๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 10:32:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ++++ ช่วยเลือกด้วยครับ รูเกอร์ และ เทารัส ++++  (อ่าน 10680 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 10:20:28 AM »

ถ้าชอบสาวผิวผ่องแบบ จีน ญี่ปุ่น  เกาหลี หุ่นสเลนเดอร์ เลือกรูเกอร์
ถ้าชอบแบบดำดูด ซิมบับเว่ เคนยา แทนซาเนีย เลือกเทารัส
  Grin

โอ้ แนวนี้ ผมขออนญาตนำเสนอเ็ป็น

เลือก "รูเกอร์" ถ้าชอบขาวอวบ บึ๊บบั๊บ กล้ามเอ็นตึงเปรี๊ย สวยขรึม ถึงไหนถึงกัน ไม่ย่ยย่อ ป้อแป้

แบบสาว เยอรมัน สวีเดน

เลือก "เทารัส" ถ้าชอบสาวลาติน หน้าคม หุ่นเพรียว เรียวงาม สวยเข้ม ไปไหนไปด้วย พริ้วพราว เย้ายวน

แบบสาว บราซิล เวเนซุเอล่า

คุณต๊อกเปรียบเทียบได้อย่างกับคนที่เจอจนคุ้น  คิก คิก

แล้วสาวสเปนละครับ เปรียบเป็นยี่ห้ออะไร  คิก คิก

ผมว่า.....สําหรับคุณต๊อก...คงให้ความเห็นเรื่องสาวสเปนได้ผิวเผินมากครับ...

แม้จะไปถึงถิ่น....ก็เห็นแต่ไกลๆ.....ไม่กล้าเข้าไปดูใกล้ๆ......

อยากจะมอง...ก็คงได้แต่ใช้หางตา....ไม่ได้มองตรงๆ....

แล้วอย่างอื่นจะไปทราบอะไรที่ลึกซึ้งกว่านั้น......

เฮ้อ...........น่าสงสารจัง.....

Grin โอ้ ผมมีวิชาฝึกสมาธิพร้อมภาวนาจิตครับพี่ไดเมียว สงบอารมณ์ สยบอาการ แบ่งแยกประสาท หูซ้ายฟัง หูขวาตรวจการณ์ ตาซ้ายมองหน้า ตาขวามองหลัง อย่างไรก็ตามต้องค่อยๆ พิจารณาฝึกปฏิบัติไปครับ ต้องค่อยๆ เป็นค่อยๆ ไปครับ เพราะตำราท่านบอกว่าอาจเกิดผลข้างเคียง มีอาการทางร่างกาย เช่น หูยาน หรือผิวหนังเป็นรอยคล้ายถูกกรงเล็บหนีบ Tongue

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 10:22:46 AM »

ถ้าชอบสาวผิวผ่องแบบ จีน ญี่ปุ่น  เกาหลี หุ่นสเลนเดอร์ เลือกรูเกอร์
ถ้าชอบแบบดำดูด ซิมบับเว่ เคนยา แทนซาเนีย เลือกเทารัส
  Grin

โอ้ แนวนี้ ผมขออนญาตนำเสนอเ็ป็น

เลือก "รูเกอร์" ถ้าชอบขาวอวบ บึ๊บบั๊บ กล้ามเอ็นตึงเปรี๊ย สวยขรึม ถึงไหนถึงกัน ไม่ย่ยย่อ ป้อแป้

แบบสาว เยอรมัน สวีเดน

เลือก "เทารัส" ถ้าชอบสาวลาติน หน้าคม หุ่นเพรียว เรียวงาม สวยเข้ม ไปไหนไปด้วย พริ้วพราว เย้ายวน

แบบสาว บราซิล เวเนซุเอล่า

คุณต๊อกเปรียบเทียบได้อย่างกับคนที่เจอจนคุ้น  คิก คิก

แล้วสาวสเปนละครับ เปรียบเป็นยี่ห้ออะไร  คิก คิก

น่าจะยี่ห้อ เบเร็ต นะครับ คือห่างตัวสักหน่อย และเกินสิทธิตามกฎหมาย ทั้งนี้ ต้องยอมรับว่าไม่ค่อยทราบเรื่องสาวสเปนครับ ฝึกวิชาแยกสัมผัสยังไม่สำเร็จ ถ้าเรื่อง ไทย หรือ เดนมาร์ค ละก็ค่อยรู้เรื่องบ้างครับ

Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 10:25:47 AM »

พรุ่งนี้ผมไปรับ SP101 ที่ สนสก คงไม่ต้องบอกว่าผมจะเลือกอะไร แรงบันดาลใจและความชอบบึก ทน อึด มาจากพี่ๆ ในเวบนี้ (พี่บุญ พี่ไดเมียว พี่ณัฐพล) รับรองได้ว่าของเค้าดีจริงๆ

รู้สึกดีจังเลย....
แสดงว่าชอบแบบ สาวเยอรมัน  สวีเดน  คิก คิก เยี่ยม

เฉพาะปืนครับ....

