๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 01:43:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาทำ Zero setting สำหรับยิง field target กันดีกว่าครับ  (อ่าน 35295 ครั้ง)
vornus@รักประเทศไทย@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 11:07:45 AM »

พี่ ต๋อง_commander ช่วยขยายความวิธีหาจุดสูงสุดอีกหน่อยได้ไหมครับ ไหว้
ผมงง Huhหลังจากที่ขีดเส้นแล้วกำหนดระยะยิง
หมายถึงว่าตอนยิงเราก็ยิงไปตามระยะทีเรากำหนดไว้ ระยะละ 1 จุด
แนวกระสุนที่เข้าป้าก็จะเปลี่ยนไปตามระยะที่ยิง
แสดงว่าตอนเล็งก็เล็งตรงจุดที่อยู่บนเส้นตรงสีแดง ใช่ปล่าวครับ Smiley

ถูกต้องแล้วครับ ... แนวที่เราเล็ง มันเป็นแนวเส้นตรง  line of sight หรือ LOS  แต่ วิถีกระสุนที่ยิงจากลำกล้องปืน

มันจะโค้ง ตามที่เราเคยเรียนมาตอนเด็กๆ จากแรงโน้มถ่วง ครับ    เพราะฉะนั้น การที่เราเล็งที่เส้นที่เราขีดเอาไว้

ตามจุดต่างๆ ทำให้เราทราบว่าวิถีกระสุน ในแต่ระยะ อยู่ตรงไหน เพื่อที่เราจะได้เล็งเพื่อกี่ ดอท กี่มิลเลียม

หรือปรับยกขึ้นกี่คลิก  กี่ MOA ไงครับ

อย่างที่พี่ ทศ ว่าครับ วงล้อ side wheel นั้นสำคัญ มากอย่างขนาดที่ติดกับกล้อง ZOS นั้นก็ดี แต่ถ้าให้ดี

ผมว่า ใหญ่สัก 5 นิ้วก็ดีนะครับ เพราะ ที่ระยะ 30-50 เมตร นั้น ตำแหน่งมันชิดกันพอสมควร ถ้าใหญ่สัก 5 นิ้ว

เราอาจจะ มาร์ค ตำแหน่งได้ทุกระยะ 1 เมตรเลย อย่างตอนนี้ของผมทำได้แค่ ทุก 2.5 เมตร ครับ  แต่มันก็พอเพียง

สำหรับ ยิงfield target แล้วครับ เพราะ ว่า kill ที่ระยะ 35-50 เมตร นั้นคงประมาณ 40 มม. ถ้าเราเล็งตรงกลางพอดี

ก็มีระยะ ให้ ผิดพลาดได้ถึง 1.5 นิ้ว เลยครับ  แต่ ที่ระยะ35-50 เมตรนั้น วิถีกระสุน น่าจะตกลงเพียง 0.5 นิ้ว

เพราะฉะนั้น ถึง ทำเครื่องหมายบน side wheel แด่ ทุก 2.5 เมตร ก็พอครับ  ผมว่าปืนที่จะยิง field target ได้ คือปืนที่ทำกลุ่ม

ที่ระยะ 50 เมตร ได้ สัก 1 นิ้วก็พอแล้วครับ ไม่ต้องขนาด รูเดียวกันก็ได้  กล้องก็ไม่ต้องดีอะไรมาก แต่ขอให้ปรับ พาราแล็กได้

ใกล้ 10 เมตร ที่สุดเป็นอันใช้ได้  ที่เหลือก็ฝึกฝนกันเองเอง ครับ  ไหว้

ผมว่าจริงๆแล้ว field target ก็คือการที่เรา รู้ระยะ ห่างระหว่าง ปืนกันเป้า   ,  รู้วิถีกระสุนของตัวเอง  , รู้จักดูทิศทางลม ครับ

+1 ให้ครับผม

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 08:40:57 PM »

