๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:32:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 79 80 81 [82] 83 84 85 ... 115
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมกระทู้ขอคำแนะนำ ขอคำปรึกษา การเลือกซื้อปืนอัดลมและกระสุนต่างๆ (สำหรับมือใหม่)  (อ่าน 421511 ครั้ง)
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #1215 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 08:56:36 PM »

ถ้างง  ให้อ่านอีกรอบครับ...
และแล้วก็จบจนได้ครับ อ่านทวนแล้ว เข้าใจขึ้นอีกนิดครับ เฮอ จะมีหวังได้มีรวม ขบวนการหมดตูดหรือเปล่าเนี้ย

รู้สึกว่าจะเหลืออีกกระบอกเดียวท่าอยากร่วมขบวนผมว่าให้รีบไปที่ร้านแล้วเตรียมเงินไปวางมัดจำโดยเร็วที่สุดน่าจะทันนะครับ Cheesy

ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1216 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 11:22:43 AM »

และแล้วก็จบจนได้ครับ อ่านทวนแล้ว เข้าใจขึ้นอีกนิดครับ เฮอ จะมีหวังได้มีรวม ขบวนการหมดตูดหรือเปล่าเนี้ย

รู้สึกว่าจะเหลืออีกกระบอกเดียวท่าอยากร่วมขบวนผมว่าให้รีบไปที่ร้านแล้วเตรียมเงินไปวางมัดจำโดยเร็วที่สุดน่าจะทันนะครับ Cheesy

...กระบอกเดี่ยว..คงไม่รอด ครับ.."ช้าหมด อดได้ปืน"...
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1217 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 02:43:51 PM »

...กระบอกเดี่ยว..คงไม่รอด ครับ.."ช้าหมด อดได้ปืน"...

อ่านแล้ว อย่ารอช้า รีบตั้งท่า เดินหน้าเสียบ
 ไม่งั้น ปืนหมดเรียบ จะรอเสียบ คงอีกนาน
  วันนี้ มีโอกาส โปรดอย่าพลาด ความหนุกหนาน
 หากช้า ไปอีกวัน อาจต้องกลั้น น้ำตาตรม.......
Jacky_Cheng
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #1218 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 02:55:15 PM »

ขอรบกวนพี่ๆสมาชิกครับ ป.๒ ของผม คลอดแล้วครับ ขอความกรุณาแนะนำโดยด่วนเลยครับ มันกระวนกระวายใจ นอนไม่ได้ กินไม่ลง
จนแทบจะอดรนทนไม่ไหว ผมต้องไปที่ไหนต่อดีครับ กรมศุลกากรก่อนเลยใช่ไหมครับ ไปหาอธิบดีเลยเหรอครับ ได้โปรดแนะนำผมด้วย ใจจะขาดแล้วครับ หลงรัก
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1219 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 03:07:41 PM »

ก่อนจะลงแดง..ใครรู้รีบตอบหน่อยครับ.....
Jacky_Cheng
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #1220 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 03:09:48 PM »

ก่อนจะลงแดง..ใครรู้รีบตอบหน่อยครับ.....

ผมว่าพี่นี่แหละคนแรกเลยที่จะช่วยผม นะนะนะ หลงรัก
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1221 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 03:17:00 PM »

ผมว่าพี่นี่แหละคนแรกเลยที่จะช่วยผม นะนะนะ หลงรัก
ลงแดงอยากได้เหมือนกัน ไอ้ ป2นีีอะ ท่านเฉินหลง
ว่าแต่ระบุป2 อะไรครับ ยาวสั้น ขนาด เบอร์ไร
airarm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1222 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 03:20:15 PM »

ขอรบกวนพี่ๆสมาชิกครับ ป.๒ ของผม คลอดแล้วครับ ขอความกรุณาแนะนำโดยด่วนเลยครับ มันกระวนกระวายใจ นอนไม่ได้ กินไม่ลง
จนแทบจะอดรนทนไม่ไหว ผมต้องไปที่ไหนต่อดีครับ กรมศุลกากรก่อนเลยใช่ไหมครับ ไปหาอธิบดีเลยเหรอครับ ได้โปรดแนะนำผมด้วย ใจจะขาดแล้วครับ หลงรัก

