๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 07:15:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 115
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมกระทู้ขอคำแนะนำ ขอคำปรึกษา การเลือกซื้อปืนอัดลมและกระสุนต่างๆ (สำหรับมือใหม่)  (อ่าน 440173 ครั้ง)
vornus@รักประเทศไทย@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 09:47:25 PM »

โรคเลื่อน  เป็นสินค้าชนิดเดียวเลยมั้งครับที่เลื่อนแล้วลูกค้าไม่กล้าบ่น พ่อค้า อิอิ

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 09:55:37 PM »

5555 เอาเป็นว่าผมไม่รีบครับ
แต่ว่าซื้อ ถังดำน้ำ กล้องเล็ง อุปกรณ์อืนๆไว้หมดแล้ว......ผมไม่รีบเลยจริงๆ คิก คิก คิก คิก

Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 10:03:10 PM »

แต่ว่าซื้อ ถังดำน้ำ กล้องเล็ง อุปกรณ์อืนๆไว้หมดแล้ว......ผมไม่รีบเลยจริงๆ คิก คิก คิก คิก

ผมยังขาดกล้องเล็งครับ กับสาย ที่จะเอามาเติมลม มีแต่ถังครับตอนนี้

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 10:07:20 PM »

ผมยังขาดกล้องเล็งครับ กับสาย ที่จะเอามาเติมลม มีแต่ถังครับตอนนี้
ถ้าไม่รีบร้อน เอาไว้กล้องที่ผมสั่งไปเข้ามาก่อน
ถ้ามันเข้าท่าและคุณ vornus สนใจผมค่อยสั่งให้ก็ได้

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 10:44:30 PM »

ไม่ได้ซ้ำเติมนะครับ  ถ้าปืนขึ้นเครื่องไม่ทันในวันที่  5  ผมว่าพวกเราคงได้จับปืนกันในปีหน้าแน่เลยครับ   เพราะพอปืนเข้ามาในคลัง  ต้องไปเดินเรื่อง  เบิกปืนออกจากคลัง  พอปืนออกจากคลังได้แล้ว  ต้องส่งปืนไปตอกทะเบียน  เสร็จแล้วก็ขนกลับมาที่ร้าน  มันก็ใช้เวลามากอยู่นะครับ  แล้วเดือนหน้าวันหยุดก็มากด้วย  เลยกลัวไม่ทันนะครับ
เห็นนายห้างบอกว่า ตอนนี้ติดปัญหาเรื่องใบส่งออกปืนจากโรงงานครับ เศร้า
เห็นว่า ทางโรงงานกำลังตามเรื่องอยู่ คาดว่าเร็วที่สุดที่จะได้ปืน ก็คือ  ประมาณวันที่15-20 ธค
แต่ถ้าอาทิตย์หน้า ทางนู้นยังไม่มีความคืบหน้า ก็อาจจะได้เจอกันหลังปีใหม่ก็เป็นได้ครับ อ๋อย อ๋อย
จบการรายงาน
 ไหว้

รับก่อนก็ดี  รับหลังปีใหม่ก็ดี  ดีไปหมด  ยังไงก็ได้ครับผม  5566 
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 10:58:39 PM »

ท่าได้เดือนธันวาคมก็ถือว่าเป็นของขวัญส่งท้ายปีเก่าให้ตัวเองครับแต่ท่าได้เดือนมกราคมก็ถือว่าเป็นของขวัญปีใหม่ให้ตัวเองอีกนั้นและครับ ขำก๊าก ขำก๊ากยังไงก็มีความสุขครับ คิก คิก คิก คิก

size s
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 12:15:12 AM »

ผมได้ลูกปืนลมมาสองยี่ห้อ อันหนึ่ง RWS สีเหลือง หัวตัด กับอีกยี่ห้อหนึ่ง Dynamit nobel ของเยอรมันนี ทั้งคู่ อยากเรียนถามว่า อันไหนมันคุณภาพดีกว่ากัน อันไหนแพงกว่ากันครับ RWS เพราะเขาขายให้ผม 500 เท่ากัน ผมว่ามันแพงไปหน่อย ครับ หรือว่ามียี่ห้ออื่นที่ดีราคาย่อมกว่านี้ ช่วยแนะนำด้วย ครับ

