๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 03:46:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 167 168 169 [170] 171 172 173 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 322090 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #2535 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 03:09:52 PM »

ไปทางเขียว ครั้งที่ 3 คราวนี้ปั่นตอนเย็นก็สบายดีครับ

ผิวน่าหนึบ เบรคกึ๊กอยู่

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

BronzeStar-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 114

« ตอบ #2536 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 06:40:54 PM »

ไปทางเขียว ครั้งที่ 3 คราวนี้ปั่นตอนเย็นก็สบายดีครับ

ผิวน่าหนึบ เบรคกึ๊กอยู่

วันนี้ไปครั้งที่สามเหมือนกันครับหลังจากซื้อรถมาครบหกเดือน
ครั้งแรก ชั่วโมงสามนาทีต่อรอบขี่ตอนบ่ายโมง   ครั้งที่สอง ชั่วโมงแปดนาทีต่อรอบ ขี่ตอนบ่ายสอง   วันนี้ขี่ตอนสิบโมงกว่า ได้ห้าสิบสามนาทีต่อรอบเพราะกล้าคุม HR ให้เกิน 160 บ้างได้  Avr HR 156,  Max HR 165
ส่วนรถแปลงกายจาก ฺBianchi Nirone มาสามเดือนมาเป็นคันข้างบน ซื้อเฟรมมือสองมาอยากขี่คาร์บอนกับเขาบ้างเป็นของขวัญวันเกิดปีนี้ครบสี่รอบ
สรุป ขี่จักรยานคุ้มค่าที่สุด สุขภาพไม่ดีมาสิบกว่าปีหลังจากเลิกเล่นกีฬาจริงจังเมื่อยี่สิบกว่าปีก่อน  ขี่แค่สามเดือนไขมันเลวทุกตัวความดัน นำ้หนักลดสู่ปกติหมด  คุ้มยิ่งกว่าคุ้ม

ข้าพระพุทธเจ้าจะยอมตาย
เพื่อรักษาไว้ซึ่งพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตริย์เจ้า
ข้าพระพุทธเจ้าจะจงรักภักดีและถวายความปลอดภัย
ต่อใต้ฝ่าละอองธุลีพระบาท จนกว่าชีวิตจะหาไม่
hangseri - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -154

มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้

« ตอบ #2537 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 08:08:00 PM »

สนามเขียวครับ วันแรกที่ ไป 1 ชั่วโมง 5นาที
เดียวเสาร์นี้ไปใหม่
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #2538 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 09:48:00 AM »

ขี่จักรยานคุ้มค่าที่สุด สุขภาพไม่ดีมาสิบกว่าปีหลังจากเลิกเล่นกีฬาจริงจังเมื่อยี่สิบกว่าปีก่อน  ขี่แค่สามเดือนไขมันเลวทุกตัวความดัน นำ้หนักลดสู่ปกติหมด  คุ้มยิ่งกว่าคุ้ม

ถูกต้องนะคร๊าบบบบ Grin Grin Grin บ่อยๆคนจ่ายเงินเป็นแสนค่ารักษาร่างกาย จักรยานไม่แพงเลยยยยยย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #2539 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 01:16:24 PM »

ปั่นกันให้มืความสุขทุกคนนะครับ..สุขกาย.สุขใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2014, 01:19:18 PM โดย montri รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 114

« ตอบ #2540 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 04:22:47 PM »

ขี่จักรยานคุ้มค่าที่สุด สุขภาพไม่ดีมาสิบกว่าปีหลังจากเลิกเล่นกีฬาจริงจังเมื่อยี่สิบกว่าปีก่อน  ขี่แค่สามเดือนไขมันเลวทุกตัวความดัน นำ้หนักลดสู่ปกติหมด  คุ้มยิ่งกว่าคุ้ม

ถูกต้องนะคร๊าบบบบ Grin Grin Grin บ่อยๆคนจ่ายเงินเป็นแสนค่ารักษาร่างกาย จักรยานไม่แพงเลยยยยยย
ครับไม่แพงเลยยยยย คงหยุดความอยากไว้แค่นี้ ไม่งั้นไม่แพ้เล่นปืนแน่
เพื่อนสมัยวัยรุ่น กลับมาเล่นใหม่เมื่อสามเดือนก่อน เล่นเอาDogma เลยสามแสนมีทอนไม่กี่หมื่น ฟังแล้วตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2014, 06:48:09 PM โดย BronzeStar-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

เพื่อรักษาไว้ซึ่งพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตริย์เจ้า
ข้าพระพุทธเจ้าจะจงรักภักดีและถวายความปลอดภัย
ต่อใต้ฝ่าละอองธุลีพระบาท จนกว่าชีวิตจะหาไม่
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #2541 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 06:38:19 PM »

เกือบจะบานไปเหมือนกัน
โชคดี  ที่ผมพบสัจธรรมเสียก่อน ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 114

« ตอบ #2542 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 06:46:59 PM »

เกือบจะบานไปเหมือนกัน
โชคดี  ที่ผมพบสัจธรรมเสียก่อน ครับ
พอแล้วเหมือนกันครับ

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #2543 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 07:09:54 PM »

