๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 03:02:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 82 83 84 [85] 86 87 88 ... 115
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมกระทู้ขอคำแนะนำ ขอคำปรึกษา การเลือกซื้อปืนอัดลมและกระสุนต่างๆ (สำหรับมือใหม่)  (อ่าน 440214 ครั้ง)
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1260 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 06:49:09 PM »

ทำไม๊ได้เร็วจังของผมเกือบ2เดือนครับ

ขอแสดงความยินดี ด้วยครับ ปืนยาวอัดลม( Evanix Blizzard S10 Long)..ที่แสนสวยมาก...คุณ  jubiosanook

ครับผม แต่ว่ายังยิงไม๊ได้เลยครับ ขนาดว่าก็ปืนมี ลูกก็มี

อย่างงี้มันต้องขาย...อย่างงี้มันต้องขาย...ครับ.... เอาปืนมา แต่ไม่ได้ยิง...จะเอามาทำไม?Huh  เอามาขายดีกว่าครับ....5555 ไม่ต้องยิง....กิ๊ว...กิ๊ว.....

เดี๋ยวเขาขายให้แล้ว อ้ายจะซื้อไหมนี่..เดือดร้อนต้องหากล้องเล็งอีกนะ..เอา....

555555555555555 จัดไป....อย่าให้เสีย.....5555555555555
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1261 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 09:26:33 AM »

ทำไม๊ได้เร็วจังของผมเกือบ2เดือนครับ

ขอแสดงความยินดี ด้วยครับ ปืนยาวอัดลม( Evanix Blizzard S10 Long)..ที่แสนสวยมาก...คุณ  jubiosanook

ครับผม แต่ว่ายังยิงไม๊ได้เลยครับ ขนาดว่าก็ปืนมี ลูกก็มี

อย่างงี้มันต้องขาย...อย่างงี้มันต้องขาย...ครับ.... เอาปืนมา แต่ไม่ได้ยิง...จะเอามาทำไม?Huh  เอามาขายดีกว่าครับ....5555 ไม่ต้องยิง....กิ๊ว...กิ๊ว.....

เดี๋ยวเขาขายให้แล้ว อ้ายจะซื้อไหมนี่..เดือดร้อนต้องหากล้องเล็งอีกนะ..เอา....

555555555555555 จัดไป....อย่าให้เสีย.....5555555555555

คุณ ตุ้ย ท่านเลขาฯและคุณ หน่อง ว่าที่ปฎิคมของชมรมฯ ครับ
  น้อง jubiosanookได้หมั้นกับเจ้าสาว"Evanix Blizzard "แล้วต้องรออีกตั้ง 2 เดือน หลงรัก...ตอนนี้ได้แต่งงานกับสาวเจ้าแล้ว...ถึงแม้จะไม่ได้ร่วมหลับนอน(..ผม แต่ว่ายังยิงไม๊ได้เลยครับ..) น้ำลายหก  แต่เขากับเจ้าสาว..ทั้งสองก็ได้กอดกันอย่างอบอุ่น..ทุกคืนวัน  แล้วสูเจ้าทั้งสอง..จะมีใจแยกคู่ของเขา หรือไร.. คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ถั่วดำ
Full Member

คะแนน 103

« ตอบ #1262 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 01:53:44 PM »

คุณ ตุ้ย ท่านเลขาฯและคุณ หน่อง ว่าที่ปฎิคมของชมรมฯ ครับ
  น้อง jubiosanookได้หมั้นกับเจ้าสาว"Evanix Blizzard "แล้วต้องรออีกตั้ง 2 เดือน หลงรัก...ตอนนี้ได้แต่งงานกับสาวเจ้าแล้ว...ถึงแม้จะไม่ได้ร่วมหลับนอน(..ผม แต่ว่ายังยิงไม๊ได้เลยครับ..) น้ำลายหก  แต่เขากับเจ้าสาว..ทั้งสองก็ได้กอดกันอย่างอบอุ่น..ทุกคืนวัน  แล้วสูเจ้าทั้งสอง..จะมีใจแยกคู่ของเขา หรือไร.. คิก คิก คิก คิก คิก คิก
จริงๆครับ ถึงจะแต่งกันแล้วก็ยังไม่ได้ร่วมหลับนอนกับสาวคนนี้เลย และขอปติเสดอีกนะครับกอดก็ยังไม่ได้กอดครับ ได้แต่จับ อีกอย่างครับนอนกันคนละห้องด้วยครับ
bungart
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #1263 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 10:00:06 PM »

ขออนุเคราะห์ท่านผู้รู้แนะนำด้วยครับ...คือผมจะได้มีโอกาศเดินทางไป สหรัฐอเมริกา..ในราวมกราคม54  ผมอยากรู้ว่าผมจะซื้อปืนลมที่ชอบสักกะบอก..ผมจะนำกลับมาได้มั๊ยครับ...ขอบคุณครับ
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1264 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 07:17:45 AM »

ขออนุเคราะห์ท่านผู้รู้แนะนำด้วยครับ...คือผมจะได้มีโอกาศเดินทางไป สหรัฐอเมริกา..ในราวมกราคม54  ผมอยากรู้ว่าผมจะซื้อปืนลมที่ชอบสักกะบอก..ผมจะนำกลับมาได้มั๊ยครับ...ขอบคุณครับ

คิดว่าต้องทำเรื่องคล้ายๆกับการขอใบอนุญาติ ป.2 ครับ..แต่รายละเอียดไม่ทราบเหมือนกัน ลองติดต่อสอบถามที่วังไชยา ดูครับ
แล้วก็รอผู้รู้ท่านอื่นมาชี้แนะอีกทีครับ....

