๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 01:31:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 322115 ครั้ง)
pee308+รักในหลวง+
สวัสดีครับพี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 07:45:48 PM »

ผมใช้ TREK 8500  ครับ
ปั่นขึ้นเขาใหญ่เล่นเอาระบบไปเลย....

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=2&t=25950&start=1230

ทำตัวให้สบาย อย่าคิดมาก
duriankuan 2499
แควนตัมจิตวิญญาณ ศีล สมาธิ ปัญญา
Hero Member

คะแนน 29

ไม่เอาเปรียบผู้อื่น

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 08:01:36 PM »

ผมปั่นแบบอยู่กับที่ครับ 12 กม.ใช้เวลา 30 นาทีครับ ใช้พลังงานไป 270 แคลครับ คิก คิก

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 08:50:50 PM »

ปั่นขึ้นเขาใหญ่เล่นเอาระบบไปเลย....

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=2&t=25950&start=1230

ใส่เสื้อทีม together อยู่สระบุรีหรือเปล่าครับ ถ้าใช้ยินดีที่รู้จักครับ

ผมปั่นอยู่แก่งคอยยังไม่มีทีมเลยครับ มีแค่ 5 - 6 คัน ตอนนี้กำลังจะใช้ชื่อ bigbody ครับ

เพราะทุกคนในทีมตัวเล็กทั้งนั้น  ขำก๊าก ขำก๊าก

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 09:21:37 PM »

ใส่เสื้อทีม together อยู่สระบุรีหรือเปล่าครับ ถ้าใช้ยินดีที่รู้จักครับ

ผมปั่นอยู่แก่งคอยยังไม่มีทีมเลยครับ มีแค่ 5 - 6 คัน ตอนนี้กำลังจะใช้ชื่อ bigbody ครับ

เพราะทุกคนในทีมตัวเล็กทั้งนั้น  ขำก๊าก ขำก๊าก

ถูกต้องครับ...ผมอยู่ใกล้แก่งคอย ปกติปั่นเส้นริมคลองชลประทานหรือไม่ก็ ไปซ้อมที่สนามพุแค
ถ้าว่าง วันเสาร์นี้จะปั่นไปชมทุ่งทานตะวัน โดยใช้เส้นทาง ท่าค้อ-หาดสองแคว-หินซ้อน

สะดวกเชิญออกทริปด้วยกันน่ะครับ  ยินดีที่ได้รู้จักครับ ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 09:36:58 PM »

สวัสดีครับพี่ บ้านผมอยู่ติดโรงเรียนแก่งคอย ( สามแยกโบนัส ) วันไหนเหนื่อยๆ แวะกินน้ำเย็นๆ ได้นะครับ

เสาร์ - อาทิตย์ ผมหมดสิทธิ์ครับ  เพราะต้องลงของครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปกติแทบทุกวันผมใช้เส้นทาง 1. แก่งคอย - ท่าคล้อ - หาดสองแคว - แก่งคอย

2. แก่งคอย - ปั้มตามดาว - ขึ้นสุสานฮูลิน - อ่างเก็บน้ำบ้านดง - ชำผักแพรว - แก่งคอย

ยินดีที่ได้รู้จักครับพี่  ไหว้ 

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 09:37:54 AM »

ตกลง ได้ แทรค 4300 ครับ อุปกรณ์เสริมอื่นๆ ปาเข้าไปหลายแล้วท่านคมขวาน
        ก็ดีครับ  พิมพ์นิยม
จะเปลี่ยนใหม่ หรือไม่ใช่กิจกรรมที่เราชอบ
ก็จะ  ปล่อยได้ง่าย ครับ
        จริง ๆ น่าจะเริ่มที่ เทรค ๔๕๐๐
แต่ก็ไม่เป็นไร  ถ้ารักจริงชอบจริง
ใช้ไปสักพัก  แล้ว ค่อย ๆ ทยอยเปลี่ยนไป
ทีละชิ้นสองชิ้น  ได้อุปกรณ์ที่ถูกใจครบ
สุดท้ายก็เปลี่ยนเฟรม  ผมเองรายการต่อไป
ที่เล็งไว้  คือโช้ค ลม พร้อมรีโมท  ชุดดิสน้ำมัน
กำลังตั้งหน้าตั้งตาแอบเม้มตังค์เมีย อยู่ ครับ
        ขอให้มีความสุขกับการปั่นครับ
ช่วงแรกจะลำบากหน่อย  เจ็บก้น  ชามือ จิปาถะ
ค่อยปรับ รถให้เข้ากับคน  รวมทั้งปรับคนให้เข้ากับรถ
พอทุกอย่างเข้ารูปเข้ารอยแล้ว  ร่วมปั่นกับกลุ่มแล้วจะไม่อยาก
หยุดปั่นเลย  ถ้าไม่มีภาระกิจสำคัญอื่นใด จริง ๆ ผมกลับบ้านที่อิสาน
ยังถอดยัดใส่รถเกงเลย(พอดีเขามีชมรมอยู่ด้วย)  หยุดต้นเดือนหน้า
ก็ว่าจะขึ้นไปอีก  พารถไปด้วยเช่ยเคย  อากาศ  คงเริ่มหนาว  ได้บรรยากาศสุด ๆ
        คุณทศกัณฑ์  ปั่นทุกวันใหมครับ
เรื่องราว  เป็นยังไงบ้างครับ  หวังว่าคงลงเอยด้วยดีนะครับ
ผมสั่ง 4500 ดิสสีขาว ไม่มีของครับ 
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 10:16:27 AM »

เสียดาย เทรค 4500 เนาะ สีขาว
สวย  แต่งขึ้น  ผมตามหา(ทางเน็ต/โทรศัพท์)
รุ่นที่อยากได้  และราคาสมเหตุสมผล
ได้ที่ ช.พานิชย์ลพบุรีโน่น  ถูกที่สุดอีกด้วย 
ส่งลงไปใต้ค่าส่งไม่กี่ตังค์ ครับ
        เฮอะ ๆ ต่อไปเวลากลับอิสาน
ผ่านสระบุรีรู้แล้วว่าจะแวะแถวใหน บ้าง...
        ลองวีคเอน นี้ก็ว่าจะกลับอีก
พาเสือใส่รถไปด้วย  อ้อ  ในก๊วนที่
นางรอง  ก็เห็น เขา ชวน ๆ กันว่าจะไปดูพวกอุปกรณ์
ที่แสงทองไบค์

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 10:19:32 AM »

ที่ thaimtb ท่านใช้ชื่อว่าอะไร ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 10:23:26 AM »

คุณทศกัณฑ์  ปั่นทุกวันใหมครับ
เรื่องราว  เป็นยังไงบ้างครับ  หวังว่าคงลงเอยด้วยดีนะครับ

ผมปั่นทุกวันครับ..อาทิตย์หน้ามีเพิ่มว่ายน้ำด้วย..ทั้งอาทิตย์..
เพราะอยู่ในแผนการซ้อม..

อีกสองอาทิตย์ให้หลัง..
มีคิวต้องคัดตัวยิงปืน..

ถ้าผลงานดี..อาจได้อัพเกรดตัวเอง..เป็นตัวยิงของจังหวัดในโอกาสต่อไป..
ตอนนี้อยู่ในช่วงฟื้นฟูสมรรถภาพของร่างกายครับ.. Cheesy

ส่วนเรื่องคดีโดนทำร้าย..ยังคาราคาซังอยู่เลยครับ..
แต่ผมก็ยังยืนยันว่า..จะเอาเรื่องถึงที่สุดโดยไม่ขอ..ยอมความใดๆทั้งสิ้น.. Angry

ส่วนเรื่องหมายค้นมาที่บ้าน..แล้วโดนเรื่องปืนผิดมือนี่..
ขึ้นศาลโดนปรับไปเรียบร้อยแล้วครับ..โดนไปหนึ่งพันบาทถ้วน..
รับปืนของกลางคืนมาแล้ว..ได้ใบป.4 เรียบร้อยแล้วครับ.. Grin

