๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 12:08:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องตรวจอาการวินิจฉัยโรค สำหรับปืนป่วย  (อ่าน 27863 ครั้ง)
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #75 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 08:24:16 AM »

ก็ตรงนี้แหละครับถึงเป็นที่มาของแผนปฏิบัติการ 50-50 

แผนนี้  จะใช่  เมียออกค่าปืนครึ่งนึงเราออกอีกครึ่งนึงหรือเปล่าครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #76 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 09:43:04 AM »

ก็ตรงนี้แหละครับถึงเป็นที่มาของแผนปฏิบัติการ 50-50 

แผนนี้  จะใช่  เมียออกค่าปืนครึ่งนึงเราออกอีกครึ่งนึงหรือเปล่าครับ

ไม่ใช่ครับพี่ coko แต่เป็นซื้อปืนเท่าไหร่ก็จ่ายค่าธรรมเนียมให้ ผบ. เท่านั้นครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #77 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 09:49:44 AM »

แล้วเคยได้ยิงไหม  ปืนไม่เกี่ยว  แต่เก็บค่าธรรมเนียมลูกเดียว  อย่าหือนะ  เดี๋ยวนอนนอกห้อง
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #78 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 10:20:00 PM »

ปืนตัวเก่งส่งซ่อม แล้วตอนนี้ใช้ปืนอะไรอยู่ครับ
ผมจำได้เลือนลาง ๆ ว่าคุณ Terk Kung  เริ่มกระทู้หน้าแรก
ด้วยปืนอัดลมกระบอกหนึ่งแบบใช้ไม้ทำสต๊อกปืนใช่หรือเปล่าครับ
อันนั้นปืนจีนพังเเล้วเช่นกันครับ ถอดอะไหร่มากองๆไว้เก็บใส่กล่องทิ้งไว้นานเป็นปี จนทางบ้านจัดบ้านใหม่เลยขนไปทิ้งเห็นเป็นเศษๆเลยเอาไปทิ้งทั้งกล่องไม่บอกกันก่อนเลยว่าอันไหนจะทิ้ง  ตกใจ ตอนนี้ไม่มีอะไรเล่นเลยครับ นอกจาก ปืนอัดลม BB ยิงแก้เหงาไปพลางๆ กระป๋องโค๊กระยะ 20 - 25 เมตร ด้วย mb01 ศูนย์เปิดโดนอยู่บ้างก็ภูมิใจเเละครับ  Cheesy
เมื่อกี้ผมพึ่งได้รับโทรจากร้านมาเขาใจดีมากเข้าใจถึงความรู้สึกของคนรักปืน เห็นเขาบอกจะส่งปืนสำรองมาให้ใช้ไปก่อน ไม่แน่ใจว่าเป็นรุ่น 8002 หรือเปล่าแต่เขาได้ย้าย ลำกล้อง, โครงปืน, ศูนย์หน้าหลัง มาใส่กระบอกใหม่ให้ จะได้รับของพรุ่งนี้เช้า
ตรงส่วนที่มีปัญหารู้สึกว่าจะเป็นที่หัววาวตรงส่วนที่เป็นลูกเลื่อน ที่จะส่งกลับโรงงาน ตอนแรกผมเข้าใจว่าส่งกลับทั้งกระบอกปืนเลย

น่าจะมีปืนสปริงดี ๆ เก็บไว้อีกสักกระบอกนะครับ
กระบอกหนึ่งพัง อีกกระบอกแก้ขัดไปได้ เป็นวิธีที่ดีสำหรับคนชอบยิงปืน

ของผมเอง hw97k ยังไม่ไปครับ คงรักเจ้าของ
คนขอซื้อว่าจะมารับ 28 ธค ปรากฏว่าเบี้ยว สงสัยจะสตอเบอรี่แน่ ๆ
ตะหงิด ๆ มานานแล้ว ผลัดวันประกันพรุ่งมาตลอด ไอ้ที่ผลัดวันประกันพรุ่งนะ
ขอร้องให้ผมอย่าเพิ่งขาย รอหาเงินก่อนนะ  ไอ้ผมก็คนเคารพคน
ไม่กล้าจะทักท้วง ให้เกียรติมาตลอด  วันนัดที่ท่านกำหนดเองนั้น
ผมก็ได้นัดแนะที่อำเภอล่วงหน้าหมดเรียบร้อยเพื่อไม่ให้ท่านเสียเวลาเดินทาง
ปรากฏว่าพี่ท่านไม่มา แล้วก็ไม่โทรบอกกันสักนิด ในบ่ายวันนัดผมเกรงว่าอำเภอจะปิด
ก็โทรสอบถามไป  พี่ท่านก็กดทิ้งเฉย ๆ หลายครั้งครับ พอแล้วครับ เลิกคบเลิกคุย
ทำตัวแบบไม่รู้จักกันซะดีกว่าคนแบบนี้  

ก็ขอโทษหลายคนที่ผมปฏิเสธไป ก็เพราะด้วยไม่อยากผิดคำพูดสัจจะ
ที่ได้รับปากท่านไว้ ก็เท่านั้นเองหละครับ

มีอยู่รายหนึ่งกำเงินมาหาที่บ้านเลย จะจ่ายเต็มจำนวน ผมก็เกรงใจนะเจอแบบนี้เข้าไป
ผมก็หาทางออกไปว่าท่านได้โอนเงินให้ผมแล้วครับ ผมขายให้ไม่ได้จริง ๆ มันงั้นผิดคำพูด
ผมเลยกลายเป็นคนตอแหลไปด้วย นี่หละเรียกว่าคบคนตอแหลก็จะเป็นคนตอแหลไปด้วย

