๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 04:57:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 69 70 71 [72] 73 74 75 ... 115
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมกระทู้ขอคำแนะนำ ขอคำปรึกษา การเลือกซื้อปืนอัดลมและกระสุนต่างๆ (สำหรับมือใหม่)  (อ่าน 440265 ครั้ง)
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1065 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 01:07:22 PM »

^
^
^ .22 เอาไว้ยิงหำผู้บุกรุกเคหะสถานยามวิกาล...
......แล้วก็ให้การในชั้นศาล...ว่า....
(เนื่องจากที่บ้านมีบริเวณรอบรั้วขอบชิดเป็นที่ดินประมาณ 2 ไร่..จึงได้ยิงขู่...ไม่ได้ยิงเพื่อประสงค์ต่อชีวิต)

ผมรักในหลวง...ครับ
เอ้อระเหย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #1066 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 01:23:52 PM »

555+
เมื่อต่างจุดยืนจึงต่างมุมมอง
อย่างนี้ก็อยู่ที่ผู้ใช้จะใช้เพื่ออะไร

คำแนะนำที่ดี ไม่จำเป็นว่าต้องเป็นของใคร
ฅนที่คิดว่าตนนั้นไม่มีข้อผิดพลาด นั้นคือฅนที่คิดผิด
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #1067 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 03:13:25 PM »

^
^
^ .22 เอาไว้ยิงหำผู้บุกรุกเคหะสถานยามวิกาล...
......แล้วก็ให้การในชั้นศาล...ว่า....
(เนื่องจากที่บ้านมีบริเวณรอบรั้วขอบชิดเป็นที่ดินประมาณ 2 ไร่..จึงได้ยิงขู่...ไม่ได้ยิงเพื่อประสงค์ต่อชีวิต)

แหม........ขนาดยิงขู่ๆนะ  ยังเล่นเอาเสียขาดเลย  อย่างนี้เอาให้ตายคาที่เลยเสียดีกว่า  อย่าให้ตายทั้งเป็นเลยนะ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1068 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 03:59:43 PM »

^
^

ทางเหนือเขาจะพูดว่ายิง ขะหลำ  ผมว่าผู้ดูแลเว็บเขาคงไม่รู้ว่าเป็นคำหยาบนะ
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #1069 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 06:57:07 PM »

