๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 06:36:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 168 169 170 [171] 172 173 174 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 321846 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #2550 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 08:44:12 AM »

ยังไม่ได้ไปเลยครับน้าจอย หาโอกาสเหมาะ ๆ ไม่ได้สักทีครับ ทุกวันนี้ตอนเช้า ๆ ได้ประมาณ ยี่สิบกว่าโลครับ ไปกับลุงจ่าทหารเรือแถวบ้าน แกเป็นนักวิ่งมาราทอน เห็นผมปั่นทุกวันเลยเปลี่ยนมาปั่นเหมือนผมครับ ถือว่าผมโชคดีได้คู่บัดดีปั่นอึดดีครับ เราก็เกาะอาศัยลมดูดไปเรื่อย ๆ เปลี่ยนกันครับ

มีเพื่อนปั่นด้วยนี่เรียกว่าโชคดีมากครับ Grin Grin Grin หายากกว่าแค่หาจักรยานเยอะ 55555

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #2551 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 08:46:05 AM »

ตอนแรกผมคิดอย่างพี่ แต่ลองซื้อเสื้อสำหรับปั่นมา ของปลอมไม่กี่ร้อย คุณภาพไม่ดีเนี้ยบเท่าของแท้
แต่ช่วยให้ปั่นดีขึ้น ระบายเหงื่อ คุมอุณหภูมิร่างกายได้ดี ลองดูสักตัวก่อนครับ ถือว่าเราไม่ซื้อเสื้อปั่นจักรยาน
ก็ต้องซื้อเสื้อใส่อยู่แล้ว ที่สำคัญใส่แล้วช่วยให้ปั่นได้ดีกว่าเดิมเพราะร่างกายเราได้รับการดูแลจากเสื้อที่เหมาะสม

เสื้อช่วยระบายความร้อน Grin Grin Grin ถ้าเสื้อระบายความร้อนได้ดี ช่วยได้เยอะครับ

3ศร
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #2552 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 06:21:32 PM »

มันอยู่ที่ใจจริงๆครับอาจารย์ ผมไมมีชุดกับรองเท้า ปั่นทั้งเสื้อยืดกางเกงยีนส์ ไหว้ เยี่ยม

เซ็งจริง พิมพ์เสร็จ กดส่ง สัญญาณดันเออเร่อ
เอาใหม่ อาจไม่เนียนเหมือนเดิม
ตอนแรกผมคิดอย่างพี่ แต่ลองซื้อเสื้อสำหรับปั่นมา ของปลอมไม่กี่ร้อย คุณภาพไม่ดีเนี้ยบเท่าของแท้
แต่ช่วยให้ปั่นดีขึ้น ระบายเหงื่อ คุมอุณหภูมิร่างกายได้ดี ลองดูสักตัวก่อนครับ ถือว่าเราไม่ซื้อเสื้อปั่นจักรยาน
ก็ต้องซื้อเสื้อใส่อยู่แล้ว ที่สำคัญใส่แล้วช่วยให้ปั่นได้ดีกว่าเดิมเพราะร่างกายเราได้รับการดูแลจากเสื้อที่เหมาะสม

ผมเองบางทีไปตกปลายังใส่เสื้อปั่นจักรยานเลย
ครับพี่ มันเขินไม่กล้าซื้อใส่เห็นใส่กันแล้วขึ้นเป็นมัดๆ(กล้าม) ผมปั่นตอนดึกๆอากาศเย็นสบายถนนโล่ง ไหว้ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
BronzeStar-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 114

« ตอบ #2553 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 07:26:13 PM »

ยังไม่ได้ไปเลยครับน้าจอย หาโอกาสเหมาะ ๆ ไม่ได้สักทีครับ ทุกวันนี้ตอนเช้า ๆ ได้ประมาณ ยี่สิบกว่าโลครับ ไปกับลุงจ่าทหารเรือแถวบ้าน แกเป็นนักวิ่งมาราทอน เห็นผมปั่นทุกวันเลยเปลี่ยนมาปั่นเหมือนผมครับ ถือว่าผมโชคดีได้คู่บัดดีปั่นอึดดีครับ เราก็เกาะอาศัยลมดูดไปเรื่อย ๆ เปลี่ยนกันครับ

มีเพื่อนปั่นด้วยนี่เรียกว่าโชคดีมากครับ Grin Grin Grin หายากกว่าแค่หาจักรยานเยอะ 55555
จริงครับ หลังจากลงถนนได้สามครั้งเริ่มว้าเหว่ เพื่อนเก่าที่เคยร่วมก๊วนเมื่อสามสิบปีก่อนพึ่งกลับมาขี่ได้เกือบปี โทรมาวันนี้ให้ไปขี่ด้วยกันสนามเขียวหกโมงครึ่งเช้าพรุ่งนี้ ผมไปไม่ได้ต้องส่งลูกทุกวัน ก็ลูกเพื่อนเรียนมหาลัยแล้ว ลูกคนเล็กผม ป๑ เอง

ข้าพระพุทธเจ้าจะยอมตาย
เพื่อรักษาไว้ซึ่งพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตริย์เจ้า
ข้าพระพุทธเจ้าจะจงรักภักดีและถวายความปลอดภัย
ต่อใต้ฝ่าละอองธุลีพระบาท จนกว่าชีวิตจะหาไม่
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #2554 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 10:33:19 PM »

ผมตื่นตีสี่ ออกบ้านตีห้าปั่น 1 รอบประมาณ 26 กม.เข้าบ้านประมาณ 6 โมงเช้าลูกตื่นไปโรงเรียนพอดีครับ  วันเสาร์พัก 1 วันต้องไปเฝ้าลูกเรียนพิเศษ วันอาทิตย์นัดก๊วนออกทริป  บางทีก็ปั่นไปกินกาแฟบนดอย หาอะไรกินอร่อย ๆ ต่างอำเภอ ปั่นไปกิน เสร็จแล้วก็กลับ นัดกันไปไหว้พระบ้าง แค่นี้ครับชีวิต ฮิ ฮิ ฮิ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #2555 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 08:22:00 AM »

ผมตื่นตีสี่ ออกบ้านตีห้าปั่น 1 รอบประมาณ 26 กม.เข้าบ้านประมาณ 6 โมงเช้าลูกตื่นไปโรงเรียนพอดีครับ  วันเสาร์พัก 1 วันต้องไปเฝ้าลูกเรียนพิเศษ วันอาทิตย์นัดก๊วนออกทริป  บางทีก็ปั่นไปกินกาแฟบนดอย หาอะไรกินอร่อย ๆ ต่างอำเภอ ปั่นไปกิน เสร็จแล้วก็กลับ นัดกันไปไหว้พระบ้าง แค่นี้ครับชีวิต ฮิ ฮิ ฮิ
        เยี่ยม ครับ
ก๊วนผมก็ประมาณนั้น
แต่ตอนนี้ผมร้างไปนาน มาก
ก้มหน้าก้มตา  กัดฟันทำผลงาน
ชำนาญการพิเศษ  เสร็จเมื่อไหร่คงได้ลุย ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #2556 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 10:59:29 AM »

เยี่ยม ครับ
ชำนาญการพิเศษ  เสร็จเมื่อไหร่คงได้ลุย ครับ
อาจารย์อย่าลืมสัญญาเด้อ ว่าจะให้ผมนั่งซ้อนท้ายมาส่งที่สกล
ขาไปผมปั่นไปคนเดียว ขากลับ อาจารย์ก็ต้องปั่นคนเดียว อย่าเอาเปรียบกัน
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #2557 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 03:40:42 PM »

บางทีก็ปั่นไปกินกาแฟบนดอย หาอะไรกินอร่อย ๆ ต่างอำเภอ ปั่นไปกิน เสร็จแล้วก็กลับ นัดกันไปไหว้พระบ้าง แค่นี้ครับชีวิต ฮิ ฮิ ฮิ

สุขหลาย Grin Grin Grin ได้เที่ยว

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #2558 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 04:05:22 PM »

วันนี้ลองปั่นเจ้าเชฟโรเลต... มาโรงเรียนดูครับ... ใช้เวลาไม่ถึงยี่สิบนาที... ไม่ค่อยเหนื่อย... แต่เหงื่อท่วมหน้าเลยครับ... Grin Grin Grin

"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #2559 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 07:57:54 PM »

เยี่ยม ครับ
อาจารย์อย่าลืมสัญญาเด้อ ว่าจะให้ผมนั่งซ้อนท้ายมาส่งที่สกล
ขาไปผมปั่นไปคนเดียว ขากลับ อาจารย์ก็ต้องปั่นคนเดียว อย่าเอาเปรียบกัน
อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย
วันนี้ลองปั่นเจ้าเชฟโรเลต... มาโรงเรียนดูครับ... ใช้เวลาไม่ถึงยี่สิบนาที... ไม่ค่อยเหนื่อย... แต่เหงื่อท่วมหน้าเลยครับ... Grin Grin Grin
        ระยะทาง
กี่กิโล ครับน้องต้น

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #2560 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 08:44:41 PM »

ผมตั้งใจว่า
จะต้องมีทริป ปั่นข้ามภูพาน
ไปสกลนครสักครั้ง  ผมอยากปั่นไปท่าแร
ไปดูพระอาทิตย์ตกดินที่หนองหาน ฝั่งท่าแร่
เสียงระฆังของโบสถ์คริสต์  ยังดังกึกก้องในหัวใจ
แม้กาลเวลาจะล่วงเลยผ่านมาแล้ว ๒๐ กว่าปี  ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
        จากนั้น
ก็จะปั่นท่องเที่ยว
อุดรฯที่ผมเคยเรียน
หนองคาย  ที่ผมเคยรับราชการ
และอีกหลาย ๆ ที่ ในโซนอิสานตอนบน ครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #2561 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2014, 06:09:14 AM »

ยังปั่นอยู่ครับ จากตรวจสุขภาพปีที่แล้ว ปั่นไป 5200  กม.ผลตรวจสุขภาพล่าสุด  เป็นการลงทุนที่คุ้มค่ามาก 

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #2562 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2014, 09:45:09 AM »

ผมตั้งใจว่า
ไปสกลนครสักครั้ง  ผมอยากปั่นไปท่าแร
ไปดูพระอาทิตย์ตกดินที่หนองหาน ฝั่งท่าแร่
เสียงระฆังของโบสถ์คริสต์  ยังดังกึกก้องในหัวใจ
แม้กาลเวลาจะล่วงเลยผ่านมาแล้ว ๒๐ กว่าปี  ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
        จากนั้น
และอีกหลาย ๆ ที่ ในโซนอิสานตอนบน ครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ผมเสนอโครงการณ์ให้  ครูหมู  ครับ  เออรี่เมื่อไร  ปั่นจาก  แม่ขรี  ไป  นางรอง

ไอ้จักรจะขับรถตามหลังคอยเป็นหน่วยสนับสนุน  ทั้งทางด้านเสบียง  กับ  เรื่องปฐมพยาบาล

ค่ำที่ใหน นอนที่นั่น
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #2563 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2014, 10:15:30 AM »

12 สิงหาคม รถจักรไอน้ำ กทม. - อยุธยา - กทม. จะวิ่งอีกครั้งหนึ่ง
ใครจะเอาจักรยานไปปั่นที่อยุธยา ลองดูครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #2564 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2014, 10:54:08 AM »

ผมตั้งใจว่า
        จากนั้น

ผมเสนอโครงการณ์ให้  ครูหมู  ครับ  เออรี่เมื่อไร  ปั่นจาก  แม่ขรี  ไป  นางรอง

ไอ้จักรจะขับรถตามหลังคอยเป็นหน่วยสนับสนุน  ทั้งทางด้านเสบียง  กับ  เรื่องปฐมพยาบาล

ค่ำที่ใหน นอนที่นั่น
        ผมปั่นไปนางรอง
สองครั้งแล้ว ครับจักรพรรดิ์
แต่สตาร์ทจาก กทม.ครั้งแรกไปทางสระบุรี
ไม่สะใจ  ครั้งหลังเลยไปทาง ชล-ระยอง-จัน-ตราด-จัน-สระแก้ว-บุรีรัมย์

หน้า: 1 ... 168 169 170 [171] 172 173 174 ... 189
  พิมพ์