ขอบพระคุณหลายๆ ครับ

มันก็แล้ววัตถุประสงค์ครับ กระสุนมีหลากหลาย  แต่ถ้าเดา rws เป็นลูกแข่งครับ และโดยรวมกระสุนากโรงงานนี้ก็มีคุณภาพดีครับ ปีกก็สมำเสมอดี rws ยังมีอีกลายรุ่นครับ ค่อยๆลองยิงเปรียบเทียบไปทีละยี่ห้อดูครับ  ปืนแต่ละยี่ห้แต่ละกะบอกกินลูกต่างกันครับ ลองกลุ่มเท่านั้นที่ตอบได้
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 02:09:19 AM »

แล้วเกิดถังลมชำรุดหล่ะครับ ถามเผื่อไว้ก่อน
สบายใจได้เลยครับ หลอดลมของเจ้า AA S410 สามารถถอดเปลี่ยนได้ครับโดยการหมุนออกธรรมดา แต่มีข้อควรระวังอย่างมากคือก่อนจะหมุนออกต้องมั่นใจแน่นอนว่าไม่มีลมเหลือค้างอยู่ไม่งั้น.......ไม่อยากนึกสภาพเลยครับ  ตกใจหน้าซีด

วิธีการถอดออกตามนี้เลยครับ  Cheesy
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=51957.5055
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2009, 02:11:21 AM โดย Terk Kung » บันทึกการเข้า
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 08:38:36 AM »

แล้วเกิดถังลมชำรุดหล่ะครับ ถามเผื่อไว้ก่อน
สบายใจได้เลยครับ หลอดลมของเจ้า AA S410 สามารถถอดเปลี่ยนได้ครับโดยการหมุนออกธรรมดา แต่มีข้อควรระวังอย่างมากคือก่อนจะหมุนออกต้องมั่นใจแน่นอนว่าไม่มีลมเหลือค้างอยู่ไม่งั้น.......ไม่อยากนึกสภาพเลยครับ  ตกใจหน้าซีด

วิธีการถอดออกตามนี้เลยครับ  Cheesy
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=51957.5055

อย่างนี้โล่งอกไปทีครับ  เยี่ยม

ถ้าไม่รีบร้อน เอาไว้กล้องที่ผมสั่งไปเข้ามาก่อน
ถ้ามันเข้าท่าและคุณ vornus สนใจผมค่อยสั่งให้ก็ได้

ขอบคุณมากๆเลยครับพี่ +2ให้เลยครับ

ถ้าดีเดี๋ยวสอยตาม สนใจทั้ง2ตัวเลยครับ

ตัวเส้นเล็งไม่เคลื่อนก็น่าสน  ตัวปลับได้ 30 MOA ก็น่าสน อิอิ  เดี๋ยวเอา2ตัวเลย ฮิฮิ  คิก คิก คิก คิก

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 08:58:04 AM »

ยังไม่เคยจับก็เลยไม่รู้ครับ ได้แต่ดูคลิป การถอดปืน คลิปยิงปืน
ตอนเปลี่ยนหลอดอากาศ ก็ไม่ง่ายเลยนะ ต้องใช้สว่านเจาะรู
เพื่อคลายสกรูถอดชิ้นส่วนก่อนจะถอดหลอดอากาศได้
พอประกอบเสร็จจะทดสอบได้ก็ต้องเติมลมให้เต็มก่อนยิงทดสอบ
ถ้าพบข้อขัดข้องใด ๆ ก็ตาม ก็ต้องปล่อยลมให้หมดก่อนถอดชิ้นส่วน
ดูวุ่นวายพอสมควร สำหรับปืนที่ออกแบบมาอย่าง s410
ปัญหาจะน้อยลงมากไปถ้าใช้วัสดุช่างเกรดสูงสุดมาทำชิ้นส่วนของปืน
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 11:41:11 AM »

