๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 06:51:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30 31 32 [33] 34 35 36 ... 374
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลีนิคปืนลมและอะไหล่  (อ่าน 1096906 ครั้ง)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #480 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 03:21:48 PM »

ทำไมช่วงนี้บร์อดเงียบอีกแล้ว ขนาดคนที่ขยันชกอย่างพี่สิทธายังฟีบ
งั้นผมขอเรื่องคุยต่อเลยนะครับ

ตามเสียงเรียกร้องของใครบางคนที่อยากเห็นความแรงของเจ้า 34 หลังจากที่เปลี่ยนสปริงและซีลลูกสูบ
ผมจึงรีบจัดแจงให้โดยไม่รอช้า

ระยะยิง 5 ม. ลูกซุเปอร์โดม

เปิดไปทีละแผ่นจนหัวกระสุนหลุดออกมาพบว่าอยู่ที่หน้า243

ช่วงนี้ฟีบไปจริง ๆ ไม่ค่อยได้เข้ามาครับ ทั้งงาน ทั้งรถ มีเรื่องให้เตรียมทำเยอะเลยครับ
เอารถไปเปลี่ยนยาง ไปเปลี่ยนแม๊ก  อีกวันไปเอาไปตั้งศูนย์  อีกวันเอาไปล้างรถ
กลางคืนซ่อมมอเตอร์ไซค์ เมื่อวันก่อนก็เข้าไปอ่านกระทู้ของโตโยต้า เห็นเขาเถียงกันเรืองอุด EGR
ว่าดีหรือไม่ดี ควันดำน้อยลง แรงขึ้น อีกฝ่ายก็บอกว่าไม่ดีเครื่องจะพัง ผมสงสัยว่าคืออะไร
ก็ลองสั่งมาลองอุดกับรถตัวเองดู  รถของน้องที่ทำงานก็ซื้อแร๊คมาติดกันเอง ติดก็ไม่เป็นกัน
วุ่นวายเสียเวลาเป็นวัน ๆ ครับ ต้องเตรียมโน้นเตรียมนี้สารพัดเดินทางไกลหน้าหนาว
ไปต่างถิ่นติดชายแดนด้วย กลัวได้นอนเก๋งจีนครับ  ตอนนี้ก็เตรียมรถให้พร้อมอย่างเดียว
เสื้อผ้า ของใช้ ไปหาข้างหน้าก็ได้

เดี๋ยวเรื่องยิงหนังสือ ถ้าทุกอย่างเป็นไปตามแผน เย็นนี้จะลองให้ครับ พรุ่งนี้เอาภาพลง
ถ้าลงคืนนี้ได้จะเอาลงให้เลยครับ 

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #481 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 07:05:06 PM »

ดูท่าคุณตุ๊อุปกรณ์ก็ครบแล้วเหมือนกันนี่ครับ
ว่าแต่กระสุนตุนไว้บ้งหรือเปล่าครับ น้อง AA บริโภคกระสุนเยอะนา คิก คิก คิก คิก
ผมก็ไม่รีบเหมือนคุณอู๋นั่นแหละครับ  Grin
อุปกรณ์บางอย่างยังหาทางเอาเข้าบ้านไม่ใด้เลย
ต้องเก็บใว้ที่ทำงาน แล้วค่อยๆทยอยเอาเข้าบ้าน ขำก๊าก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้าเห็นใจครับ  มีลูกฮึกหน่อย 6655 ยุอีกแล้ว 5566 ยิ้มีเลศนัย ไหว้
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #482 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 07:19:06 PM »

วันนี้ผมได้สปริงที่สั่งทำตามร้านทั่วไป  รคา150บ.แต่ตอนไปรับของเจ้าของร้านบอกว่าขอเพิ่มอีก50บ.เส้นสปริงเป็นเหล็กเกรดดีจากเยอรมัน ไอ้เราก็ดีใจจะได้ของนอกราคาถูกก็รีบควักให้โดยไปรีรอ  ขนาดที่สั่งทำเส้นผ่านศูนย์กลางนอก 20มม. เส้นลวดโต3.0มม.ความยาว320มม.จำนวนข้อของสปริง40ข้อครับ

ดูท่าทางแข็งแรงดีครับ รีบประกอบเป็นปืนพร้อมยิง15นาที
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #483 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 07:31:50 PM »

ประกอบเสร็จแล้วรีบรายงานผมการทดสอบด่วนครับ
ว่าแต่ของที่ส่งไปถึงยังครับพี่ดุก

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #484 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 07:52:01 PM »

ผลการทดสอบลูกแรกที่ยิงไม้ลังฉำฉาหนา10มม.ระยะ5เมตรทะลุครับมืดแล้วถ่ายรูปไม่ชัดครับ ลูกที่2-4 ยิงกระป๋องยาฉีดยุงเสียงลูกกระทบกระป๋องดังเปร้งปรากฎว่ายิงไป4ลูกไม่ทะลุเลยครับลองยิงลังกระดาษหนาๆ4ชั้นที่ระยะเดียวกันทะลุไปถูกกำแพงปูนแบนพอประมาณครับ
    เลยสงสัยว่าทำไมมันไม่แรงหว่าพึ่งยิงไปได้แค่6ลูกเอง  ถอดออกมาดูดีก่า ก็พบว่าเหล็กเส้นที่ใช้ทำสปริงที่ร้านมันบอกผมมาว่าเส้นลวดมาจากนอกของเยอรมัน  ดูแล้วมันก็แข็งแรงดีแต่พอลองวัดความยาวดูจึงรู้ว่า "ของถูกไม่มีดีแบบที่เค้าว่ากันครับ"  ความยาวจาก320มม.ยิงไป6ลูกวัดใหม่ความยาวเหลือ290มม.ครับ ปัดโถ้เซ็งเลย  อ๋อย  ยี๊ รู้แบบนี้รอของนอกดีกว่าพรุ่งนี้ก็ได้แล้ว จริงไม๊คุณอู๋5566 ยิ้มีเลศนัย ไหว้

ถ้าเป็นแบบนี้ไม่โชว์แล้วครับผม
spyman
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #485 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 09:23:22 PM »

ผลการทดสอบลูกแรกที่ยิงไม้ลังฉำฉาหนา10มม.ระยะ5เมตรทะลุครับมืดแล้วถ่ายรูปไม่ชัดครับ ลูกที่2-4 ยิงกระป๋องยาฉีดยุงเสียงลูกกระทบกระป๋องดังเปร้งปรากฎว่ายิงไป4ลูกไม่ทะลุเลยครับลองยิงลังกระดาษหนาๆ4ชั้นที่ระยะเดียวกันทะลุไปถูกกำแพงปูนแบนพอประมาณครับ
    เลยสงสัยว่าทำไมมันไม่แรงหว่าพึ่งยิงไปได้แค่6ลูกเอง  ถอดออกมาดูดีก่า ก็พบว่าเหล็กเส้นที่ใช้ทำสปริงที่ร้านมันบอกผมมาว่าเส้นลวดมาจากนอกของเยอรมัน  ดูแล้วมันก็แข็งแรงดีแต่พอลองวัดความยาวดูจึงรู้ว่า "ของถูกไม่มีดีแบบที่เค้าว่ากันครับ"  ความยาวจาก320มม.ยิงไป6ลูกวัดใหม่ความยาวเหลือ290มม.ครับ ปัดโถ้เซ็งเลย  อ๋อย  ยี๊ รู้แบบนี้รอของนอกดีกว่าพรุ่งนี้ก็ได้แล้ว จริงไม๊คุณอู๋5566 ยิ้มีเลศนัย ไหว้

ถ้าเป็นแบบนี้ไม่โชว์แล้วครับผม

อย่าไปหลงคารมของคนขายเลยครับ สปริงทุกชนิด ยังไงก็ต้องยุบ แต่จะมากน้อยก็ ต้องขึ้นอยู่ว่าของเขาดีแค่ไหน
ถ้าไม่ยุบ ก็ ต้องคด ผมเคยใช้สปริง มาหลายแบบ ยุบทั้งนั้น
ถ้ายิงสัก 100 นัด แล้วเออออกมาวัดดู มันหดลงไม่ถึง 5 เปอร์เซ็น ถือว่า ใช้ได้แล้วครับ
ผมเคยโมปืนลมสปริง ง้างล่างเก่าๆของจีนแดง โดยใช้สปริง แสตนเลส(แอบจิ๊กจากโรงงานเก่า)
3ท่อนๆละ 10 cm มาต่อกัน ยอมรับครับว่าของนอกมันดีจริงๆ เชื่อไหมครับ ยิงไป 1 กล่อง
เอาออกมาวัด ความยาวเท่าเดิมครับ ไม่หดลงแม้แต่ มิลเดียว ผมลองทำเหมือนฝรั่งมันทำคือ ใช้สปริงหลายท่อน
 สปริงจะได้ไม่มีแรงเครียดจากการขึ้นลำไว้นานๆ (จริงแล้วมีแต่ที่มันสั้น อิอิ) แต่ก็ได้ผลดีครับ แต่ต้องทำสปริงไก๊ พอดีๆด้วยขึ้นลำจะได้ไม่สดุด
  สปริงดี ขนาดพอดีกับลูกสูบ
สามารถยิงได้นิ่มกว่าเดิมและยิงได้แรงกว่าเดิมครับของผมโมแล้ว สามารถยิงได้ แรงกว่าเดิม อีก100ฟุต/วิ เลยครับ
เดิมๆเร็วสัก 500 โมแล้ว ได้ 615(เบอร์ 2) เลยครับ และอย่าลืม ทาจารบีที่สีดำๆที่มีส่วนผสมของ โมลิบดินั่มด้วยนะครับ
ทาแล้ว ลืนและยิงนิ่มกว่าเดิมครับ ยืนยัน
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #486 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 06:42:41 AM »

อย่าไปหลงคารมของคนขายเลยครับ สปริงทุกชนิด ยังไงก็ต้องยุบ แต่จะมากน้อยก็ ต้องขึ้นอยู่ว่าของเขาดีแค่ไหน
ถ้าไม่ยุบ ก็ ต้องคด ผมเคยใช้สปริง มาหลายแบบ ยุบทั้งนั้น
ถ้ายิงสัก 100 นัด แล้วเออออกมาวัดดู มันหดลงไม่ถึง 5 เปอร์เซ็น ถือว่า ใช้ได้แล้วครับ
ผมเคยโมปืนลมสปริง ง้างล่างเก่าๆของจีนแดง โดยใช้สปริง แสตนเลส(แอบจิ๊กจากโรงงานเก่า)
3ท่อนๆละ 10 cm มาต่อกัน ยอมรับครับว่าของนอกมันดีจริงๆ เชื่อไหมครับ ยิงไป 1 กล่อง
เอาออกมาวัด ความยาวเท่าเดิมครับ ไม่หดลงแม้แต่ มิลเดียว ผมลองทำเหมือนฝรั่งมันทำคือ ใช้สปริงหลายท่อน
 สปริงจะได้ไม่มีแรงเครียดจากการขึ้นลำไว้นานๆ (จริงแล้วมีแต่ที่มันสั้น อิอิ) แต่ก็ได้ผลดีครับ แต่ต้องทำสปริงไก๊ พอดีๆด้วยขึ้นลำจะได้ไม่สดุด
  สปริงดี ขนาดพอดีกับลูกสูบ
สามารถยิงได้นิ่มกว่าเดิมและยิงได้แรงกว่าเดิมครับของผมโมแล้ว สามารถยิงได้ แรงกว่าเดิม อีก100ฟุต/วิ เลยครับ
เดิมๆเร็วสัก 500 โมแล้ว ได้ 615(เบอร์ 2) เลยครับ และอย่าลืม ทาจารบีที่สีดำๆที่มีส่วนผสมของ โมลิบดินั่มด้วยนะครับ
ทาแล้ว ลืนและยิงนิ่มกว่าเดิมครับ ยืนยัน

ขอบคุณครับ คุณSpyman แล้วจะลองดูครับ +1ครับ ไหว้
kaeangkri
Full Member

คะแนน 10

"สิ่งที่ต้องทำ กับ สิ่งที่อยากจะทำ"

« ตอบ #487 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 09:12:04 AM »

สปริงที่ซื้อจากร้านปืนแถวเชียงใหม่ก็เหมือนกับของคุณ 123dog dog ครับ ยิงได้3-4 นัด ง้างคันง้างลงไม่ได้ปรากฏว่าสปริงหักครับ..   รอของที่คุณ komatsu ดีก่า..
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #488 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 10:52:09 AM »

วันนี้ผมได้สปริงที่สั่งทำตามร้านทั่วไป  รคา150บ.แต่ตอนไปรับของเจ้าของร้านบอกว่าขอเพิ่มอีก50บ.เส้นสปริงเป็นเหล็กเกรดดีจากเยอรมัน ไอ้เราก็ดีใจจะได้ของนอกราคาถูกก็รีบควักให้โดยไปรีรอ  ขนาดที่สั่งทำเส้นผ่านศูนย์กลางนอก 20มม. เส้นลวดโต3.0มม.ความยาว320มม.จำนวนข้อของสปริง40ข้อครับ

ดูท่าทางแข็งแรงดีครับ รีบประกอบเป็นปืนพร้อมยิง15นาที

คนขายก็บอกแล้วครับว่า "เกรดดี"  ที่หลังขอแบบ "เกรดเอ" นะครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #489 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 09:26:06 PM »

5555 เกรดดีจริงๆด้วย คนขายเขาก็ไม่ได้โกหกจริงๆนะครับพี่ดุก

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #490 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 07:14:07 PM »

ประกอบเสร็จแล้วรีบรายงานผมการทดสอบด่วนครับ
ว่าแต่ของที่ส่งไปถึงยังครับพี่ดุก

ได้สปริงเกรด เอ จากคุณ อู๋ แล้วครับ หลังจากต้องโมอีกนิดหน่อย  แล้วก็ผลิตซีลเองจากวัสดุที่เหลือจากโรงงาน(teff lon) เมื่อทุกอย่างพร้อม ประกอบและลองความแรงดูครับที่ระยะ3เมตร

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #491 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 07:24:34 PM »

เลือกดูตามใจชอบครับ

ยิงที่ระยะ3เมตรครับจากบนลงล่าง ด้านหลังลูกแรกไม่ทะลุลูกที่2-3ความแรงเริ่มเพิ่มมากขึ้นกระป๋องด้านหลังรอยแตกของกระป๋องไม่เท่ากัน
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #492 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 07:25:47 PM »

ลองที่ 5 เมตรครับพี่ดุกจะได้เทียบกันง่าย เพราะของผมและของพี่สิทธาทดสอบที่5 ม.ครับ ไหว้

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #493 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 07:40:37 PM »

ลองกับไม้ฉำฉาหนาประมาณ21มม.ทะลุหมดครับ  5566  มันกลับมาแล้วความแรงที่ปราถนา เดี๋ยวพรุ่งนี้โดด OT ซะครึ่งวันมาลองความแม่นกันครับ
    คุณ อู๋ ดำเนินการเลยครับ  อ้อผมว่ารอรันอินสัก2000นัดดีกว่าจะได้ชัวร์5566 ขำก๊าก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย

อ้าว!! คุณ มนตรีช่วยกลับภาพให้ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

ใช้ลูก  rws หัวโดม ครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #494 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 07:48:55 PM »

แหม...พี่ดุกยิ้มร่าแต่ผมยิ้มไม่ออกเลยครับ
ซ่อมเสร็จว่าจะลองความแม่นซักหน่อย
ยิงยังไงก็ไม่น่าพอใจ ศูนย์เปิดก็ไม่รู้เก็บไว้ที่ไหน
นึกยังไงก็นึกไม่ออก....

หน้า: 1 ... 30 31 32 [33] 34 35 36 ... 374
  พิมพ์