๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:27:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 54 55 56 [57] 58 59 60 ... 374
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลีนิคปืนลมและอะไหล่  (อ่าน 1096988 ครั้ง)
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #840 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 09:34:20 PM »

ขอความช่วยเหลือด่วนครับ คือว่า
  ปืนของคุณ ศักดา s410 รุ่นมีรู มีอาการลมรั่วออกจาก รูลมเข้าตามรูปครับ ขอความคิดเห็นจาก ส.ม.ช. ป.ล. ด้วยครับว่าควรแก้ไขอย่างไร หรือให้คำแนะนำด้วยครับผม    ไหว้  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 09:36:09 PM โดย 123 dog-dog » บันทึกการเข้า
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #841 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 09:42:30 PM »

มีสิ่งสกปรกไปติดค้างตรงลิ้นที่ปิด-เปิดหรือเปล่าครับ

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #842 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 09:49:44 PM »

แล้วใครจะกล้ารื้อวาล์วมันออกมาดูล่ะครับทีนี้

toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #843 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 09:51:51 PM »

ขอความช่วยเหลือด่วนครับ คือว่า
  ปืนของคุณ ศักดา s410 รุ่นมีรู มีอาการลมรั่วออกจาก รูลมเข้าตามรูปครับ ขอความคิดเห็นจาก ส.ม.ช. ป.ล. ด้วยครับว่าควรแก้ไขอย่างไร หรือให้คำแนะนำด้วยครับผม    ไหว้  

โอ้แม่เจ้า!!!! งานเข้าครับ พี่น้องช่วยกันดูว่าปัญหามันน่าจะเกิดจากอะไรช่วยกันคิดหาทางแก้หน่อยครับ ว่าแต่ทำไมน้องAAเค้างอแงบ่อยจังเลย เศร้า

OSK119 (๓๙๗๘๒)
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #844 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 09:55:04 PM »

pmหานายห้างให้mailไปถามโรงงานใด้มั้ยล่ะครับ ดีกว่ามางมกันเองนะครับ

coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #845 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 09:56:15 PM »

มันรั่วออกมาจนหมดหรือยังครับถ้าหมด ลองใช้วิธีนี้ครับ  ไม่รู้ว่าจะเหมือนของ ฮัดซานหรือเปล่าครับคือ ของผมรั่วทั้ง วาล์วเข้าและวาล์วออกครับ  ต่อสาย อากาศจากถังมายังตัวปืนถอดแมคใส่ลูกออกมาจากปืน(ต้องตรวจดูก่อนครับว่ามีลูกค้างอยู่ในลำกล้องหรือเปล่า)  ขึ้นลูกเลื่อนเหมือนเตรียมพร้อมจะยิง  เปิดวาล์วที่ถังดำน้ำให้อากาศเข้าท่อจากนั้น ลั่นไกเลยครับยิงทิ้งไปสัก 3-5ครั้ง แล้วลองปิดวาล์วหัวถังถอดสายออกมาดูว่ารั่วอีกหรือเปล่าถ้ารั่ว  คงต้องหาวิธีอื่นอีกครับ
suchi
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #846 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 09:59:44 PM »

อาการลมรั่วตรงที่เติมนี้ ปืนคุณ Dachay ก็เป็นครับ  ไม่รู้ว่าตอนนี้เป็นอย่างไรบ้าง
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #847 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 10:02:12 PM »

มีสิ่งสกปรกไปติดค้างตรงลิ้นที่ปิด-เปิดหรือเปล่าครับ

ทางลมเข้ามันเป็นตัวกรองลมแบบทองเหลืองครับ  ไม่สามารถเอาออกได้เนื่องจากภาพที่ถ่ายเป็นปืนของผม  และรูมันดันไปอยู่ใต้ลำกล้อง(คุณ ศักดาแกให้ผมช่วยลงรูปให้ครับ) ไหว้
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #848 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 10:07:55 PM »

มันรั่วออกมาจนหมดหรือยังครับถ้าหมด ลองใช้วิธีนี้ครับ  ไม่รู้ว่าจะเหมือนของ ฮัดซานหรือเปล่าครับคือ ของผมรั่วทั้ง วาล์วเข้าและวาล์วออกครับ  ต่อสาย อากาศจากถังมายังตัวปืนถอดแมคใส่ลูกออกมาจากปืน(ต้องตรวจดูก่อนครับว่ามีลูกค้างอยู่ในลำกล้องหรือเปล่า)  ขึ้นลูกเลื่อนเหมือนเตรียมพร้อมจะยิง  เปิดวาล์วที่ถังดำน้ำให้อากาศเข้าท่อจากนั้น ลั่นไกเลยครับยิงทิ้งไปสัก 3-5ครั้ง แล้วลองปิดวาล์วหัวถังถอดสายออกมาดูว่ารั่วอีกหรือเปล่าถ้ารั่ว  คงต้องหาวิธีอื่นอีกครับ
ลองแล้วครับคุณโกโก้ ลมในท่อเหลือ 50 บาร์ยิงทิ้งไป 5 นัด ต่อลมจากถังเพิ่มเข้าไปเป็น 120 บาร์ยิงทิ้งอีก 5 ครั้งยังรั่วอยู่ครับ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #849 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 10:09:26 PM »

pmหานายห้างให้mailไปถามโรงงานใด้มั้ยล่ะครับ ดีกว่ามางมกันเองนะครับ

น่าลองดูุครับ  ไดเดียเยี่ยมครับ เยี่ยม ไหว้ ถ้าไม่ได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 10:11:16 PM โดย 123 dog-dog » บันทึกการเข้า
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #850 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 10:10:28 PM »

ลองเอาพร์าทนัมเบอร์ไปช่วยกันวิเคราะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 10:12:55 PM โดย komatsu » บันทึกการเข้า

coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #851 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 10:30:10 PM »

ลองแล้วครับคุณโกโก้ ลมในท่อเหลือ 50 บาร์ยิงทิ้งไป 5 นัด ต่อลมจากถังเพิ่มเข้าไปเป็น 120 บาร์ยิงทิ้งอีก 5 ครั้งยังรั่วอยู่ครับ

เอาอย่างนี้ครับคือถ้าปล่อยไว้เฉยๆมันก็คงออกจนหมดท่อใช่ไมครับ  จริงๆผมก็ไม่อยากให้ใช้วิธีที่ผมทำสักเท่าไร  คือตอนที่ปืน ฮัดซานของผมรั่วมันรั่วจนไม่มีลมอยู่ในท่ออันเนื่องมาจาก  ยิงจนลืมเติมลมจนนัดสุดท้ายลมในท่อถูกปล่อยออกมาหมดท่อหลังจากนั้นผมก็เติมลมเข้าไปแต่ลมรั่วออกมาทั้งทางเข้าและทางออกก็เลยใช้วิธีนี้  ที่ไม่อยากให้ทำเพราะผมกลัวว่าถ้าลมหมดท่อแล้ว ตอนเติมแทนที่จะแก้ปัญหาที่วาล์วลมเข้าอาจจะทำให้วาล์วปล่อยลมรั่วไปอีกตัวนึง  แต่ถ้ายังแก้ไม่ได้ลมในท่อก็คงจะหมดอยู่ดี  วีธีที่ผมใช้ลมในท่อรั่วออกมาหมดแล้วทีนี้ตอนที่เราอัดลมเข้าไปตอนที่ในท่อไม่มีลมมันจะทำให้วาล์วมันเกิดการขยับตัวได้มากกว่าปกติ มากกว่าตอนที่มีลมอยู่ในท่อซะอีก ลองดูนะครับแต่ไม่รับประกันว่าจะแก้ไขได้หรือเปล่าครับแต่ก็ยังดีกว่าไม่ทำอะไรเลยครับ
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #852 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 10:31:09 PM »

น่าลองดูุครับ  ไดเดียเยี่ยมครับ เยี่ยม ไหว้ ถ้าไม่ได้

ขอบคุณครับคุณดุกที่ช่วยเป็นธุระเอารูปลงให้ และขอบคุณสมช.ทุกท่านที่ให้ความช่วยเหลือยังไงพรุ่งนี้จะโทรไปปรึกษานายห้างอีกทีครับได้เรื่องยังไงจะแจ้งให้ทราบนะครับ อุตส่าห์ตกลงกับลูกสาวไว้แล้วว่าจะมายิงตอนปิดเทอม วันนี้ลูกสาวปิดเทอมกลับบมาบ้านงานเข้าเลย

toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #853 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 10:53:10 PM »

Huh เท่าที่ลองๆหาข้อมูลในเวปgoogle ลองหาคำว่า airarms s410 problem air leak ก็มีลิงค์ขึ้นมาเยอะพอสมควรครับ แต่พอลองเข้าไปอ่านดูทั้งหมดแล้วส่วนใหญ่ปัญหาจะเกิดจากการเติมลมครั้งแรก จากตอนที่กระบอกลมไม่มีลมอยู่เลย ถ้าลมในกระบอกลมต่ำกว่า 50 บาร์ จะไม่มีแรงลมพอที่จะไปดันวาวล์ให้ปิดได้ หรือปัญหาส่วนใหญ่เกิดจากการใช้แฮนด์ปั้มเติมลมครั้งแรกครับ เพราะกว่าจะเติมลมให้เกิน 50 บาร์ได้ลมก็ค่อยๆรั่วออกไปเรือยๆแต่ถ้ามีลมเกิน 50 บาร์แล้วตัววาวล์จะสามารถทำงานได้ปรกติเหมือนเดิม ลองอ่านดูในคู่มือปืนหน้าหลังๆที่เกี่ยวกับการเติมลมครับ จะมีเขียนเกี่ยวกับเรืองนี้ไว้ด้วย วิธีแก้คือ ต้องทำการง้างลูกเลื่อนขึ้นลำก่อนการเติมลม แล้วจึงทำการเติมลมตัววาวล์จะปิดและไม่มีอาการลมรั่วครับ

แต่เท่าที่ดูปัญหาของพี่ศักดาแล้วมันไม่น่าจะเกี่ยวกับเรืองนี้เพราะว่าแรงลมในกระบอกลมมีถึง 120 บาร์แต่ลมก็ยังรั่วออกอยู่ดี ตอนนี้ที่ควรทำคือติดต่อนายห้างร้านเอกภัทรก่อนเลยครับว่าจะจัดการปัญหาอย่างไรดี  ส่วนผมจะพยายามลองหาอ่านข้อมูลไปเรือยๆนะครับเผื่อจะเจอปัญหาเดียวกันแบบพี่ศักดาครับถ้าเจอแล้วน้องจะเอามาโพสแจ้งไว้ให้นะครับพี่ ขอให้น้องAAหายไวๆนะครับพี่ อ่านเจอปัญหาแบบนี้แล้วแอบกังวลว่าปืนตัวเองจะเกิดปัญหาแบบนี้ด้วยหรือเปล่าจังเลยครับ เศร้า

OSK119 (๓๙๗๘๒)
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #854 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 11:00:32 PM »

เห็นด้วยกับน้องเต้ยครับ  น้องสุดสวย   โหด โคตะระแม่น สงสัยผิดอากาศครับ มาเมืองไทยชักเจ็บ ป่วย ออกอาการน่าเป็นห่วงจริงๆ อ๋อย ไหว้
หน้า: 1 ... 54 55 56 [57] 58 59 60 ... 374
  พิมพ์