...ใจเย็นๆ ป.2 มีอายุตั้ง หนึ่งปี ... Grin
Jacky_Cheng
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #1223 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 03:30:33 PM »

Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2012, 08:53:47 PM โดย Jacky_Cheng » บันทึกการเข้า
nikonji13
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #1224 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 03:53:52 PM »

อ่านแล้ว อย่ารอช้า รีบตั้งท่า เดินหน้าเสียบ
 ไม่งั้น ปืนหมดเรียบ จะรอเสียบ คงอีกนาน
  วันนี้ มีโอกาส โปรดอย่าพลาด ความหนุกหนาน
 หากช้า ไปอีกวัน อาจต้องกลั้น น้ำตาตรม.......
น้ำตาตก เพราะอดจะได้เสียบ
สุดจะเครียด อดได้เสียบเพราะตังหมด
กว่าจะได้เธอมาเป็นคู่ชก
น้ำตาตกเพราะยังไม่มีตัง

เด็ก เล่นของ
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1225 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 04:22:48 PM »

น้ำตาตก เพราะอดจะได้เสียบ
สุดจะเครียด อดได้เสียบเพราะตังหมด
กว่าจะได้เธอมาเป็นคู่ชก
น้ำตาตกเพราะยังไม่มีตัง

...อย่างนี้น่าเห็นใจ...ใจเย็นๆเก็บทุนไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็มีโครการ 8,9และ10 ครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1226 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 06:42:40 PM »

...ใจเย็นๆ ป.2 มีอายุตั้ง หนึ่งปี ... Grin

อิ..อิ...อิ...... ท่านที่ 1 เผยโฉมมาแล้ว........ ลองคุยกันดูเด้อ........ผมไม่เกี่ยว....ผมมาว...ว....ว.......ว......
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1227 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 09:38:02 PM »

ขออนุญาตนำเข้าอาวุธปืนผ่านด่าน จะด่านไหนได้ก็ลองสอบถามไถ่เจ้าหน้าที่ครับ
ว่ามีช่องด่านไหนบ้าง  แล้วก็ไปสอบถามร้านค้าที่ส่งก่อนก็ได้ว่าสะดวกส่งของเข้าทางไหน
พอทราบก็กลับมาขออนุญาตผ่านด่านนั้น  จากนั้นก็สั่งซื้อปืนพร้อมแนบเอกสารตามที่ร้านปืนต้องการ
เช่นใบอนุญาตให้ซื้อปืน ใบอนุญาตให้นำอาวุธปืนผ่านด่าน จะสำเนาหรือตัวจริงก็ตกลงกันไป
แล้วก็รอวันรับปืน  น่าอิจฉาคนกรุงนะ คนบ้านนอกอย่างผมคงจะลำบากน่าดู หากต้องขับรถขึ้นล่อง
ค่าน้ำมันเกือบจะแพงพอ ๆ กับค่าปืนเลยหละ  ระวังปืนหายเด้อ

ทางเข้ามีกี่ทางผมไม่ทราบ เพราะผมก็ มาว ว ว เหมียนกัล ล ล ล
Jacky_Cheng
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #1228 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 10:51:52 PM »

ทางร้านขายแจ้งว่าส่งมาทาง fedex ครับ
ตอนนี้คงต้องลองสอบถาม fedex ดูว่า ของมันจะเข้ามาทางไหน แต่เมื่อวานไปศุลกากรมา เขาแจ้งว่า
คุณต้องรู้ว่าของจะเข้ามาทางไหนก่อน จึงจะรับหนังสือส่งมอบการสั่งซื้อได้ครับ
ผมกลัวของหายจริงๆครับ เสียวแว้บ เสียวแว้บเลย
ขอบพระคุณครับ ไหว้
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1229 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 10:56:37 PM »

ลองPM  ถามพี่ suchi ดุอีกท่านนึงนะครับ..เพราะว่าพี่ suchi สั่งเข้ามาเองบ้างเหมือนกันครับ....แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยเจอพี่แกเข้าเวปเลย...สงสัยงานจะยุ่งครับ....
หน้า: 1 ... 79 80 81 [82] 83 84 85 ... 115
  พิมพ์