ผมสนใจกีฬาปืนอัดลมเนื่องจากเมื่อ10 ปีที่ผ่านมาเคยได้ใช้เมื่อครั้งไปทำงานต่างประเทศเป็นปืนลมแบบหักลำด้านหน้าแต่ผมไม่แน่ใจว่าเป็นแบบลูกเบอร์ 1 หรือ 2 จนปัจจุบันได้ใช้ปืนลูกกรด .22 LR แต่เนื่องจากสภาพแวดล้อมไม่เอื้ออำนวยในเวลาซ้อมมือจึงอยากเปลี่ยนมาเล่นปืนอัดลมเนื่องจากไม่มีเสียงดังจนเกินไปและอันตรายน้อยกว่าปืนลูกกรดราคากระสุนน่าจะถูกกว่า แต่ไม่ทราบเรื่องราคาและยี่ห้อจึงขอความอนุเคราะห์จากพี่ๆสมาชิกทั้งหลายว่า ถ้าต้องการซื้อปืนอัดลมไว้ใช้เพื่อการกีฬามิใช่เพื่อการฆ่าสัตว์ตัดชีวิต ควรจะใช้ขนาดเบอร์ไหนดีและราคากระบอกละประมาณเท่าไร ผมต้องการแบบปืนยาวมีศูนย์เปิด เน้นซ้อมมือเป้ากระดาษ ถ้าซื้อมือ 2 ราคาประมาณเท่าไร และหาซื้อได้ที่ไหน และต้องขอ ป.3 หรือไม่ ไม่เน้นยี่ห้อ ขอแค่พอใช้ได้ราคาไม่สูงจนเกินไป ไม่ทราบว่ากระบอกละถึง 5,000 บาทหรือไม่ ขอขอบคุณล่วงหน้าทุกๆท่านครับ มีข้อมูลส่งให้ผมได้ที่ อีเมล์ commando939@gmail.com
ไหว้สำหรับผมลองเล่นปืนลม   เดินสนามหลวง2   เยาะเย้ย  เจอราคา  6,xxx แบบปั๊บ  เอามา1 กระบอก   แบบง้างใต้ลำกล้อง 8,xxx   เอามาอีก1 กระบอก   6.xxx   ok  ยิงได้นาน     8,xxx   ยิงไม่เกิน 20นัดเสีย   เศร้า  เอาไปขอแลกกับราคา 6,xxx   คนขายนิสัยดี   Grin ยอมคืนเงินให้  2,xxx    สุดท้ายตอนนี้มีปืนปั๊ม ราคา 6,xxx   สองกระบอก   ติดกล้องจีนทั้ง2ตัว    ระยะยิง25เมตร  ความแม่นยำ  70-80  เปอร์เซ็น    หมดเงินไปหมื่นสองพันบาท  (ลำพังผมคนเดียว 1 กระบอกก็พอ  ผมคิดว่ายิงคนเดียวไปคนเดียวจะสนุกอะไร?เลยซื้อเผื่อคนที่ไปด้วย)       บ้าหรือปล่าวครับ?   Grin   ไม่บ้าก็เมาครับ โดนชก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
สุภาสิตบอก  "อย่าถือคนบ้า    อย่าว่าคนเมา "     ( แต่เมาแบบผมกิน อุจาระไม่ได้ครับ ยิ้มีเลศนัยยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย      ยิงไปยิงมาถามตัวเองว่า
เอ๊ะ !  จะมายิงผิดยิงถูกอย่างนี้ไม่ใช่แบบที่คนอย่างเราจะเป็น งอน     เลยเสาะหามาเรื่อย จนมาเจอน้องAIRARM  สุดโหดโคตรแม่น ของพี่ๆที่กำลังครอบครองกันอยู่    เลยตัดสินใจว่า   เอาว์! เป็นไงเป็นกัน    สู้กับเขาซักตั้ง  สู้กับ........
1   ราคาเกินครึ่งแสน    S410  Extra Fax  .22 Walnut น้ำลายหก น้ำลายหก      (อันนี้คงเผื่อใครไม่ไหวจริงๆๆๆๆๆ  กระบอกเดียวเกินพอ ขำก๊าก ขำก๊าก)
2   ภรรเมีย  โหดกว่าน้องAIRARM  เศร้า   รับไม่ได้อยู่แล้วกับเรื่องเกินความจำเป็นของครอบครัว  เฮ้อๆๆๆๆๆๆ......ไอ้ที่มีแล้วเธอยังไม่รู้นะครับ  ซ่อนสุดๆ. ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
3   ป3  ยังไม่รู้จะเท่าไหร่?
แต่ผมคิดว่า  ทีเดียวจบ   ซื้อของแบบนี้ซื้อดีๆไปเลย     " เสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่าย"   ดูตัวอย่างผมแล้วกันครับ
เล่นปืนลมกระบอกแรกลูกBB gun  กระบอกละ 3xx  กระบอกที่2  12,xxx  กระบอกที่3  แบบอัดแก๊ส  7,xxx พลาสติก     กระบอกที่4   อัดแก๊สลางเหล็ก  5,xxx   รวมที่เล่ามาทั้งหมด    25,5xx  กว่าๆยังไม่รวม   ค่านำมันรถ
ค่าจอดรถ  วิ่งไปวิ่งมา    โอยยย  จิปาถะ  ........
ผมเข้าร่วม  โครงการ 7  หวังว่าจะจบ กับการ   ล่าผัน  ของผมซะที    หรือถ้ามีอะไร?ใหม่หรือดีกว่า
S410  Extra Fax  .22 Walnut    ผมคงไม่ไหวแล้วละ  เพราะว่า            คงหมดตูดแน่นอน  ขำก๊าก ขำก๊าก

ที่สำคัญ   ผมจะสู้ได้แค่ไหนหนอ?Huh                                 

มาถูกทางแล้ว

รวมๆราคาทั้งหมดมาเเล้วสามารถซื้อปืนอัดลมเจ๋งๆได้กระบอกเลยนะนั่น แต่ไม่เป็นไรกลับหันลำตอนนี้ยังไม่สาย
LungWATCR
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #1070 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 09:53:50 PM »

ตัวนี้น้องๆที่ยิงปืนลมที่หัวหมากใช้กันอยู่กับอีกอย่างที่เป็นโฟมอยู่ข้างใน  เวลาใช้งานก็เพียงเทลูกลงไปแล้วก็ร่อนเหมือนร่อนทองลูกก็จะลงไปอยู่ในรูปีกของลูกก็จะเสมอกับรูพอดี  ส่วนลูกที่เกินก็ค่อยๆเทใส่ตลับ  ลูกไหนที่ปีกเบียวๆก็คัดออก   คงจะสงสัยว่าลูกเสมอขอบรูแล้วจะหยิบลูกออกมาได้ยังไง  ตอนที่เราทำเสร็จ เพียงแค่ปิดฝาแล้วก็เปิดฝาใหม่อีกครั้งลูกจะถูกดันให้ลอยพ้นรูขึ้นมาตอนนี้ก็สามารถหยิบลูกไปใช้งานได้แล้ว  แต่ผมว่าผมก็หยิบยากอยู่ดีเพราะลูกดันอยู่ใกล้กันเวลาจะหยิบลูกนิ้วของเราดันไปโดนลูกข้างๆหยิบลำบากหน้าจะหาที่คีบจะใช้หน้าจะดีกว่านะ Grin

อย่างนี้ก็ได้ระดับหนึ่ง ต้องใช้ความละเอียดของคนใช้ร่วมด้วยครับ แต่ว่าเราจะหาซื้อได้ที่ไหนครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1071 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 10:57:33 PM »

ลองอ่านดูนะครับ..ว่าเค้าใช้ทำอะไรแน่...ผมอ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจครับ... มีแบบสำหรับลูกเบอร์ 2 ด้วยนะครับ...

http://cgi.ebay.com/NEW-22-5-50-Match-Box-Shaker-Box-Protect-your-Pellets-/370258974789?pt=LH_DefaultDomain_2
tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #1072 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 11:57:49 AM »

พี่ เอ้อระเหย  ทดสอบให้ดูด้วยนะว่าฝีมือยัง นิ่งอยุ่ ป่าว   อิอิ
kai_silatip
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #1073 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 12:05:46 PM »

รอชมต่อไปอิอิ

ชะตาฟ้า หรือจะสู้มานะตน
tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #1074 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 12:22:22 PM »

ทด สอบที่ 100 เมตรเลยดีไม้ครับบ   อิอิ
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #1075 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 04:31:21 AM »

ขอความรู้จาก สมช ครับว่าปืนpcpยุ่งยากในการยิงหรือเตรียมการยิงต่อ1ครั้งมาไหมครับ ข้อต่อสายใช้ได้กันหมดหรือไม่ ไกปืนปรับ นน ได้เบากว่าปืนสปริงหรือไม่ ผมถอย Benjamin Super Streak ไกเเข็งมากเลยอยากลองเล่นปืน PCP ดูว่าเป็นอย่างไร ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2010, 01:46:54 PM โดย Terk Kung » บันทึกการเข้า
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #1076 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 08:35:04 AM »

ขอความรู้จาก สมช ครับว่าปืนpcpยุ่งยากในการยิงหรือเตรียมการยิงต่อ1ครั้งมาไหมครับ ข้อต่อสายใช้ได้กันหมดหรือไม่ ไกปืนปรับ นน ได้เบากว่าปืนสปริงหรือไม่ ผมถอย Benjamin Super Streak ไกเเข็งมากเลยอยากลองเล่นปืน PCP ดูว่าเป็นอย่างไร ไหว้
ไม่ยุ่งยากครับอาจมากกว่าปืนสปริงนิดหน่อยครับถ้าอุปกรณ์ครบ   ข้อต่อสายคงหมายถึงหัวต่อเข้าตัวปืนใช่ไมครับอันนี้ขึ้นอยู่กับปืนแต่ละยี่ห้อว่าเขาทำหัวมาแบบไหนแต่อุปกรณ์เช่น  ถังดำน้ำ  หัวสายจากถัง อันนี้ใช้ได้กับปืนทุกยี่ห้อไม่ต้องไปซื้อใหม่ในกรณีที่มีปืน  พีซีพี หลายยี่ห้อ  เรื่องไก ปืน  พีซีพี จะเบากว่าปืนสปริง  แต่ปืนสปริงบางรุ่นไกจะเบากว่าปืน  พีซีพี ก็มีเหมือนกัน  ลองเปลียนมายิงปืน พีซีพี  ดูครับ  แล้วจะติดใจอาจจะไม่ยากไปยิงปืนสปริงอีกก็ได้ครับ Grin
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1077 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 08:58:15 AM »

ไม่ยุ่งยากครับอาจมากกว่าปืนสปริงนิดหน่อยครับถ้าอุปกรณ์ครบ   ข้อต่อสายคงหมายถึงหัวต่อเข้าตัวปืนใช่ไมครับอันนี้ขึ้นอยู่กับปืนแต่ละยี่ห้อว่าเขาทำหัวมาแบบไหนแต่อุปกรณ์เช่น  ถังดำน้ำ  หัวสายจากถัง อันนี้ใช้ได้กับปืนทุกยี่ห้อไม่ต้องไปซื้อใหม่ในกรณีที่มีปืน  พีซีพี หลายยี่ห้อ  เรื่องไก ปืน  พีซีพี จะเบากว่าปืนสปริง  แต่ปืนสปริงบางรุ่นไกจะเบากว่าปืน  พีซีพี ก็มีเหมือนกัน  ลองเปลียนมายิงปืน พีซีพี  ดูครับ  แล้วจะติดใจอาจจะไม่ยากไปยิงปืนสปริงอีกก็ได้ครับ Grin

พี่cokoตอบหมดแล้วครับ...ถ้าอยากรู้ว่าไกเบากว่ายังไง มีอุปกรณ์อะไร หรือความรู้อื่นๆเกี่ยวกับปืนอัดลมPCP เรียนเชิญแวะเข้าร่วมชม และร่วมกิจกรรมในวันนัดพบแรงงาน..เอ๊ย...วัน"สานสัมพันธ์ฉันท์พี่น้องชาวปืนอัดลม" รายละเอียด ตามนี้เลยครับ...

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=89032.0

รับรองว่า...."....ทุกคำตอบที่อยากรู้  ทุกกระทู้ที่อยากเห็น  ทุกกระบอกที่อยากเป็น(เจ้าของ)  มาให้เห็น..มาให้ชม...."......ครับ   
เอ้อระเหย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #1078 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 10:43:48 AM »

แล้ว ก็จะพบว่า " มีหนึ่งก็ยังไม่พอ ต้องขอ สอง "

คำแนะนำที่ดี ไม่จำเป็นว่าต้องเป็นของใคร
ฅนที่คิดว่าตนนั้นไม่มีข้อผิดพลาด นั้นคือฅนที่คิดผิด
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #1079 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 11:10:20 AM »

โดยทั่วไปปืน pcp ไกดีกว่าปืนสปริงครับ เพราะรับแรงน้อยกว่า คือ striker แค่เคาะเปิดวาว ไม่ใช่ตัวอัดแรงส่งกระสุนอย่างปืนสปริง
และที่แน่ๆ คือยิงได้นิ่มกว่าปืนสปริงมาก  แต่เสียงดังกว่าถ้าไม่มีบัฟเฟอร์

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
หน้า: 1 ... 69 70 71 [72] 73 74 75 ... 115
  พิมพ์