๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 07:18:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 320695 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 11:56:08 AM »

...คิดออกกำลักายเป็นเรื่องที่ดีมากๆ ครับ  เยี่ยม

...ส่วนจะชอบวธีการใด ลงทุนขนาดไหน ก็สุดแต่ใจจะไขว่คว้า (ว่าไปนั่น)  คิก คิก

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 12:30:38 PM »

รายงานตัวอีกคนครับ  Grin

ชอบก้มๆ.. เลยใช้รถเสือหมอบครับ CITY BIKE สับคอธรรมดา ปั่นไปเรื่อยๆเพราะใจรัก ระยะทางก็ประมาณ 30 กม.ต่อทริป

ส่วนช่วงนี้ไม่ค่อยได้ปั่นครับงานเยอะอยู่เหมือนกัน ได้แต่ขนจักรยานให้เจ้าตัวเล็กอายุ 3 ปี ขี่เล่นรอบใหญ่ของสวนหลวงในวันหยุดแทนครับ
joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 01:04:30 PM »

ปั่นอยู่ครับ...

อยากได้เสือภูเขาไม่รู้จะซื้อแบบใหนดี งบไม่เกิน 17000-18000
ออกกำลังกายเป็นหลักหรือเปล่าครับ..ถ้าใช่ ราคาตามงบได้เลยครับ
แต่ควรเลือกแบบ 27 Speed ไว้ก่อนง่ายต่อการอัพเกรด ดูข้อมูลได้จากนี้ http://www.thaimtb.com
แต่ต้องเลือก Size ให้ถูกกับเรานะครับ... http://www.competitivecyclist.com/za/CCM?PAGE=FIT_CALCULATOR_INTRO
ถ้าไม่ถูกอาจจะได้ออกกำลังกายก็จริงอยู่ แต่ท่านก็จะมาปวดหลัง เมื่อยมือ ตอนปั่นครับ...

ร้านพี.เอส.เทรดดิ้ง
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 01:23:46 PM »

พี่ๆเเนะนำไปหมดเเล้วครับ

หมวกเผื่อหัวไปกระเเทกพื้น  เเว่นกันเเมลงบวกลดเเสงจ้า   ถุงมือเผื่อตอนล้มเรามักเอามือยันพื้นโดยสัณชาตญาณกันหินบาดมือฉีกครับ

ปั่นหน้าหนาวลมเย็นสบาย   ยิ่งไปั่นบนเขาตอนขาลงหนาวสะท้านจับใจเลยครับ

เเนะนำซื้อจักรยานมียี่ห้อหน่อย  เผื่อไมชอบเลิกปั่นยังขายขาดทุนนิดหน่อย  ยี่ห้อเเบรนด์ธรรมดาถ้าไม่ชอบจะขายก็ไม่มีคนซื้ออาจจะต้องขายถูกๆเเบบยกให้ฟรีหรือเเค่เอาไว้ปั่นไปซื้อของหน้าปากซอยบวกลบขาดทุนมากกว่ามียี่ห้ออีกครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 01:27:20 PM »

พี่ๆเเนะนำไปหมดเเล้วครับ

หมวกเผื่อหัวไปกระเเทกพื้น  เเว่นกันเเมลงบวกลดเเสงจ้า   ถุงมือเผื่อตอนล้มเรามักเอามือยันพื้นโดยสัณชาตญาณกันหินบาดมือฉีกครับ

ปั่นหน้าหนาวลมเย็นสบาย   ยิ่งไปั่นบนเขาตอนขาลงหนาวสะท้านจับใจเลยครับ

เเนะนำซื้อจักรยานมียี่ห้อหน่อย  เผื่อไมชอบเลิกปั่นยังขายขาดทุนนิดหน่อย  ยี่ห้อเเบรนด์ธรรมดาถ้าไม่ชอบจะขายก็ไม่มีคนซื้ออาจจะต้องขายถูกๆเเบบยกให้ฟรีหรือเเค่เอาไว้ปั่นไปซื้อของหน้าปากซอยบวกลบขาดทุนมากกว่ามียี่ห้ออีกครับ
        กลัวว่าจะติดใจ  แล้วต้องขายคันเก่าถูก ๆ แล้วซื้อคันใหม่
ทีนี้พอราคารวมกันแล้ว  ท่านจะคิดว่า  รู้อย่างนี้ ซื้อดี ๆ แต่แรก ก็จบ
        เห็นมาหลายคันแล้วครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 01:37:42 PM »

เคยครับ  แต่หยุดมากว่า 6 ปีแล้ว เสือตัวสุดท้ายคือ Bergamont รุ่น Tatoo ราคาห้าหมื่น แต่งเสริมอีกเยอะ

ลงแข่ง (สมัครเล่น) หลายสนาม ดีที่สุดลำดับ 3   อายุ 40-45 ปี นอกนั้นได้เหรียญปลอบใจเมื่อเข้าเส้นชัย

ครับ
สุดยอดครับพี่

♪♪︻┳一levis007︻┳一♪♪
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 476

...คัง คัง ชิก...