มันสุดยอดอยู่แล้วครับสำหรับวิธีการทำ Zero Setting เพื่อยิง Field Target  ตามแบบของฝรั่งมัน  และที่คุณสิทธาถามว่าแล้วจะรู้ได้อย่างไรว่าระยะมันเป็นเท่าไหร่  ผมก็เคยบอกไปแล้วว่า ให้วางเป้าที่ระยะจริงๆ ก็คือวัดระยะจริงๆ ตั้งแต่ 10 เมตร ไปจนถึง 50 เมตร และวางเป้าเอาไว้ที่ระยะต่างๆ จากนั้นก็เอาปืนมาวางพาดแท่นจะยึดมันเอาไว้นิ่งๆ ก็ยิ่งดี ติดแถบที่Side wheel เล็งผ่านกล้องแล้วก็ปรับโฟกัสให้เป้าที่ระยะ 10 เมตรมีควาชัดเจนมากที่สุด แล้วก็ทำเครื่องหมายไว้ที่แถบของ Side wheel ว่านี่ระยะ 10 เมตร แล้วก็ทำแบบนี้ไปทุกระยะที่ต้องการ จนถึง 50 เมตร มันก็จะมีระยะที่วัดได้จริงๆ อยู่บน Side wheel  นี่คือสาเหตุที่ทำมันฝรั่งมันต้องใช้ Side wheel 

หลังจากนั้นก็มายิงปรับกล้องที่ระยะต่างๆ ว่ากระสุนมันตกกระทบตรงไหน ตรงไหนเล็งตรง ตรงไหนเล็งเผื่อ เผื่อกี่ dot กี่มิเลี่ยมก็ตรงนี้แหละ  ถึงได้บอกว่าต้องใช้เส้นเล็งแบบ Mil-dot สำหรับฟิลด์ทาร์เก็ต

ส่วนการที่จะทำตำแหน่งปรับแก้สูง - ต่ำ ก็แล้วแต่ความถนัดของแต่ละคนครับ  เพราะเวลาในการยิงฟิลด์ทาร์เก็ตมันแค่ 1 เป้าต่อ  1 นาที หรืออย่างมาก 4 เป้าต่อ 5 นาที  การปรับสูง-ต่ำ ถ้าเกิดนับรอบผิดไปละก็ยุ่งแน่ๆ และจะแย่ไปทุกนัดหลังจากหมุนไปผิดรอบ คือยิงไม่ล้มเลยซักเป้า

และอีกอย่างก็คือ การทที่เราทำ Zero Setting  นั้นมันก็ใช้ได้เฉพาะกับกระสุนและความแรงที่เราใช้ในการเซ็ทระบบแต่ละครั้งเท่านั้น  ถ้าเกิดกระสุนแบบนั้นหมดไปต้องใช้กระสุนแบบใหม่ หรือปรับความแรงเพิ่มขึ้นหรือน้อยลง  มันก็ต้องมานั่งเซ็ทระบบกันใหม่อีกนั่นแหละครับ
เขาจึงให้ใช้แถบกาว แถบกระดาษ ไม่ให้ขีดทำเครื่องหมายบนเนื้อโลหะเพราะมันจะแก้ไขยากนั่นเอง อิอิ

ก็งานคุณต๋องยิงละเอียดกว่างานที่ผมยิงไงครับแล้วก็เป็นการเปลี่ยนระยะยิงบ่อย ๆ  ระยะจึงมีความสำคัญมาก 

ผมใช้วิธีปรับโฟกัสและศูนย์กล้องไว้ที่ 25 เมตร แล้วยิงคลุมระยะห่างออกไปได้ถึง 35 เมตร และย่นเข้ามาถึง
15 เมตร เล็งกลางตัวตลอด  ดังนั้นหากยิงระยะไกลออกไปกระสุนจะกินต่ำเพราะวิถีมันกำลังตัดโค้งลง
แต่ถ้ายิงไกลเข้ามาเรื่อย ๆ กระสุนจะกินสูงขึ้นจนเข้ากลางเป้าที่ระยะสิบเมตรประมาณนี้

ดังนั้นผมจึงอาศัยความเคยชินกะระยะด้วยสายตาแล้วเผื่อกากะบาทสูงต่ำตามระยะไกลใกล้นิดหน่อยก็พอแล้ว
สำหรับนกพิราบและกระรอก   ก็เป็นการยิงเผื่อดอทแบบคุณต๋องเหมือนกันแต่หยาบกว่าเพราะเป้าใหญ่กว่า