ผมเห็นรถทัวริ่ง
และอุปกรณ์ หลาย ๆ คันแสนกว่าบาท
ผมกลับรู้สึกเฉย ๆ (จากเมื่อก่อนที่เคยอยากได้)
รถทัวริ่งคันแรก ผมซื้อ ๓๒,๐๐ บาท(เฉพาะตัวรถ)
ยังรู้สึกว่ามันแพงเป็นล้อ ๗๐๐  อีกคันเลยซื้อรถโครโมลี
เก่าญีปุ่น ล้อ ๒๖ นิ้ว ๒๑ สปีดโบราณ ๆ แต่กะจะใช้คันนี้แบบลุย ๆ
ซื้อมา ๕ พัน เศษฯ  คันล้อ ๗๐๐ ไว้ปั่นท่องเที่ยว ทางไกล ที่ไม่สมบุกสมบันนัก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #2544 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 09:40:20 AM »

และอุปกรณ์ หลาย ๆ คันแสนกว่าบาท
ผมกลับรู้สึกเฉย ๆ (จากเมื่อก่อนที่เคยอยากได้)
รถทัวริ่งคันแรก ผมซื้อ ๓๒,๐๐ บาท(เฉพาะตัวรถ)
ยังรู้สึกว่ามันแพงเป็นล้อ ๗๐๐  อีกคันเลยซื้อรถโครโมลี
เก่าญีปุ่น ล้อ ๒๖ นิ้ว ๒๑ สปีดโบราณ ๆ แต่กะจะใช้คันนี้แบบลุย ๆ
ซื้อมา ๕ พัน เศษฯ  คันล้อ ๗๐๐ ไว้ปั่นท่องเที่ยว ทางไกล ที่ไม่สมบุกสมบันนัก

ระดับขั้นกระบี่อยู่ที่ใจแล้วครับ Grin Grin Grin สบาย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
3ศร
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #2545 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 02:40:36 PM »

มันอยู่ที่ใจจริงๆครับอาจารย์ ผมไมมีชุดกับรองเท้า ปั่นทั้งเสื้อยืดกางเกงยีนส์ ไหว้ เยี่ยม
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #2546 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2014, 10:46:21 PM »

ตอนแรกปรีกษาน้าคาร์ว่าจะซื้อเสือหมอบ Trek 2.1 แต่พอไปลองปั่นแล้วผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ครับ ผมชอบชมนกชมไม้ ปั่นไปเรื่อย ๆ ปั่นเสือภูเขามาหลายปีเลยขยับมาซื้อเป็น Trek 4900 ครับ เพราะถือเงินออกจากบ้านไปแล้วมันอยากจ่ายตัง ฮิ ฮิ ฮิ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #2547 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2014, 10:58:15 PM »

ตอนแรกปรีกษาน้าคาร์ว่าจะซื้อเสือหมอบ Trek 2.1 แต่พอไปลองปั่นแล้วผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ครับ ผมชอบชมนกชมไม้ ปั่นไปเรื่อย ๆ ปั่นเสือภูเขามาหลายปีเลยขยับมาซื้อเป็น Trek 4900 ครับ เพราะถือเงินออกจากบ้านไปแล้วมันอยากจ่ายตัง ฮิ ฮิ ฮิ
ผู้การฯปั่นขึ้นดอยอินทนนท์แล้วยังครับ เยี่ยม

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #2548 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2014, 11:22:39 PM »

ยังไม่ได้ไปเลยครับน้าจอย หาโอกาสเหมาะ ๆ ไม่ได้สักทีครับ ทุกวันนี้ตอนเช้า ๆ ได้ประมาณ ยี่สิบกว่าโลครับ ไปกับลุงจ่าทหารเรือแถวบ้าน แกเป็นนักวิ่งมาราทอน เห็นผมปั่นทุกวันเลยเปลี่ยนมาปั่นเหมือนผมครับ ถือว่าผมโชคดีได้คู่บัดดีปั่นอึดดีครับ เราก็เกาะอาศัยลมดูดไปเรื่อย ๆ เปลี่ยนกันครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #2549 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 08:34:04 AM »

มันอยู่ที่ใจจริงๆครับอาจารย์ ผมไมมีชุดกับรองเท้า ปั่นทั้งเสื้อยืดกางเกงยีนส์ ไหว้ เยี่ยม

เซ็งจริง พิมพ์เสร็จ กดส่ง สัญญาณดันเออเร่อ
เอาใหม่ อาจไม่เนียนเหมือนเดิม
ตอนแรกผมคิดอย่างพี่ แต่ลองซื้อเสื้อสำหรับปั่นมา ของปลอมไม่กี่ร้อย คุณภาพไม่ดีเนี้ยบเท่าของแท้
แต่ช่วยให้ปั่นดีขึ้น ระบายเหงื่อ คุมอุณหภูมิร่างกายได้ดี ลองดูสักตัวก่อนครับ ถือว่าเราไม่ซื้อเสื้อปั่นจักรยาน
ก็ต้องซื้อเสื้อใส่อยู่แล้ว ที่สำคัญใส่แล้วช่วยให้ปั่นได้ดีกว่าเดิมเพราะร่างกายเราได้รับการดูแลจากเสื้อที่เหมาะสม

ผมเองบางทีไปตกปลายังใส่เสื้อปั่นจักรยานเลย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 ... 167 168 169 [170] 171 172 173 ... 189
  พิมพ์