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 01:42:15 PM »

แนะนำสก๊อกผมปั่นอยู่ครับ Grin

[/url][/url]
TOnaqua
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 03:44:03 PM »

ผมใช้ Trek 4300 ปี 09 ที่สหพัฒธ์ ตรงบางกรวยครับ 12800 รวมหมวก และเปลี่ยนดุมล้อ
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 06:22:41 PM »

Best of Downhill and Freeride

ปั่นทางเรียบมากๆแล้วเบื่อ ๆ นี้ก็ไม่เลวครับ  หลงรัก  หลงรัก

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 08:37:37 PM »

เลือกรถ เลือกรุ่นได้แล้ว ซื้อจากดีลเลอร์ใกล้ๆบ้านก็ได้ครับ
ราคาต่างกันไม่มากหรอกครับ ถ้าเทียบกันในระดับดีลเลอร์ด้วยกัน

เผื่อกรณีรถมีปัญหา หรือรถใหม่ ปั่นไปได้สักระยะหนึ่ง พวกอุปกรณ์สายสลิงเริ่มอยู่ตัว มักต้องการการปรับแต่งบ้าง
ซื้อกับร้านเขาจะได้บริการไม่คิดเงินเรื่องนี้ และจะได้สะดวกในการนำรถเข้ารับบริการครับ
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 10:56:36 PM »

มายกมืออีก 1 คนครับ

TREK 3900 ครับ

อยากให้ซื้อรถใหม่มากกว่ารถเก่าครับ เพราะ ไม่ต้องซ่อมครับ
อย่าดูเวปรถจักรยานมากเพราะจะเสียเงินซื้ออุปกรณ์ของแต่งครับ (ผมเปลี่ยนมาเกือบครบแล้วครับฮิ ฮิ ฮิ)

ซื้อหมวก ซื้อถุงมือใส่ด้วยครับ เวลาล้มจะได้ไม่เจ็บมากครับ
ถ้าจะปั่นตอนเช้า - เย็น อย่าลืมติดไฟหน้า ไฟท้ายด้วยครับ

ไมล์รถ ไม่จำเป็น แต่ผมชอบดูว่าวันนี้ปั่นได้กี่กิโล ปั่นรวมกันมาแล้วได้กี่กิโลครับ เพลินไปอีกนิดหนึ่งครับ

อย่าปั่นคนเดียวพยายามหาเพื่อนปั่นเป็นกลุ่มจะมีกำลังใจในการปั่นไกล ๆ ครับ

ปล.ตอนนี้เลิกปั่นมาหลายเดือนแล้วครับ ตั้งแต่ฝนตก 

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 07:05:42 AM »

ได้สาระดีมากครับ ชอบออกกำลังกายด้วยการปั่นจักรยานเหมือนกันครับ แต่ปัญหาอยู่ที่

ต้องใช้ถนนร่วมกับรถยนต์ หาสถานที่ปลอดภัยได้ยาก ครับ  อ๋อย

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 08:14:26 AM »

จำเป็นต้องไปเปลี่ยนดิสเบรคมั้ยครับ แต่ปกติก็ไม่เร็วเท่าไหร่ แต่ถ้าเปลี่ยนชุดเท่าไหร่ครับ Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 08:19:41 AM »

จำเป็นต้องไปเปลี่ยนดิสเบรคมั้ยครับ แต่ปกติก็ไม่เร็วเท่าไหร่ แต่ถ้าเปลี่ยนชุดเท่าไหร่ครับ Grin

ไม่จำเป็นครับน้า   เลือกใช้ Brake Shoes ดีๆหน่อยเอาอยู่ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2009, 08:57:14 AM โดย PU45™ » บันทึกการเข้า

ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 08:58:16 AM »

Grinงบประมาณผ่านครม.เรียบร้อยแล้วครับแต่โดนตัด 10 % ตามระเบียบ  อ๋อย  ก็ยังดีครับค่อยมุบมิบหาหมวกอุปกรณ์เสริมอื่นต่อ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 189
  พิมพ์