๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 07:46:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 36 37 38 [39] 40 41 42 ... 374
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลีนิคปืนลมและอะไหล่  (อ่าน 1097013 ครั้ง)
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #570 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 10:09:13 PM »

ตอนแรกผมก็ว่าจะเอามาลองดูต่างหน้าซักตัว
รู้สึกว่าเว๊บนอกตัวเกือบพันบาทเลยต้องถอยดีกว่า
พี่ดุกช่วยพวกเราใด้ครับคุณอู๋ Grin

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #571 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 10:13:18 PM »

นี่ขนาดยังไม่รวมค่าส่งนะครับ ถ้าบวกเข้าไปด้วยแล้วยิ่งต้องถอย

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #572 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 10:21:11 PM »

ตอนแรกผมก็ว่าจะเอามาลองดูต่างหน้าซักตัว
รู้สึกว่าเว๊บนอกตัวเกือบพันบาทเลยต้องถอยดีกว่า
พี่ดุกช่วยพวกเราใด้ครับคุณอู๋ Grin

ว่าจะไม่ตอบอยู่แล้ว เจอลูกนี้เข้าไป โรคเก่ากำเริบเลยครับ 5566 มันอยู่ในโครงการครับ   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย เยี่ยม ไหว้
josan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #573 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 11:34:00 AM »

ขอรบกวนสอบถามปัญหาของปืนอัดลมสปริง Anschutz Match 250 ด้วยครับ
พอดีว่าเก็บไว้นาน เมื่อวานพอจะเอาออกมายิงปรากฎว่าเมื่อง้างปืนแล้วเหมือนว่าจะง้างไม่สุดน่ะครับ ทำให้เกิดการค้างตามรูปครับ

ปกติเมื่อง้างแล้วจะมีเสียงคลิ๊กแล้วคานง้างจะ free ทำให้พับเก็บกลับได้น่ะครับ
อาการแบบนี้เกิดจากสาเหตุอะไรได้บ้างครับ

A life without a friend is a life without a sun.
josan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #574 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 11:53:31 AM »

วันนี้ผมลองถอดดูชิ้นส่วนภายในออกมา

แล้วเจอชิ้นส่วนของ แหวนหักตามรูปครับ

ชิ้นส่วนตัวนี้ พอจะหาได้จากแหล่งไหนบ้างครับใน กทม.ครับ
แล้วตัวที่อยู่ในกระบอกสูบ สภาพตามรูปนี่ถือว่าต้องเปลี่ยนตัว buffer หรือไม่ครับ

ขออีกคำถามนะครับ น๊อตแบบนี้พอจะหาซื้อได้จากไหนครับ ถ้าไม่มีขายนี่โรงกลึงจะรับทำให้มั้ยครับ

กะว่าไหนๆ ก็ถอดออกมาแล้วก็เลยคิดว่าจะเปลี่ยนชิ้นส่วนต่างๆ ที่ชำรุดและสึกหรอทั้งหมดไปเลยน่ะครับ
ขอบคุณครับ

A life without a friend is a life without a sun.
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #575 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 12:40:05 PM »

อุปกรปืนอัดลมของ  Anschutz ลองสอบถามร้าน ม.ฮะกี่มี ดูครับร้านเค้าสั่งได้ครับแต่อาจช้านิดนึงครับแต่ถ้าต้องการเร็วน่อยก็ลองติดต่อโรงกลึงดูครับแต่ท่าจะให้ดีหาติดต่อช่างที่นิยมเล่นปืนอัดลมด้วยกันก็จะยิ่งดีครับผมว่าลองปรึกษาคุณ 123 dog-dog ดูครับ เยี่ยม

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #576 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 01:14:20 PM »

เรื่องลดความแรงเพื่อเพิ่มความแม่น ผมก็ยืนยันอีกคนนะครับว่าจริง
แล้วมันก็แม่นแบบเกินคาดจริงๆครับ  แต่สงสัยจะใช้กับพี่ดุกไม่ได้
เนื่องจากขานี้ ท่านขอแบบสะใจสถานเดียว มีที่ไหนนวดซีลที่ละ 600 นัด ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