ผมรักในหลวง...ครับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1265 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 04:24:36 PM »

จริงๆครับ ถึงจะแต่งกันแล้วก็ยังไม่ได้ร่วมหลับนอนกับสาวคนนี้เลย และขอปติเสดอีกนะครับกอดก็ยังไม่ได้กอดครับ ได้แต่จับอีกอย่างครับ  นอนกันคนละห้องด้วยครับ

...รู้หรือเปล่าว่า การนอนคนละห้อง..นี่แหล่ะตัวดี..แบบว่าตอนหัวค่ำนอนกอดกับคนใช้(ผ.บ.ทบ.) หลงรัก  พอตอนดึกก็ ยองๆแอบไปอีกห้อง..แล้วนอนกอดน้องรับใช้(เจ้าสาว"Evanix Blizzard ")...ไงครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2010, 04:27:38 PM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
ถั่วดำ
Full Member

คะแนน 103

« ตอบ #1266 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 04:41:04 PM »

จริงๆครับ ถึงจะแต่งกันแล้วก็ยังไม่ได้ร่วมหลับนอนกับสาวคนนี้เลย และขอปติเสดอีกนะครับกอดก็ยังไม่ได้กอดครับ ได้แต่จับอีกอย่างครับ  นอนกันคนละห้องด้วยครับ

...รู้หรือเปล่าว่า การนอนคนละห้อง..นี่แหล่ะตัวดี..แบบว่าตอนหัวค่ำนอนกอดกับคนใช้(ผ.บ.ทบ.) หลงรัก  พอตอนดึกก็ ยองๆแอบไปอีกห้อง..แล้วนอนกอดน้องรับใช้(เจ้าสาว"Evanix Blizzard ")...ไงครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
อะ รู้ทันผมอีก
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1267 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 08:41:01 PM »

ผมเดาว่าไม่น่าจะง่ายขนาดนั้นครับ... เพราะผมไม่เคย...ใครทราบช่วยบอกด้วยครับ..
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1268 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 12:03:40 PM »

..ถ้าถือหิ้วมาจากUSAน่าจะยากมากๆ คงต้องใช้งานก่อน  แล้วจึง Packing ส่งตามหลังมาน่าจะได้  แต่ต้องขอป. 2ก่อนไปอยู่ดี...รอผู้รู้ดีกว่า ครับ

ผมเดาว่าไม่น่าจะง่ายขนาดนั้นครับ... เพราะผมไม่เคย...ใครทราบช่วยบอกด้วยครับ..
s.anan
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #1269 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 04:49:59 PM »

hatsan105ตัวนี้อยากได้ ใครจะขายโทรมานะครับผมอยู่สมุทรปราการ 084-0816594 0897631650 anan3918@hotmail.comอาทิตย์ที่แล้วไปเดินวังบูรพาเค้าบอกไม่มีของ
dogmars5555
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #1270 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 10:47:51 PM »

ขอรบกวนด้วยครับ
พอดีผมเป็นมือใหม่เรื่องปืดแรงอัดอากาศอะครับ พึ่งขยับจาแอร์ซอฟมาครับ
เลยสงสัยว่าต้องทำประการใดบ้างถึงจะสามารถซื้อปืนซักกระบอกอะครับ
เหมือนต้องขออนุญาติด้วย ขอใครหละครับ
ยิ่งอ่านยิ่งงง ทั้งเรื่องจะซื้อปืนที่ไหนอีก รบกวนด้วยครับผม
ขอบคุณไว้ร่วงหน้าเลยครับ
มด

army555
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #1271 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 10:57:23 PM »

พอดีผมเป็นมือใหม่เรื่องปืดแรงอัดอากาศอะครับ พึ่งขยับจาแอร์ซอฟมาครับ
เลยสงสัยว่าต้องทำประการใดบ้างถึงจะสามารถซื้อปืนซักกระบอกอะครับ
เหมือนต้องขออนุญาติด้วย ขอใครหละครับ
ยิ่งอ่านยิ่งงง ทั้งเรื่องจะซื้อปืนที่ไหนอีก รบกวนด้วยครับผม
มด

ถ้าเคยซื้อ  ปืนดินขับ มาก่อน ก็ทำตามขั้นตอนเดียวกันเลยครับ
เลือกรุ่น เลือกขนาดกระสุนที่ต้องการ เบอร์ 1 (.177 )เบอร์ 2(.22) แล้วก็ดำเนินการขอใบอนุญาต ป.3 ที่อำเภอรึเขตที่ท่านเกิด
รอใบ ป.3 ออกก็ถือไปซื้อที่ร้านปืนที่ได้ดูไว้ครับ รอใบตัดโอนจากร้านปืน หลังจากนั้นก็ไปขอใบ ป.4 ทีเดียวกับทีขอใบ ป.3 ครับ 
นอกนั้นรอ พี่ๆ มาตอบให้อีกทีนะครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
dogmars5555
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #1272 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 11:35:12 PM »

ไม่เคยซื้อดินขับอะครับเคยซื้อแต่ BB GUN ครับ
ไงรบกวนด้วยนะครับ
มด
ปล. ตามกระทูนี้ว่าด้วยเรื่อง ใบ ป.2 ดูแล้วไม่หน้ายุ่งเท่าไหร่ แต่ต้องมี ป3 ป4 อีกเหรอครับ !!!!!
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=51957.285

มด

ถ้าเคยซื้อ  ปืนดินขับ มาก่อน ก็ทำตามขั้นตอนเดียวกันเลยครับ
เลือกรุ่น เลือกขนาดกระสุนที่ต้องการ เบอร์ 1 (.177 )เบอร์ 2(.22) แล้วก็ดำเนินการขอใบอนุญาต ป.3 ที่อำเภอรึเขตที่ท่านเกิด
รอใบ ป.3 ออกก็ถือไปซื้อที่ร้านปืนที่ได้ดูไว้ครับ รอใบตัดโอนจากร้านปืน หลังจากนั้นก็ไปขอใบ ป.4 ทีเดียวกับทีขอใบ ป.3 ครับ 
นอกนั้นรอ พี่ๆ มาตอบให้อีกทีนะครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

army555
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #1273 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 11:54:47 PM »

ใบป.2 เป็นใบเพื่อขอซื้อปืน(ใช้ชื้อได้เฉพาะปืนลม)จากต่างประเทศนะครับ ถ้าคุณอยู่ใน กรุงเทพ การขออาจจะไม่ยุ่งยากเท่า ต่างจังหวัด
เพราะบางจังหวัด ก็ไม่ยอมออก ป.2 ให้ครับ(จริงๆแล้วออกได้ แต่ไม่ยอมทำให้) และถ้าขอใบ ป.2 มาได้ ก็ต้องทำการดำเนินเรื่องอีกหลายขั้นตอนครับ ค่อนข้างยุ่งยากพอตัว ไม่ได้ง่ายนัก
ขอแนะนำว่า ขอใบ ป.3 และซื้อจากร้านในประเทศดีกว่าครับ
ที่นี้ขั้นตอนต่างๆ ผมแนะนำว่าลองเสริจ์หาดูจากในหน้าเว็ป อวป ดูนะครับ
หรืออ่านในกระทู้นี้ก็ได้ครับ ขั้นตอนเดียวกัน
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=2330.0
แล้วลองอ่านกระทู้นี้ด้วยนะครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=51957.0
เยอะหน่อย ค่อยๆไล่อ่านดูครับ มีเรื่องปืนลมต่างๆ การขอใบอนุญาติ เผื่อจะได้รุ่นที่ถูกใจจากในนั้นครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

dogmars5555
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #1274 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 12:39:45 AM »

อ่านขั้นตอนขอใบ ป.2 แล้วเหมือนกับจะซื้อปืนดินขับเลยนะนี้
งั้นผมคงต้องไปสมัครเป็นสมาชิกสนามยิงปืนที่ กกท. ก่อน แล้วขอให้นายสนามออกใบรับรองเป็นกีฬาถ้าจะง่ายกว่า
ไปหาข้าราชการมารับรองมั่งครับนี่ C6 ระดับไหนอะครับบ้านผมไม่เคยมีใครรับราชการด้วย
แล้วผมเคยเกณทหารเป็น นย. อยู่2ปี ถือว่าผ่านการฝึกอบรมการใช้อาวุธปืนมาหรือยังครับ(ตอนนี้ให้ถอดประกอบM16ยังหลับตาทำได้อยู่เลย)
ดูๆๆๆแล้วถ้าจะอีกนานกว่าจะได้ไปซื้อปืนอัดอากาศมาเล่นแบบถูกกฎหมาย......คิดแล้วเหนื่อยเลย
ส่วนปืนที่อยากจะได้ดูๆไว้หลายกระบอกแล้วครับ แต่เดี๋ยวรอได้ใบ ป.3 ค่อยดูรุ่นใหม่ๆอีกทีดีกว่า.........
ยากเย็นเหมือนกันนะครับนี่
แต่ไงก็อยากจะลองดูอะครับ เพราะเบื่อ BB แล้ว ยิ่งสปริตบอลยิ่งเบื่่อใหญ่เลย ไม่ชอบยิงหัวใครอะครับ
ชอบยิงเป้ากระดาษให้เป็นรูมากกว่า......มันมีความสุขดีครับเวลาได้เหนี่ยวไกร์
ขอบคุณพี่ army555 มากนะครับ...อย่างไรก็จะพยามต่อไปครับ
มด

หน้า: 1 ... 82 83 84 [85] 86 87 88 ... 115
  พิมพ์