เกิดมาก็ไม่เคยแข่งฟิลด์ทาเก็ต เขาให้ยิงเป้าละนัดหรือเปล่า หรือว่าแค่จับเวลา ใครใส่กระสุนเร็วก็ซ้ำได้
แต่ถ้าเป้าล้มก็นับเวลา อย่างนี้หรือเปล่าครับ  พาดยิงโดยใช้ร่างกายตนเองเท่านั้นมันไม่ง่ายเลยนะครับ
ใครไม่เคยทำไม่มีทางรู้หรอก  น่าจะอนุโลมให้พาดกิ่งไม้ธรรมชาติได้นะ จะได้ไม่ยากเกินไป

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 08:49:59 PM »

นี่แหละครับผมถึงคิดหนัก ที่ว่าจะยิงปลอก 11 มม. ที่ 35 ม. อ๋อย
กลัวว่าจะกวาดรางวัลที่โหล่ทุกรายการ หัวเราะร่าน้ำตาริน

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 09:41:46 PM »

นี่แหละครับผมถึงคิดหนัก ที่ว่าจะยิงปลอก 11 มม. ที่ 35 ม. อ๋อย
กลัวว่าจะกวาดรางวัลที่โหล่ทุกรายการ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่ต้องคิดหนักหรอกครับ   เจอเจ้าแดงชอบเดิน  พาเดินสักพักก็จบแล้วครับ  ฮิฮิ 55
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 12:06:14 AM »

อันนี้เป็นการแข่ง Mini Sniping  เขาให้พาดแท่น พาดถุงทราย ใช้ขาทราย นั่งยิง นอนยิง ยิงบนโต๊ะจะพาดจะเกย จะเอกเขนกไม่มีผิดกติกาแต่อย่างไร ถ้าคิดว่ายิงแบบไหนดีที่สุดก็นำมาใช้ได้เลย จะยืนยิงไปเลยไม่ว่ากัน  แต่ให้เวลา 7 นาที 5 นัด ต่อ 5 เป้า  ยิงทดสอบศูนย์ได้ 2 นัดก่อนทำการยิงเก็บคะแนน  และจะยิงลงดินกี่นัดก็ได้จนกว่าจะเริ่มยิงนับคะแนน อิอิ มันฮาแบบสุดๆ เลยนะเกมแบบนี้และก็มันส์..ส..ส ตอนมีเสียงเฮ  555 แล้วก็ 5
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2009, 11:40:08 AM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 12:17:38 AM »

ส่วนการที่จะทำตำแหน่งปรับแก้สูง - ต่ำ ก็แล้วแต่ความถนัดของแต่ละคนครับ  เพราะเวลาในการยิงฟิลด์ทาร์เก็ตมันแค่ 1 เป้าต่อ  1 นาที หรืออย่างมาก 4 เป้าต่อ 5 นาที  การปรับสูง-ต่ำ ถ้าเกิดนับรอบผิดไปละก็ยุ่งแน่ๆ และจะแย่ไปทุกนัดหลังจากหมุนไปผิดรอบ คือยิงไม่ล้มเลยซักเป้า

ก็งานคุณต๋องยิงละเอียดกว่างานที่ผมยิงไงครับแล้วก็เป็นการเปลี่ยนระยะยิงบ่อย ๆ  ระยะจึงมีความสำคัญมาก 

ผมใช้วิธีปรับโฟกัสและศูนย์กล้องไว้ที่ 25 เมตร แล้วยิงคลุมระยะห่างออกไปได้ถึง 35 เมตร และย่นเข้ามาถึง
15 เมตร เล็งกลางตัวตลอด  ดังนั้นหากยิงระยะไกลออกไปกระสุนจะกินต่ำเพราะวิถีมันกำลังตัดโค้งลง
แต่ถ้ายิงไกลเข้ามาเรื่อย ๆ กระสุนจะกินสูงขึ้นจนเข้ากลางเป้าที่ระยะสิบเมตรประมาณนี้

ดังนั้นผมจึงอาศัยความเคยชินกะระยะด้วยสายตาแล้วเผื่อกากะบาทสูงต่ำตามระยะไกลใกล้นิดหน่อยก็พอแล้ว
สำหรับนกพิราบและกระรอก   ก็เป็นการยิงเผื่อดอทแบบคุณต๋องเหมือนกันแต่หยาบกว่าเพราะเป้าใหญ่กว่า

เกิดมาก็ไม่เคยแข่งฟิลด์ทาเก็ต เขาให้ยิงเป้าละนัดหรือเปล่า หรือว่าแค่จับเวลา ใครใส่กระสุนเร็วก็ซ้ำได้
แต่ถ้าเป้าล้มก็นับเวลา อย่างนี้หรือเปล่าครับ  พาดยิงโดยใช้ร่างกายตนเองเท่านั้นมันไม่ง่ายเลยนะครับ
ใครไม่เคยทำไม่มีทางรู้หรอก  น่าจะอนุโลมให้พาดกิ่งไม้ธรรมชาติได้นะ จะได้ไม่ยากเกินไป

แข่งแบบ Hunter Field Target ก็สามารถใช้สิ่งรอบข้างเป็นที่พาดพิงปืนได้ครับ นั่งยิง นอนยิง นั่งคุกเข่ายิง ยืนยิงมีหมด  กระสุน 1 นัดต่อ 1 เป้า ต่อ 1 นาที หรือ  4 นัด ต่อ 4 เป้า ต่อ 5 นาที  และต้องบรรจุทีละนัดเท่านั้นห้ามใช้แมกกาซีน  มันจะโหดก็ตอนนี้แหละ  คงมีเวลาแค่หาระยะยิงบนวงล้อเท่านั้นไอ้จะให้มาปรับสูง-ต่ำแก้กระสุนตกไปด้วยคงตกม้าตายก่อนแน่  ผมคงจำไม่ได้ว่าหมุนไปกี่รอบ หมุนกลับกี่รอบ ความจำมันเริ่มเลอะเลือนไปหมดแล้ว คงใช้วิธีเล็งเผื่อเอาโดยติดเส้นเล็งไว้ข้างรีซิฟเวอร์แล้วมาร์คตำแหน่งเอาไว้ พอหาระยะได้ก็ชำเรืองดูทีแล้วก็เล็งยิงตามที่มาร์คเอาไว้ครับ
ต๋อง_commander
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 09:07:19 AM »

สำหรับนกพิราบและกระรอก   ก็เป็นการยิงเผื่อดอทแบบคุณต๋องเหมือนกันแต่หยาบกว่าเพราะเป้าใหญ่กว่า

แข่งแบบ Hunter Field Target ก็สามารถใช้สิ่งรอบข้างเป็นที่พาดพิงปืนได้ครับ นั่งยิง นอนยิง นั่งคุกเข่ายิง ยืนยิงมีหมด  กระสุน 1 นัดต่อ 1 เป้า ต่อ 1 นาที หรือ  4 นัด ต่อ 4 เป้า ต่อ 5 นาที  และต้องบรรจุทีละนัดเท่านั้นห้ามใช้แมกกาซีน  มันจะโหดก็ตอนนี้แหละ  คงมีเวลาแค่หาระยะยิงบนวงล้อเท่านั้นไอ้จะให้มาปรับสูง-ต่ำแก้กระสุนตกไปด้วยคงตกม้าตายก่อนแน่  ผมคงจำไม่ได้ว่าหมุนไปกี่รอบ หมุนกลับกี่รอบ ความจำมันเริ่มเลอะเลือนไปหมดแล้ว คงใช้วิธีเล็งเผื่อเอาโดยติดเส้นเล็งไว้ข้างรีซิฟเวอร์แล้วมาร์คตำแหน่งเอาไว้ พอหาระยะได้ก็ชำเรืองดูทีแล้วก็เล็งยิงตามที่มาร์คเอาไว้ครับ

ขออนุญาติ พี่ทศ ครับ  ที่ผมทำนั้นเราไม่ต้องมานั่งจำ จำนวนคลิก แต่ระยะ หรอกครับ  ที่ทำตารางว่า ระยะนั้นระยะนี้ ต้องปรับกี่คลิก

ก็เพื่อ เป็นโฉนดกันเราลืมเท่านั้น เองครับ เพราะว่าเราได้ทำการมาร์ค ตำแหน่ง แต่ระยะเอาไว้เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ดังรูป

