๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 06:02:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 322098 ครั้ง)
joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 11:22:18 AM »

ท่าน จขกท. ได้ MTB ใหม่แล้วปั่นวันแรกๆเป็นอย่างไรบ้างครับ..  หลงรัก
เล่าสู่กันฟังบ้างนะ...เดี๋ยวก็คงเสพติดเหมือน อวป. มีอุปกรณ์ให้อัพตลอด...
มีใครบอกวิธีปั่นหรือยังครับ...อยากให้เริ่มต้นการปั่นที่ถูก...(ไม่ว่าจะปั่นเพื่อสุขภาพหรือเพื่อการแข่งขัน)
เซ็ตระยะเบาะกับช่วงขาให้พอดี...ระยะเอื้อมให้พอดีครับ...จะได้ไม่ต้องมาปวดเมื่อยหลังเวลาปั่นนานๆ  เยี่ยม
ถามผู้ที่ปั่นก่อนในกลุ่มว่าเขาจัดระยะแบบไหน...
เริ่มต้นด้วยการปั่นโดยเน้นที่รอบขาก่อน(จานหน้า2 - จานหลัง7 ปั่นให้ได้รอบขาประมาน 90รอบ/นาที)...อย่าปั่นเกียร์หนัก
หาอ่านความรู้เพิ่มเติมที่  >>> http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=131&t=66144

ขอให้สนุกกับการปั่น mtb ครับ

ร้านพี.เอส.เทรดดิ้ง
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 11:22:23 AM »

ในที่สุดก็หาเฟรม
ให้ ผบ.ทบ.ได้แล้ว  แถม
อยู่ไม่ไกลอีกต่างหาก
       เทรค ๔๕๐๐ ไซด์ ๑๓
เขาบอก ๔,๘๐๐ บาท  เป็นเฟรมมือสอง
พร้อมรัดหลักอาน/ถ้วยคอ/ขากระติก/ผ้ากันโซ่
นัดเสาร์นี้  คงจะต่อรอง  อีกหน่อย
        ทีนี้แหละ  หมดสิทธิ์เหล่สาวในทีมแน่ หัวเราะร่าน้ำตาริน

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 12:52:00 PM »

ล้อหมุนกี่โมง ครับพี่....เผื่อวันไหนว่างจะได้ขอแจมด้วยคน ไหว้

ประมาณ 4 โมงเย็นครับ อาจช้าบ้างนิดหน่อย  นัดร่วมกันหน้าร้าน PP มาร์ท ก่อนออกรถครับ  ไหว้

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
pee308+รักในหลวง+
สวัสดีครับพี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 03:29:32 PM »

ประมาณ 4 โมงเย็นครับ อาจช้าบ้างนิดหน่อย  นัดร่วมกันหน้าร้าน PP มาร์ท ก่อนออกรถครับ  ไหว้

ว่างๆคงได้ร่วมปั่นด้วย ครับพี่ ไหว้

แล้ววันอาทิตย์ ที่22 พ.ย. ไปร่วมปั่นหรือเปล่า ครับ...กับปูนนกอินทรีทับกวาง สระบุรี

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=54&t=112794

ทำตัวให้สบาย อย่าคิดมาก
ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 09:02:42 AM »

ในที่สุดก็หาเฟรม
ให้ ผบ.ทบ.ได้แล้ว  แถม
อยู่ไม่ไกลอีกต่างหาก
       เทรค ๔๕๐๐ ไซด์ ๑๓
เขาบอก ๔,๘๐๐ บาท  เป็นเฟรมมือสอง
พร้อมรัดหลักอาน/ถ้วยคอ/ขากระติก/ผ้ากันโซ่
นัดเสาร์นี้  คงจะต่อรอง  อีกหน่อย
        ทีนี้แหละ  หมดสิทธิ์เหล่สาวในทีมแน่ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ยินดีด้วยครับ ต่อไปผมก็คงหมดเหมือนท่านแหละครับ
2 วันแรกปั่นประมาณ 20 กิโล ไม่หยุด ความเร็วเฉลี่ยได้ประมาณ  21-22 เองครับ
วันที่ 3  ปั่นได้ 28 กิโล  เมื่อวันอาทิตย์ ตามคนนำได้ 60 กิโล พักครึ่งทางขึ้นน้ำตกด้วยเกือบแย่ ความเร็วได้ประมาณ 22-23
แต่เมื่อเช้า  28 กิโล ปั่นเร็วกว่าเดิม ได้ 26-27   ขาล้าเหมือนกันครับ
ใครมีอะไร  ก็แนะนำได้เลยครับ
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 10:34:50 AM »

เมื่อเช้า  มันเขี้ยว
ขากลับ  ระเบิด  ฉีกออกก่อนเพื่อน
ม้วนเดียวจบ  ความเร็วประมาณ ๓๕-๔๐ กม./ชม. 
ระยะทางไม่ยาวนัก  แต่ก็หอบเหมือนสุนัขเลย 
เห็นเสือหมอบไล่ มาห่าง ๆ  เขาก็หมด เราก็หมด
รู้สึกแต่ปอด-หัวใจ  ได้สูบฉีด  เต็มที่
        แต่ พอพัก อาบน้ำทานข้าว  มานั่งทำงาน
ก็สดชื่น ปกติดี ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 10:47:41 AM »

สวัสดีครับ....ดีใจจังมีกระทู้จักรยานด้วย หลงรัก มือใหม่หัดถีบครับ ขอคุยด้วยคนนะ Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2009, 11:01:44 AM โดย อาร์ พี จี. » บันทึกการเข้า

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 01:06:15 PM »

ขอโชว์บ้างครับ...  ยิ้มีเลศนัย

พระอาทิตย์ ขึ้นก่อนใคร ในสยาม... ถ่านที่ผาชนะได

แข่งที่ จ.มุกดาหาร

ออกทริป กับทางไกล...

เพื่อนๆ สมช.ใครมาธุระที่ จ.อำนาจเจริญก็ขอเชิญได้นะครับ
เจอกันที่สี่แยกหอนาฬิกา ใจกลางเมืองครับ... 16.30-17.00 น. ล้อหมุน

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 01:11:08 PM »

สวัสดีครับ....ดีใจจังมีกระทู้จักรยานด้วย หลงรัก มือใหม่หัดถีบครับ ขอคุยด้วยคนนะ Grin

สมาชิกขี่เสือ
อยู่หลายท่าน ครับ
บางท่านก็เลิกราไปแล้ว
ยังขี่แต่เสือสองเท้าที่บ้าน(และบางครั้งนอกบ้าน)
        คุณ joker_ps รถสวยจัง
รถผม  ธรรมดา ๆ แต่งบ้างนิดหน่อย
เน้นปั่นเพื่อสุขภาพ  ต่อไปไม่แน่
รอลงแข่งรุ่นอายุ ๕๐ แฮะ ๆ อีกหลายปี ครับ

barbq
คนเราใช่งามที่ใบหน้าแต่งามที่จิตใจ
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 01:20:01 PM »

ไหว้ สวัสดีค่ะ  ไหว้  หนูก็เพิ่งจะเริ่มปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพค่ะ  เยี่ยม
 Grin ตอนเช้าๆอากาศดีๆ  Grin ก่อนไปทำงาน 30 นาที  เยี่ยม
 Grin Grin

คุณเป็นคนดีจริงๆหรือคุณไม่มีโอกาส
joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 01:35:32 PM »

ขอบคุณครับ ท่านคมขวาน
เป็นอะไหล่มือ 2เกือบทั้งคัน...ยกเว้น โซ่+เฟือง,กับดิสเบรค  หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2009, 01:38:59 PM โดย joker_ps » บันทึกการเข้า

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 03:04:36 PM »

เห็นโช้คกับจานหน้าแล้ว น้ำลายหก น้ำลายหก

Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 03:18:22 PM »

จานหน้าเป็น FSA หรือเปล่าครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2009, 03:27:32 PM โดย Wrangler 1 » บันทึกการเข้า

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 03:35:26 PM »

จานหน้าเป็น FSA หรือเปล่าครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
จานหน้าเป็นของ RACEFACE รุ่น DEUS XC RED ครับ

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 04:01:50 PM »

ไหว้ สวัสดีค่ะ  ไหว้  หนูก็เพิ่งจะเริ่มปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพค่ะ  เยี่ยม
 Grin ตอนเช้าๆอากาศดีๆ  Grin ก่อนไปทำงาน 30 นาที  เยี่ยม
 Grin Grin
        สวัสดีครับ  ลืมทักทาย
ปั่นอยู่แถวอยุธยาเหรอครับ 
ปั่น เข้ากลุ่มกับเพื่อนหรือเปล่าครับ
        ผมก็ปั่น ตีห้าครึ่งทุกเช้า
ถ้าฝนไม่ตก  ระยะทางประมาณ ๑๘-๒๒ กม.
เสาร์อาทิตย์ ก็จะไปไกลหน่อย
        สนุกดีครับ  สุขภาพดีด้วย

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 189
  พิมพ์