คลีนิคปืนลมและอะไหล่

<< < (11/1121) > >>

TrophyX:
ผมว่ามันไม่เป็นปัญหาสำหรับท่าน 123DD หรอกครับเรื่องแค่นี้  ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่า ทำไมโรงงานมันไม่ปาดผิวด้านในของรูเจาะ รูเซาะร่องให้มันเรียบร้อย ขัดผิวให้เรียบก่อนที่จะประกอบชุดลูกสูบเข้าไป

ผมเจอปัญหาการไม่ยอมขัดแต่งผิวภายในกระบอกสูบมาพอสมควร  จากปัญหาของเพื่อนๆ ที่เอามาให้ดูทั้งปืนอเมริกา ปืนจีนทั้งหลายเจอแบบเดียวกัน นี่ยังมาเจอในปืนสเปนอีกเหรอครับ 

superfluke:
วิธีการทำปืนอัดลมแบบอัดลม และอะไหล่ที่ที่ต้องมี

Rapin paiwan:
พี่123ddอยู่แถวไหนหรือครับ แล้วเครื่องมือเครีองจักรที่ใช้ทำนี่เป็นเครื่องจักรแบบไหนหรือครับ ทำงานออกมาเนียนมาก อย่างกับเครื่องCNCเลย แต่ผมว่าถ้าเอาเครื่องราคาสูงขนาดนั้นมาทำอุปกรณ์ปืนมันจะคุ้มหรือครับ
 ปล.ฝีมางาน ไกรทองของพี่นี่สุดยอดเลยครับ ไม่รู้ว่าถ้าทำ ชาระวัล จะเป็นยังไง ::007:: ::014::

montri.7:
อ้างจาก: superfluke ที่ พฤศจิกายน 10, 2009, 02:32:20 PM

วิธีการทำปืนอัดลมแบบอัดลม และอะไหล่ที่ที่ต้องมี

::007:: ::007:: ::007::ง่ายๆครับ ใช้แท่งปากกาเมจิตัดหัวท้ายให้เท่ากันแล้วหาจุกท้ายปากกาบิกมาและไม้ตาเกียบมาเหลาให้ผ่านปากกาเมจิได้เอาจุกปากกาบิกมาใส่ที่ปลายตะเกียบที่เหลาไว้แล้วครับแค่นี้ก็เสร็จครับและเวลายิงก็เอากระดาษชำระมาชุบน้ำแล้วใส่ในหลอดปากกาเมจิที่ทำเอาไว้แล้วเอาด้ามตะเกียบกระทุ้งตามลงไปแค่นี้ก็ยิงได้แล้วโดยเอาทางด้านตะเกียบที่มีจุกปากกาบิกใส่กระทุ้เข้าไปครับ ::008:: ::008::อะหลั่ยก็ตามร้านเครื่องเขียนทั่วไปครับ

ผีซอกตึก:

ง่ายๆครับ ใช้แท่งปากกาเมจิตัดหัวท้ายให้เท่ากันแล้วหาจุกท้ายปากกาบิกมาและไม้ตาเกียบมาเหลาให้ผ่านปากกาเมจิได้เอาจุกปากกาบิกมาใส่ที่ปลายตะเกียบที่เหลาไว้แล้วครับแค่นี้ก็เสร็จครับและเวลายิงก็เอากระดาษชำระมาชุบน้ำแล้วใส่ในหลอดปากกาเมจิที่ทำเอาไว้แล้วเอาด้ามตะเกียบกระทุ้งตามลงไปแค่นี้ก็ยิงได้แล้วโดยเอาทางด้านตะเกียบที่มีจุกปากกาบิกใส่กระทุ้เข้าไปครับ  อะหลั่ยก็ตามร้านเครื่องเขียนทั่วไปครับ

แล้วติดกล้องเล็งขนาดไหนดีครับ     ::007::  ::007::

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว