๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 12:29:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: = ประสบการณ์ 1 ปีกับGlock 19 ค่ะ=  (อ่าน 42535 ครั้ง)
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 09:40:44 AM »

...วันนี้มาทดลองยิงดูหลังจากหัดยิงปืนมาได้ประมาณ 1 ปี โดยครั้งแรกที่ยิงก็เริ่มจาก G19 ค่ะ วันนี้ยิงที่ 10 เมตร ..มีอะไรต้องแก้ไขพี่ๆช่วยแนะนำได้เลยค่ะ...

อันนี้ปืนที่นำไปยิง...ยิงทุกกระบอกแต่ชอบกล๊อกที่สุด  รองมาเป็น PPK เล็ก กระชับและแม่นรีคอยล์น้อยอันนี้ชอบมากค่ะ

เป้าแรก ....

เป้าสอง...

เป้าสาม...

เป้าสี่....

เป้าห้า...
N_Glock

หันมายิงเพลทดูบ้าง
N+G19.mpg

และหัดยิงป้องกันตัวอีกนิด

N+TAP2

N+TAP3

สรุปว่าต้องหัดยิงป้องกันตัวอีกเยอะค่ะเพราะยิงแล้วออกขวาไปทั้งหมดน่าจะเป็นเพราะกริ๊ปมือซ้ายไม่แน่นพอและเหนี่ยวไกเร่งไปนิดจึงออกทางขวาเป็นส่วนมาก

เมื่อวานศุกร์ 27 พย. ว่างๆ ลองเข้าไปยิงเจ้า กล๊อก ดูบ้าง.. แข่งกับเพื่อนหญิงซะหน่อย 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2010, 06:46:04 AM โดย วสี » บันทึกการเข้า

para45 pxt
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 09:48:52 AM »

หลงรักผมก็ใช้glock19เหมือนกันซื้อมาหลายปียังยิงไม่ได้เท่านี่เลย ขอแสดงความนับถือฝีมือสุดยอด
ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 10:56:49 AM »

สุดยอดฝีมือหญิง เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 11:31:26 AM »

ยิงได้เยี่ยมครับ...

ว่าแต่ท่านวสีเป็นผู้ชายไม่ใช่หรือครับ...คิก คิก

ปล.สนามเขากรวดผมก็ชอบไปครับ...Cheesy
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 11:35:04 AM »

ว่าแต่ท่านวสีเป็นผู้ชายไม่ใช่หรือครับ...คิก คิก

ปล.สนามเขากรวดผมก็ชอบไปครับ...Cheesy

....สวัสดีครับพี่หมอ...ผมเป็นชายแต่เพื่อนหญิงผมพาไปฝึกซ้อมปืนด้วยบ่อยๆ ...เลยขอยืม LOGIN ผมใช้ก่อนครับ...

...ส่วนสนามเขากรวดผมชอบไปวันธรรมดาครับ...สนามเงียบสงบปลอดคนทำให้มีสมาธิในการยิงปืนดีครับ...

tapee29
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 10:44:15 PM »

Shocked โอ้โห้ เป้าแต้มเต็ม +1 อีกครับ Grin  เยี่ยม เยี่ยม
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 11:55:58 PM »

....สวัสดีครับพี่หมอ...ผมเป็นชายแต่เพื่อนหญิงผมพาไปฝึกซ้อมปืนด้วยบ่อยๆ ...เลยขอยืม LOGIN ผมใช้ก่อนครับ...

...ส่วนสนามเขากรวดผมชอบไปวันธรรมดาครับ...สนามเงียบสงบปลอดคนทำให้มีสมาธิในการยิงปืนดีครับ...

น่าจะมีโอกาสได้พบเจอกันนะครับ...

แต่ส่วนมากผมเข้าสนามไปวันหยุด...

ยกเว้นมีธุระต้องเข้าจังหวัดในวันธรรมดา...

