๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 01:25:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 43 44 45 [46] 47 48 49 ... 166
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กิจกรรมการแข่งขันยิงปืนอัดลมของคนรักปืนอัดลม  (อ่าน 438736 ครั้ง)
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #675 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 09:43:42 PM »

แหมท่านพูดยังกับว่า  มันหิ้วปืนไปไหน มาไหน มันไปได้ง่ายๆอย่างกับหิ้วกระเป๋าตามกิ๊กไปแน่  มันคงไม่ง่ายนะครับ  ถ้ายังไม่มีสมาคม  เพราะถ้ามีสมาคม  ยังออกใบคุมปืนไปไหนไ้ด้บ้าง
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #676 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 09:57:30 PM »

โธ่ ......แบบนี้ก็ฟีบเลยสิครับพี่แม๊ก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
อุส่าฝันหวานไว้....หมดกัน งอน งอน

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #677 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 10:29:06 PM »

ปืนนะท่าน  มันไม่ไช่หนังสติกจะได้เหน็บไปไหนๆก็ได้  แต่มันเป็นปืน  ถึงจะเป็นปืนลม  แต่ถ้าท่านตำรวจตรวจพบ  เป็นอันว่าหมูชนปังตอ  เพียงแต่ว่า  ตรงส่วนไหนมันจะแหว่งไปเท่านั้น  จะหู หรือ หาง  แต่ที่แน่ๆ  มันต้องมีจ่ายกันบ้างละท่าน  ไม่อย่างนั้นคุณตำรวจจะโดนข้อหา  ละเว้นการประติบัติหน้าที่ครับ
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #678 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 10:37:39 PM »

แยกลูก แยกแม่ พกเงินอีกห้าหมื่นคอยประกันตัวเองขึ้นศาล  ไหว้ ผมก็ไม่กล้าเอาไปครับ ถ้าไม่จำเป็นถึงชีวิต
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #679 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 10:42:07 PM »

ก็เลยต้องมีการจดทะเบียนจัดตั้งให้มันถูกกฏหมายไงครับ มันถึงจะดำเนินการได้  จะให้ผมซื้อปืนราคาเกินครึ่งแสนเอามาไว้ยิงนก ยิงหนู ยิงเป้าอยู่ที่บ้านอย่างเดียว มันไม่คุ้มค่าเลยครับท่าน  ถ้าต้องการแค่นั้นก็ซื้อปืนจีนกระบอกละ 4-5 พันไปแล้วไม่มานั่งรอจนข้ามปีแบบนี้หรอกครับ  ให้มันมีสมาคมหรือชมรมที่ถูกต้องตามกฏหมาย ค่าสมาชิกรายปีคนละ 300 บาท ค่าสมัครกับค่าสมาชิกแรกเข้า 500 บาท ถ้ามีสมาชิก 60 คนก็ตั้งชมรมหรือสมาคมจดทะเบียนได้แล้ว ทีนี้เราก็จะมีโค๊วต้าซื้อกระสุนเอง นำเข้าปืนได้เองเพื่อบริการสมาชิกและผู้ที่สนใจครับ ส่วนสนามของทางสมาคมนั้นผมเล็งไว้แล้วครับ ก็เช่าที่ดินแม่ยายคุณสิทธานั่นแหละทำสนามอาจเช่ารายปีหรือรายเดือน ส่วนสนามเราก็ทำทั้งสนามฟิลด์ทาร์เก็ต  สนามปืนลมพาดแท่น 25 เมตรและ 50 เมตร สนามมินิสไนปิ้ง สนามสไนเปอร์ 100 เมตร สนามซิลลูเอท  ทุกอย่างสำหรับปืนอัดลมเท่านั้น  เพราะยังไงเสียการนำพาปืนอัดลมมันคงง่ายกว่าปืนดินขับทั้งหลายแหล่  แล้วก็จัดแข่งขันมันทุกๆ เดือนหรืออย่างน้อยทุก 2 เดือนมันก็โอเคแล้ว  สนามก็คงทำกันง่ายๆ มีเพิงหลังคาบังแดดตรงช่องยิง มีที่จอดรถให้เพียงพอจอดได้ 20-30 คัน ก็เนื้อที่ตั้ง 8 ไร่มันน่าจะทำได้ ตอนแรกก็อาจมีการลงขันกันก่อนซักคนละ 10,000 บาท ก็น่าจะมีทุนดำเนินการประมาณ 5-6 แสนบาท ค่าสมาชิกปีแรกคนละ 500 บาทอีกประมาณ 30,000 บาท  ทำสนามเสร็จก็โปรโมททั้งทางเว็บไซต์และสิ่งพิมพ์ โพสต์มันไปทุกเว็บ ให้เป็นที่รู้จัก  คนใช้ปืนอัดลมมีเป็นหลายล้านคน จะต้องมีคนสนใจแน่ๆ และจะทะยอยกันมาเรื่อยๆ ส่วนพวกเรา 60 คนที่มีอุปกรณ์ชั้นยอดเยี่ยมก็จะกลายเป็นกูรูในเรื่องปืนลมต่อไป และจะเกิดอาชีพใหม่ขึ้นมาอีกมากมาย เช่น ท่านดุกอาจไปเปิดร้านที่ข้างสนาม  ผมก็อาจไปเปิดร้านซ่อมอยู่แถวนั้น บางท่านก็อาจเปิดร้านขายกล้อง คนขายอาหารตามสั่ง ข้าวเหนียวส้มตำ ลาย ก้อย อาหารจีน ไทย ฝรั่งก็จะตามไปอีก มีแต่การเพิ่มรายได้ให้กับสังคม สรุปแล้ว win and win 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 09:13:58 AM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #680 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 10:51:24 PM »

