เป็นยิงให้โดนไว้ก่อน.

ตายแล้ว มันจบ ไม่เป็นภาระ   แต่ถูกยิงแล้วเจ็บสาหัส ปากก็ร้องลั่น.. มันเป็นภาระกับพวกของมัน.. จะต้องประคองปีก ระหว่างนี้ ยังตามไปบี้ เก็บสแปร์ ได้อีก

มันยังต้องรักษาพยาบาล สิ้นแรงงาน เพิ่มภาระ อีกมากโข จับได้ ยังขยายผลได้อีก.. ยิงมัน สาหัสไปคนเดียว งานเข้าพวกมัน เยอะนะครับ.  เยี่ยม

เยี่ยม เยี่ยมชอบจริงๆเลยครับความคิดนี้ เยี่ยม เยี่ยม น่าจะลงไปช่วยพี่ๆเค้าที่3จังหวัดชายแดนนะครับ คิก คิก คิก คิกล้อล่นครับ
เมียหลวงสั่งถอย เมียน้อยสั่งลุย
Sr. Member

คะแนน 53

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 03:56:29 PM »

สถานการณ์ อย่าง ๓ จชต. เลือก fmj  แน่นอนกว่าครับ..  และอยากให้เปลี่ยนความคิด ยิงให้ตาย เป็นยิงให้โดนไว้ก่อน.

ตายแล้ว มันจบ ไม่เป็นภาระ   แต่ถูกยิงแล้วเจ็บสาหัส ปากก็ร้องลั่น.. มันเป็นภาระกับพวกของมัน.. จะต้องประคองปีก ระหว่างนี้ ยังตามไปบี้ เก็บสแปร์ ได้อีก

มันยังต้องรักษาพยาบาล สิ้นแรงงาน เพิ่มภาระ อีกมากโข จับได้ ยังขยายผลได้อีก.. ยิงมัน สาหัสไปคนเดียว งานเข้าพวกมัน เยอะนะครับ.  เยี่ยม

แต่เปลืองงบประมาณรักษาพวกนะครับ รวมถึงเวลาพวกมันอยู่ในคุกก็เปลืองข้าวหลวงอีกนะครับ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 06:25:54 PM »

แต่เปลืองงบประมาณรักษาพวกนะครับ รวมถึงเวลาพวกมันอยู่ในคุกก็เปลืองข้าวหลวงอีกนะครับ

เวลาส่งคนเจ็บไปรักษาก็แอบบีบจมูกมันระหว่างทางก็ได้  แล้วก็ลงบันทึกว่าทนพิษบาดแผลไม่ไหว เสียชีวิตระหว่างทาง  คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์