๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 01:06:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนยาว .22 LR  (อ่าน 54050 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กันยายน 16, 2004, 12:18:33 PM »

Grin สืบเนื่องจากได้ลองยิงปืนยาวของลุงชัช เลยติดใจว่าจะหาไว้ยิงเล่นสักกระบอก  Grin

Cheesy ผมชอบระบบแบบลูกเลื่อน  Cheesy แต่ชอบโมเดลแบบคานเหวี่ยง เหมือนของ เฮนรี่ หรือ วินฯ  Cheesy

Smiley ไม่ทราบว่า มีรุ่นใด หรือ ยี่ห้อใด ที่โมเดลเหมือนที่ต้องการแต่ระบบเป็นแบบลูกเลื่อนบ้างครับ  Wink

Cool ระบบลูกเลื่อนนี่แม่นกว่าคานเหวี่ยงใช่ไหมครับ Huh จะได้หยอดกระปุกเก็บเงินไว้ซื้อแต่เนิ่น ๆ   Cool
evil 01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2004, 12:25:09 PM »

ชอบลูกเลื่อน+คานเหวี่ยง ต้องนี่เลย ข้อเหวี่ยง

อิสมาร์ส เซเบิล  .22 ครับ โทษทีไม่มีรูปอ่ะ

ใครมีสงเคราะห์ ทีจ้า Grin Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 16, 2004, 12:33:20 PM »

Cheesy ที่ลงใน อวป เล่มล่าสุดใช่ไหมครับ  Cheesy แต่ด้านราคาไม่รู้เป็นไงบ้าง สำหรับตัวนี้  Cheesy
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 16, 2004, 12:45:50 PM »

จริงรึครู Huh ลูกเลื่อนแม่นกว่าคานเหวี่ยงเรอะ Huh  ทำไมผมยิงในคลับ ผมได้แต้มจากคานเหวี่ยงดีกว่าลูกเลื่อนอีกล่ะครู Huh
 เอ้อ แล้วเตรียมพร้อมรึยัง จะต้องไปรบกับนายอำเภออีกเที่ยวเนี่ยะ Grin
 อ่ะ อยากได้ก็เอามายั่วกิเลสเล่นๆก่อน  ดูไปพลางๆนะ  เนี่ยะ ไรเฟิลมือซ้าย รู้สึกว่าจะเป็นอันชู๊ตส์(จำไม่ได้) Tongue

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 16, 2004, 12:54:40 PM »

ครูเบิ้ลครับ

เล่น ซี แซด วามินท์ เหมือนผมไหมครับ ราคาเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว 19,000 บาท ครับ

ของจะมีเข้ามาอีก 10 ตัว ในเดือน ตุลา นี้ ขอ ป.3 รอไว้ได้เลย แล้วขึ้นมา กรุงเทพ

ซื้อพร้อมกันครับ แถมยังได้อุปกรณ์ และกล้องติดมือกลับไปด้วย ดีไหมครับ

อันนี้ได้แรงจูงใจจากท่านพี่มะขิ่น คุณวู๊ดดี้ หรือ ท่านวุฒิ ครับ Wink

น้ำหนักถึงแม้ว่าจะมากหน่อย แต่กลุ่มกระสุนแน่นมากครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 16, 2004, 01:58:33 PM »

ลูกกรด .22 อิซมาส เซเบิล จากรัสเซีย ราคา ประมาณ 24-25 ครับ..........แม๊ก 5 นัด 3 ตัว แส้โรงงาน ขวดน้ำมันจากโรงงาน และ ขากล้องแบบขาสูง .......ให้มาด้วยครับ

สำหรับความเห็น ในเรื่องความแม่นยำของ ลูกกรด .22..........ลูกเลื่อนแม่นที่สุดครับ

สำหรับครูเบิ้ล.............ผมว่าลองยิงหลายๆแบบก่อนครับ แล้วค่อยตัดสินใจซื้อ............ว่าชอบแบบไหน  ทั้งลูกเลื่อน  ออโต  คานเหวี่ยง และ ข้อเหวี่ยง(เซเบิล) ต่างก็มีดีอยู่ในตัวทั้งนั้น........

หรือไม่ก็ ซื้อให้ครบทุกแบบ........... Grin Grin Grin

ผมเองขาดก้แต่ เซเบิล ครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 16, 2004, 02:41:32 PM »

จริงรึครู Huh ลูกเลื่อนแม่นกว่าคานเหวี่ยงเรอะ Huh  ทำไมผมยิงในคลับ ผมได้แต้มจากคานเหวี่ยงดีกว่าลูกเลื่อนอีกล่ะครู Huh
 เอ้อ แล้วเตรียมพร้อมรึยัง จะต้องไปรบกับนายอำเภออีกเที่ยวเนี่ยะ Grin

Grin ไม่ทราบจ้า ว่าแม่นกว่าหรือไม่  Grin นายทะเบียนอาจจะมีบ้างพอประมาณมั้ง หากจำไม่ได้คงต้องรื้อฟื้นความหลังกันอีกกระมัง ปิดเทอมว่าง ๆ ไม่รู้ทำไร หาเรื่องทะเลาะกับอำเภอดีกว่านะ เพราะไม่มีปิดเทอมเหมือนเรา อิ อิ  Grin