อย่างอื่น...ผมชอบพวกที่ร้อง..อีไตๆๆๆ

ขออนุญาต  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ชาวไหนครับ ร้องอีไตๆๆๆ
พรุ่งนี้ผมไปรับ SP101 ที่ สนสก คงไม่ต้องบอกว่าผมจะเลือกอะไร แรงบันดาลใจและความชอบบึก ทน อึด มาจากพี่ๆ ในเวบนี้ (พี่บุญ พี่ไดเมียว พี่ณัฐพล) รับรองได้ว่าของเค้าดีจริงๆ

รู้สึกดีจังเลย....
แสดงว่าชอบแบบ สาวเยอรมัน  สวีเดน  คิก คิก เยี่ยม

เฉพาะปืนครับ....

อย่างอื่น...ผมชอบพวกที่ร้อง..อีไตๆๆๆ

ขออนุญาต  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ชาวไหนครับ ร้องอีไตๆๆๆ

ไม่รู้เหมือนกันครับ ชาวนี้มักแต่งกายแบบสากลมนุษย์ เดาเชื้อชาติไม่ออก

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 11:50:41 AM »

ตอนนี้มีอยู่ตัวนึง ที่เทารัสทำมาต่างจากปืนสนับโน้สอื่นๆคือ
ทำโม่จุ7นัด
TAURUS M 817ครับ  เคยลองจับตัวจริงที่ร้านปืนเนรมิตร โม่อวบใช้ได้ แต่หากให้พกพา ผมว่าผมเอาอยู่ พกเนียนพอได้

ยี่ห้ออื่นๆ ทำสนับโน้สมาแค่5นัด  Grin

ลุงซับ ความใหญ่โตทั้งกระบอก โดยรวมต่างกันมากไหมกับ M85

ต่างกันที่โม่เท่านั้น โครงเท่ากัน แต่ช่วงโม่ที่อวบขึ้น ทำให้โครงช่วงที่ครอบโม่อยู่ ต้องขยายช่อง
กล่าวง่ายๆ คือไม่สามารถเอาโม่7นัด ยัดใส่ในโครง5นัดได้
นกตวัดสั้น ไกเดินเรียบครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 01:59:48 PM »

ตอนนี้มีอยู่ตัวนึง ที่เทารัสทำมาต่างจากปืนสนับโน้สอื่นๆคือ
ทำโม่จุ7นัด
TAURUS M 817ครับ  เคยลองจับตัวจริงที่ร้านปืนเนรมิตร โม่อวบใช้ได้ แต่หากให้พกพา ผมว่าผมเอาอยู่ พกเนียนพอได้

ยี่ห้ออื่นๆ ทำสนับโน้สมาแค่5นัด  Grin

ลุงซับ ความใหญ่โตทั้งกระบอก โดยรวมต่างกันมากไหมกับ M85

ต่างกันที่โม่เท่านั้น โครงเท่ากัน แต่ช่วงโม่ที่อวบขึ้น ทำให้โครงช่วงที่ครอบโม่อยู่ ต้องขยายช่อง
กล่าวง่ายๆ คือไม่สามารถเอาโม่7นัด ยัดใส่ในโครง5นัดได้
นกตวัดสั้น ไกเดินเรียบครับ

ขออภัยท่านซับครับผมคิดว่าท่านซับอาจเข้าใจผิดนะครับ...

เทารัส ๘๑๗ จัดอยู่ในกลุ่มอัลตล้าไลท์รีวอลเวอร์( Frame: Compact ) ...

แต่ ๘๕ จัดอยู่ในกลุ่มสมอลล์เฟรมรีวอลเวอร์(Frame: Small  )...

๘๑๗ มีสเปค...
Height: 5.10"   Width: 1.531"  Length: 6.625"

๘๕ มีสเปค...
Height: 4.28"   Width: 1.346"   Length: 6.5"

ที่มา...
http://www.taurususa.com/product-details.cfm?id=289&category=Revolver&toggle=tr&breadcrumbseries=UL2

http://www.taurususa.com/product-details.cfm?id=317&category=Revolver&toggle=&breadcrumbseries=

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2009, 11:35:55 PM โดย rute » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์