ฉะนั้น เวลาเรายิงจริง เราก็ ปรับที่ พาราแล็ก focus ให้ถูกต้องเท่านั้น แล้วก็ไปปรับ ที่ ปุ่มสูง-ต่ำ ไปที่ตำแหน่งที่เราทำการมาร์ค

ระยะเอาไว้เท่านั้นเอง (ง่ายมากๆ) ที่เหลือก็อยู่ที่ฝีมือของใครของมันละครับ พี่น้อง ไหว้ 

จะเห็นได้ว่า สิ่งที่สำคัญที่สุดก็คือ การที่เราได้ทำการมาร์ค ตำแหน่ง พาราแล็กfocus ถูกต้องหรือไม่ต่างหากครับ  Wink  อยากจะบอก

พี่ๆเพื่อนๆ ว่า เสียเวลาทำ พาราแล็ก focus สักนิด แล้วทำเครื่องหมายบนแถบของ side wheel เอาไว้ มันจะอยู่คู่กับกล้องตัวนั้นไปตลอด

ครับ  หรือ กล้องของใครยังไม่มี วงล้อ side wheel ( เจ้าพวงมาลัยรถ) ก็รีบ แสวงหามาเถอะครับ ใครมีแล้วก็ใส่เถอะครับ  อยากบอกว่ามีประโยชน์

จริงๆครับ หรือ รวมกัน ฝากท่าน 123 dog dog ทำ ก็น่าจะดีนะครับ  Grin

เรียน พี่ สิทธา  ครับ จริงๆแล้วผมว่าการที่เราทำการเช็ค พาราแล็ก focus ทุกๆระยะนั้น มันก็เหมือนการ ที่เราพยามใช้ สิ่งที่

เรามีอยู่ให้เป็นประโยชน์ กับ เราที่สุดเท่านั้นเองครับ  ผมเชื่อว่าถ้าเราได้ทดลองทำอย่างละเอียดแล้ว เราจะพบว่า การยิงปืนลม ใส่เป้าหมาย ใกล้-

ไกล แค่ไหนก็เป็นเรื่องที่ไม่ยาก ขอให้อยู่ที่ขอบเขตที่เรา กำหนดไว้แล้วก็พอ  หรือ เราอาจไม่จำเป็นต้องเสียเงินซื้อกล้องที่มีราคาแพงมากก็ได้ครับ

แต่เราจะต้องหากล้องที่มีคุณสมบัติ  " พอเพียง  "  กับการใช้งานของเรา ก็พอครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2009, 09:15:14 AM โดย ต๋อง_commander » บันทึกการเข้า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 10:50:39 AM »

ปืนคุณต๋องนะทำแบบนี้ได้ แต่ปืนชาวบ้านอย่างผมคงเหนื่อยเพราะวิถีมันไม่คงเส้นคงวาแบบร้อยรู
ปืนคุณต๋องยิง 10 นัดร้อยรูสิบนัด ปืนผมยิง 10 นัดร้อยรู 6 นัด อีก 4 นัดกินขอบก็ถึงเยื่ยมยอดแล้ว
นี้ยังไม่นับไอ้นัดร้อยรู 1 ใน 6 มันอาจฟลุ๊ดเพราะเล็งไม่ตรงแต่ดันเหวอไปร้อยรูอีก คิดแล้วปวดเฮท

ผมขอเสนอหากจัดแข่ง ขอให้มีโคโยตี้ด้วย เพราะตอนคุณต๋องกำลังดูโคโยตี๋
ผมจะโกงโดยการแอบลอกสติกเกอร์ที่คุณต๋องติดไว้  ดูซิจะทำยังไงอีก

ไม่ได้ด้วยเลห์ก็ต้องเอาด้วยกล ไม่ได้ด้วยกลก็ต้องเอาด้วยโกง
ผมเองก็เหมือนผ้าขาวครับ พอดูหนังก็เห็นตัวร้ายมันโกงก็เลยจำมา แบบว่าไม่มีผู้ปกครองคอยแนะนำครับ ฮิ ฮิ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 02:18:48 PM »