เล่น ซี แซด วามินท์ เหมือนผมไหมครับ ราคาเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว 19,000 บาท ครับ

ของจะมีเข้ามาอีก 10 ตัว ในเดือน ตุลา นี้ ขอ ป.3 รอไว้ได้เลย แล้วขึ้นมา กรุงเทพ

ซื้อพร้อมกันครับ แถมยังได้อุปกรณ์ และกล้องติดมือกลับไปด้วย ดีไหมครับ

Grin ขอบคุณครับ พี่ตูรุส  แต่ ป.3 คงจะไม่ทันนะครับ เพราะยังไม่ได้ยื่นเรื่องเลยครับ ตุลานี้คงจะยื่นเรื่องเพราะปิดเทอมพอดี  Grin รุ่นนี้นะ  รูปร่างหน้าตาเป็นอย่างไรครับ  นึกไม่ออก เผื่อหุ่นโดนใจ แต่ราคาเป็นมิตรน่าดูเลยครับ  Grin

ลูกกรด .22 อิซมาส เซเบิล จากรัสเซีย ราคา ประมาณ 24-25 ครับ..........แม๊ก 5 นัด 3 ตัว แส้โรงงาน ขวดน้ำมันจากโรงงาน และ ขากล้องแบบขาสูง .......ให้มาด้วยครับ

สำหรับครูเบิ้ล.............ผมว่าลองยิงหลายๆแบบก่อนครับ แล้วค่อยตัดสินใจซื้อ............ว่าชอบแบบไหน  ทั้งลูกเลื่อน  ออโต  คานเหวี่ยง และ ข้อเหวี่ยง(เซเบิล) ต่างก็มีดีอยู่ในตัวทั้งนั้น........

หรือไม่ก็ ซื้อให้ครบทุกแบบ........... Grin Grin Grin

Grin แถวนี้ มีแต่ลูกเลื่อนทั้งนั้น  ไม่ว่าจะของพี่ชัช  หรือ ของน้าชาย ส่วนออโต และ คานเหวี่ยงไม่มีให้เห็นเพื่อยืมลองเลยครับ  Grin ถ้าไม่เป็นการรบกวนจนเกินไป ปิดเทอมนี้หากได้เจอกันสงสัยคงต้องรบกวนพี่มะขิ่น หอบคานเหวี่ยง และ ออโต มาให้ลองแล้วกระมังครับ  Grin ของ พี่ west มีป่าวครับ เผื่อจะได้ยืมพี่เค้าไว้ยิงล่วงหน้าเลย อิ อิ  Grin

Huh แล้วตกลงมีไหมครับ ปืนโมเดลคานเหวี่ยงแต่เป็นระบบลูกเลื่อน  Huh

ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 16, 2004, 02:46:09 PM »

ผมเองขาดก้แต่ เซเบิล ครับ

ตกลงพี่มะขิ่นจะซื้อมาให้น้องๆได้ลองทดสอบใช่ไหมครับ??? Cheesy Cheesy Cheesy

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 16, 2004, 02:46:44 PM »

ครูเบิ้ลครับ

อันนี้ได้แรงจูงใจจากท่านพี่มะขิ่น คุณวู๊ดดี้ หรือ ท่านวุฒิ ครับ Wink

น้ำหนักถึงแม้ว่าจะมากหน่อย แต่กลุ่มกระสุนแน่นมากครับ

...หมู่นี้ไม่รู้เป็นไงครับ เห็นเพื่อนๆ ชวนกันซื้อปืนแล้ว อดมีอาการมิได้สักที อิอิ Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 16, 2004, 03:02:44 PM »

...หมู่นี้ไม่รู้เป็นไงครับ เห็นเพื่อนๆ ชวนกันซื้อปืนแล้ว อดมีอาการมิได้สักที อิอิ Grin

ผมมีอาการ อยากได้อยู่ตลอดเวลาเลยครับ อิ อิ  Grin
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 16, 2004, 03:34:15 PM »

ข้อเสียของการเข้าเวปนี้ คือการกระตุ้นต่อมอยาก ครับ อยากซื้อ อยากได้     ปืน

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 16, 2004, 05:45:13 PM »

ผมมีอาการ อยากได้อยู่ตลอดเวลาเลยครับ อิ อิ  Grin

............. Grin...ตอนนี้ผมก็กำลังสนใจ ปืนยาว .22 อยู่เหมือนกัน  แต่คิดไม่ตกว่า จะเอา ซี แซด 452 หรือ รูเกอร์ 10/22 ดี แบบว่าชอบทั้งคู่เลยครับ.. Huh Tongue

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 16, 2004, 06:56:37 PM »

แนะนำให้ซื้อ ทั้ง CZ 452 และ Ruger 10/22 ครับ Grin Grin Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 16, 2004, 07:53:30 PM »

แนะนำให้ซื้อ ทั้ง CZ 452 และ Ruger 10/22 ครับ Grin Grin Grin

...ผมก็มีทั้งสองตัว  สนุกคนละแบบ  ตอนนี้กำลังคิดถึง CZ 527 ขนาด .223 ครับ ลงไปเมืองกรุงเมื่อไร จะขอนิมนต์ผู้การมะขิ่นไปช่วยเลือกด้วยครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 16, 2004, 08:24:13 PM »

ยินดีรับใช้ครับ.............พี่แก้ว Grin Grin Grin

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์