๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 18, 2024, 04:50:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 110 111 112 [113] 114 115
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมกระทู้ขอคำแนะนำ ขอคำปรึกษา การเลือกซื้อปืนอัดลมและกระสุนต่างๆ (สำหรับมือใหม่)  (อ่าน 439130 ครั้ง)
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #1680 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 08:51:55 AM »

ขออภัยถ้ามีตอบตอนต้นบ้างแล้ว อ่านไม่ละเอียด
ด้วยความไม่รู้เรื่องปืนลม  เวลาเราขอ ป3 ขั้นตอนเหมือนซื้ออาวุธปืนปกติไหม(เคยขอและมีแล้ว)  แล้วระบุขนาดในการขอซื้อว่าอย่างไร  เช่น ผมต้องการปืนปั๊ม เบอร์ 2 ยี่ห้อ..... ไหว้

เหมือนกันเด๊ะ... ครับผม..

ขออนุญาตเพิ่มเติม นะครับ  ไหว้
   ที่แน่ๆคือของ่ายกว่าปืนดินขับ ครับ  เยี่ยม "ขอเพื่อป้องกันศัตรูพืชสวนหรือ...." และยังเสียค่าธรรมเนียมเพียงร้อยเดียว ขอรับ  Shocked หลงรัก

suhaimee
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #1681 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 12:38:54 PM »

เรียน สอบถามพี่ๆ ทุกท่าน เผอิญ ได้ไปเจอ diana 48/52  เบอร์ 2 ปืนปี 36 ขาย 17k  สภาพ ลำกล้องและคันง้างมีสนิม

พานท้ายยังสวยครับ

ทดแล้วแล้ว ยิง มีลมออกน้อยมาก  เนื่องจากสปริงหัก เจ้าของเดิม เอาสปริงมอเตอร์ไซไปใส่แทน

ส่วนตัวคิดว่ายางลูกสูบ น่าจะเสื่อมด้วย  คำถามคือ

-  ค่าซ่อม จะอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ สปริง และชุดยางด้านใน
-  ราคานี้ 17 เค  เล่นได้หรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1682 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 04:02:40 PM »

น่าสงสารปืนจังเลย....เอาภาพหลายๆมุมมาให้ดูหน่อยสิครับ...
suhaimee
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #1683 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 06:46:14 PM »

น่าสงสารปืนจังเลย....เอาภาพหลายๆมุมมาให้ดูหน่อยสิครับ...

ถ่ายมารูปเดียวครับ  กำลังมานั่งคิดอยู่ครับ ว่าจะไปไหวมั้ย  โดยรวม ก็สนิม แบบที่เห็นครับ

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #1684 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 09:03:42 PM »

ถ่ายมารูปเดียวครับ  กำลังมานั่งคิดอยู่ครับ ว่าจะไปไหวมั้ย  โดยรวม ก็สนิม แบบที่เห็นครับ

ดูจากรูปแล้วผมว่าอาการยังไม่สาหัสมากนักครับ  ที่เป็นเช่นนี้เพราะว่าเจ้าของเก่าเขาคงไม่ค่อยได้จับต้องเท่าไรครับ  รับมาแล้วเอาน้ำมันเช็ดๆ ถูๆ อาการก็พอดูได้นะครับ  แต่ถ้าจะให้ดีก็เอาไปชุบดำซะ  ค่าใช้จ่ายประมาณ 3000-4000 บาท  แต่ชุดลูกยางกับสปริง  ต้องให้พ่อเลี้ยง ประมาณราคาให้แล้วครับ  รวมๆแล้วถ้ายังไม่ถึง 28000-30000 ก็ยังพอไหวนะครับ 
suhaimee
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #1685 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 08:35:25 AM »

