๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 07:50:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 374
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลีนิคปืนลมและอะไหล่  (อ่าน 1096910 ครั้ง)
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 08:14:13 PM »

ของคุณ ต้น คงต้องการแบบภาพข้างล่างนี้แต่จะเปลี่ยนตัวต่อที่แถมมากับปืน anschutz ตัวนี้เป็น ตัวต่อ CZ ถูกไม๊ครับ   คิก คิก คิก คิก
   จะเอา  แบบแรกที่ทำให้คุณ มนตรีก็ได้ครับ  ไม่ต้องเสียบเข้าเสียบออก    ขำก๊าก ขำก๊าก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2009, 08:19:26 PM โดย 123 dog-dog » บันทึกการเข้า
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 08:45:19 PM »

สวยงามมากเลยครับ

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 09:02:41 PM »

ลืมบอกไป ต้นแบบครับกลัวจะผิดอีก  เศร้าของจริงต้องรอวัสดุก่อนครับ เดี๋ยวผมไปหาซื้อวัสดุเองครับคุณ มนตรี  คิก คิก
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 09:10:49 PM »

ลืมบอกไป ต้นแบบครับกลัวจะผิดอีก  เศร้าของจริงต้องรอวัสดุก่อนครับ เดี๋ยวผมไปหาซื้อวัสดุเองครับคุณ มนตรี  คิก คิก

ครับผมขอบคุณครับแล้วเดียวเราค่อยมาคิดกันนะครับ+ให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2009, 09:16:19 PM โดย montri.7 » บันทึกการเข้า

army555
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 10:22:59 PM »

ของคุณ ต้น คงต้องการแบบภาพข้างล่างนี้แต่จะเปลี่ยนตัวต่อที่แถมมากับปืน anschutz ตัวนี้เป็น ตัวต่อ CZ ถูกไม๊ครับ   คิก คิก คิก คิก
   จะเอา  แบบแรกที่ทำให้คุณ มนตรีก็ได้ครับ  ไม่ต้องเสียบเข้าเสียบออก    ขำก๊าก ขำก๊าก

ถูกต้องเลยคร๊าบบบพี่
เอาแบบนี้เลยครับ ผมชอบ เสียบเข้าเสียบออก เพลินดี
แฮะ แฮะ แฮะ
ยังไงขอบคุณพี่ด้วยนะครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ และขอ + ให้ด้วยนะครับ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 10:58:38 PM »

เห็นชิ้นส่วนที่คุณ 123DD ทำให้คุณมนตรีแล้ว  ขอเสนอชิ้นนี้ครับ ใช้ต่อกับปลายสายของปั๊ม Hatsan แล้วเติมลมได้ทุกยีห้อ คือแทนถังดำน้ำได้เลย
ไม่ต้องหา O-ring ด้วย  ใช้ประกอบกับตัวที่แถมมากับปืนสำหรับเติมจากถังดำน้ำครับ  ของหมอต้นใช้กับวอลเธอร์  กับปืนชมรม ไฟน์แวคบาว ไม่มีปัญหาครับ

เวลาใช้ก็เอาตัวที่มากับปืน (เช่น อันชูตส์) ขันเข้ากับเต้าชี้นนี้  แล้วเอาปลายสายของ Hatsan เสียบขวางครับ
(แท่งที่ปลายสายของ Hatsan มีรูให้ลมออกด้านข้าง ขนาบด้วย O-ring หัวท้ายครับ เสียบเข้าไปเลยไม่ต้องขันเกลียว)

ใช้ต่อกับปลายสายของปั๊ม Hatsan แล้วเติมลมได้ทุกยีห้อ คือแทนถังดำน้ำได้เลย
 แบบนี้แสดงว่าหัวต่อของ Air Arm ถ้ามีมาให้จะต้องเป็นแบบหัวต่อของ Anschutz   ของ คุณ มนตรีซิครับ
      Anschutz ถอดท่อลมได้และเอามาสวมกับหัวต่อโดยที่อีกข้างสวมกับ yoke ตามรูปครับ

แต่ปืนของ AA ไม่สามารถถอดกระบอกลมได้ ฉนั้นอะแด็ปเตอร์ของ AA ด้านหนึ่งต้องเข้ากับ yoke อีกด้านหนึ่งต้องเป็นรูเกลียวให้สายต่อเข้าได้เลยซิครับ
    ฉนั้น yoke รุ่นนี้ก็ไม่จำเป็นต้องใช้ตัวต่ออะแด็ปเตอร์ของ AA 

ผ่านโดยตรงครับ

coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 01:24:59 PM »

ข้อมูลหัวต่อของ airarm ครับสามารถใส่กับแฮนด์ปั้มของ  ฮัดซานได้เลยครับไม่ต้องทำอุปกรณ์เพิ่มเติมครับ

ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 09:09:04 PM »

อย่างที่คุณ Coko ว่าครับ

AA กับ Hatsan เป็นปืนที่ออกแบบมาสำหรับ Field Target โดยตรง  ยิงไม่กี่นัดก็มีเวลาพักให้เติมลมได้  จึงเหมาะใช้กับปั๊มและหัวแบบ quick fill ครับ  ยิ่งไม่ต้องถอดท่อออกจากปืนก็ยิ่งสะดวก   ตัวที่มากับ AA นั้น ใช้ต่อกับถังโดยตรง ไม่ต้องมี Yoke ครับ

ส่วนพวก อันชูตส์  วอลเธอร์ ไฟน์แวคบาว ออกแบบมาสำหรับปืนลมสากล ยิงรวดเจ็ดสิบกว่านัดครับ (60 กับทดสอบศูนย์) เติมลมครั้งเดียวก็ยิงได้เป็นร้อยนัด  มักใช้วิธีถอดท่อมาเติมจากถังครับ  ให้หัวจุกมาสำหรับต่อเข้ากับ Yoke ของถังดำน้ำ  และเจ้าชิ้นกลมๆ ที่ผมลงรูปให้ดูนั้น  เกลียวในเป็นตัวเดียวกับ Yoke ครับ  ต้องเอาหัวจุกของแต่ละยี่ห้อมาต่อเข้าอีกที

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 09:11:03 PM »

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=51957.6510
ข้อมูลหัวต่อของ airarm ครับสามารถใส่กับแฮนด์ปั้มของ  ฮัดซานได้เลยครับไม่ต้องทำอุปกรณ์เพิ่มเติมครับ

สวัสดีครับคุณ coko ว่าจะโทรหาตอนบ่ายก็ลืมอีก  ไหว้
   สรุป หัวต่อของ Air Arm เข้าได้กับสายแฮนปั๊ม Hatsun เยี่ยม เยี่ยม และผมคิดว่าใครที่มีสายแฮนปั๊มของ Hatsun ก็สามารถต่อเข้ากับ  yoke ได้โดยใช้หัวต่อที่ทาง ร.ง. AA ให้มาครับ  คิก คิก คิก คิก  ส่วนของคุณ อู๋ ก็ไม่ต้องใช้หัวต่อของ AA ครับ  แบบของคุณ coko แต่ต้องทำอะแด็ปเตอร์เพิ่มและเจาะรูลมให้เล็กๆครับ  กินข้าวก่อนเดี๋ยวเอาภาพมาให้ดู
    คุณ ระพิน สบายใจได้แล้วนะครับ ไม่ต้องโม เม อะไรกันอีกแล้วครับท่าน ขำก๊าก ขำก๊าก
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 09:29:09 PM »

อย่างที่คุณ Coko ว่าครับ

AA กับ Hatsan เป็นปืนที่ออกแบบมาสำหรับ Field Target โดยตรง  ยิงไม่กี่นัดก็มีเวลาพักให้เติมลมได้  จึงเหมาะใช้กับปั๊มและหัวแบบ quick fill ครับ  ยิ่งไม่ต้องถอดท่อออกจากปืนก็ยิ่งสะดวก   ตัวที่มากับ AA นั้น ใช้ต่อกับถังโดยตรง ไม่ต้องมี Yoke ครับ

ส่วนพวก อันชูตส์  วอลเธอร์ ไฟน์แวคบาว ออกแบบมาสำหรับปืนลมสากล ยิงรวดเจ็ดสิบกว่านัดครับ (60 กับทดสอบศูนย์) เติมลมครั้งเดียวก็ยิงได้เป็นร้อยนัด  มักใช้วิธีถอดท่อมาเติมจากถังครับ  ให้หัวจุกมาสำหรับต่อเข้ากับ Yoke ของถังดำน้ำ  และเจ้าชิ้นกลมๆ ที่ผมลงรูปให้ดูนั้น  เกลียวในเป็นตัวเดียวกับ Yoke ครับ  ต้องเอาหัวจุกของแต่ละยี่ห้อมาต่อเข้าอีกที

แล้วถ้าใครมีอุปกรณ์ตัวนี้ละครับ อ. ผณิศวร ผมว่า ทาง AA คงจะมีหัวต่อแบบพวก  อันชูตส์  วอลเธอร์ ไฟน์แวคบาว มาให้นะครับ  ด้วยความเคารพครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2009, 09:31:56 PM โดย 123 dog-dog » บันทึกการเข้า
chart1
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 10:48:07 PM »

คุณ coco อุปกรณ์ตัว Quick Connect สำหรับแรงดันสูงหาได้จากที่ไหนครับ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 10:58:26 PM »

สวัสดีครับคุณ ตุ๊ PM ที่อยู่เลยครับ ถ้าไม่รังเกลียดของเก่า อันนี้เหมาะกับลูกจีนแดงมากครับ ไว้ใช้กับปืนสปริง แล้ววันจันทร์จะทำสะอาด  เสร็จส่งให้เลยครับ งานนี้ไม่รับซองครับ 5566

ตัวซ้ายมือ  เป็นของผมใช้อยู่ครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #87 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 11:02:56 PM »

สวัสดีครับคุณ ตุ๊ PM ที่อยู่เลยครับ ถ้าไม่รังเกลียดของเก่า อันนี้เหมาะกับลูกจีนแดงมากครับ ไว้ใช้กับปืนสปริง แล้ววันจันทร์จะทำสะอาด  เสร็จส่งให้เลยครับ งานนี้ไม่รับซองครับ 5566

ตัวซ้ายมือ  เป็นของผมใช้อยู่ครับ
ตามเคย นะครับพี่ดุก
หุ่นให้ ใจรัก ไม่เน้นรับซอง เยี่ยม Cheesy

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #88 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 11:23:51 PM »

อันนี้ของคุณ อู๋ ครับ อย่าพึ่งโกรธนะครับ 2-3วันมานี่ ป่วยครับ

สำหรับคุณ อู๋ ถ้าต้องการอะไรบอกได้ครับ[กันไว้ก่อน  อะไหล่จ้า]

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #89 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 11:26:37 PM »

มัวแต่จะถ่ายภาพให้คุณ อู๋ เลยช้าไปเก้าหนึ่ง ฮิฮิ รอเด๋วครับ
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 374
  พิมพ์