๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:54:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 374
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลีนิคปืนลมและอะไหล่  (อ่าน 1096989 ครั้ง)
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 08:54:11 PM »

เข้ามาพอดีเลยครับว่างเมื่อไรก็มาเอางานที่สั่งไว้นะครับเสร็จแล้ว!! เห็นรูปแล้วไม่ต้องกังวลนะครับ ว่ามันจะรับแรงดันถึง200บาร์หรือเปล่าว่ะ  ยี๊ ถ้ารับไม่ได้ คุณมนตรีก็รับไปละกันครับ ฮิฮิ5566  คิก คิก ล้อเล่นน่า มันก็แค่ปั๊มมือครับ รับได้อยู่แล้ว วัสดุไม่มีครับลองเอาไปใช้ดูก่อนนะครับ

รูปนี้กำลังหาโอริงอยู่ครับ ลืมไปยังไม่เสร็จนี่หว่า

รูปแดงบ้างไม่แดงบ้างครับแต่ตัวเดียวอันเดียวครับ 5566

โอ้โหทำออกมาได้สวยงามมากจริงๆเลยครับ น้ำลายหก เยี่ยม

size s
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 09:07:35 PM »

ขอบคุณล่วงหน้าครับ มีปืนสั้นใส่หลอด Co2 มันรั่วไม่ได้ใช้นานมากครับ พอจะช่วยดูว่าซ่อมได้ไหมครับ ไหว้

ยี่ห้อ รุ่นครับเผื่อช่วยได้
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 11:45:27 PM »

ขอบคุณล่วงหน้าครับ มีปืนสั้นใส่หลอด Co2 มันรั่วไม่ได้ใช้นานมากครับ พอจะช่วยดูว่าซ่อมได้ไหมครับ ไหว้

ช่วยส่งรูปมาให้ดูหน่อยครับ  บ้างที่เพื่อนๆ ส.ม.ช.บ้างท่านอาจจะทราบก็ได้ครับ ถ้าไม่มีใครรู้ก็ส่งมาเลยครับ

แต่ช้าหน่อยนะครับ  แล้วจะ PM ที่อยู่ให้ครับ

ขอบพระคุณมากครับ ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 12:23:43 AM »

เข้ามาพอดีเลยครับว่างเมื่อไรก็มาเอางานที่สั่งไว้นะครับเสร็จแล้ว!! เห็นรูปแล้วไม่ต้องกังวลนะครับ ว่ามันจะรับแรงดันถึง200บาร์หรือเปล่าว่ะ  ยี๊ ถ้ารับไม่ได้ คุณมนตรีก็รับไปละกันครับ ฮิฮิ5566  คิก คิก ล้อเล่นน่า มันก็แค่ปั๊มมือครับ รับได้อยู่แล้ว วัสดุไม่มีครับลองเอาไปใช้ดูก่อนนะครับ

รูปนี้กำลังหาโอริงอยู่ครับ ลืมไปยังไม่เสร็จนี่หว่า

รูปแดงบ้างไม่แดงบ้างครับแต่ตัวเดียวอันเดียวครับ 5566

โอ้โหทำออกมาได้สวยงามมากจริงๆเลยครับ น้ำลายหก เยี่ยม
ชิ้นงานสวยมากเลยครับ วัสดุที่ใช้เป็นพวกเหล็กนี้ก็สามารถทำได้เช่นกันใช่ไหมครับ ไม่จำเป็นว่าต้องเป็นอรูมิเนียมหรือทองเหลือง
suchi
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 02:34:59 AM »

ฝีมือเยี่ยมครับ
 เยี่ยม
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 04:38:36 AM »

ส่วนใหญ่งานที่เกี่ยวข้องกับระบบลมแล้วจะใช้วัสดุจากทองเหลืองทำ  วัสดุจากเหล็ก อลูมิเนียม สแตนเลส หรืออื่นๆก็ทำได้ทั้งหมดครับแต่ไม่นิยมทำกันครับมันมีข้อดีข้อเสียครับเช่นถ้าทำจากเหล็ก ข้อเสีย 1.เกิดสนิมง่าย
   2. เมื่อเราขันเข้าขันออกบ่อยๆ โอกาสเกลียวเสียหรือสึกมีโอกาสสูง และเพื่อป้องกันอุปกรณ์ที่มีราคาสูงไม่ให้เสียหาย
 และอื่นๆอีกครับ 2ข้อนี้สำคัญมากครับ
Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 12:17:58 PM »

พี่123ddครับอุปกรณ์นี่ไว้ทำอะไรครับใช่สายที่ต่อจากแฮนปั้มHatsan เข้ากับas410 หรือป่าวครับ
ถ้าใช่รบกวนพี่โทรหาผมด้วยนะครับ 081-689-6703

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 01:36:30 PM »

พี่123ddครับอุปกรณ์นี่ไว้ทำอะไรครับใช่สายที่ต่อจากแฮนปั้มHatsan เข้ากับas410 หรือป่าวครับ
ถ้าใช่รบกวนพี่โทรหาผมด้วยนะครับ 081-689-6703
[/quote]
    ใจเย็นๆครับ ใช่ครับ สายต่อจากแฮนปั๊ม Hatsan แต่ไม่ได้เข้ากับ น้อง สุด สวย โหด โคตะระ แม่นครับ มันต่อเข้ากับกระบอกลมของ Anschutz ของคุณมนตรีครับ  ยิ้มีเลศนัยไม่ต้องโทรนะครับ ขอบคุณครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2009, 01:39:54 PM โดย 123 dog-dog » บันทึกการเข้า
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 01:37:42 PM »

