๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 16, 2024, 04:43:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 374
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลีนิคปืนลมและอะไหล่  (อ่าน 1099342 ครั้ง)
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 10:46:20 PM »

เห็นปืนคุณ เติร์ก ไม่มีแรง  ปืนผมก็ไม่มีแรงเหมือนกัน ของผมถอดได้แต่ของคุณ เติร์ก ไม่กล้าครับ 
พึ่งเปลี่ยนซีลกระบอกอัดลม แต่ทำไมมันไม่มีแรง ตรวจดูหลายๆอย่างแล้วก็ okครับ ลงทุนเอาปืนแช่น้ำเลยครับ โดยการนำยางที่ไม่มีรู้ให้อากาศออก ปิดไว้ท้ายลำกล้องและล็อก ขึ้นลำแต่ไม่ให้สุดนะครับแล้วปล่อยออกให้อยู่ในน้ำ จึงรู้ครับว่าลมมันรั่วซึมตรงไหน
  เมื่อถอดออกและตรวจดูซีลอีกครั้งจึงได้พบว่า....

แล้วสาเหตุที่มันชำรุด เกิดจากอะไร ก็ที่แรกยังดีๆอยู่ สงสัยก็ต้องหาสาเหตุต่อ ก็พบว่าไอ้นี่แน่ที่เป็นปัญหา

เวลาประกอบความคมของขอบรูที่เจาะไว้คงจะปาดเนื้อซีลให้ขาด 
 แล้วอาทิตย์หน้าจะมาให้ดูใหม่หลังจากซ่อมแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2009, 10:56:43 PM โดย 123 dog-dog » บันทึกการเข้า
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 12:09:36 PM »

ท่าน 123  ทีหลังไม่ต้องเอาน้องเขาแช่น้ำก็ได้   เอาแค่ฟองสบู่ไล่ดูก็หน้าจะพอเห็นได้แล้วนะครับ  เดี๋ยวน้องเขาเป็นหวัดไปละแย่เลย  ซ้ำร้าย  ติดโรคผิวหนังอีกจะยุ่งไปกันใหญ่นะ
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 01:33:39 PM »

ผมจองไกทองคำ aa 410 ไว้ก่อนเลยนะครับ 1 อัน ยิ้มีเลศนัย

จองด้วยคน 1 อันครับ ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 02:03:26 PM »

ซีลลมขาดตรงนี้สำหรับท่าน 123 คงไม่เป็นปัญหาเลยเนาะครับ เพราะเห็นมีซีลลมหลากหลายสีเลยครับ  Grin
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 09:31:16 PM »

ท่าน 123  ทีหลังไม่ต้องเอาน้องเขาแช่น้ำก็ได้   เอาแค่ฟองสบู่ไล่ดูก็หน้าจะพอเห็นได้แล้วนะครับ  เดี๋ยวน้องเขาเป็นหวัดไปละแย่เลย  ซ้ำร้าย  ติดโรคผิวหนังอีกจะยุ่งไปกันใหญ่นะ

มันดูไม่ทันครับ  เลยต้องให้อาบน้ำครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 10:43:09 PM »

ผมว่ามันไม่เป็นปัญหาสำหรับท่าน 123DD หรอกครับเรื่องแค่นี้  ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่า ทำไมโรงงานมันไม่ปาดผิวด้านในของรูเจาะ รูเซาะร่องให้มันเรียบร้อย ขัดผิวให้เรียบก่อนที่จะประกอบชุดลูกสูบเข้าไป

ผมเจอปัญหาการไม่ยอมขัดแต่งผิวภายในกระบอกสูบมาพอสมควร  จากปัญหาของเพื่อนๆ ที่เอามาให้ดูทั้งปืนอเมริกา ปืนจีนทั้งหลายเจอแบบเดียวกัน นี่ยังมาเจอในปืนสเปนอีกเหรอครับ 

superfluke
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 02:32:20 PM »

วิธีการทำปืนอัดลมแบบอัดลม และอะไหล่ที่ที่ต้องมี
Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 03:11:10 PM »

พี่123ddอยู่แถวไหนหรือครับ แล้วเครื่องมือเครีองจักรที่ใช้ทำนี่เป็นเครื่องจักรแบบไหนหรือครับ ทำงานออกมาเนียนมาก อย่างกับเครื่องCNCเลย แต่ผมว่าถ้าเอาเครื่องราคาสูงขนาดนั้นมาทำอุปกรณ์ปืนมันจะคุ้มหรือครับ
 ปล.ฝีมางาน ไกรทองของพี่นี่สุดยอดเลยครับ ไม่รู้ว่าถ้าทำ ชาระวัล จะเป็นยังไง ขำก๊าก ไหว้

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 05:35:19 PM »

วิธีการทำปืนอัดลมแบบอัดลม และอะไหล่ที่ที่ต้องมี

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากง่ายๆครับ ใช้แท่งปากกาเมจิตัดหัวท้ายให้เท่ากันแล้วหาจุกท้ายปากกาบิกมาและไม้ตาเกียบมาเหลาให้ผ่านปากกาเมจิได้เอาจุกปากกาบิกมาใส่ที่ปลายตะเกียบที่เหลาไว้แล้วครับแค่นี้ก็เสร็จครับและเวลายิงก็เอากระดาษชำระมาชุบน้ำแล้วใส่ในหลอดปากกาเมจิที่ทำเอาไว้แล้วเอาด้ามตะเกียบกระทุ้งตามลงไปแค่นี้ก็ยิงได้แล้วโดยเอาทางด้านตะเกียบที่มีจุกปากกาบิกใส่กระทุ้เข้าไปครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัยอะหลั่ยก็ตามร้านเครื่องเขียนทั่วไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2009, 05:48:35 PM โดย montri.7 » บันทึกการเข้า

