๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 06:56:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 20 21 22 [23] 24 25 26 ... 374
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลีนิคปืนลมและอะไหล่  (อ่าน 1101464 ครั้ง)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #330 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 02:22:09 PM »

เมื่อวานตอนเช้าไปรณีย์ข้างคลังใหม่โทรมาบอกให้ไปรับของ ผมก็ งง ว่าของคืออะไร
เลยถามไปว่าใครส่งมาครับ ไปรณีย์บอกว่าคุณอานนท์  ผมก็ งง เพราะไม่เคยรู้จักคุณอานนท์
แบบว่าขี้ลืมเพิ่งโอนเงิน 3000 บาทไปให้เขาหลายวันก่อนนี้เอง

พอเช้าวันนี้ ราว 06.00 น. ผมออกไปซื้อกับข้าว แม่ค้ายังไม่มาขายก็เลยไปแวะเซเว่น
ว่ากะจะแตกใบ 500 ร้อยสักะหน่อย เพราะเช้า ๆ อย่างนี้แม่ค้ามักยังไม่มีตังค์ทอน
พอไปจอดหน้าเซเว่น ก็เหลือบไปเห็นไปรณีย์ จึงนึกขึ้นได้ว่าเรามันัดไปรับกระเป๋าปืน
ที่ไปรณีย์นี่นา  ก็เลยแฉลยแวะเข้าไปดูลาดเลา เผื่อวันหลังจะได้มารับของ
เดินวนไปมา เห็นไปรณีย์มาทำงานแต่เช้าก็เลยเข้าไปถามไถ่ จึงได้เรื่องรับของ
ออกมาตอน 06.15 น.  เอาไงดีหว่าดันขี่มอเตอร์ไซต์มาซะด้วย กับข้าวก็ยังไม่ได้ซื้อ
เงินก็ยังไม่ได้แตกย่อย แล้วตูจะเอากลับบ้านได้ยังไงวะ

ไปรณีย์เห็นเรายืนเซ่อ เก้ กังๆ ก็คงอดไม่ได้ จึงลงมาบอกว่าให้เอายางรัดตระกร้ารัดที่ท้ายเบาะสิครับ
เราก็ทำไม่เป็น เขาจึงลงมือรัดให้เรียบร้อย ผมกล่าวคำขอบคุณยกใหญ่ แล้วก็แอ่นแอ๋นออกมา
รีบไปซื้อกับข้าว ตอนซอกแซกกระเป๋าฟาดซ้ายฟาดขวามาตลอดทาง นึกว่าจะไม่รอดซะแล้ว

แกะกล่องกระดาษและพสาติกออกมาดู  หน้าตาโดยรวมเป็นแบบนี้

คลิบล๊อกเป็นแบบนี้ มี 4 คลิป ทุกคลิปมีรูสำหรับร้อยห่วงรหัสกุญแจ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #331 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 02:28:15 PM »

เปิดยากเอาเรื่องเหมือนกัน คงเป็นเพราะผมไม่มีแรง ถ้าเป็นหนุ่ม ๆ คงจะไม่เท่าไหร่
เนื้อพสาติกไม่นุ่มมือเหมือนพิลีแกน ถ้าอยากนุ่มมือต้องจ่ายราว สามหมื่นบาท
ผมขอแบบไม่นุ่มมือก็แล้วกัน

เหล็กร้อยหูหิ้วเส้นใหญ่บักเอ๊บ นัยว่าไม่น่ามีอาการหูหนี

เหล็กบานพับหลังกระเป๋า เส้นใหญ่พอตัว

ร้อยยาวตลอดบานพับดูดีแข็งแรงเกินสเปค
ลวดตัวนี้ของกระเป๋าใบใหญ่สีดำที่ใส่ hw100 เคยหลุดหาย ผมใช้ลวดแข็งเส้นใหญ่กว่ามาใส่แทน
จนถึงทุกวันนี้ แต่เส้นนี้ใหญ่กว่าอีก

เปิดกระเป๋าสุดได้แค่นี้   ไม่สามารถแผ่แบนราบได้เหมือนกระเป๋าสีดำ ผมไม่ชอบเลย
ถ้ากระเป๋าแผ่นแบนราบได้ ต้องออกแบบให้ความสูงสองด้านเท่ากัน  แบบนี้เหมือนกระเป๋าแต่งหน้ายังไงไม่รู้

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #332 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 02:30:59 PM »

รูปนี้ตั้งใจถ่ายให้เห็นฟองน้ำด้านบนเป็นแบบหลุม ๆ

ตาผมไม่ค่อยดี เลยถ่ายเข้าไปใกล้ ๆ อีกนิด

ฟองน้ำล่างให้มาแบบเต็มเปี่ยม

ตอนแรกก็นึกว่าเป็นฟองน้ำชิ้นเดียว แต่พอลองเปิดดูก็พอใจ เพราะแยกเป็นสองชิ้น
ทำให้สามารถตัดชิ้นบนเป็นรูปปืนได้ทันที

vornus@รักประเทศไทย@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #333 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 02:34:58 PM »

เดี๋ยวไปถามลูกก่อน  ว่ามันเอาไปไว้ไหนแล้ว  เห็นมันเอาไปส่องมดเล่นอยู่เมื่อ  สองสามวันนี้  ไอ้เราก็เอาไว้ส่อง  ไอ้หนังสือที่ตัวเล็ก  แว่นปรกติมันมองไม่เห็น  ต้องใช้เจ้านี่ถึงจะเห็นได้ชัดขึ้น  รอแป๊บเห็นแล้วจะมาบอก  เข้าแถวรอได้เลย  แดดดีๆส่องแป๊บเดียวก็เสร็จแล้ว
อ่านไปอ่านมาผมคิดว่าพี่คงหวายถึงแว่นขยายรึเปล่าครับ เฮ้อ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #334 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 02:35:42 PM »

ความหนาของส่วนล่าง กับ ส่วนบน ผมลืมวัดว่ามันหนาเท่าไหร่ ลองไปดูที่เว็บคุณอานนท์ก็ได้นะ

ปลายสายวัดเกาะฟองน้ำด้านหนึ่ง อีกด้านวัดได้ 120 ซม

ความกว้างวัดกี่เซน งงแต้ ๆ ไม่เห็นหลักสิบ เออได้เท่าไหร่หว่า อ้อ แปลงจากนิ้วเป็น 36 ซม.

เอาปลายสายจกลงไปใต้กระเป๋าส่วนล่างได้ความสูงเท่าที่เห็น  คือ 10 ซม

รูปสุดท้าย ทุกหูมีรูเล็ก ๆ ขนาบ เอาไว้ใส่สายคล้องป้องกันเปิดกระเป๋าก่อนได้รับอนุญาติ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #335 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 02:41:36 PM »

เห็นมะ ว่าผมก็ไม่รีบร้อนเท่าไหร่เลย ใจเย็นพอ ๆ กับคุณ komatsu ดูเหมือนจะใจเย็นมากกว่าด้วยซ้ำไป
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #336 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 06:30:35 PM »

ผมว่าแล้วพี่สิ?ธาหายไปไหนครึ่งวัน
ที่แท้ไปทำรีวิวกระเป๋าใส่ปืนนี่เอง

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #337 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 07:32:17 PM »

ผมว่าแล้วพี่สิ?ธาหายไปไหนครึ่งวัน
ที่แท้ไปทำรีวิวกระเป๋าใส่ปืนนี่เอง

ก็เพื่อน ๆ สมาชิกบอกว่าถ้ากระเป๋ามาให้เอามาลงให้ดูบ้าง เป็นตัวช่วยตัดสินใจเลือกซื้อกระเป๋าใบต่อไป
ผมก็เลยต้องรีบลงให้ดูครับ หากช้าเดี๋ยวไปซื้อพิรีแกนมา ผมก็อดซื้อตามไม่ได้อีกจะไปกันใหญ่
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #338 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 08:31:16 PM »

ก็เพื่อน ๆ สมาชิกบอกว่าถ้ากระเป๋ามาให้เอามาลงให้ดูบ้าง เป็นตัวช่วยตัดสินใจเลือกซื้อกระเป๋าใบต่อไป
ผมก็เลยต้องรีบลงให้ดูครับ หากช้าเดี๋ยวไปซื้อพิรีแกนมา ผมก็อดซื้อตามไม่ได้อีกจะไปกันใหญ่

ขอภาพปืนที่ว่างอยู่ในกล่องน่อยครับจะได้ทราบครับว่าวางได้พอดีหรือเปล่าขอบคุณครับ

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #339 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 08:38:54 PM »

ไม่ลงทุบดูเพื่อทดสอบความเหนียวหน่อยเหรอครับ คิก คิก คิก คิก ไหว้

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #340 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 08:47:16 PM »

ไม่ลงทุบดูเพื่อทดสอบความเหนียวหน่อยเหรอครับ คิก คิก คิก คิก ไหว้

Grinเชียครับ คิก คิก คิก คิก

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #341 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 08:48:13 PM »

ขอภาพปืนที่ว่างอยู่ในกล่องน่อยครับจะได้ทราบครับว่าวางได้พอดีหรือเปล่าขอบคุณครับ

ได้เลยเพ่ เดี๋ยวขอถ่ายรูปก่อนครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #342 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 08:53:24 PM »

ผมว่าไม่แตกนะ ดูพาสติกเนื้อดีมากมาก  ไม่เชื่อลองสั่งมาทุบดูสิครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #343 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 08:53:46 PM »

อย่าไปนานนะครับเดี๋ยวแฟนๆคอยเก้อ
เล่นมุขหักมุมแบบพี่แม๊กไม่ไหว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
กลับลำไม่ทันจริงๆ

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #344 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 08:55:20 PM »

แหม....ไม่ทิ้งลายเสือเก่าเลยนะครับ

ผมว่าไม่แตกนะ ดูพาสติกเนื้อดีมากมาก  ไม่เชื่อลองสั่งมาทุบดูสิครับ

หน้า: 1 ... 20 21 22 [23] 24 25 26 ... 374
  พิมพ์