๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 02:57:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 374
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลีนิคปืนลมและอะไหล่  (อ่าน 1096887 ครั้ง)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #135 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 02:57:22 PM »

ปืนอัดลมสปริงแรง ๆ ทำไมสปริงมันเปราะจัง
ไม่ลองขดฐานสปริงอันเก่าใช้ไปก่อนหละ
ความเร็วกระสุนช้าลงแต่ก็ใช้ได้นะครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #136 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 05:10:34 PM »

ปืนอัดลมสปริงแรง ๆ ทำไมสปริงมันเปราะจัง
ไม่ลองขดฐานสปริงอันเก่าใช้ไปก่อนหละ
ความเร็วกระสุนช้าลงแต่ก็ใช้ได้นะครับ
ซื้อมาตั้งแต่ปี49 จนถึงสิ้นปี51 ยิงหมดไป 1000 นัด(กระสุนแถม)
ตั้งแต่ต้นปี52มาจนถึงตอนนี้ประมาณ 6000นัด
สงสัยว่าจะใช้งานทารุนเกินไป

ตอนนี้ผมก็ขดฐานสปริงเข้าไปแบบพี่สิทธาว่าครับ
ตอนลองยิงมันเสียงแปลกๆ แล้วตำแหน่งที่กระสุนเข้าก็ไม่แน่นอน
เดี๋ยวต้องหาที่ซื้ออะไหล่มาเปลี่ยนซะแล้ว Embarrassed

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #137 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 06:43:43 PM »

แต่งตรงส่วนที่มันหักให้เรียบร้อย ถ้าขดได้ก็ขดให้มันเหมือนกับด้านที่ยังไม่หัก แล้วประกอบกลับเข้าไป  ท่านก็จะได้ปืนที่ยิงเบาขึ้น แต่แม่นมากขึ้น  อิอิ ไม่แรงแต่ยิงแม่น  เหมือนกับใส่สปริงจากจีนแดง สปริงไม่ค่อยคงตัว หดแล้วไม่ยืดกลับเท่าเดิม  แต่มันยิงได้แม่นยำขึ้น  แต่อายุใช้งานไม่ทราบจะได้สักกี่น้ำ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #138 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 08:54:40 PM »

ในเมื่อหาไม่เจอผมก็เลยกะว่าประกอบกลับก่อนดีกว่าเดี๋ยวจะลืม เดี๋ยวงานเข้า
ระหว่างประกอบก็หยิบชิ้นส่วนต่างๆมาเช็ดทำความสะอาด....โอ๊วววววววว
ผมเจอแล้วหลบอยู่ที่นี่เองเจ้าตัวปัญหาที่ทำให้ผมต้องตั้งศูนย์กล้องเกือบทุกครั้งที่หยิบปืนมายิง

ไม่รู้ว่าจะดีใจหรือว่าเสียใจดี  แต่ที่แน่ๆงานนี้เสียตังชัวร์ หัวเราะร่าน้ำตาริน
เอ้าาาา..........รบกวนช่วยบอกผมหน่อยครับว่าร้านไหนขายอะไหล่ diana m34 บ้าง ไหว้

เปลี่ยนใหม่ดีกว่าครับ  อะไหล่ diana มีเยอะแยะ  คุณ อู๋ ซีลลูกสูบพอจะทราบไหมครับว่าทำจากวัสดุอะไรครับ เส้นผ่านศูนย์กลางเท่าไรครับ (ม.ม.)
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #139 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 09:50:51 PM »

ลองติดต่อร้าน  พรมีลาภ  ครับ  งานนี้เตรียมเงินไว้ 3000+ครับ  เขาเป็นตัวแทนนะครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #140 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 10:03:21 PM »

ในเมื่อหาไม่เจอผมก็เลยกะว่าประกอบกลับก่อนดีกว่าเดี๋ยวจะลืม เดี๋ยวงานเข้า
ระหว่างประกอบก็หยิบชิ้นส่วนต่างๆมาเช็ดทำความสะอาด....โอ๊วววววววว
ผมเจอแล้วหลบอยู่ที่นี่เองเจ้าตัวปัญหาที่ทำให้ผมต้องตั้งศูนย์กล้องเกือบทุกครั้งที่หยิบปืนมายิง

ไม่รู้ว่าจะดีใจหรือว่าเสียใจดี  แต่ที่แน่ๆงานนี้เสียตังชัวร์ หัวเราะร่าน้ำตาริน
เอ้าาาา..........รบกวนช่วยบอกผมหน่อยครับว่าร้านไหนขายอะไหล่ diana m34 บ้าง ไหว้