ถ้าไม่มีการตั้งชมรมหรือสมาคม  สิ่งที่จะสมารถทำได้ คือ

1. ตัวใครตัวมันนะครับคุณอู๋  ยิงอยู่ที่บ้านตนเอง ยิงเป้ากระดาษ ยิงกระป๋องเบียร์ ยิงนก ยิงหนู แล้วก็มาเล่าสู่กันฟัง มาโพสต์ให้กันดูก็แล้วกันครับ 
2. ไปสมัครสมาชิกตามสนามยิงปืนต่างๆ แล้วเสนอโปรเจคให้นายสนามจัดแข่งปืนลมพาดแท่น 25 เมตร 50 เมตร จัดมินิสไนปิ้ง จัดแข่งยิงเป้าเหล็ก เป้าล้มตามแต่จังหวะและโอกาสก็แล้วกัน
3. ต่างคนต่างเงียบหายหน้าหายตาไปเลย โครงการต่างๆ ก็จบ เพราะผมได้ปืนเทพแล้ว พอใจแล้ว ยิงนกพิราบที่ระยะ 100 เมตรได้ก็โอเคแล้ว
 ขำก๊าก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 11:01:31 PM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #681 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 11:04:48 PM »

ข้อเสนอแนะวิธีการที่ไม่ต้องนำปืนมาสนามแข่งเอง

ก็คือ ส่งมาทางไปรษณีย์ EMS มาที่นายสนามก่อนล่วงหน้า 3-5 วัน

พอแข่งเสร็จก็บรรจุหีบห่อส่งกลับภูมิลำเนาตัวเอง ให้คนใช้เป็นคนรับของ อิอิ  แผนการแยบยล

* br50.jpg (30.48 KB, 904x228 - ดู 522 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 08:41:26 AM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
เอ้อระเหย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #682 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 12:27:09 AM »

ก็เลยต้องมีการจดทะเบียนจัดตั้งให้มันถูกกฏหมายไงครับ มันถึงจะดำเนินการได้  จะให้ผมซื้อปืนราคาเกินครึ่งแสนเอามาไว้ยิงนก ยิงหนู ยิงเป้าอยู่ที่บ้านอย่างเดียว มันไม่คุ้มค่าเลยครับท่าน  ถ้าต้องการแค่นั้นก็ซื้อปืนจีนกระบอกละ 4-5 พันไปแล้วไม่มานั่งรอจนข้ามปีแบบนี้หรอกครับ  ให้มันมีสมาคมหรือชมรมที่ถูกต้องตามกฏหมาย ค่าสมาชิกรายปีคนละ 300 บาท ค่าสมัครกับค่าสมาชิกแรกเข้า 500 บาท ถ้ามีสมาชิก 60 คนก็ตั้งชมรมหรือสมาคมจดทะเบียนได้แล้ว ทีนี้เราก็จะมีโค๊วต้าซื้อกระสุนเอง นำเข้าปืนได้เองเพื่อบริการสมาชิกและผู้ที่สนใจครับ ส่วนสนามของทางสมาคมนั้นผมเล็งไว้แล้วครับ ก็เช่าที่ดินแม่ยายคุณสิทธานั่นแหละทำสนามอาจเช่ารายปีหรือรายเดือน ส่วนสนามเราก็ทำทั้งสนามฟิลด์ทาร์เก็ต  สนามปืนลมพาดแท่น 25 เมตรและ 50 เมตร สนามมินิสไนปิ้ง สนามสไนเปอร์ 100 เมตร สนามซิลลูเอท  ทุกอย่างสำหรับปืนอัดลมเท่านั้น  เพราะยังไงเสียการนำพาปืนอัดลมมันคงง่ายกว่าปืนดินขับทั้งหลายแหล่  แล้วก็จัดแข่งขันมันทุกๆ เดือนหรืออย่างน้อยทุก 2 เดือนมันก็โอเคแล้ว  สนามก็คงทำกันง่ายๆ มีเพิงหลังคาบังแดดตรงช่องยิง มีที่จอดรถให้เพียงพอจอดได้ 20-30 คัน ก็เนื้อที่ตั้ง 8 ไร่มันน่าจะทำได้ ตอนแรกก็อาจมีการลงขันกันก่อนซักคนละ 10,000 บาท ก็น่าจะมีทุนดำเนินการประมาณ 5-6 แสนบาท ค่าสมาชิกปีแรกคนละ 500 บาทอีกประมาณ 30,000 บาท  ทำสนามเสร็จก็โปรโมททั้งทางเว็บไซต์และสิ่งพิมพ์ โพสต์มันไปทุกเว็บ ให้เป็นที่รู้จัก  คนใช้ปืนอัดลมมีเป็นหลายล้านคน จะต้องมีคนสนใจแน่ๆ และจะทะยอยกันมาเรื่อยๆ ส่วนพวกเรา 60 คนที่มีอุปกรณ์ชั้นยอดเยี่ยมก็จะกลายเป็นกูรูในเรื่องปืนลมต่อไป และจะเกิดอาชีพใหม่ขึ้นมาอีกมากมาย เช่น ท่านดุกอาจไปเปิดร้านที่ข้างสนาม  ผมก็อาจไปเปิดร้านซ่อมอยู่แถวนั้น บางท่านก็อาจเปิดร้านขายกล้อง คนขายอาหารตามสั่ง ข้าวเหนียวส้มตำ ลาย ก้อย อาหารจีน ไทย ฝั่งก็จะตามไปอีก มีแต่การเพิ่มรายได้ให้กับสังคม สรุปแล้ว win and win 

แล้วอย่างนี้คน ตจว.จะเป็นสมาชิกด้วยได้หรือเปล่าครับ

คำแนะนำที่ดี ไม่จำเป็นว่าต้องเป็นของใคร
ฅนที่คิดว่าตนนั้นไม่มีข้อผิดพลาด นั้นคือฅนที่คิดผิด
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #683 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 12:50:11 AM »

คนต่างจังหวัด  ก็เป็นสมาชิกได้ครับ  โดยการส่งหลักฐาน  เช่น  รูปถ่าย  บัตรประชาชน  ทะเบียนบ้าน  ค่าสมัครสมาชิก  ค่าดำเนินการ  ไม่หน้าเป็นปัญหาใหญ่นะครับ  แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ตั้งสมาคมเลย  นี่แหละปัญหาใหญ่เลยครับ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #684 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 07:39:25 AM »

คนต่างจังหวัด  ก็เป็นสมาชิกได้ครับ  โดยการส่งหลักฐาน  เช่น  รูปถ่าย  บัตรประชาชน  ทะเบียนบ้าน  ค่าสมัครสมาชิก  ค่าดำเนินการ  ไม่หน้าเป็นปัญหาใหญ่นะครับ  แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ตั้งสมาคมเลย  นี่แหละปัญหาใหญ่เลยครับ
ถ้าไม่มีการตั้งชมรมหรือสมาคม  สิ่งที่จะสมารถทำได้ คือ