รอให้พี่หนามว่างๆ ก่อนว่าจะโทรไปเล่าให้รู้พฤติกรรมสักหน่อย
เสียการเสียงานหมด  อยากให้จำวันที่โทรมาอ้อนวอนอยากได้แต่ไม่มีเงิน
ขอวางมัดจำก่อน ผมก็บอกว่าไม่ต้องวางหรอกเดี๋ยวโดนยึดซะเปล่า ๆ
ผมก็คิดอยู่แล้วว่าเงินมันหาได้ไม่ง่ายหรอก เลยตอบไปอย่างนั้น
แต่คงจะเป็นเพราะเห็นว่าขนาดไม่มีเงินยังอยากได้แสดงว่ารักปืน
ก็เลยคิดให้ ว่าสิ้นเดือนสิงหา ตอนนั้นตรงเวลาผมมีเซอร์ไพร์ให้ด้วย 
แล้วที่สำคัญเอกสารบัตรประจำตัวทะเบียนบ้านผม เขาจะเอาไปทำ
อะไรบ้างหรือเปล่าก็ไม่รู้สิ  คิดว่าจะไปแจ้งความกันไว้ก่อน
และเรื่องที่ขอใบปอ 3 ไว้แล้วก็ไม่รู้ว่าหลอกลวงอีกหรือเปล่า

มองอีกแง่ การที่ hw97k ยังอยู่มันก็ดีไปอย่างนะ เพราะอีกใจผมก็ชอบอยู่
เพราะปืนกระบอกนี้ ระยะ 25 เมตร โผล่แค่หัว ก็โดนหัว
แต่มันก็ปัญหาเดิมคือคนในบ้านง้างปืนไม่ไหว มีผมง้างได้คนเดียว
เวลาให้ลูกสาวยิง ผมต้องง้างใส่แล้วให้ลูกยิง รู้สึกมันลำบากขัดเขิน

ตัดสินใจพลาดไปนิดหน่อย ถ้าผมขายปืนไปช่วงโพสตอนแรก
ป่านนี้จำนวนเงินมันเพิ่มเป็นสามเท่าแล้ว

ว่าแล้วก็ลองโทรเล่น ๆ ไปดูสักทีจะเป็นอย่างที่บอกอะเป่า  อะ อะ เห็นมะ
ท่านกดทิ้งอีกแล้ว ฮ่า ฮ่า เรื่องของเรืองคือ คนแบบนี้ดันมาจองปืน s410
ในโครงการ 5 ด้วยนะสิ

แบบนี้พี่ Sitta ก็รอเก้อเลยหน่ะสิ่ครับ แต่เมื่อยังไม่ขายเจ้า Hw97 ส่วนตัวผมว่าปืนอัดลมปริงน่าจะเก็บไว้เพราะมันใช้แก้ขัดได้ดีอย่างที่ว่า ตัวปืนเองก็ไม่ค่อยเรื่องมากเลี้ยงง่ายเพียงแค่ง้างมันแล้วป้อนลูกเข้าไปก็พร้อมใช้งานเเล้ว เดี๋ยวมีโอกาสยังหาปืนสปริงมาไว้ซักกระบอกบ้างจัง

ถึงเรื่องเจ้า 9003 ต่อ ทางร้านได้ส่ง 9003 มาให้ทางรถขนส่ง ก็ไปรับมาเรียบร้อยเเล้วเมื่อวันที่ 30 ตอนเช้า ก็แกะกล่องเปิดดูทันทีปรากฎว่าเป็นปืน ของเขาทั้งกระบอกเลยมีชิ้นส่วนที่เป็นของผมอยู่ 3 ชิ้นคือ ศูนย์หน้า หลัง และ เวท หลังจากโทรถามร้านเขาบอกเป็นปืนสำรองที่ใช้ของนักกีฬาทีมชาติที่เขาเคยใช้แข่งมาแต่ก่อน แต่ตอนนี้เขาวางมือเเล้ว แต่ก็ไม่ได้ถามละเอียดมาก สภาพปืนก็มีสนิมขึ้นบริเวณรังเพลิง เซฟไกเสียรู้สึกว่าสปริงตัวดันเซฟจะไม่มี ทางร้านบอกว่าน่าจะพอใช้แก้ขัดได้ แต่ถ้ามีปัญหาปืนติดขัดยังไงก็ค่อยโทรบอก สรุปคือปืนทั้งกระบอกทางร้านเขาทำเรื่องส่งกลับโรงงาน ตอนคุยกันคร่าวๆเขาบอกว่าถ้ายังไงก็ให้เขาอัพเกรดให้เป็นรุ่น S2 เลย เพราะจากที่ดูรายละเอียดรุ่นนี้ ทางโรงงานเขาได้ปรับเปลี่ยนเพิ่มเติมดังนี้

1. Valve body and valve (the valve body is coated with gold).
2. Action head (visible from the golden coating).
3. Improved cocking piston.
4. New stabilizer which has a higher mass and an extended adjusting range.
5. New spring box.
6. New pressure regulator

ซึ่งอุปกรณ์ของเดิมพวกนี้ที่ผมคิดว่ามันน่าจะมีปัญหาเรื่องความแรง และลมรั่วตรงรูบอดี้และหัววาว ซ่อมครั้งนี้ถึงมือโรงงานก็ขอให้มันดีกว่าเดิมนะ  เศร้า
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์