ว่าแต่ขากล้องตัวหน้าของพี่ต๋อง_commander ทำไมถึงติดคู่ครับ
มีอะไรพิเศษหรือเปล่า  Huh Huh

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 02:31:13 PM »

กะว่าถ้าระยะไกลมาก อาจต้องต่อกล้องครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 11:25:06 PM »

ขออนุญาติ พี่ทศ ครับ  ที่ผมทำนั้นเราไม่ต้องมานั่งจำ จำนวนคลิก แต่ระยะ หรอกครับ  ที่ทำตารางว่า ระยะนั้นระยะนี้ ต้องปรับกี่คลิก

ก็เพื่อ เป็นโฉนดกันเราลืมเท่านั้น เองครับ เพราะว่าเราได้ทำการมาร์ค ตำแหน่ง แต่ระยะเอาไว้เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ดังรูป

ก็ตรงนี้แหละที่พี่จะงง ว่าตัวเลข 1  เลข 2 เลข 3  เลข 41.5  เลข 38  และมีเส้นสีอีกด้วย ว่ามันจะต้องหมุนกี่คลิกกี่รอบ กล้องที่ปรับ 1/8 " click@100Yrs. มันต้องหมุน 8 คลิกต่อ 1 นิ้วที่ 100 หลา แต่พอมาที่ระยะ 50 หลามันหมุน 16 คลิกต่อ 1 นิ้ว แล้ว 25 หลามันจะไม่หมุน 32 คลิกต่อ 1 นิ้วหรือครับเผลอๆ หมุนกัน 2 รอบเลย แบบนี้จำไม่ไหวแน่ ไอ้จะเอาตารางแผนภูมิมาเปิดเทียบคงไม่ทันเวลา 1 นาที ต่อ 1 เป้า ต่อ 1 นัดแน่ๆ เพราะหลังจากเริ่มจับเวลา เวลามันจะไหลไปเรื่อยไม่หยุดจนกว่าจะหมดเวลา ซึ่งเราก็ไม่สามารถยิงได้เมื่อหมดเวลา  ไม่ใช่ยิง 1 นัด แล้วหยุดเวลาบรรจุกระสุน แล้วจับเวลานัดที่ 2 ยิงเสร็จจับเวลานัดที่ 3 แล้วก็นัดที่ 4 นะครับ  ใน 1 ช่องยิงถ้ามี 3เป้าก็ใช้เวลารวมทั้งหมด 3 นาที เริ่มจากพร้อมยิงและเวลาจะเดินไปจนหมดเวลา 2 นาทีก็หยุดยิง ก็ถือว่าเร็วพอสมควรและในภาวะกดดันแบบนั้น บอกได้เลยว่า มันส์ เขา หละ
POM_PHIMAI
มีฝีมืออย่างเดียวยังไม่พอ!
Jr. Member
**

คะแนน 1

ต้องทำดีเพื่อประเทศชาติ

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 10:55:46 PM »

ปืนผมฮัทซานติดขาสูง กล้องบุชแนล โทรฟี่ จะปรับโฟกัสเพื่อไม่ให้มีพาราแล็ก ที่เลนตาถูกต้องไหมครับ
POM_PHIMAI
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 10:56:20 PM »

ปืนผมฮัทซานติดขาสูง กล้องบุชแนล โทรฟี่ จะปรับโฟกัสเพื่อไม่ให้มีพาราแล็ก ที่เลนตาถูกต้องไหมครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 11:19:36 PM »

พอดีผมไม่ใช่ผู้เีชี่ยวชาญเสียด้วยสิแต่กล้องของคุณ POM_PHIMAI ไม่มีปุ่มปรับพาราแล็กนี่ครับ

* 73-1421-Trophy.gif (8.36 KB, 202x100 - ดู 757 ครั้ง.)

POM_PHIMAI
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 11:46:43 PM »

สงสัยต้องซื้อกล้องอีกตัว
กล้องแบบคุณต๋องซื้อที่ใหนครับราคาเท่าไร
ใช้แทนโทรฟี่ของผมได้ใหม
กากะบาทเลื่อนตลอดแต่สามารถยิงเข้าจุดที่ 10 ม. ได้นะครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์