1. ตัวใครตัวมันนะครับคุณอู๋  ยิงอยู่ที่บ้านตนเอง ยิงเป้ากระดาษ ยิงกระป๋องเบียร์ ยิงนก ยิงหนู แล้วก็มาเล่าสู่กันฟัง มาโพสต์ให้กันดูก็แล้วกันครับ 
2. ไปสมัครสมาชิกตามสนามยิงปืนต่างๆ แล้วเสนอโปรเจคให้นายสนามจัดแข่งปืนลมพาดแท่น 25 เมตร 50 เมตร จัดมินิสไนปิ้ง จัดแข่งยิงเป้าเหล็ก เป้าล้มตามแต่จังหวะและโอกาสก็แล้วกัน
3. ต่างคนต่างเงียบหายหน้าหายตาไปเลย โครงการต่างๆ ก็จบ เพราะผมได้ปืนเทพแล้ว พอใจแล้ว ยิงนกพิราบที่ระยะ 100 เมตรได้ก็โอเคแล้ว
 ขำก๊าก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ตอบ.  1.เบื่อครับ ยิงยังงัยก็ X ครับ ฮิ ฮา ฮิ 555
           2. ขนาด อ.ผณิศวร (กราบขออภัยที่เอยนามครับ) จะจัดตั้งแต่ปีที่แล้วยังมีปัญหาเลยครับ  เดาดูครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
           3. ระยะ100ม.ไม่มีนกพิราบครับ แถวบ้าน15-20ม.ก็เห็นแล้วครับ5566 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #685 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 07:52:11 AM »

ถ้ามีสนามของชมรม ผมขอจอง  "เปิดนวดแผนโบราณ" ครับ แข่งเสร็จก็นวดคนละสามสี่ชั่วโมง เบียร์เย็นๆๆๆๆแบบเป็นวุ้นซะคนละ6ขวดคุยกันหลังแ่ข่งอวดหมอแล้วค่อยแยกย้ายกันกลับบ้านหมอ เอ้ย!! บ้านใครบ้านมัน5566 น้ำลายหก น้ำลายหก ไหว้
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #686 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 08:46:17 AM »

ถ้ามีสนามของชมรม ผมขอจอง  "เปิดนวดแผนโบราณ" ครับ แข่งเสร็จก็นวดคนละสามสี่ชั่วโมง เบียร์เย็นๆๆๆๆแบบเป็นวุ้นซะคนละ6ขวดคุยกันหลังแ่ข่งอวดหมอแล้วค่อยแยกย้ายกันกลับบ้านหมอ เอ้ย!! บ้านใครบ้านมัน5566 น้ำลายหก น้ำลายหก ไหว้

ว๊าก..ก. ก คิดได้ไงเนี่ย  ถ้าแบบนี้ผมไปแข่งทุกแมทช์ครับ และจะนวดทุกครั้งที่ไปแข่ง  แต่ผมไม่มีบัตรเครดิตนะท่านดุกมีแต่ตังค์เหรียญหยอดกระปุกเอาครับ
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #687 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 08:50:34 AM »