ขอบคุณมากครับ  เสาร์นี้ ก็จะเข้าทำการล้างๆ ถู ๆ ให้เจ้าของเขาครับ

ปืนบ้านนี้ มี 3 กระบอก ไบคาล (ผมรับมาแล้ว) ก็เหลือ ตัวนี้ และ 525 อีกตัว

เท่าที่ทราบไม่ได้ยิงมาเกือบ 10 ปีครับ

ดูจากรูปแล้วผมว่าอาการยังไม่สาหัสมากนักครับ  ที่เป็นเช่นนี้เพราะว่าเจ้าของเก่าเขาคงไม่ค่อยได้จับต้องเท่าไรครับ  รับมาแล้วเอาน้ำมันเช็ดๆ ถูๆ อาการก็พอดูได้นะครับ  แต่ถ้าจะให้ดีก็เอาไปชุบดำซะ  ค่าใช้จ่ายประมาณ 3000-4000 บาท  แต่ชุดลูกยางกับสปริง  ต้องให้พ่อเลี้ยง ประมาณราคาให้แล้วครับ  รวมๆแล้วถ้ายังไม่ถึง 28000-30000 ก็ยังพอไหวนะครับ 
suhaimee
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #1686 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 08:13:45 AM »

หลังจาก เข้ามาอ่านๆๆๆ  ได้ 1 อาทิตย์  ก็กลับไปแกะและถอด ดู เจ้า ตัว  m 48/52

แต่ก็ไปไม่รอด  จึงต้องรบกวนพี่ๆ ในนี้หลายท่าน และก็ผ่านพ้นไปด้วยดี  จับทำความสะอาด

และตรวจเช็คภายใน แล้วว่า  ปรากฏว่า เจ้าหล่อน (m48/52)  ยังสามารถ ทำ รีแพร์  ให้กลับมาฟิตปั๋งดังเดิมได้

เพราะเมื่อ สิบปีที่แล้ว  เจ้าของยิงแห้ง สปริงหัก  ก็จับ สปริง โช้ครถ มอเตอร์ไซ  ใส่แทน  แต่ยิงไม่แรงเท่าเดิม

ก้เลยไม่ได้ยิง  เอาน้ำยาโซแน็ก ฉีดไว้  แล้วพิงข้างฝา  ซีลยางหัวสูบเปื่อยยุ่ย  สอบถามแล้วว่าคงจะไม่ซ่อม

ผมเลยรับกลับมา ด้วยราคาเดิมที่ได้คุยกันแล้ว (ไม่ลดสักบาท  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน)

ขอขอบคุณ  พี่ jukdk  เพราะมีเบอร์พี่ คนเดียวทำให้ พี่อีกท่านต้องเดือดร้อน 
ขอขอบคุณ พี่  tui086 ที่ให้คำแนะนำ และตกย้ำความมั่นใจอีกครั้ง 
อีกท่าน พี่ธันเดอร์ ต้องขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าก่อน เพราะ พี่ตุ้ยให้เบอร์ พี่มาแล้ว หากติดปัญหาใด
คงต้องขอรบกวนเวลา นะครับ

ขอบคุณครับ

สุไฮมี
xpass
Sr. Member

คะแนน 411

« ตอบ #1687 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 11:29:04 AM »

หลังจาก เข้ามาอ่านๆๆๆ  ได้ 1 อาทิตย์  ก็กลับไปแกะและถอด ดู เจ้า ตัว  m 48/52

แต่ก็ไปไม่รอด  จึงต้องรบกวนพี่ๆ ในนี้หลายท่าน และก็ผ่านพ้นไปด้วยดี  จับทำความสะอาด

และตรวจเช็คภายใน แล้วว่า  ปรากฏว่า เจ้าหล่อน (m48/52)  ยังสามารถ ทำ รีแพร์  ให้กลับมาฟิตปั๋งดังเดิมได้

เพราะเมื่อ สิบปีที่แล้ว  เจ้าของยิงแห้ง สปริงหัก  ก็จับ สปริง โช้ครถ มอเตอร์ไซ  ใส่แทน  แต่ยิงไม่แรงเท่าเดิม

ก้เลยไม่ได้ยิง  เอาน้ำยาโซแน็ก ฉีดไว้  แล้วพิงข้างฝา  ซีลยางหัวสูบเปื่อยยุ่ย  สอบถามแล้วว่าคงจะไม่ซ่อม

ผมเลยรับกลับมา ด้วยราคาเดิมที่ได้คุยกันแล้ว (ไม่ลดสักบาท  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน)

