๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 05:30:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องตรวจอาการวินิจฉัยโรค สำหรับปืนป่วย  (อ่าน 27899 ครั้ง)
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 08:27:36 PM »

คุณ  Terk kung ชิ้นส่วนที่ขยับตัว(หมายถึงตัวที่เราง้างข้างออกมาเพื่อบรรจุกระสุน) คือตัวที่ใส่โอริงสีเขียวใช่ไมครับแล้วที่ถ่ายรูปมายางสีเขียวนี้ยื่นออกมานี้คือหลังจากเอาโอริงสีดำใส่เข้าไปรองตัวโอริงสีเขียว  ที่ผมสงสัยคือเวลารองโอริงแล้วมันเลยพ้นบ่ารูเหมือนอย่างในรูปเลยหรือครับ
ใช่เเล้วครับ หลังจากที่ใส่เข้าไปมันก็ยื่นออกมาหน่อยนึงครับ ขึ้นลำได้ตามปกติไม่ติดขัดแต่ปัญหาคือยางโอริงมันปิดไม่มิดช่องลมครับ
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 08:34:51 PM »

ใส่ยางโอริงกลับเข้าไปเหมือนเดิมพร้อมกับใส่ยางโอริงสีดำหนุนเสริมเข้าไปด้วย

ตรงนี้ต้องรองโอริงสีดำด้วยเหรอครับ

Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 08:45:58 PM »

ใส่ยางโอริงกลับเข้าไปเหมือนเดิมพร้อมกับใส่ยางโอริงสีดำหนุนเสริมเข้าไปด้วย

ตรงนี้ต้องรองโอริงสีดำด้วยเหรอครับ

ตามจริงมันไม่มีครับ ด้วยความที่ผมคิดว่าลมรั่วออกเกิดจากการที่ยางโอริงมันกดไม่แน่นครับผมเลยหารางโอริงมาเสริมเข้าไปทำให้มันยื่นออกมามากขึ้นและกดปิดได้เเน่นขึ้นครับ แต่ก็ยังไม่สามารถแก้ไขได้ตอนนี้ก็ถอดยางโอริงสีดำออกเเล้วครับ
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 09:05:54 PM »

มีจุดนึงที่ผมสงสัยครับจากในรูปไม่ทราบว่าตรงตำแหน่งที่วงไว้มียางโอริงหรือเปล่าครับ

* index.jpg (67.18 KB, 800x600 - ดู 790 ครั้ง.)
Terk Tark
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 09:21:43 PM »

มีจุดนึงที่ผมสงสัยครับจากในรูปไม่ทราบว่าตรงตำแหน่งที่วงไว้มียางโอริงหรือเปล่าครับ
ใช่ครับ มียางโอริงอยู่ ตรงที่วงกลมไว้เป็นตัวที่จะเข้าไปครอบปิดรังเพลิงครับ
ส่วนของตรงนี้ครับ

* wer.jpg (71.13 KB, 927x619 - ดู 763 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2009, 09:25:03 PM โดย Terk Kung » บันทึกการเข้า
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 09:35:51 PM »

อันนี้เป็นความคิดผมนะ  ผมคิดว่าตัวเลื่อนปิดช่องใส่กระสุนมันดันไปไม่สุดครับ  ทำให้ตำแหน่งรูไม่ตรงมันเลยทำให้รั่วครับแล้วยิ่งไปรองโอริงด้วยแล้วก็ยิ่งไปกันใหญ่  ลองเช็คระบบช่องเดินลมตัวที่มียางสีเขียวดูครับผมว่ามันดันไปไม่สุดเหมือนกับตัวดันมันสึกนะครับส่วนโอริงที่ผมสงสัยก็มีส่วนด้วยครับไม่รู้ว่าสภาพยังดีอยู่หรือเปล่าครับ
Terk Tark
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 09:50:24 PM »

อันนี้เป็นความคิดผมนะ  ผมคิดว่าตัวเลื่อนปิดช่องใส่กระสุนมันดันไปไม่สุดครับ  ทำให้ตำแหน่งรูไม่ตรงมันเลยทำให้รั่วครับแล้วยิ่งไปรองโอริงด้วยแล้วก็ยิ่งไปกันใหญ่  ลองเช็คระบบช่องเดินลมตัวที่มียางสีเขียวดูครับผมว่ามันดันไปไม่สุดเหมือนกับตัวดันมันสึกนะครับส่วนโอริงที่ผมสงสัยก็มีส่วนด้วยครับไม่รู้ว่าสภาพยังดีอยู่หรือเปล่าครับ
ตรงนี้ถอดเช็คหลายรอบเเล้วครับ แต่ตรงจุดที่วงกลมไม่ยังไม่เคยได้ผ่านการถอดเลยครับสังเกตุได้จากตรงข้างหลังวงกลมจะมีรูเล็กๆ ตรงนั้นคือสลักต้องใช้ค้อนกับเหล็กเล็กๆตอกออกมาถึงจะดึงตัวหัวสูบออกมาได้ กับตอนที่เวลาขึ้นลำเเล้วปิดรังเพลิงเข้ามาตามความรู้สึกเเล้วมันก็ปิดสนิทตามปกตินะครับเพราะว่ามันจะล๊อคดังกึ๊ก ถ้ามันปิดไม่สุดอย่างที่คุณ coko กล่าวมันจะไม่ล๊อคครับมันจะสามารถง้างออกได้อย่างสบาย
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 10:11:52 PM »

เรกูเลเตอร์พังหรือเปล่าครับ
Terk Tark
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 10:19:58 PM »

อ่อยังไม่พังครับยังสภาพยังเกือบเต็ม 100 อยู่ครับ คือลมรั่วออกทางยางโอริงสีเขียวขณะลั่นไกยิงออกไปแล้วครับแทนที่ลมจะดันกระสุนออกไปเต็ม 100 แต่กลับดันไปได้แค่ 60% อีก 40%  รั่วออกตรงใต้หัววาว
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 10:34:43 PM »

อ่อยังไม่พังครับยังสภาพยังเกือบเต็ม 100 อยู่ครับ คือลมรั่วออกทางยางโอริงสีเขียวขณะลั่นไกยิงออกไปแล้วครับแทนที่ลมจะดันกระสุนออกไปเต็ม 100 แต่กลับดันไปได้แค่ 60% อีก 40%  รั่วออกตรงใต้หัววาว

ลองตรวจซีลให้ละเอียดก่อนสรุปว่าไม่ได้เป็นที่ซีล
ซีลมีรอยฉีกขาดหรือรอยบาดที่มองไม่เห็นต้องบีบดูจึงจะรู้ 
หรือเป็นซีลพิเศษมีความหนาไม่เท่ากัน ทำให้ต้องใส่ให้ถูกด้านจึงจะทำหน้าที่ซีลได้ดีเต็มที่

เดี๋ยวขอย้อนไปดูภาพหน้าก่อนนี้แล้วจะช่วยคิดต่อ
size s
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 10:37:00 PM »

ใจเย็นครับ  คุณเปลี่ยนอะไรไปบ้างช่วยบอกหน่อย  ละเดี่ยวจะถามต่อ
size s
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 10:39:16 PM »

ก่อนหน้าที่จะนำมาซ่อมมีอาการอย่างไรครับ
Terk Tark
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 10:45:11 PM »

ก่อนหน้าที่จะนำมาซ่อมมีอาการอย่างไรครับ
ก่อนนำไปซ่อมอาการตอนนั้นคือ เซฟไกหักอย่างเดียวครับ ส่วนเรื่องความแรงมีตกเล็กน้อย
Terk Tark
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 10:52:00 PM »

ลองตรวจซีลให้ละเอียดก่อนสรุปว่าไม่ได้เป็นที่ซีล
ซีลมีรอยฉีกขาดหรือรอยบาดที่มองไม่เห็นต้องบีบดูจึงจะรู้ 
หรือเป็นซีลพิเศษมีความหนาไม่เท่ากัน ทำให้ต้องใส่ให้ถูกด้านจึงจะทำหน้าที่ซีลได้ดีเต็มที่

เดี๋ยวขอย้อนไปดูภาพหน้าก่อนนี้แล้วจะช่วยคิดต่อ
ขอบคุณมากครับ คุณซิสต้า ตอนนี้ปืนไม่ได้อยู่กับตัวเเล้วครับตอนนี้ส่งไปให้ร้านเขาเเล้วก็คุยกันร้านเขาก็บอกจะรับผิดชอบให้ครับแต่ต้องทิ้งปืนไว้ร้านก่อน ที่มอฮะกีมี แต่พูดถึงปัญหาที่ผมฟันธงไว้เเล้วเกิดจากตรงนั้นจริงครับผมลองนำเศษกระดาษชิดชู่มาวางแถวๆบอดี้วาวกับใต้หัววาวตรงที่สงสัย พอขึ้นลำลั่นไกกระดาษชิดชู่มันก็ปลิวออกมา รวมทั้งลองเอามาไปกุมที่หัววาวตรงรังเพลิงก็มีลมพุ่งออกมา และจากที่ส่องดูด้านใต้หัววาวก็เลยสังเกตุเห็นว่ายางโอริงมันปิดรูลมด้านร่างเยอะเกินไป ตามในรูปหน้าแรกเลยครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 11:02:58 PM »

ภาพแรก คืออุปกรณ์อะไรครับ ติดตั้งอยู่ตรงไหนครับ เห็นภาพต่อ ๆ มาเขียนลูกศรสีแดง ไว้ด้วย
แต่ก็พอรู้จากที่คุณ  Terk Kung  อธิบายว่า ซีลเขียวมันจะประกบตรงนี้
ก็แสดงว่าอุปกรณ์เหล็กสีเทา 2 ตัวนี้จะประกบกันก็ต่อเมื่อดันก้านเข้าที่แล้ว
แต่ผมนึกไม่ออกว่าตัวไหนอยู่กับที่ ตัวไหนเคลื่อนไหว
ก็เดาว่า ตัวที่มีซีลสีเขียวเคลื่อนถอยหลัง  พอใส่กระสุนก็ดันตัวที่มีซีลเข้าประกบตัวล่าง
เพื่อให้ลมจากด้านล่างส่งผ่านซีลเขียวเข้าไปที่ลำกล้องปืนถูกต้องหรือเปล่าครับ
ลองถอดใหม่นะครับ แล้วดูว่าตัวล่างต้องใช้ซีลหรือเปล่า ผมว่าตัวล่างน่าจะถอยเข้าลึกหรือ
ประกอบกลับไม่ได้ศูนย์ ทำให้ตัวบนประกบปิดซีลไม่ถึง

ถ้าตรงนี้ไม่ใช่ คุณ Terk Kung  น่าจะดู ซีลที่โอริงท้ายลำกล้องด้วยนะครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์