ผีซอกตึก
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 07:25:05 PM »

ง่ายๆครับ ใช้แท่งปากกาเมจิตัดหัวท้ายให้เท่ากันแล้วหาจุกท้ายปากกาบิกมาและไม้ตาเกียบมาเหลาให้ผ่านปากกาเมจิได้เอาจุกปากกาบิกมาใส่ที่ปลายตะเกียบที่เหลาไว้แล้วครับแค่นี้ก็เสร็จครับและเวลายิงก็เอากระดาษชำระมาชุบน้ำแล้วใส่ในหลอดปากกาเมจิที่ทำเอาไว้แล้วเอาด้ามตะเกียบกระทุ้งตามลงไปแค่นี้ก็ยิงได้แล้วโดยเอาทางด้านตะเกียบที่มีจุกปากกาบิกใส่กระทุ้เข้าไปครับ  อะหลั่ยก็ตามร้านเครื่องเขียนทั่วไปครับ

แล้วติดกล้องเล็งขนาดไหนดีครับ     ขำก๊าก  ขำก๊าก
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 08:05:09 PM »

ง่ายๆครับ ใช้แท่งปากกาเมจิตัดหัวท้ายให้เท่ากันแล้วหาจุกท้ายปากกาบิกมาและไม้ตาเกียบมาเหลาให้ผ่านปากกาเมจิได้เอาจุกปากกาบิกมาใส่ที่ปลายตะเกียบที่เหลาไว้แล้วครับแค่นี้ก็เสร็จครับและเวลายิงก็เอากระดาษชำระมาชุบน้ำแล้วใส่ในหลอดปากกาเมจิที่ทำเอาไว้แล้วเอาด้ามตะเกียบกระทุ้งตามลงไปแค่นี้ก็ยิงได้แล้วโดยเอาทางด้านตะเกียบที่มีจุกปากกาบิกใส่กระทุ้เข้าไปครับ  อะหลั่ยก็ตามร้านเครื่องเขียนทั่วไปครับ

แล้วติดกล้องเล็งขนาดไหนดีครับ     ขำก๊าก  ขำก๊าก

อ๋อเลือกติดเอาตามสบายเลยครับอยากติดตรงไหนก็ติดตามใจเลยครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 08:14:59 PM »

แล้วติดกล้องเล็งขนาดไหนดีครับ     ขำก๊าก  ขำก๊าก

ผมละชอบนามแฝงท่านจริง ๆ เลย ยินดีต้อนรับครับ คุณผีซอกตึก

ปืนอัดลมแบบที่แนะนำเคยทำเล่นแล้วครับ  สนุกดี

กล้องเล็งไม่ต้องใช้เพราะใช้ยิงระยะเผาขนครับ

มามุขนี้ทำให้ผมนึกถึงความหลังอีกแล้วครับท่าน
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 09:52:32 PM »

ถามมาแบบนี้ต้องการอะไรหรือครับ เดี๋ยวพวกผมชาวปืนลมจะไม่มีบ้านอยู่นะจ๊ะ
  วิธีทำและอะไหล่ ก็แบบที่คุณ มนตรีว่าไว้ไงครับ  และถ้าอยากติดกล้องเล็ง สั่งผมซื้อได้ครับ
ผีซอกตึก
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 10:18:48 PM »

ผมละชอบนามแฝงท่านจริง ๆ เลย ยินดีต้อนรับครับ คุณผีซอกตึก

ปืนอัดลมแบบที่แนะนำเคยทำเล่นแล้วครับ  สนุกดี

กล้องเล็งไม่ต้องใช้เพราะใช้ยิงระยะเผาขนครับ

มามุขนี้ทำให้ผมนึกถึงความหลังอีกแล้วครับท่าน

ผู้สูงวัย มักมีใจกับความหลัง     ไหว้     แต่ยังชอบฟังอยู่เสมอครับ    หลงรัก
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 10:30:53 PM »

พี่123ddอยู่แถวไหนหรือครับ แล้วเครื่องมือเครีองจักรที่ใช้ทำนี่เป็นเครื่องจักรแบบไหนหรือครับ ทำงานออกมาเนียนมาก อย่างกับเครื่องCNCเลย แต่ผมว่าถ้าเอาเครื่องราคาสูงขนาดนั้นมาทำอุปกรณ์ปืนมันจะคุ้มหรือครับ
 ปล.ฝีมางาน ไกรทองของพี่นี่สุดยอดเลยครับ ไม่รู้ว่าถ้าทำ ชาระวัล จะเป็นยังไง ขำก๊าก ไหว้

มันก็ขึ้นอยู่กับชิ้นงานครับ  ก็มีทั้ง manual   cnc และมือของผมครับ[คือว่าใช้ตะไบแต่ง]  อย่างไกทองเหลือง ชาละวันก็ได้ครับชาละวันตัวน้อยนะครับรู้หรือป่าว 5566 Huh Huh
   เรื่องคุ้มหรือไม่ผมไม่ค่อยสนใจเท่าไรครับ  ขอให้งานออกมาดี สวย ใช้ได้และ ส.ม.ช. พอใจและชอบผมก็ปลื้มแล้ว จริงๆครับ หลงรัก ขำก๊าก ไหว้
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 374
  พิมพ์