๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 02:51:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 322123 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 09:19:06 AM »

จำเป็นต้องไปเปลี่ยนดิสเบรคมั้ยครับ แต่ปกติก็ไม่เร็วเท่าไหร่ แต่ถ้าเปลี่ยนชุดเท่าไหร่ครับ Grin
        ผมยังใช้วีเบรคอยู่ครับพี่จอย หัวเราะร่าน้ำตาริน
รอแข่งรุ่นอายุ ๕๐ ขึ้น  ก็อีกหลายปีเหลือเกิน ขำก๊าก
        ถ้าลงแข่งหรือลุยทางที่เละ ๆ หรือเส้นทางลาดชัน
เป็นภูเขา  ก็จำเป็นครับ  ได้ความเท่ขึ้นมาอีกนิดด้วย
แต่ควรเป็นดิสน้ำมันครับ  อ้อ...ไม่ต้องเจียรจานเบรคนะครับ คิก คิก คิก คิก
        สุดท้ายอยู่ที่  สองแรงตีน ครับ  ในกลุ่ม เทรค ๓๙๐๐
แชงคัน หลาย ๆ หมื่น ก็เห็นอยู่บ่อย ครับ เยี่ยม
        ดีใจกับ "ท่านชาย" ด้วยครับ  ที่เด็จแม่อนุมัติงบ
ไม่ทราบท่านอยู่แถวใหนครับ  รถผมเพิ่งทำมาล่าสุด
ที่นครไทย  ลาดพร้าว  ก็ โอเค ได้ของที่ถูกใจและคุ้มราคา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2009, 09:21:39 AM โดย คมขวาน » บันทึกการเข้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 09:27:22 AM »

จำเป็นต้องไปเปลี่ยนดิสเบรคมั้ยครับ แต่ปกติก็ไม่เร็วเท่าไหร่ แต่ถ้าเปลี่ยนชุดเท่าไหร่ครับ Grin

ไม่จำเป็นครับน้า   เลือกใช้ Brake Shoes ดีๆหน่อยเอาอยู่ครับ

ผมมีสองคัน มาเที่ยวหน้าหาวันว่างๆมาปั่นกันครับลุงปู  Grin

dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 10:16:14 AM »

ได้สาระดีมากครับ ชอบออกกำลังกายด้วยการปั่นจักรยานเหมือนกันครับ แต่ปัญหาอยู่ที่

ต้องใช้ถนนร่วมกับรถยนต์ หาสถานที่ปลอดภัยได้ยาก ครับ  อ๋อย

จริงครับพี่ Ro@d ยิ่งเวลาปั่นตามรถสองแถวนี่น่าเบื่อมากครับ...จอดรับคนขึ้นคนลงตลอด ตอนแรกผมก็แซงกันไปแซงกันมา ตอนหลังผมยอมขี่ตามเอาดีกว่า คิดแล้วเสียวด้านหลังตอนเราแซงเค้าครับ  อ๋อย

เห็นกลุ่มที่ปั่นกันแถวเลียบวงแหวนตะวันออก หรือแถวๆมอเตอร์เวย์ ผมดูแล้วรถยนต์ที่ใช้เส้นทางน้อยดี ไม่ทราบว่ามีสมาชิกท่านใดปั่นกันอยู่บ้างครับ  ไหว้
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 10:19:59 AM »

ผมก็มี แต่หยุดปั่นเพราะฝน (ปีที่แล้วโน้น)  คิก คิก หันไปเล่นอย่างอื่นแทน  แต่ไม่รุ่งครับ ข้อเท้าพลิก นั่งเลียแผลมาหลายเดือนแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน  ถ้าซื้อ ขอแนะนำว่าลงทุนชุดเกียร์ดีๆจะรู้สึกเวิกค์ กว่าเลือกตัวเฟรมแพงๆ  และเวลาเข้ากลุ่มจะเกิดอาการเปรียบเทียบกับคนอื่นก็อย่าหวั่นไหวนะครับ มีบาน

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 04:59:31 PM »

ผมยังใช้วีเบรคอยู่ครับพี่จอย หัวเราะร่าน้ำตาริน
รอแข่งรุ่นอายุ ๕๐ ขึ้น  ก็อีกหลายปีเหลือเกิน ขำก๊าก
        ถ้าลงแข่งหรือลุยทางที่เละ ๆ หรือเส้นทางลาดชัน
เป็นภูเขา  ก็จำเป็นครับ  ได้ความเท่ขึ้นมาอีกนิดด้วย
แต่ควรเป็นดิสน้ำมันครับ  อ้อ...ไม่ต้องเจียรจานเบรคนะครับ คิก คิก คิก คิก
        สุดท้ายอยู่ที่  สองแรงตีน ครับ  ในกลุ่ม เทรค ๓๙๐๐
แชงคัน หลาย ๆ หมื่น ก็เห็นอยู่บ่อย ครับ เยี่ยม
        ดีใจกับ "ท่านชาย" ด้วยครับ  ที่เด็จแม่อนุมัติงบ
ไม่ทราบท่านอยู่แถวใหนครับ  รถผมเพิ่งทำมาล่าสุด
ที่นครไทย  ลาดพร้าว  ก็ โอเค ได้ของที่ถูกใจและคุ้มราคา
ผมอยู่คนละที่กับพี่เลยครับ นครศรีฯ ครบ  ตอนนี้กลุ่มจักรยานเริ่มเยอะขึ้นมากครับ   ได้คำแนะนำดีมากครับอยากได้ 27 speed ดูงบแล้วคงยาก    เลยหันมามอง แทรค 4300 ปี 2010 ครับ 
ต่าย-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 07:39:43 PM »

ผมใช้ TREK 4400 ครับ Cheesy
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 03:36:02 PM »

ไม่ไกลหรอกท่านชาย
เรือนเวียงวิมาน  อยู่ แม่ขรี ครับ
เพียงแต่ผม มีภาระกิจต้องขึ้นกทม.บ่อย
เดือนหน้าก็ขึ้นเหมือนเดิม  เสร็จภาระกิจแล้ว
ก็จะไปวังบูรพา-เวิ้งนครเกษมและร้านจักรยาน
แหม  อยากให้กัดฟันเอา ๒๗ สปีด จัง
สักปีสองปีค่อยอัพฯตามความจำเป็น
มันหมดไม่เยอะ  ยกเว้นตามกิเลศ  อันนี้ บานแน่
หรือจะหามือสองก็ไม่เลวนะครับ  ให้ในชมรมช่วยดูให้
ในชมรมผมก็ใช้  เฟรม-อุปกรณ์บางชิ้น มือสอง
ถ้าเลือกเป็นจะได้ของดีในราคาย่อมเยาว์ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 06:31:27 PM »

ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ  เยี่ยม เยี่ยม   ปั่นหลายๆคนจะสนุกกว่าคนเดียวครับ คุยไปคุยมา เกกันไป ทับกันมา

ต่อไปคงได้คุยกันเรื่องหมาครับ  เวลาผมไปหลายคันมันจะไม่ไล่ครับ แต่ถ้าไปคันเดียวมันเอาผมซะกิโลกว่า

2 ตัว ไล่ซ้าย ไล่ขวา ไอ้ผมก็ได้แต่เจ็บใจเพราะมีเรื่องกับหมา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 05:00:38 PM »

ตกลง ได้ แทรค 4300 ครับ อุปกรณ์เสริมอื่นๆ ปาเข้าไปหลายแล้วท่านคมขวาน
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 09:10:37 AM »

สนับสนุน..TREK3900..อีกเสียงครับ..
โครงมิเนียม..อุปกรณ์พื้นฐานที่ให้มากับรถคุณภาพใช้ได้..

ด้วยราคาค่าตัว..8500 ราคาเมื่อสองปีก่อน(ปัจจุบันก็น่าจะราคานี้)
เพราะเห็นมีสติ๊กเกอร์ติดว่า..เมด อิน ไชน่า ไว้ที่โครงรถด้วย..

สำหรับคันแรกของMTB..
ผมถือว่ารุ่นนี้..ทุกบาทคุ้มค่ามากมายครับ.. Grin

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 09:53:54 AM »

ตกลง ได้ แทรค 4300 ครับ อุปกรณ์เสริมอื่นๆ ปาเข้าไปหลายแล้วท่านคมขวาน
        ก็ดีครับ  พิมพ์นิยม
จะเปลี่ยนใหม่ หรือไม่ใช่กิจกรรมที่เราชอบ
ก็จะ  ปล่อยได้ง่าย ครับ
        จริง ๆ น่าจะเริ่มที่ เทรค ๔๕๐๐
แต่ก็ไม่เป็นไร  ถ้ารักจริงชอบจริง
ใช้ไปสักพัก  แล้ว ค่อย ๆ ทยอยเปลี่ยนไป
ทีละชิ้นสองชิ้น  ได้อุปกรณ์ที่ถูกใจครบ
สุดท้ายก็เปลี่ยนเฟรม  ผมเองรายการต่อไป
ที่เล็งไว้  คือโช้ค ลม พร้อมรีโมท  ชุดดิสน้ำมัน
กำลังตั้งหน้าตั้งตาแอบเม้มตังค์เมีย อยู่ ครับ
        ขอให้มีความสุขกับการปั่นครับ
ช่วงแรกจะลำบากหน่อย  เจ็บก้น  ชามือ จิปาถะ
ค่อยปรับ รถให้เข้ากับคน  รวมทั้งปรับคนให้เข้ากับรถ
พอทุกอย่างเข้ารูปเข้ารอยแล้ว  ร่วมปั่นกับกลุ่มแล้วจะไม่อยาก
หยุดปั่นเลย  ถ้าไม่มีภาระกิจสำคัญอื่นใด จริง ๆ ผมกลับบ้านที่อิสาน
ยังถอดยัดใส่รถเกงเลย(พอดีเขามีชมรมอยู่ด้วย)  หยุดต้นเดือนหน้า
ก็ว่าจะขึ้นไปอีก  พารถไปด้วยเช่ยเคย  อากาศ  คงเริ่มหนาว  ได้บรรยากาศสุด ๆ
        คุณทศกัณฑ์  ปั่นทุกวันใหมครับ
เรื่องราว  เป็นยังไงบ้างครับ  หวังว่าคงลงเอยด้วยดีนะครับ

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 09:59:53 AM »

ปั่นกันนิดหน่อย Grin Grin Grin

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=78331.0

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 10:01:49 AM »

ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ  เยี่ยม เยี่ยม   ปั่นหลายๆคนจะสนุกกว่าคนเดียวครับ คุยไปคุยมา เกกันไป ทับกันมา

ต่อไปคงได้คุยกันเรื่องหมาครับ  เวลาผมไปหลายคันมันจะไม่ไล่ครับ แต่ถ้าไปคันเดียวมันเอาผมซะกิโลกว่า

2 ตัว ไล่ซ้าย ไล่ขวา ไอ้ผมก็ได้แต่เจ็บใจเพราะมีเรื่องกับหมา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เอากระติกน้ำไปด้วยครับ อมน้ำ แล้วพ่นใส่มัน Grin Grin Grin  มันอาจชะงักบ้าง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 10:47:28 AM »

ผมไม่ค่อยกลัว
กับหมา  เจอรองเท้าคลีท
เข้าไปทีเดียว  มันไม่ค่อยกล้าไล่อีกเลย
แต่พวกที่มาเงียบน่ากลัว  ปลดคลีท ไม่ทัน ครับ

todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 06:44:03 PM »

คุณทศกัณฑ์  ปั่นทุกวันใหมครับ
เรื่องราว  เป็นยังไงบ้างครับ  หวังว่าคงลงเอยด้วยดีนะครับ

ผมปั่นทุกวันครับ..อาทิตย์หน้ามีเพิ่มว่ายน้ำด้วย..ทั้งอาทิตย์..
เพราะอยู่ในแผนการซ้อม..

อีกสองอาทิตย์ให้หลัง..
มีคิวต้องคัดตัวยิงปืน..

ถ้าผลงานดี..อาจได้อัพเกรดตัวเอง..เป็นตัวยิงของจังหวัดในโอกาสต่อไป..
ตอนนี้อยู่ในช่วงฟื้นฟูสมรรถภาพของร่างกายครับ.. Cheesy

ส่วนเรื่องคดีโดนทำร้าย..ยังคาราคาซังอยู่เลยครับ..
แต่ผมก็ยังยืนยันว่า..จะเอาเรื่องถึงที่สุดโดยไม่ขอ..ยอมความใดๆทั้งสิ้น.. Angry

ส่วนเรื่องหมายค้นมาที่บ้าน..แล้วโดนเรื่องปืนผิดมือนี่..
ขึ้นศาลโดนปรับไปเรียบร้อยแล้วครับ..โดนไปหนึ่งพันบาทถ้วน..
รับปืนของกลางคืนมาแล้ว..ได้ใบป.4 เรียบร้อยแล้วครับ.. Grin

วันเสาร์ที่14 พ.ย.นี้..ที่สนามหัวหมากมีแข่งยิงปืน..
ผมก็คงจะได้ไปสังเกตุการณ์ดูบรรยากาศการแข่งว่าเป็นยังไงด้วย..
ที่แปดริ้ว..ส่ง พี่เกษม คำแหง ลงแข่ง..ทั้งสองรุ่น..ทั้งรอบเช้าและรอบบ่าย..
ไม่รู้ว่า..มีเพื่อนๆในเว็ปเราลงแข่งด้วยหรือปล่าว..
ถ้ายังไง..ไว้พบกับที่สนามนะครับ.. Wink

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 189
  พิมพ์