ขอขอบคุณ  พี่ jukdk  เพราะมีเบอร์พี่ คนเดียวทำให้ พี่อีกท่านต้องเดือดร้อน 
ขอขอบคุณ พี่  tui086 ที่ให้คำแนะนำ และตกย้ำความมั่นใจอีกครั้ง 
อีกท่าน พี่ธันเดอร์ ต้องขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าก่อน เพราะ พี่ตุ้ยให้เบอร์ พี่มาแล้ว หากติดปัญหาใด

ขอบคุณครับ

สุไฮมี

โฮ มีเบอร์พี่ ตุ้ย ด้วย ผม ยังไม่มีเลย

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1688 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 02:13:30 PM »

จะเอาก็บอกนะอาท... 5555555555555
suhaimee
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #1689 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 02:21:02 PM »

ขอบคุณครับ

สุไฮมี

โฮ มีเบอร์พี่ ตุ้ย ด้วย ผม ยังไม่มีเลย

ถ้าทำไม่สำเร็จ  ผมคงมีเบอร์ ทั้งบอร์ด แหละครับ
esko
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #1690 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 11:33:33 AM »

คือว่า ผมสนใจและจะซื้อปืนมีทะเบียนอัดลมสปริง ของ gamo คุณภาพเป็นอย่างไร คุ้มค่าไหม เนื่องจากมีแบบไม่มีทะเบียน หมื่นกว่าบาท ถ้ามีทะเบียน 3 หมื่นกว่าบาท  หรือยีห้ออื่นดีกว่าครับช่วยให้คำแนะนำด้วย

เองกินเหล้าเมายาไม่ว่าหรอก  แต่อย่าออกนอกทางไปให้เสียผล
จงอย่ากินสินบาทคาดสินบน   เรามันชนชั้นปัญญาตุลาการ
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #1691 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 02:11:28 PM »

ผมว่าลองศึกษาหาอ่านตามกระทู้ดูครับและท่านจะเก่งไปเองและจะรู้ไปเองว่าปืนรุ่นไหนยี่ห้อไหนเหมาะกับตัวเองครับเริ่มลองอ่านจากกระทู้นี้ดูครับ แค่กระทู้นี้กระทู้เดียวก็พอจะรู้แล้วครับว่าชอบแบบไหน

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=51957.0

esko
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #1692 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 03:31:13 PM »

ขอบคุณครับ

เองกินเหล้าเมายาไม่ว่าหรอก  แต่อย่าออกนอกทางไปให้เสียผล
จงอย่ากินสินบาทคาดสินบน   เรามันชนชั้นปัญญาตุลาการ
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #1693 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 06:48:56 PM »

คือว่า ผมสนใจและจะซื้อปืนมีทะเบียนอัดลมสปริง ของ gamo คุณภาพเป็นอย่างไร คุ้มค่าไหม เนื่องจากมีแบบไม่มีทะเบียน หมื่นกว่าบาท ถ้ามีทะเบียน 3 หมื่นกว่าบาท  หรือยีห้ออื่นดีกว่าครับช่วยให้คำแนะนำด้วย

...ผมว่ากระทู้นี้ก็น่าสนใจ ครับ  หลงรัก  เบอร์ 2 ลำดับ 8 เสียบได้เลย นะขอรับ  คิก คิก คิก คิก ไหว้

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=109397.0

sajja123
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #1694 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 09:47:11 AM »

อยากสอบถามว่าวันนี้หากจะเลือก Hatsan AT44w-10 กับ BT65 ในราคาต่างกัน 10,000- น่าจะเลือกตัวไหนครับ
และสองตัวนี้มีความแตกต่างกันมากมั้ยครับ พอดีไม่เคยเล่นอัดลม เพียงแต่เข้ามาอ่านกระทู้ในนี้แล้วสนใจ จริงๆ
แล้วอยากจะเริ่มต้นที่อัดลมสปริง แต่กลัวสุดท้ายแล้วไม่จบ ก็จะลองอัดอากาศ คิดเอาเองว่า Hatsan น่าจะเป็นตัว
เริ่มต้นที่พอจับได้
หน้า: 1 ... 110 111 112 [113] 114 115
  พิมพ์