คลีนิคปืนลมและอะไหล่

<< < (10/1121) > >>

123 dog-dog:
เห็นปืนคุณ เติร์ก ไม่มีแรง  ปืนผมก็ไม่มีแรงเหมือนกัน ของผมถอดได้แต่ของคุณ เติร์ก ไม่กล้าครับ 
พึ่งเปลี่ยนซีลกระบอกอัดลม แต่ทำไมมันไม่มีแรง ตรวจดูหลายๆอย่างแล้วก็ okครับ ลงทุนเอาปืนแช่น้ำเลยครับ โดยการนำยางที่ไม่มีรู้ให้อากาศออก ปิดไว้ท้ายลำกล้องและล็อก ขึ้นลำแต่ไม่ให้สุดนะครับแล้วปล่อยออกให้อยู่ในน้ำ จึงรู้ครับว่าลมมันรั่วซึมตรงไหน
  เมื่อถอดออกและตรวจดูซีลอีกครั้งจึงได้พบว่า....

แล้วสาเหตุที่มันชำรุด เกิดจากอะไร ก็ที่แรกยังดีๆอยู่ สงสัยก็ต้องหาสาเหตุต่อ ก็พบว่าไอ้นี่แน่ที่เป็นปัญหา

เวลาประกอบความคมของขอบรูที่เจาะไว้คงจะปาดเนื้อซีลให้ขาด 
 แล้วอาทิตย์หน้าจะมาให้ดูใหม่หลังจากซ่อมแล้ว

MAGNUM-60:
ท่าน 123  ทีหลังไม่ต้องเอาน้องเขาแช่น้ำก็ได้   เอาแค่ฟองสบู่ไล่ดูก็หน้าจะพอเห็นได้แล้วนะครับ  เดี๋ยวน้องเขาเป็นหวัดไปละแย่เลย  ซ้ำร้าย  ติดโรคผิวหนังอีกจะยุ่งไปกันใหญ่นะ

Padang:
อ้างจาก: montri.7 ที่ พฤศจิกายน 06, 2009, 10:44:37 PM

ผมจองไกทองคำ aa 410 ไว้ก่อนเลยนะครับ 1 อัน ::008::

จองด้วยคน 1 อันครับ ::014::

Terk Tark:
ซีลลมขาดตรงนี้สำหรับท่าน 123 คงไม่เป็นปัญหาเลยเนาะครับ เพราะเห็นมีซีลลมหลากหลายสีเลยครับ  ;D

123 dog-dog:
อ้างจาก: MAGNUM-60 ที่ พฤศจิกายน 09, 2009, 12:09:36 PM

ท่าน 123  ทีหลังไม่ต้องเอาน้องเขาแช่น้ำก็ได้   เอาแค่ฟองสบู่ไล่ดูก็หน้าจะพอเห็นได้แล้วนะครับ  เดี๋ยวน้องเขาเป็นหวัดไปละแย่เลย  ซ้ำร้าย  ติดโรคผิวหนังอีกจะยุ่งไปกันใหญ่นะ

มันดูไม่ทันครับ  เลยต้องให้อาบน้ำครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว