๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 04:07:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 51 52 53 [54] 55 56 57 ... 374
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลีนิคปืนลมและอะไหล่  (อ่าน 1101629 ครั้ง)
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #795 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 01:15:34 AM »

ลงรอบสองแล้วครับ รอบแรกเกือบเละ ใจเสียเลย กระดาษทรายลงไม่ใด้ด้วย ไม่งั้นสีที่เค้าย้อมไม้มามันจะโดนขัดไปด้วย
ตรงปลายสุดของสต้อก ที่เราเข้าใจว่าเป็นไม้rose wood สีเข้มๆหน่ะครับ จริงๆมันเป็นไม้ชิ้นเดียวกันเดี๋ยวลงรอบสามเก็บรายละเอียด น่าจะสวยแล้วครับ(ใจร้อนไม่ใด้เลย หนึ่งรอบรอสามวัน)

--------------------------------------------------------------------------------------------------

เป็นไม้ rose wood จริงๆ ครับ ลองเอากระดาษทรายน้ำขัดดูแล้ว ลายไม้ก็ไม่ต่อกันเป็นคนละชิ้นส่วนกันจริงๆ ครับคุณตุ๊ ตรงส้นพานท้ายก็ด้วย
เดี๋ยวผมไปดูใหม่ครับพี่ทศ เมื่อวานผมเอากระดาษทรายลงแล้วสีมันจาง สงสัยใจเสียครับพี่ ไหว้

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #796 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 01:16:48 AM »

คุณอู๋มารอบนี้ลืมแวะชิมดำชอบวิ่งที่บ้านคุณดุกนะครับ  คิก คิก คิก คิก น้ำลายหก

ผมก็ว่างั้นแหละครับ แต่หนักใจเรื่องปืนที่จะเอาไปยิงนี่สิ
ขี้เกียจขนขึ้นไปจริงๆ สงสัยต้องไปหาปล้นเอาแถวนั้นแล้วแหละครับ
ผมเอาแต่พานท้ายไปก็พอแล้ว

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #797 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 01:18:14 AM »

ลงรอบสองแล้วครับ รอบแรกเกือบเละ ใจเสียเลย กระดาษทรายลงไม่ใด้ด้วย ไม่งั้นสีที่เค้าย้อมไม้มามันจะโดนขัดไปด้วย
ตรงปลายสุดของสต้อก ที่เราเข้าใจว่าเป็นไม้rose wood สีเข้มๆหน่ะครับ จริงๆมันเป็นไม้ชิ้นเดียวกันเดี๋ยวลงรอบสามเก็บรายละเอียด น่าจะสวยแล้วครับ(ใจร้อนไม่ใด้เลย หนึ่งรอบรอสามวัน)

--------------------------------------------------------------------------------------------------

เป็นไม้ rose wood จริงๆ ครับ ลองเอากระดาษทรายน้ำขัดดูแล้ว ลายไม้ก็ไม่ต่อกันเป็นคนละชิ้นส่วนกันจริงๆ ครับคุณตุ๊ ตรงส้นพานท้ายก็ด้วย
เดี๋ยวผมไปดูใหม่ครับพี่ทศ เมื่อวานผมเอากระดาษทรายลงแล้วสีมันจาง สงสัยใจเสียครับพี่ ไหว้

ถ้าไม่เจอยังไงลองเอามีดลูบดูนะครับคุณตุ๊ ขำก๊าก ไหว้

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #798 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 01:20:37 AM »

ขอบคุณป๋าแม้กอีกที เรื่องยูรีเทน ไหว้
มันไม่ง่ายเลยจริงๆ ถ้าย้อนเวลาใด้ผมคงไม่ทำแน่ๆ
แล้วตอนนี้ไปถึงไหนแล้วครับ
ตรงปลายสุดของสต้อก ที่เราเข้าใจว่าเป็นไม้rose wood สีเข้มๆหน่ะครับ จริงๆมันเป็นไม้ชิ้นเดียวกัน
เดี๋ยวลงรอบสามเก็บรายละเอียด น่าจะสวยแล้วครับ(ใจร้อนไม่ใด้เลย หนึ่งรอบรอสามวัน)
.

พี่ตุ๊ครับท่านอื่นๆ ยิงหมดไปหลายตลับแล้วหนา มือเริ่มเข้ามือแล้ว
พี่ต้องเร่งซ้อมหน่อยนะพี่ยิงแบบไม่ด้ามได้ไหมครับ.....
ใด้เลยคุณหน่อง ผมก็เล็งด้ามเสียมอยู่ครับ เดี๋ยวถ้าไม่แห้งจริงๆ เอาปืนมาผูกกับด้ามเสียม
แล้วไปดวลกับพี่มนตรีที่บางนาเลยดีกว่า คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #799 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 08:46:24 AM »