ถ้าไม่ลดความแรงและอยากแม่นกว่าเดิมก็ต้องเพิ่มน้ำหนักกระสุนให้มากกว่าที่ใช้อยู่
เพราะพอเพิ่มน้ำหนักกระสุนความเร็วจะลดลงกว่าเดิม คราวนี้ได้แม่นกว่าเดิมและยังแรงเหมือนเดิม
josan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #577 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 01:31:15 PM »

อุปกรปืนอัดลมของ  Anschutz ลองสอบถามร้าน ม.ฮะกี่มี ดูครับร้านเค้าสั่งได้ครับแต่อาจช้านิดนึงครับแต่ถ้าต้องการเร็วน่อยก็ลองติดต่อโรงกลึงดูครับแต่ท่าจะให้ดีหาติดต่อช่างที่นิยมเล่นปืนอัดลมด้วยกันก็จะยิ่งดีครับผมว่าลองปรึกษาคุณ 123 dog-dog ดูครับ เยี่ยม
ขอบคุณมากครับ  ไหว้
ที่ ม.ฮะกีมี เคยสอบถามแล้วครับ มันเป็นรุ่นเก่าเกินครับไม่มีอะหลั่ยแล้วครับ

konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #578 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 02:10:26 PM »

วันก่อนผมนั่งแกะปืน BB GUN จีนของลูกชายที่ซื้อมาจากคลองถมในราคา 200 บาท เป็นแบบขึ้นลำยิงทีละนัด เพื่อดูการทำงานของปืน เห็นแล้วอดทึ่งไม่ได้ เพราะโครงปืนเป็นโลหะ แถมมีกระบอกลมเหมือนปืนอัดลมแบบสปริง แรงที่ส่งลูกปืนออกไปเป็นแรงดันลมจากการคืนตัวของสปริง ทำให้สามารถส่งลูกปืนไปได้ไกลประมาณ 30-40 เมตร เลยนึกไปไกลว่าวันข้างหน้าเราอาจจะได้ปืนอัดลมคุณภาพในราคาที่ถูก ๆ มาใช้งาน ไม่ต้องไปง้อปืนจากโซนยุโรปที่ราคาแสนแพง แถมยังส่งช้าอีกต่างหาก  ขำก๊าก คิดแล้วแค้นแทนคนจองโครงการห้า เพราะผมจองโครงการหกแต่ติดร่างแหโครงการห้า Grin

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
spyman
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #579 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 03:16:43 PM »

ปืนอยู่ในสภาพดีมากๆครับพี่ josan เอาตัวอย่างไปให้โรงกลึงทำเขาทำได้ครับ
แต่ว่าเขาจะรับทำหรือป่าวนี่แหละเรื่องใหญ่ น่าจะใช้ ซุบเปอร์ลีน ทำได้ เปลี่ยนทั้งที ก็เปลี่ยนทั้งหมดเลยครับ
ดูจากสภาพแล้ว สปริงยังดูดีมากเลยครับ ไกน่าจะนิ่มในแบบปืนแข่งยิงเป้าแน่นอน คิดว่าเป็นปืนที่เอาไว้ซ้อมยิงเป้า

ที่มันค้างคงเพราะว่า ตัวที่หักหลุดไปขวางการง้างตอนจะสุดและ ระบบกันตีกลับยังไม่สามารถปลดลงได้
เท่าที่ดูนะครับ ถ้าผมอยากยิงจริงๆและหาที่ไหนไม่ได้ ผมคงเอาออก หรือ เอาอันตัวล่างสุดมาใส่แทนยิงไปก่อน(ถ้ามันไม่กรอบจากอายุนะ)
คิดว่าน่าจะยังยิงได้ แต่อย่าทำอย่างผมว่าเลย 55

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2010, 03:21:37 PM โดย spyman » บันทึกการเข้า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #580 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 04:31:29 PM »

วันก่อนผมนั่งแกะปืน BB GUN จีนของลูกชายที่ซื้อมาจากคลองถมในราคา 200 บาท เป็นแบบขึ้นลำยิงทีละนัด เพื่อดูการทำงานของปืน เห็นแล้วอดทึ่งไม่ได้ เพราะโครงปืนเป็นโลหะ แถมมีกระบอกลมเหมือนปืนอัดลมแบบสปริง แรงที่ส่งลูกปืนออกไปเป็นแรงดันลมจากการคืนตัวของสปริง ทำให้สามารถส่งลูกปืนไปได้ไกลประมาณ 30-40 เมตร เลยนึกไปไกลว่าวันข้างหน้าเราอาจจะได้ปืนอัดลมคุณภาพในราคาที่ถูก ๆ มาใช้งาน ไม่ต้องไปง้อปืนจากโซนยุโรปที่ราคาแสนแพง แถมยังส่งช้าอีกต่างหาก  ขำก๊าก คิดแล้วแค้นแทนคนจองโครงการห้า เพราะผมจองโครงการหกแต่ติดร่างแหโครงการห้า Grin

มันจะไปจบลงที่ความต้องการปืนที่มีความแม่นยำ และมีความทนทาน และความสวยงามปราณีต
สุดท้ายเมื่อมีเงินพอ ก็หันมาซื้อปืนเยอรมัน ยุโรป อเมริกา เหมือนเดิมหละครับ
josan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #581 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 09:34:59 PM »

ปืนอยู่ในสภาพดีมากๆครับพี่ josan เอาตัวอย่างไปให้โรงกลึงทำเขาทำได้ครับ
แต่ว่าเขาจะรับทำหรือป่าวนี่แหละเรื่องใหญ่ น่าจะใช้ ซุบเปอร์ลีน ทำได้ เปลี่ยนทั้งที ก็เปลี่ยนทั้งหมดเลยครับ
ดูจากสภาพแล้ว สปริงยังดูดีมากเลยครับ ไกน่าจะนิ่มในแบบปืนแข่งยิงเป้าแน่นอน คิดว่าเป็นปืนที่เอาไว้ซ้อมยิงเป้า

ที่มันค้างคงเพราะว่า ตัวที่หักหลุดไปขวางการง้างตอนจะสุดและ ระบบกันตีกลับยังไม่สามารถปลดลงได้
เท่าที่ดูนะครับ ถ้าผมอยากยิงจริงๆและหาที่ไหนไม่ได้ ผมคงเอาออก หรือ เอาอันตัวล่างสุดมาใส่แทนยิงไปก่อน(ถ้ามันไม่กรอบจากอายุนะ)
คิดว่าน่าจะยังยิงได้ แต่อย่าทำอย่างผมว่าเลย 55

ขอบคุณครับ กลัวโรงกลึงไม่รับทำให้เหมือนกันครับ ก็เลยลองโพสต์ถามดูในนี้น่ะครับ เผื่อว่าจะมีแหล่งแนะนำน่ะครับ  Cheesy

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #582 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 06:53:27 AM »

ว่าแต่ปืนของพี่ josan โมเดลปีไหนเหรอครับ

josan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #583 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 08:41:56 AM »

ว่าแต่ปืนของพี่ josan โมเดลปีไหนเหรอครับ
เป็น Model 250 ปี 1975 ครับ ซึ่งจุดที่แตกต่างของปีนั้นมีที่ ฐานศูนย์หน้าอย่างเดียวครับ นอกนั้นเหมือนกันหมดครับ

spyman
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #584 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 09:35:38 AM »

มันจะไปจบลงที่ความต้องการปืนที่มีความแม่นยำ และมีความทนทาน และความสวยงามปราณีต
สุดท้ายเมื่อมีเงินพอ ก็หันมาซื้อปืนเยอรมัน ยุโรป อเมริกา เหมือนเดิมหละครับ

เอ๊ะยังไง พี่สิทธานี่คิดเหมือนผมเกือบทุกเรื่องเลย และอีกอันที่ว่า กระสุนหนัก ได้ความแรงและแม่น ผมก็เห็นด้วย
ถ้าอยู่ใกล้ๆ สงกรานต์จะไปดำหัวซักกำลอ
หน้า: 1 ... 36 37 38 [39] 40 41 42 ... 374
  พิมพ์