วันเสาร์ที่14 พ.ย.นี้..ที่สนามหัวหมากมีแข่งยิงปืน..
ผมก็คงจะได้ไปสังเกตุการณ์ดูบรรยากาศการแข่งว่าเป็นยังไงด้วย..
ที่แปดริ้ว..ส่ง พี่เกษม คำแหง ลงแข่ง..ทั้งสองรุ่น..ทั้งรอบเช้าและรอบบ่าย..
ไม่รู้ว่า..มีเพื่อนๆในเว็ปเราลงแข่งด้วยหรือปล่าว..
ถ้ายังไง..ไว้พบกับที่สนามนะครับ.. Wink
        ขออวยพรให้โชคดีและประสบความสำเร็จ ครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 11:26:28 AM »

เสียดาย เทรค 4500 เนาะ สีขาว
สวย  แต่งขึ้น  ผมตามหา(ทางเน็ต/โทรศัพท์)
รุ่นที่อยากได้  และราคาสมเหตุสมผล
ได้ที่ ช.พานิชย์ลพบุรีโน่น  ถูกที่สุดอีกด้วย 
ส่งลงไปใต้ค่าส่งไม่กี่ตังค์ ครับ
        เฮอะ ๆ ต่อไปเวลากลับอิสาน
ผ่านสระบุรีรู้แล้วว่าจะแวะแถวใหน บ้าง...
        ลองวีคเอน นี้ก็ว่าจะกลับอีก
พาเสือใส่รถไปด้วย  อ้อ  ในก๊วนที่
นางรอง  ก็เห็น เขา ชวน ๆ กันว่าจะไปดูพวกอุปกรณ์
ที่แสงทองไบค์

ด้วยความยินดีครับ  ไหว้   

todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 01:04:37 PM »

ขออวยพรให้โชคดีและประสบความสำเร็จ ครับ
ขอบคุณพี่คมขวานมากครับ.. ไหว้

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 04:43:54 PM »

ดันไปเจอเฟรม
เมอริด้า hfs 4000 มือสอง
ปีล่าสุด  ทำเอากิเลศพุ่งอีกแล้ว
        เฟรม ตัวนี้  เป็นรุ่นท็อปสุด
ของประเภทเฟรม อลูฯ ของเมอริด้า
เฮ้อ...มีแววจะได้เสียตังค์อีกแล้ว
แต่ถ้าเอา  คงจบเรื่องเฟรมอลูฯ
ถ้าไม่ไปยุ่งกับพวกเฟรม คาร์บอน หรือโครโมลี
        ไม่แพ้เรื่องปืนเลยจริง ๆ คิดว่าจะจบไม่เคยจบ
มีของให้เล่น(เสียตังค์)เยอะเหมือนกันแฮะ
แต่ว่าได้สุขภาพที่ดีขึ้น  เห็น ๆ ครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 06:47:16 PM »

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 06:51:57 PM »

trek 4400

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 08:52:26 AM »

สวัสดีครับพี่ บ้านผมอยู่ติดโรงเรียนแก่งคอย ( สามแยกโบนัส ) วันไหนเหนื่อยๆ แวะกินน้ำเย็นๆ ได้นะครับ

เสาร์ - อาทิตย์ ผมหมดสิทธิ์ครับ  เพราะต้องลงของครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปกติแทบทุกวันผมใช้เส้นทาง 1. แก่งคอย - ท่าคล้อ - หาดสองแคว - แก่งคอย

2. แก่งคอย - ปั้มตามดาว - ขึ้นสุสานฮูลิน - อ่างเก็บน้ำบ้านดง - ชำผักแพรว - แก่งคอย

ยินดีที่ได้รู้จักครับพี่  ไหว้ 

ล้อหมุนกี่โมง ครับพี่....เผื่อวันไหนว่างจะได้ขอแจมด้วยคน ไหว้

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 189
  พิมพ์