ขอบคุณป๋าแม้กอีกที เรื่องยูรีเทน ไหว้
มันไม่ง่ายเลยจริงๆ ถ้าย้อนเวลาใด้ผมคงไม่ทำแน่ๆ
แล้วตอนนี้ไปถึงไหนแล้วครับ
ตรงปลายสุดของสต้อก ที่เราเข้าใจว่าเป็นไม้rose wood สีเข้มๆหน่ะครับ จริงๆมันเป็นไม้ชิ้นเดียวกัน
เดี๋ยวลงรอบสามเก็บรายละเอียด น่าจะสวยแล้วครับ(ใจร้อนไม่ใด้เลย หนึ่งรอบรอสามวัน)
ที่ผมใช้ลงพื้นไม้  ลงรอบละ 7 วันครับเป็นอย่างต่ำ  แต่นั่นมันบ้านทั้งหลัง  พอลงเสร็จวันนั้นไม่ต้องเลี้ยงเหล้าเด็กๆเลย เพราะว่ามันเมาทินเน้อร์  เรียบร้อยเลยนอนอยู่แถวนั้นเอง
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #800 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 09:36:52 AM »

คุณตุ๊ ผมเคยทำสีพานท้ายเจ้า CZ 452 ใช้เวลาทั้งหมด 3 วัน  วันแรกขัดผิวไม้ให้เรียบ ย้อมสีด้วยสีประดู่คราหัวสิงห์  4 รอบ ทิ้งไว้รอบละ 2 ชั่วโมง ใช้เวลา 1 วัน   วันที่ 2 ผสมยูรีเทนกับทินเนอร์ยูรีเทนของ TOA แบบทาภายนอกเอาใสที่สุด  ทาแล้วทิ้งไว้ 4 ชั่วโมง ทาทั้งหมด 4 รอบ ใช้เวลา 2 วัน  รวมแล้วก็ทาสีทั้งหมด 8 ชั้นครับ  พอมันแห้งสนิทก็เหมือนเคลือบเรซิ่นเลยครัยทนการขีดข่วนดีมาก  แต่ต้องใจเย็นและทาบางๆ ทีละชั้นๆ  ผมไม่แน่ใจการใช้แบบสเปรย์มันเป็นยังไงอาจพ่นหนาเกินไปก็เลยแห้งช้าก็ได้ครับ

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #801 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 06:04:09 PM »

เรามันสาวสวยสัญชาติอังกฤษ เชื้อสายผู้ดี จะยอมให้สาวตุรกีเกินหน้าไม่ได้ครับเลยต้องโมเมซักหน่อยเดียวจะว่าปืนผู้ดีเชย เติมลมไม่ทันรับประทาน 5555555

ไอ้สองอันซ้ายมือโยนทิ้งขยะไปแล้ว  5566

coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #802 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 06:25:57 PM »

สุดยอดเลยครับพี่+ให้เลยครับ เยี่ยม
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #803 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 06:28:33 PM »

ผมอยากได้เวอร์ชั่น 2 ครับพี่แบบมีเกจ น้ำลายหก
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #804 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 06:37:44 PM »

เรามันสาวสวยสัญชาติอังกฤษ เชื้อสายผู้ดี จะยอมให้สาวตุรกีเกินหน้าไม่ได้ครับเลยต้องโมเมซักหน่อยเดียวจะว่าปืนผู้ดีเชย เติมลมไม่ทันรับประทาน 5555555

ไอ้สองอันซ้ายมือโยนทิ้งขยะไปแล้ว  5566

อย่าโยนทิ้ง เอามาให้ผมครับเสียดายของ 

วันจันทร์จะส่งเจ้า Yoke & Hose ที่เป็นปัญหาไปให้โมดิฟายครับ เอาให้ใช้งานได้ดีก็พอแล้วครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #805 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 06:41:39 PM »

ผมอยากได้เวอร์ชั่น 2 ครับพี่แบบมีเกจ น้ำลายหก

เกจน์ประมาณนี้หรือเปล่าครับพี่ coko น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #806 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 06:46:26 PM »

แหม รู้ใจจริงๆนะ  แต่เวอร์ชั่น 2 ขออุบไว้ก่อนครับ เดี๋ยวเวอร์ชั่น 1จะโดนเมินไม่มีใครสนใจ ฮิฮิ รอการ test  การใช้งานอีกซักพักให้แน่ใจว่าไม่มีปัญหา ไม่ระเบิดออก ไม่แตก แล้วจะนำเสนอต่อไป Huh Huh Huh คิก คิก ไหว้
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #807 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 07:01:18 PM »

นี่พี่ดุกครับ ที่มือนี่มีฝีกี่เม็ดกันแน่นี่ครับ แจ๋วจริง เยี่ยม เยี่ยม

แล้วอย่าลืม !!!!!  ตกใจ ทำบัตรคิวไว้ได้เลยครับ............ Smiley Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 07:13:17 PM โดย AJ_6080 » บันทึกการเข้า

ผมรักในหลวง...ครับ
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #808 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 07:16:21 PM »

เกจน์ประมาณนี้หรือเปล่าครับพี่ coko น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ประมาณนี้เลยครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #809 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 07:18:57 PM »

ฝ่ายจัดหาวัสดุยินดีจัดหาให้ครับ  หลงรัก หลงรัก
แต่ฝ่ายผลิตตอนนี้ไม่รู้ไปซดยาดองอยู่แถวไหน  ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

หน้า: 1 ... 51 52 53 [54] 55 56 57 ... 374
  พิมพ์