๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 23, 2024, 04:00:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 180 181 182 [183] 184 185 186 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 322035 ครั้ง)
montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #2730 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 10:37:52 AM »

รถผมเป็นรถราคาถูก ซื้อมายังไง ก็ปั่นยังงั้น  ปั่นรั้งท้ายทุกเที่ยว โชคดีสมาชิกในกลุ่มไม่มีการเหยียดชนชั้น ตอนนี้พอรู้เรื่องและเข้าใจ เรื่องเสป็คของจักรยาน นึกขำตัวเองว่าไปกับเขาได้อย่างไร ล้อเขา 1 ล้อ ราคามากกว่ารถเราทั้งคันซะอีก ตอนนี้มีสัญญาใจกันว่า เดือนละ 1 ครั้ง ออกรอบ 120 กิโลเมตร ปั่นคันนี้ให้พังก่อน คันต่อไปค่อยเอารถดีๆ สมาชิกจะได้ไม่ต้องนั่งรอเรานานเกินไป
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #2731 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 11:13:40 AM »

รถดีปั่นสนุกครับ ผมเองก็มีคิวเปลี่ยนชุดบันไดกับกะโหลกอยู่

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

3ศร
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #2732 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 12:11:52 PM »

รถผมเป็นรถราคาถูก ซื้อมายังไง ก็ปั่นยังงั้น  ปั่นรั้งท้ายทุกเที่ยว โชคดีสมาชิกในกลุ่มไม่มีการเหยียดชนชั้น ตอนนี้พอรู้เรื่องและเข้าใจ เรื่องเสป็คของจักรยาน นึกขำตัวเองว่าไปกับเขาได้อย่างไร ล้อเขา 1 ล้อ ราคามากกว่ารถเราทั้งคันซะอีก ตอนนี้มีสัญญาใจกันว่า เดือนละ 1 ครั้ง ออกรอบ 120 กิโลเมตร ปั่นคันนี้ให้พังก่อน คันต่อไปค่อยเอารถดีๆ สมาชิกจะได้ไม่ต้องนั่งรอเรานานเกินไป
ผมก็เริ่มจากรถที่มันให้อะไรที่คุ้มค่า ปั่นชนหมาล้ม2รอบแล้ว ไม่เสียดายแถวบ้านเขาเล่นกันคันเป็นแสน ผมรถถูกปั่นคนเดียว ไหว้ เยี่ยม
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #2733 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 08:07:03 PM »

ถ้าไม่ใช่เพื่อการแข่งขัน
ผมมองไม่เห็นความจำเป็นอะไรมากมาย
ในการที่จะทุ่มงบไปกับการอัพเกรด อุปกรณ์ต่าง ๆ
ลำพังออกกำลังกาย-ออกทริป รถเดิม ๆ อุปกรณ์เดิม ๆ
ผมมองว่า เหลือเฟือ สำหรับรถแบรนด์นิยม ที่ใช้กันทั่ว ๆ ไป
การอัพฯตอบสนองเรื่องความสวยงาม-ความพึงพอใจ เสียมากกว่า
ถ้าจะอัพฯผมเน้นอัพแรง-กำลังมากกว่าครับ(เป็นความคิดเห็นส่วนตัวครับ)

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
p23-504 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #2734 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 09:23:00 PM »

ถ้าไม่ใช่เพื่อการแข่งขัน
ผมมองไม่เห็นความจำเป็นอะไรมากมาย
ในการที่จะทุ่มงบไปกับการอัพเกรด อุปกรณ์ต่าง ๆ
ลำพังออกกำลังกาย-ออกทริป รถเดิม ๆ อุปกรณ์เดิม ๆ
ผมมองว่า เหลือเฟือ สำหรับรถแบรนด์นิยม ที่ใช้กันทั่ว ๆ ไป
การอัพฯตอบสนองเรื่องความสวยงาม-ความพึงพอใจ เสียมากกว่า
ถ้าจะอัพฯผมเน้นอัพแรง-กำลังมากกว่าครับ(เป็นความคิดเห็นส่วนตัวครับ)

เยี่ยม เยี่ยม
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #2735 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 09:52:27 PM »

จริง ๆรถผมก็มีเปลี่ยนอุปกรณ์
ไม่ได้หมายถึงอัพเกรดเป็นรุ่นสูงขึ้นกว่าเดิม
ต่ำกว่าของติดรถด้วยซ้ำจากจานหน้าเดิมกระโหลกกลวง
แต่จานมันใหญ่เกิน เหมาะกับไลท์ทัวริ่ง ผมชอบปั่นคนเดียว
เลยต้องพกเครื่องมือจำเป็น เครื่องครัวเครื่องกิน เครื่องนอนฯลฯ
จึงเปลี่ยนจานหน้าที่มันเล็กลงกว่าเดิมเป็นรุ่นกระโหลกเหลี่ยมแบบโบราณ
เฟืองหลัง ๑๒-๓๖ กับสัมภาระกระเป๋า ๕ ใบ ลุย ๒ ทริปต่อเนื่องประมาณ ๑,๐๐๐ กม.
ช่วงทางที่ขึ้นเขา ก็รู้สึกเหนื่อยน้อยลงหน่อย  เปลี่ยนแค่นั้นจริง ๆ ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #2736 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 05:22:48 AM »

เมื่อวานรถล้ม ขากลับมืดแล้ว  รีบ ปั่นกันมาเร็วมาก ลื่นน้ำ ที่เห็นก็มีบันไดพัง ล้อหลังน่าจะคด ยังไม่ได้เช็คละเอียด แต่ร่างกายมีบาดแผลที่หัวเข่าที่เดียว  ตอนออกจากบ้านลืมหมวก  แต่ย้อนกลับไปเอาไม่งั้นป่านนี้ เมียรวย เป็นการล้มครั้งแรกที่รุนแรง เพื่อนๆ ตกใจกันใหญ่ ช่วยกันประคองกลับบ้าน
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #2737 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 10:04:32 AM »

เมื่อวานรถล้ม ขากลับมืดแล้ว  รีบ ปั่นกันมาเร็วมาก ลื่นน้ำ ที่เห็นก็มีบันไดพัง ล้อหลังน่าจะคด ยังไม่ได้เช็คละเอียด แต่ร่างกายมีบาดแผลที่หัวเข่าที่เดียว  ตอนออกจากบ้านลืมหมวก  แต่ย้อนกลับไปเอาไม่งั้นป่านนี้ เมียรวย เป็นการล้มครั้งแรกที่รุนแรง เพื่อนๆ ตกใจกันใหญ่ ช่วยกันประคองกลับบ้าน
โชคดีที่ใส่หมวกกันครับ

pee308+รักในหลวง+
สวัสดีครับพี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #2738 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 03:31:09 PM »

ซิโก้ ก็ปั่นครับ เยี่ยม

ทำตัวให้สบาย อย่าคิดมาก
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #2739 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 02:47:14 PM »

ซิโก้ ก็ปั่นครับ เยี่ยม

ขวัญใจมหาชนช่วงนี้ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #2740 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 02:48:32 PM »

จักรยานผมตีลังกาข้ามรถมารอบแล้วครับ Grin Grin Grin หมวกอย่างแรกเลยต้องใส่

โชคดีแล้วครับไม่เป็นไรมาก

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #2741 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 03:44:41 PM »

จักรยานผมตีลังกาข้ามรถมารอบแล้วครับ Grin Grin Grin หมวกอย่างแรกเลยต้องใส่

ผมตกเขามาแล้วครับ หมวกช่วยชีวิต ครับ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #2742 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 04:23:36 PM »

รถผมเป็นรถราคาถูก ซื้อมายังไง ก็ปั่นยังงั้น  ปั่นรั้งท้ายทุกเที่ยว โชคดีสมาชิกในกลุ่มไม่มีการเหยียดชนชั้น ตอนนี้พอรู้เรื่องและเข้าใจ เรื่องเสป็คของจักรยาน นึกขำตัวเองว่าไปกับเขาได้อย่างไร ล้อเขา 1 ล้อ ราคามากกว่ารถเราทั้งคันซะอีก ตอนนี้มีสัญญาใจกันว่า เดือนละ 1 ครั้ง ออกรอบ 120 กิโลเมตร ปั่นคันนี้ให้พังก่อน คันต่อไปค่อยเอารถดีๆ สมาชิกจะได้ไม่ต้องนั่งรอเรานานเกินไป
ผมก็เริ่มจากรถที่มันให้อะไรที่คุ้มค่า ปั่นชนหมาล้ม2รอบแล้ว ไม่เสียดายแถวบ้านเขาเล่นกันคันเป็นแสน ผมรถถูกปั่นคนเดียว ไหว้ เยี่ยม

รถไม่จำเป็นต้องแฟง แต่อะไหล่ต้องลงทุนครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #2743 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 04:52:57 AM »

ไม่โขคดีอย่างที่คิดแล้วล่ะครับ คุณคาร์   เมี่อ ตี2 ปวดช่วงอกมาก หายใจเข้าปวดจี้ด ชิ้นส่วนภายในผม คงมีอะไรชำรุดสักอย่าง ตอนนี้ก้มไม่ได้เลย รอเมียเก็บเสื้อผ้าพาไปโรงพยาบาลใหญ่ที่อุดร
แปลกใจเพียงแต่ว่า  ล้มตั้งแต่วันอังคารทำไมเพิ่งมาปวดตอนนี้
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #2744 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 04:56:32 AM »

ต้องตรวจครับ เรื่องใหญ่

ขอให้หายไวๆครับ Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 180 181 182 [183] 184 185 186 ... 189
  พิมพ์