เปลี่ยนใหม่ดีกว่าครับ  อะไหล่ diana มีเยอะแยะ  คุณ อู๋ ซีลลูกสูบพอจะทราบไหมครับว่าทำจากวัสดุอะไรครับ เส้นผ่านศูนย์กลางเท่าไรครับ (ม.ม.)
ไม่ทันแล้วครับพี่ดุก ผมประกอบกลับเสร็จแล้ว
เอาไว้ตอนเปลี่ยนอะไหล่ผมค่อยวัดให้ครับ
ส่วนวัสดุที่ทำซีลเท่าที่จับดู มันคล้ายๆกับซีลในกระบอกไฮโดรลิกเลย
ไม่รู้ว่าอุปทานไปเองหรือเปล่า

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #141 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 10:11:30 PM »

ลองติดต่อร้าน  พรมีลาภ  ครับ  งานนี้เตรียมเงินไว้ 3000+ครับ  เขาเป็นตัวแทนนะครับ

อะไหล่แท้เลยหรือเปล่าครับพี่แม๊ก

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #142 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 10:37:58 PM »

ราคานี้ ร้านนี้  แท้ตาเปล่าครับ คิก คิก คิก คิก ไหว้
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #143 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 10:40:25 PM »

ราคานี้ ร้านนี้  แท้ตาเปล่าครับ คิก คิก คิก คิก ไหว้
เอ๊ะ....ยังไงแท้ตาเปล่า Huh Huh

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #144 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 10:48:09 PM »

อะไหล่แท้เลยหรือเปล่าครับพี่แม๊ก
เท่าทีคุยกันเขาว่าของแท้ครับ  เพราะผมก็ยังไม่เคยเห็นของ  เพราะตอนที่ผมจะเปลี่ยน  ถามราคาเขา  เขาบอกให้ผมเอาปืนไปให้ช่างเขาเปลี่ยนให้  แต่ของผมมันยังไม่เสีย  แต่ว่าจะซื้อเก็บนะครับ  เลยยังไม่ได้ไปดูครับ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #145 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 10:50:38 PM »

เอ๊ะ....ยังไงแท้ตาเปล่า Huh Huh

แหม  พวกเซียนพระเค้าชอบพูดกัน  แบบว่าไม่ต้อง  ใช้กล้องส่องพระช่วยขยายไงครับ  มองด้วยตาเปล่าก็รู้แล้วว่าพระแท้ 5566 ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

รับของหรือยังครับ EMS อะไรจ้า  ช้าจริงๆ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #146 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 10:56:53 PM »

ของผมใด้รับแล้ววันนี้ครับพี่ดุก ขอบคุณมากมายเลยครับพี่ ไหว้

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #147 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 10:58:23 PM »

แหม  พวกเซียนพระเค้าชอบพูดกัน  แบบว่าไม่ต้อง  ใช้กล้องส่องพระช่วยขยายไงครับ  มองด้วยตาเปล่าก็รู้แล้วว่าพระแท้ 5566 ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

รับของหรือยังครับ EMS อะไรจ้า  ช้าจริงๆ

เท่าทีคุยกันเขาว่าของแท้ครับ  เพราะผมก็ยังไม่เคยเห็นของ  เพราะตอนที่ผมจะเปลี่ยน  ถามราคาเขา  เขาบอกให้ผมเอาปืนไปให้ช่างเขาเปลี่ยนให้  แต่ของผมมันยังไม่เสีย  แต่ว่าจะซื้อเก็บนะครับ  เลยยังไม่ได้ไปดูครับ

แบบนี้นี่เอง  ขอบคุณครับ ไหว้
พรุ่งนี้ค่อยโทรไปสอบถาม
พี่แม๊กรู้ราคาซีลลูกสูบหรือเปล่าครับ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #148 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 01:43:49 PM »

ไม่ทันแล้วครับพี่ดุก ผมประกอบกลับเสร็จแล้ว
เอาไว้ตอนเปลี่ยนอะไหล่ผมค่อยวัดให้ครับ
ส่วนวัสดุที่ทำซีลเท่าที่จับดู มันคล้ายๆกับซีลในกระบอกไฮโดรลิกเลย
ไม่รู้ว่าอุปทานไปเองหรือเปล่า

ดูรูปจับสปริง ดูเหมือนคุณ komatsu ถนัดใช้นิ้วกลางนะครับ   ยิ้มีเลศนัย   คิก คิก
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #149 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 02:02:22 PM »

วันนี้โทรถามราคาที่ร้านแล้ว
สปริง 2300 บาท
ซีล 1600 บาท

ได้เสียตังจนได้ หัวเราะร่าน้ำตาริน

หรือว่าเอาเจ้านี่มาใส่ดีครับเห็นโฆษณาสรรพคุณไ้ว้มาก

* Pro-Guide Spring Retainer
    * Fits RWS Diana 34, 36, 38, 48, 52 & 54 models with T01 or T05 trigger
    * Dampens spring vibration & twang
    * Less vibration = greater accuracy!
    * Significantly improves the rifle's shooting characteristics!
    * May increase velocity!
    * Superior to heavy lubes & custom tunes
    * Includes a mainspring with retainers for both ends of the spring
    * You will need a mainspring compressor to remove your gun's mainspring & to install the Pro-Guide Spring Retainer!

หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 374
  พิมพ์