Huh Huh Huh

ลืม !! ไกทอง[เหลือง] ของ Hatsan หารูปก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2009, 01:45:59 PM โดย 123 dog-dog » บันทึกการเข้า
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 04:15:36 PM »

นับถือน้ำใจของสมช.ปืนอัดลมทุกท่านครับ เพราะอะไหล่เล็กๆพวกนี้ ไปติดต่อร้านขายปืนก็ไม่ยอมสั่งให้ เล่นตัว จะไปให้ร้านพวกโรงกลึงทำให้ก็อ้างว่างานยุ๋มหยิ๋ม ต้องขอขอบคุณจริง ๆ ครับ อนาคตอาจจะได้ใช้บริการ ถ้ายังไงขอฝากตัวด้วยนะครับ โดยเฉพาะคุณ123dd คุณทศพล คุณสิทธา และหลาย ๆ ท่านที่ไม่ได้เอ่ยนามครับ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 05:05:06 PM »

นับถือน้ำใจของสมช.ปืนอัดลมทุกท่านครับ เพราะอะไหล่เล็กๆพวกนี้ ไปติดต่อร้านขายปืนก็ไม่ยอมสั่งให้ เล่นตัว จะไปให้ร้านพวกโรงกลึงทำให้ก็อ้างว่างานยุ๋มหยิ๋ม ต้องขอขอบคุณจริง ๆ ครับ อนาคตอาจจะได้ใช้บริการ ถ้ายังไงขอฝากตัวด้วยนะครับ โดยเฉพาะคุณ123dd คุณทศพล คุณสิทธา และหลาย ๆ ท่านที่ไม่ได้เอ่ยนามครับ
   ขอบคุณครับ  ไหว้คุณ Sakda  M41  ถ้าต่อท้ายว่าA3 เป็น M41A3 ก็ทหารม้าซิครับ
   ยินดีครับ อันไหนช่วยได้ก็ไม่มีปัญหาครับ เราชาวปืนลมครับ หลงรัก
นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 06:48:29 PM »

ขอออกตัวก่อนนะครับว่า ซ่อมปืนอัดลมมาก็ไม่กี่กระบอกครับ และส่วนมากเป็นปืนสปริง ไม่เคยซ่อมปืนอัดลมแบบอื่นๆ ครับ แต่พอจะมีความรู้เรื่องปืนอัดลมบ้างเล็กน้อย และมีแนวความคิดที่จะประดิษฐ์ปืนอัดลม PCP ใช้เองด้วยซ้ำ แต่ก็มาจุดประกายเจ้าน้องสุดสวย โหด โคตะระแม่น เสียก่อน ปัญหาใดพอจะวิเคราะห์ได้ พอจะแก้ไขได้ พอจะซ่อมแซมได้ก็จะดำเนินการให้ ถ้าไม่มีอะไหล่ก็จะใช้บริการท่าน 123DD เพื่อช่วยดำเนินการให้ในลำดับต่อไปครับ
ผมว่าถ้าพี่ทศ จับมือกับพี่123DDร่วมกันทำปืนแล้วหละก็ปืนออกมาฝรั่งอายครับ เพราะดูจากแมคที่เห็นแล้วเนียนมากๆ "ฝรั่งอาย"จริงๆครับ นิยามได้ถึงคำว่า "มืออาชีพครับ" แต่อย่างทำลืมเผื่อผมด้วยนะครับ
ส่วนมุมนี้นี่มีประโยชสุดๆครับ เยี่ยม เพราเราซื้อปืนไม่ใช่หลักพันกระบอกละหลายหมื่น ซื้อทีก็กะใช้ยาวๆ พอใช้ยาวๆก้ต้องมีพังเป็นเรื่องปกติ ถ้ามีมุมตรงนี้มาช่วยเหลือกันแล้วก็อุ่นใจครับพี่ๆ และที่ผมตัดสินใจซื้อตามพวกพี่ๆก็เหตุผลนี้เป็นหลักครับ ไหว้

ขอบพระคุณแทนเพื่อนๆ ส.ม.ช.ปืนลมครับ คุณทศพล ไหว้
 คุณ ระพิน ขอบคุณครับ แต่ อย่ายอมากครับบ้ายอด้วย ขำก๊าก
    อันนี้เป็นงานเก่าที่ส่งไปให้คุณ na-cup ชื่อถูกหรือเปล่าจำไม่ได้แล้ว

ใช้เป็นยังไงบ้างครับช่วยแจ้งข่าวด้วยครับ
     ไหว้น๊อตจับด้ามที่ใช้ประแจ 6 เหลียมไข ที่คุณ 123dd ส่งมาให้ใช้ได้ผมดีครับ ยิงไป 100 นัดแล้วยังไม่คลาย คราวหน้าต้องคิดเงินนะครับ ถ้าฟรีอีกคงไม่กล้าใช้บริการ เกรงใจมากๆ ไหว้

Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 06:59:50 PM »

คุณปลาดุกครับ ไม่ทราบว่าน๊อตหกเหลี่ยมที่ติดมากับแท่นหนุนศูนย์ที่ให้มาตัวเล็กๆก็กลึงทำขึ้นเองหรือเปล่าครับ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 07:18:14 PM »

คุณปลาดุกครับ ไม่ทราบว่าน๊อตหกเหลี่ยมที่ติดมากับแท่นหนุนศูนย์ที่ให้มาตัวเล็กๆก็กลึงทำขึ้นเองหรือเปล่าครับ

มีขายทั่วไปครับ  น่าจะเป็น น๊อตหัวจม M 3 ยาว 8ม.ม. ครับ  แต่ที่ให้ไปมันยาวเลยตัดออกครับ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 07:45:25 PM »

อันนี้ทำไว้ตั้งนานแล้วครับ  เอาไว้ใช้เองครับ

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 374
  พิมพ์