ก็เลยต้องมีการจดทะเบียนจัดตั้งให้มันถูกกฏหมายไงครับ มันถึงจะดำเนินการได้  จะให้ผมซื้อปืนราคาเกินครึ่งแสนเอามาไว้ยิงนก ยิงหนู ยิงเป้าอยู่ที่บ้านอย่างเดียว มันไม่คุ้มค่าเลยครับท่าน  ถ้าต้องการแค่นั้นก็ซื้อปืนจีนกระบอกละ 4-5 พันไปแล้วไม่มานั่งรอจนข้ามปีแบบนี้หรอกครับ  ให้มันมีสมาคมหรือชมรมที่ถูกต้องตามกฏหมาย ค่าสมาชิกรายปีคนละ 300 บาท ค่าสมัครกับค่าสมาชิกแรกเข้า 500 บาท ถ้ามีสมาชิก 60 คนก็ตั้งชมรมหรือสมาคมจดทะเบียนได้แล้ว ทีนี้เราก็จะมีโค๊วต้าซื้อกระสุนเอง นำเข้าปืนได้เองเพื่อบริการสมาชิกและผู้ที่สนใจครับ ส่วนสนามของทางสมาคมนั้นผมเล็งไว้แล้วครับ ก็เช่าที่ดินแม่ยายคุณสิทธานั่นแหละทำสนามอาจเช่ารายปีหรือรายเดือน ส่วนสนามเราก็ทำทั้งสนามฟิลด์ทาร์เก็ต  สนามปืนลมพาดแท่น 25 เมตรและ 50 เมตร สนามมินิสไนปิ้ง สนามสไนเปอร์ 100 เมตร สนามซิลลูเอท  ทุกอย่างสำหรับปืนอัดลมเท่านั้น  เพราะยังไงเสียการนำพาปืนอัดลมมันคงง่ายกว่าปืนดินขับทั้งหลายแหล่  แล้วก็จัดแข่งขันมันทุกๆ เดือนหรืออย่างน้อยทุก 2 เดือนมันก็โอเคแล้ว  สนามก็คงทำกันง่ายๆ มีเพิงหลังคาบังแดดตรงช่องยิง มีที่จอดรถให้เพียงพอจอดได้ 20-30 คัน ก็เนื้อที่ตั้ง 8 ไร่มันน่าจะทำได้ ตอนแรกก็อาจมีการลงขันกันก่อนซักคนละ 10,000 บาท ก็น่าจะมีทุนดำเนินการประมาณ 5-6 แสนบาท ค่าสมาชิกปีแรกคนละ 500 บาทอีกประมาณ 30,000 บาท  ทำสนามเสร็จก็โปรโมททั้งทางเว็บไซต์และสิ่งพิมพ์ โพสต์มันไปทุกเว็บ ให้เป็นที่รู้จัก  คนใช้ปืนอัดลมมีเป็นหลายล้านคน จะต้องมีคนสนใจแน่ๆ และจะทะยอยกันมาเรื่อยๆ ส่วนพวกเรา 60 คนที่มีอุปกรณ์ชั้นยอดเยี่ยมก็จะกลายเป็นกูรูในเรื่องปืนลมต่อไป และจะเกิดอาชีพใหม่ขึ้นมาอีกมากมาย เช่น ท่านดุกอาจไปเปิดร้านที่ข้างสนาม  ผมก็อาจไปเปิดร้านซ่อมอยู่แถวนั้น บางท่านก็อาจเปิดร้านขายกล้อง คนขายอาหารตามสั่ง ข้าวเหนียวส้มตำ ลาย ก้อย อาหารจีน ไทย ฝั่งก็จะตามไปอีก มีแต่การเพิ่มรายได้ให้กับสังคม สรุปแล้ว win and win 

แล้วอย่างนี้คน ตจว.จะเป็นสมาชิกด้วยได้หรือเปล่าครับ

ตอบ.  1.เบื่อครับ ยิงยังงัยก็ X ครับ ฮิ ฮา ฮิ 555
           2. ขนาด อ.ผณิศวร (กราบขออภัยที่เอยนามครับ) จะจัดตั้งแต่ปีที่แล้วยังมีปัญหาเลยครับ  เดาดูครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
           3. ระยะ100ม.ไม่มีนกพิราบครับ แถวบ้าน15-20ม.ก็เห็นแล้วครับ5566 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ดีครับเอาด้วยครับ ขอลงชื่อไว้ก่อน 1.knight2512 (เรื่องเงินขอผ่อนเป็นรายเดือน)ครับ เรืองนวดเงียบๆไว้ครับเดียวหัวแตกครับ
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #688 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 10:23:22 AM »

ผมจะเปิดร้านขายยาครับ โดยเฉพาะ ยาแดง ยาหม่อง ยาลม คงขายดีเป็นพิเศษ ขำก๊าก

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #689 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 07:03:57 PM »

ส่วนผมจะเปิดร้านยาดอง มีทุกสูตร คงขายดีเหมือนกัน  โดยเฉพาะท่านดุกคงจะถูกใจมาก หลงรัก หลงรัก
หน้า: 1 ... 43 44 45 [46] 47 48 49 ... 166
  พิมพ์