อาจผ่านเข้าไปยิงซักหน่อยก่อนกลับครับ...Cheesy
poom34
55555..55555 ..ขำว่ะ...
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 07:33:00 PM »

ประสบการณ์ 7 ปี กับปืนกล็อค.....เป็นประสปการณ์ที่ยากจะลืมเลือน....ตลอดเวลาที่มันรับใช้กระผมมา..จนวันที่มันต้องจากผมไป..
ไม่เคยเลยสักครั้งที่มันจะทำให้ผมกังขาในความสามารถและความ"เชื่อถือได้"ของมัน ตลอดจนความอึด ถึก ทน ไม่เกี่ยงสภาพการใช้งาน
และความไม่เอาใจใส่ของเจ้าของ...อย่างผม.....
        เหมือนเดินจากกับแฟนที่คบหากันมานานแสนนาน...รู้ทั้งรู้ว่าแสนดีแสนจะเก่งกาจ..แต่จำต้องทิ้งเธอไว้ให้กับคนที่สามารถดูแลเธอ
ได้ดีกว่าเรา... เศร้า
        ขอย้ำครับ..!!!!!!ถ้าท่านมีในครอบครองเพื่อการใช้งานจริงๆ....อย่าขายครับ!!!!!! ดีโคตรๆๆๆๆ ตั้งแต่มีมานี่ ไม่เคยมีการแจมเกิดขึ้น
เลยสักครั้งเดียว ไม่ว่าจะใช้กระสุนบ้าบออะไร..ก็ไม่แจม สับแตกทุกนัด เข้ากบาล(เป้ากระดาษ)ทุกนัด.....ถ้าไม่ต้องใช้หนี้เขา....ไม่ขายจริงๆเอ้า!!!! หัวเราะร่าน้ำตาริน
kasamsunti
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 08:02:20 PM »

แม่นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เยี่ยม
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 08:11:54 PM »

ฝีมือดีมาก.. กลุ่มกระสุนก็ดีมากครับ.   เยี่ยม

ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 08:17:35 PM »

ประสบการณ์ 7 ปี กับปืนกล็อค.....เป็นประสปการณ์ที่ยากจะลืมเลือน....ตลอดเวลาที่มันรับใช้กระผมมา..จนวันที่มันต้องจากผมไป..
ไม่เคยเลยสักครั้งที่มันจะทำให้ผมกังขาในความสามารถและความ"เชื่อถือได้"ของมัน ตลอดจนความอึด ถึก ทน ไม่เกี่ยงสภาพการใช้งาน
และความไม่เอาใจใส่ของเจ้าของ...อย่างผม.....
        เหมือนเดินจากกับแฟนที่คบหากันมานานแสนนาน...รู้ทั้งรู้ว่าแสนดีแสนจะเก่งกาจ..แต่จำต้องทิ้งเธอไว้ให้กับคนที่สามารถดูแลเธอ
ได้ดีกว่าเรา... เศร้า
        ขอย้ำครับ..!!!!!!ถ้าท่านมีในครอบครองเพื่อการใช้งานจริงๆ....อย่าขายครับ!!!!!! ดีโคตรๆๆๆๆ ตั้งแต่มีมานี่ ไม่เคยมีการแจมเกิดขึ้น
เลยสักครั้งเดียว ไม่ว่าจะใช้กระสุนบ้าบออะไร..ก็ไม่แจม สับแตกทุกนัด เข้ากบาล(เป้ากระดาษ)ทุกนัด.....ถ้าไม่ต้องใช้หนี้เขา....ไม่ขายจริงๆเอ้า!!!! หัวเราะร่าน้ำตาริน
น่าเห็นใจ ในรักจริง..แต่ไม่ใช่แฟนทำแทนไม่ได้   ของนอกกายถ้าใจผูกพันเดี๋ยวก็มา(เป็นโหล) คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
HIGHWAY MAN
Jr. Member
**

คะแนน 2

SUR'43

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 08:44:59 PM »

แม่นมากคับ
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 09:56:22 PM »

เยี่ยมมากครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
knightalone
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 09:37:30 AM »

Coolก็ดีน่ะแต่ปืนน่าจะปรับแต่งยิ่งกว่านี้หน่อยน่ะ Cheesy
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 10:08:53 AM »

...ดูจากกลุ่มถือว่าลั่นไกได้ดีมากทีเดียว แต่ผมสังเกตว่ากริ๊ปหลุดมือหลายนัดครับ จะมีผลมากเวลาจำเป็นต้องยิงต่อเนื่อง ลองปรับปรุงการจับกริป หาอ่านดูในกระทู้นี้ครับ ควรเริ่มต้นการยิง IPSC อย่างไร อ่านเฉพาะที่เกี่ยวกับกริปปืนและท่าทางในการยิงกน่าจะ็พอ

...อ้อ ปืน Glock 19 เดิมๆ จากโรงงานถือว่าเป็นปืนต่อสู้ป้องกันตัวที่สมบูรณ์แบบมากแล้วครับ การปรับแต่งอาจมีผลต่อความปลอดภัย หากไม่จำเป็นก็อย่าไปทำอะไรมันเลย

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์