๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:17:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 374
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลีนิคปืนลมและอะไหล่  (อ่าน 1096993 ครั้ง)
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 06:49:21 AM »

เพื่อให้สาระของ "มุมปืนลม" เป็นหมวกหมู่ ค้นหาง่าย และเป็นประโยชน์กลับ ส.ม.ช.ไม่มากก็น้อย
    เรียนเชิญท่าน ส.ม.ช.ที่มีความรู้ช่วยไขข้อข้องใจกับส.ม.ช.ด้วยครับ ส่วนผมจะบริการพวกอะไหล่ให้ครับ 
   ขอออกตัวก่อนนะครับไม่ใช่ช่างซ่อมอาชีพ  อันไหนช่วยได้ก็ช่วย  อันไหนซ่อมไม่ได้ก็จะแนะนำให้ครับและยังมีผู้มีความสามารถอีกมากครับที่จะให้คำแนะนำครับ เช่นคุณ ทศพล  คุณ แม็คนั่ม  คุณ coko  คุณ komatsu เป็นต้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2010, 01:43:54 PM โดย Terk Kung » บันทึกการเข้า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 09:35:28 AM »

ผม sitta ขอรายงานตัวครับ ผมซ่อมเตารีดเป็นครับ แต่ขอออกตัวก่อนว่าบางรุ่นพังต้องเปลี่ยนอย่างเดียวนะครับ
vornus@รักประเทศไทย@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 12:55:50 PM »

+1 ให้ก่อนเลนครับสำหรับพี่123 dog-dog  ที่เริ่มกระทู้

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 01:26:20 PM »

ขอบคุณล่วงหน้าครับ มีปืนสั้นใส่หลอด Co2 มันรั่วไม่ได้ใช้นานมากครับ พอจะช่วยดูว่าซ่อมได้ไหมครับ ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 01:27:35 PM »

+1 ให้ทุกท่านในหน้านี้ครับ ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 02:18:06 PM »

ขอออกตัวก่อนนะครับว่า ซ่อมปืนอัดลมมาก็ไม่กี่กระบอกครับ และส่วนมากเป็นปืนสปริง ไม่เคยซ่อมปืนอัดลมแบบอื่นๆ ครับ แต่พอจะมีความรู้เรื่องปืนอัดลมบ้างเล็กน้อย และมีแนวความคิดที่จะประดิษฐ์ปืนอัดลม PCP ใช้เองด้วยซ้ำ แต่ก็มาจุดประกายเจ้าน้องสุดสวย โหด โคตะระแม่น เสียก่อน ปัญหาใดพอจะวิเคราะห์ได้ พอจะแก้ไขได้ พอจะซ่อมแซมได้ก็จะดำเนินการให้ ถ้าไม่มีอะไหล่ก็จะใช้บริการท่าน 123DD เพื่อช่วยดำเนินการให้ในลำดับต่อไปครับ

* 214676232.jpg (106.64 KB, 678x400 - ดู 22821 ครั้ง.)
vornus@รักประเทศไทย@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 02:26:45 PM »

ขอออกตัวก่อนนะครับว่า ซ่อมปืนอัดลมมาก็ไม่กี่กระบอกครับ และส่วนมากเป็นปืนสปริง ไม่เคยซ่อมปืนอัดลมแบบอื่นๆ ครับ แต่พอจะมีความรู้เรื่องปืนอัดลมบ้างเล็กน้อย และมีแนวความคิดที่จะประดิษฐ์ปืนอัดลม PCP ใช้เองด้วยซ้ำ แต่ก็มาจุดประกายเจ้าน้องสุดสวย โหด โคตะระแม่น เสียก่อน ปัญหาใดพอจะวิเคราะห์ได้ พอจะแก้ไขได้ พอจะซ่อมแซมได้ก็จะดำเนินการให้ ถ้าไม่มีอะไหล่ก็จะใช้บริการท่าน 123DD เพื่อช่วยดำเนินการให้ในลำดับต่อไปครับ

+1 ให้อีกครับ

Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 04:46:39 PM »

ผมว่าถ้าพี่ทศ จับมือกับพี่123DDร่วมกันทำปืนแล้วหละก็ปืนออกมาฝรั่งอายครับ เพราะดูจากแมคที่เห็นแล้วเนียนมากๆ "ฝรั่งอาย"จริงๆครับ นิยามได้ถึงคำว่า "มืออาชีพครับ" แต่อย่างทำลืมเผื่อผมด้วยนะครับ
ส่วนมุมนี้นี่มีประโยชสุดๆครับ เยี่ยม เพราเราซื้อปืนไม่ใช่หลักพันกระบอกละหลายหมื่น ซื้อทีก็กะใช้ยาวๆ พอใช้ยาวๆก้ต้องมีพังเป็นเรื่องปกติ ถ้ามีมุมตรงนี้มาช่วยเหลือกันแล้วก็อุ่นใจครับพี่ๆ และที่ผมตัดสินใจซื้อตามพวกพี่ๆก็เหตุผลนี้เป็นหลักครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2009, 04:49:30 PM โดย Rapin paiwan » บันทึกการเข้า

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 06:34:41 PM »

กระทู้นี้เยียมจริงๆเลยครับแบบนี้ต้อง+ครับ

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 07:01:25 PM »

เข้ามาพอดีเลยครับว่างเมื่อไรก็มาเอางานที่สั่งไว้นะครับเสร็จแล้ว!! เห็นรูปแล้วไม่ต้องกังวลนะครับ ว่ามันจะรับแรงดันถึง200บาร์หรือเปล่าว่ะ  ยี๊ ถ้ารับไม่ได้ คุณมนตรีก็รับไปละกันครับ ฮิฮิ5566  คิก คิก ล้อเล่นน่า มันก็แค่ปั๊มมือครับ รับได้อยู่แล้ว วัสดุไม่มีครับลองเอาไปใช้ดูก่อนนะครับ

รูปนี้กำลังหาโอริงอยู่ครับ ลืมไปยังไม่เสร็จนี่หว่า

รูปแดงบ้างไม่แดงบ้างครับแต่ตัวเดียวอันเดียวครับ 5566
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2009, 07:10:33 PM โดย 123 dog-dog » บันทึกการเข้า
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 07:10:01 PM »

ขอบคุณล่วงหน้าครับ มีปืนสั้นใส่หลอด Co2 มันรั่วไม่ได้ใช้นานมากครับ พอจะช่วยดูว่าซ่อมได้ไหมครับ ไหว้

งานแรกเข้าแล้วครับพี่ 123 DD  Grin Grin

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 07:22:36 PM »

ผมว่าถ้าพี่ทศ จับมือกับพี่123DDร่วมกันทำปืนแล้วหละก็ปืนออกมาฝรั่งอายครับ เพราะดูจากแมคที่เห็นแล้วเนียนมากๆ "ฝรั่งอาย"จริงๆครับ นิยามได้ถึงคำว่า "มืออาชีพครับ" แต่อย่างทำลืมเผื่อผมด้วยนะครับ
ส่วนมุมนี้นี่มีประโยชสุดๆครับ เยี่ยม เพราเราซื้อปืนไม่ใช่หลักพันกระบอกละหลายหมื่น ซื้อทีก็กะใช้ยาวๆ พอใช้ยาวๆก้ต้องมีพังเป็นเรื่องปกติ ถ้ามีมุมตรงนี้มาช่วยเหลือกันแล้วก็อุ่นใจครับพี่ๆ และที่ผมตัดสินใจซื้อตามพวกพี่ๆก็เหตุผลนี้เป็นหลักครับ ไหว้

ขอบพระคุณแทนเพื่อนๆ ส.ม.ช.ปืนลมครับ คุณทศพล ไหว้
 คุณ ระพิน ขอบคุณครับ แต่ อย่ายอมากครับบ้ายอด้วย ขำก๊าก
    อันนี้เป็นงานเก่าที่ส่งไปให้คุณ na-cup ชื่อถูกหรือเปล่าจำไม่ได้แล้ว

ใช้เป็นยังไงบ้างครับช่วยแจ้งข่าวด้วยครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 07:28:27 PM »

ผมก็เช่นกันครับ ที่จริงผมซ่อมเป็นแต่เครื่องจักรทั่วไปครับ
เรื่องปืนคงต้องหาประสบการณ์จากพี่ๆมากกว่า ไหว้ ไหว้

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 07:31:41 PM »

ช่วยส่งรูปมาให้ดูหน่อยครับ  บ้างที่เพื่อนๆ ส.ม.ช.บ้างท่านอาจจะทราบก็ได้ครับ ถ้าไม่มีใครรู้ก็ส่งมาเลยครับ

แต่ช้าหน่อยนะครับ  แล้วจะ PM ที่อยู่ให้ครับ
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 07:41:03 PM »

เพื่อให้สาระของ "มุมปืนลม" เป็นหมวกหมู่ ค้นหาง่าย และเป็นประโยชน์กลับ ส.ม.ช.ไม่มากก็น้อย
    เรียนเชิญท่าน ส.ม.ช.ที่มีความรู้ช่วยไขข้อข้องใจกับส.ม.ช.ด้วยครับ ส่วนผมจะบริการพวกอะไหล่ให้ครับ 
   ขอออกตัวก่อนนะครับไม่ใช่ช่างซ่อมอาชีพ  อันไหนช่วยได้ก็ช่วย  อันไหนซ่อมไม่ได้ก็จะแนะนำให้ครับและยังมีผู้มีความสามารถอีกมากครับที่จะให้คำแนะนำครับ เช่นคุณ ทศพล  คุณ แม็คนั่ม  คุณ coko  คุณ komatsu เป็นต้นครับ
    ได้เลยครับ  ส่งมาทางนี้  ผมรับผิดชอบ  การถอดให้ได้เลยครับ   ส่วนตอนประกอบเดี๋ยวให้ท่านอื่นมาประกอบให้ครับ  รับรองมีของเหลือกลับบ้านแน่นอนครับ
หน้า: [1] 2 3 4 ... 374
  พิมพ์