ยังไม่เคยจับก็เลยไม่รู้ครับ ได้แต่ดูคลิป การถอดปืน คลิปยิงปืน
ตอนเปลี่ยนหลอดอากาศ ก็ไม่ง่ายเลยนะ ต้องใช้สว่านเจาะรู
เพื่อคลายสกรูถอดชิ้นส่วนก่อนจะถอดหลอดอากาศได้
พอประกอบเสร็จจะทดสอบได้ก็ต้องเติมลมให้เต็มก่อนยิงทดสอบ
ถ้าพบข้อขัดข้องใด ๆ ก็ตาม ก็ต้องปล่อยลมให้หมดก่อนถอดชิ้นส่วน
ดูวุ่นวายพอสมควร สำหรับปืนที่ออกแบบมาอย่าง s410
ปัญหาจะน้อยลงมากไปถ้าใช้วัสดุช่างเกรดสูงสุดมาทำชิ้นส่วนของปืน

การถอดหลอดลมออกไม่น่าจะยุ่งยากถึงขนาดต้องเจาะรูสว่านก็ได้นะครับ ที่ต้องใช้สว่านเจาะก็เพราะว่าเขาต้องการที่จะทำความสะอาดค้อนกระแทกวาวซึ่งน๊อตมันแอบอยู่เลยไม่สามารถถอดเปิดออกได้
แต่จากที่ผมดูหลายรอบเเล้วสังเกตุอยู่หลายครั้งตรงระหว่างหลอดลมกับตัวปืน คือไม่มีน๊อตหรืออะไรยึดเลยเป็นเพียงแค่เกลียวหมุดออกได้ตามธรรมดาเลยหลอดลมก็จะออก ตรงจุดที่จะมียึดหลอดลมอยู่ก็จะมีเพียงตรงบริเวณที่เติมลมซึ่งเป็นแหวนครอบอยู่เท่านั้นเองครับ แต่ต้องเครียลมในหลอดลมออกให้หมดก่อนหมุนออกทุกครั้งครับ

* 1.JPG (10.55 KB, 479x272 - ดู 2030 ครั้ง.)

* 2.JPG (13.68 KB, 478x270 - ดู 2041 ครั้ง.)

* 3.JPG (12.63 KB, 478x264 - ดู 2004 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2009, 12:13:57 PM โดย Terk Kung » บันทึกการเข้า
Terk Tark
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 12:18:37 PM »

ดูจากหลอดลมเเล้วไม่มีอะไรยึดเลยนอกจากด้านหน้าที่เดียวที่มีน๊อตหกเหลี่ยมเล็กๆยึดตรงปลายไว้เท่านั้น ส่วนตรงแถวๆเรกกูเรเตอร์ไม่มีอะไรยึดเลยนอกจากเกลียวธรรมดา สำหรับท่านที่ไม่ทำความสะอาดค้อนกระเเทกวาวก็ไม่ต้องทำถึงขั้นในคลิป ถอดสลักด้านหน้าออกเเล้วก็หมุนหลอดลมออกได้เลยครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 12:27:56 PM »

ถ้าอัดลมเต็มแล้วประทับยิง บังเอิญเกลียวกระบอกลมรูด คงเป็นนัดที่แรงที่สุดในชีวิตเราเลยเนาะ
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 01:25:22 PM »

ถ้าท่อเก็บลมเสีย  ผมว่าสั่งจากโรงงาน 123 ดีดี  เลือกเอาเป็นท่อ แสตนเลสแล้วกัน ทนสนิมหน่อย และไม่ต้องไปอำเภอขอทำใบอนุญาติ นำเข้าอุปกรณ์  ไม่ต้องไปทำเรื่องออกของ  ไม่ต้องเสียเวลารออีกด้วยนะครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 01:44:35 PM »

ถ้าท่อเก็บลมเสีย  ผมว่าสั่งจากโรงงาน 123 ดีดี  เลือกเอาเป็นท่อ แสตนเลสแล้วกัน ทนสนิมหน่อย และไม่ต้องไปอำเภอขอทำใบอนุญาติ นำเข้าอุปกรณ์  ไม่ต้องไปทำเรื่องออกของ  ไม่ต้องเสียเวลารออีกด้วยนะครับ

เห็นด้วยครับ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 115
  พิมพ์