คลีนิคปืนลมและอะไหล่

<< < (12/1121) > >>

montri.7:
อ้างจาก: ผีซอกตึก ที่ พฤศจิกายน 10, 2009, 07:25:05 PM

วิธีการทำปืนอัดลมแบบอัดลม และอะไหล่ที่ที่ต้องมี

ง่ายๆครับ ใช้แท่งปากกาเมจิตัดหัวท้ายให้เท่ากันแล้วหาจุกท้ายปากกาบิกมาและไม้ตาเกียบมาเหลาให้ผ่านปากกาเมจิได้เอาจุกปากกาบิกมาใส่ที่ปลายตะเกียบที่เหลาไว้แล้วครับแค่นี้ก็เสร็จครับและเวลายิงก็เอากระดาษชำระมาชุบน้ำแล้วใส่ในหลอดปากกาเมจิที่ทำเอาไว้แล้วเอาด้ามตะเกียบกระทุ้งตามลงไปแค่นี้ก็ยิงได้แล้วโดยเอาทางด้านตะเกียบที่มีจุกปากกาบิกใส่กระทุ้เข้าไปครับ  อะหลั่ยก็ตามร้านเครื่องเขียนทั่วไปครับ

แล้วติดกล้องเล็งขนาดไหนดีครับ     ::007::  ::007::

อ๋อเลือกติดเอาตามสบายเลยครับอยากติดตรงไหนก็ติดตามใจเลยครับ ::008:: ::008::

sitta.:
อ้างจาก: ผีซอกตึก ที่ พฤศจิกายน 10, 2009, 07:25:05 PM

วิธีการทำปืนอัดลมแบบอัดลม และอะไหล่ที่ที่ต้องมี

ง่ายๆครับ ใช้แท่งปากกาเมจิตัดหัวท้ายให้เท่ากันแล้วหาจุกท้ายปากกาบิกมาและไม้ตาเกียบมาเหลาให้ผ่านปากกาเมจิได้เอาจุกปากกาบิกมาใส่ที่ปลายตะเกียบที่เหลาไว้แล้วครับแค่นี้ก็เสร็จครับและเวลายิงก็เอากระดาษชำระมาชุบน้ำแล้วใส่ในหลอดปากกาเมจิที่ทำเอาไว้แล้วเอาด้ามตะเกียบกระทุ้งตามลงไปแค่นี้ก็ยิงได้แล้วโดยเอาทางด้านตะเกียบที่มีจุกปากกาบิกใส่กระทุ้เข้าไปครับ  อะหลั่ยก็ตามร้านเครื่องเขียนทั่วไปครับ

แล้วติดกล้องเล็งขนาดไหนดีครับ     ::007::  ::007::

ผมละชอบนามแฝงท่านจริง ๆ เลย ยินดีต้อนรับครับ คุณผีซอกตึก

ปืนอัดลมแบบที่แนะนำเคยทำเล่นแล้วครับ  สนุกดี

กล้องเล็งไม่ต้องใช้เพราะใช้ยิงระยะเผาขนครับ

มามุขนี้ทำให้ผมนึกถึงความหลังอีกแล้วครับท่าน

123 dog-dog:
อ้างจาก: superfluke ที่ พฤศจิกายน 10, 2009, 02:32:20 PM

ถามมาแบบนี้ต้องการอะไรหรือครับ เดี๋ยวพวกผมชาวปืนลมจะไม่มีบ้านอยู่นะจ๊ะ
  วิธีทำและอะไหล่ ก็แบบที่คุณ มนตรีว่าไว้ไงครับ  และถ้าอยากติดกล้องเล็ง สั่งผมซื้อได้ครับ

ผีซอกตึก:
อ้างจาก: sitta ที่ พฤศจิกายน 10, 2009, 08:14:59 PM

ผมละชอบนามแฝงท่านจริง ๆ เลย ยินดีต้อนรับครับ คุณผีซอกตึก

ปืนอัดลมแบบที่แนะนำเคยทำเล่นแล้วครับ  สนุกดี

กล้องเล็งไม่ต้องใช้เพราะใช้ยิงระยะเผาขนครับ

มามุขนี้ทำให้ผมนึกถึงความหลังอีกแล้วครับท่าน

ผู้สูงวัย มักมีใจกับความหลัง     ::014::     แต่ยังชอบฟังอยู่เสมอครับ    :VOV:

123 dog-dog:
อ้างจาก: Rapin paiwan ที่ พฤศจิกายน 10, 2009, 03:11:10 PM

พี่123ddอยู่แถวไหนหรือครับ แล้วเครื่องมือเครีองจักรที่ใช้ทำนี่เป็นเครื่องจักรแบบไหนหรือครับ ทำงานออกมาเนียนมาก อย่างกับเครื่องCNCเลย แต่ผมว่าถ้าเอาเครื่องราคาสูงขนาดนั้นมาทำอุปกรณ์ปืนมันจะคุ้มหรือครับ
 ปล.ฝีมางาน ไกรทองของพี่นี่สุดยอดเลยครับ ไม่รู้ว่าถ้าทำ ชาระวัล จะเป็นยังไง ::007:: ::014::

มันก็ขึ้นอยู่กับชิ้นงานครับ  ก็มีทั้ง manual   cnc และมือของผมครับ[คือว่าใช้ตะไบแต่ง]  อย่างไกทองเหลือง ชาละวันก็ได้ครับชาละวันตัวน้อยนะครับรู้หรือป่าว 5566 ??? ???
   เรื่องคุ้มหรือไม่ผมไม่ค่อยสนใจเท่าไรครับ  ขอให้งานออกมาดี สวย ใช้ได้และ ส.ม.ช. พอใจและชอบผมก็ปลื้มแล้ว จริงๆครับ :VOV: ::007:: ::014::

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว