๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 03:06:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 166
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กิจกรรมการแข่งขันยิงปืนอัดลมของคนรักปืนอัดลม  (อ่าน 438902 ครั้ง)
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 08:48:18 PM »

ไปด้วยคนจ้าาา..... ขำก๊าก

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 09:15:54 PM »

รายชื่อผู้สมัครเข้าร่วมแข่งขัน First Meeting Mini Sniper 2009

1. 123 dog-dog   (0890493189)
2. komatsu  (0897334791)
3. TrophyX
4. dunk.................
5. .................

ด้วยความยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ   หลงรัก จ้องรอเหยื่ออยู่  ฮิฮิ อีกแล้วครับท่าน ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ไหว้
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 09:26:56 PM »

จริงๆ แล้วการแข่งมินิสไนปิ้ง  มีรูปแบบการแข่งขันทั้งหมด 3 แบบ  คือ
1. Mini Match  25  คะแนน  ยิงทั้งหมด 5 รอบ รอบละ 5 คะแนน
2. Normal Match 40  คะแนน  ยิงทั้งหมด 8 รอบ รอบละ 5 คะแนน
3. Full Match 50 คะแนน ยิงทั้งหมด 10 รอบ รอบละ 5 คะแนน   

ถ้าคนเยอะๆ จำนวนเป้าไม่พอมีหวังยิงกัน 2 วันก็ไม่เสร็จเลยครับ  นี่แค่ผมกำหนดเวลารอบละ 7 นาทีก็ตกคนละ 1 ชั่วโมงสำหรับแมทช์ปกติ  แบบนี้มันต้องมีช่องยิงเพิ่มขึ้นจึงจะแข่งได้ทันเวลา

การแบ่งประเภท หรือ Division ของ Mini Sniping แบ่งได้ 2 ประเภท คือ

1. ปืนยาวอัดลม  ใช้ปืนยาวอัดลมทุกประเภท ศูนย์ทุกประเภท และความแรงทุกขนาด
2. ปืนสั้นอัดลม   ใช้ปืนสั้นอัดลมทุกประเภท ศูนย์ทุกประเภท และความแรงทุกขนาด

แต่ละประเภทยังแบ่งออกเป็นกลุ่มได้อีก 4 กลุ่ม คือ

1. Low Power PCP  คือ ปืนอัดอากาศที่ความแรงน้อยกว่า 8 ฟุต-ปอนด์สำหรับปืนยาว และน้อยกว่า 4 ฟุต-ปอนด์สำหรับปืนสั้น ซึ่งประกอบด้วยปืนCO2, ปืนอัดลมครั้งเดียว, ปืนปั้มลม และ ปืนที่ใช้แรงดันลมจากภายนอก

2. High Power PCP คือ ปืนอัดอากาศที่ความแรงมากกว่า 8 ฟุต-ปอนด์สำหรับปืนยาว และมากกว่า 4 ฟุต-ปอนด์สำหรับปืนสั้น ซึ่งประกอบด้วยปืนCO2, ปืนอัดลมครั้งเดียว, ปืนปั้มลม และ ปืนที่ใช้แรงดันลมจากภายนอก

3. Low Power Piston  คือ ปืนอัดลมแบบลูกสูบที่ความแรงน้อยกว่า 8 ฟุต-ปอนด์สำหรับปืนยาว และน้อยกว่า 4 ฟุต-ปอนด์สำหรับปืนสั้น ซึ่งประกอบด้วยปืนอัดลมสปริง และ ปืนอัดลม gas ram

4.High Power Piston  คือ ปืนอัดลมแบบลูกสูบที่ความแรงมากกว่า 8 ฟุต-ปอนด์สำหรับปืนยาว และมากกว่า 4 ฟุต-ปอนด์สำหรับปืนสั้น ซึ่งประกอบด้วยปืนอัดลมสปริง และ ปืนอัดลม gas ram

ในประเภทปืนยาวแต่ละกลุ่มยังสามารถแยกเป็นกลุ่มย่อยได้อีก 2 แบบ คือ

1. Sporter Rifle  ได้แก่ ปืนยาวอัดลมที่ออกแบบปรับแต่งมาเพื่อการสันทนาการหรือการล่าสัตว์

2. Match Rifle  ได้แก่ ปืนยาวอัดลมที่ถูกออกแบบหรือใช้เพื่อยิงเป้าในระยะ 10 เมตร หรือเพื่อใช้ในการแข่งขันโดยเฉพาะเท่านั้น

ปวดหัวมากไหมครับ มันหลากหลายมากมายจนมึนงงไปหมด  ในการมิตติ้งกันเที่ยวนี้ผมจึงจัดแบบรวมๆ ยิงกันแค่ 2 รอบ 10 คะแนน ไม่มีการแยกประเภท แยกกลุ่ม ลงมาลุยได้เลยปืนแบบไหนก็ได้ ถ้าไม่ซีเรียสโดดลงมาได้เลยครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 09:33:55 PM »

ขอเพิ่มรางวัลสำหรับรางวัล The Master  ด้วยแมกกาซีน 123 DD-S410  อีก 1 ตัวครับ เพราะได้รับสปอนเซอร์มาจากท่านพี่มนัสจำนวน  2  ตัว   ขอกราบขอบพระคุณมา ณ โอกาสนี้ครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 09:37:27 PM »

รายชื่อผู้สมัครเข้าร่วมแข่งขัน First Meeting Mini Sniping 2009

1. 123 dog-dog   (0890493189)
2. komatsu  (0897334791)
3. TrophyX
4. dunk
5. konputhai

ตอนนี้ก็มีมากัน 4 คนแล้ว  คนที่ 5 คือเจ้าของบ้าน มีรางวัลทั้งหมด 7 รางวัลกับคน 5 คน แสดงว่าจะมีคนได้ 2 รางวัลติดมือกลับบ้านไปด้วยเหรอครับนี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2009, 11:36:34 AM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 09:47:45 PM »

สงสัยจะวุ่นวายน่าดูแน่เลยครับพี่ทศ ต้องหอบอุปกรณ์พะรุงพะรังออกจากบ้าน กว่าจะรับปืน กว่าจะขับรถไปหาบ้านพี่สำราญ  กว่าจะช่วยกันติดตั้งอุปกรณ์เสร็จ
ยิงตั้งศูนย์ปืน ตาลาย(เพราะเจ้าแดงชอบเดิน อิอิ Grin) หมดวัน มืดพอดี อดแข่ง
สงสัยจะใด้แค่ พบปะพี่ๆเพื่อน ตัวเป็นๆ  Grin.......แต่แค่นี้ก็พอใจแล้วครับ เยี่ยม

chart1
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 10:02:41 PM »

ฝีมือยังไม่มี แต่ใจรัก เข้าสังเกตการณ์ได้มั้ยครับ?
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 10:52:26 PM »

งานนี้มีเฮแน่ครับ ดูกฎกติกาแล้วออกแนวมันฮา ไม่มีโหดเข้ากับรูปแบบผมพอดี แต่ปลอกระสุน 9 มม.ยิงระยะ 35 เมตร ไม่ใช่เรื่องง่ายน่าจะขยับเป็น 11 มม.เสียดายปลอก 11 มม.พึ่งทิ้งไปอาทิตย์ที่แล้ว 5 กล่อง คุณภรรยาบ่นว่ารกบ้าน แต่ก็ไม่ใช่ปัญหาจะจัดเตรียมไว้ให้ ตัวผมเองจะดำเนินการเป็นเจ้าหน้าที่สนาม หากจะลงแข่งคงเป็นไม้สุดท้ายก่อนปิดการแข่งขัน ปัญหาอยู่ตรงพิตตี้(หากจัดไกลบ้านคงไม่มีปัญหา)ตอนนี้ก็รอการยืนยันจากทางร้านว่าจะได้รับปืนวันไหนแน่ ชอบใจกติกาการแข่งขันมากครับ เยี่ยม

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 10:53:48 PM »

ฝีมือยังไม่มี แต่ใจรัก เข้าสังเกตการณ์ได้มั้ยครับ?

ค่าสังเกตการณ์ผมว่ามันจะแพงกว่าค่าสมัครลงแข่ง  เพราะเจ้าแดงชอบเดินและโซดา 50 ขวดราคาหมื่นแปดนะคุณ chart1

* 3840749026_f54a430a98.jpg (75.47 KB, 500x173 - ดู 1054 ครั้ง.)
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 10:56:43 PM »

ขอเรียนถามหน่อยครับ ว่าจัดการแข่งขันกันที่ไหนครับ ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 11:07:38 PM »

สงสัยจะวุ่นวายน่าดูแน่เลยครับพี่ทศ ต้องหอบอุปกรณ์พะรุงพะรังออกจากบ้าน กว่าจะรับปืน กว่าจะขับรถไปหาบ้านพี่สำราญ  กว่าจะช่วยกันติดตั้งอุปกรณ์เสร็จ
ยิงตั้งศูนย์ปืน ตาลาย(เพราะเจ้าแดงชอบเดิน อิอิ Grin) หมดวัน มืดพอดี อดแข่ง
สงสัยจะใด้แค่ พบปะพี่ๆเพื่อน ตัวเป็นๆ  Grin.......แต่แค่นี้ก็พอใจแล้วครับ เยี่ยม

พี่ก็เห็นว่า มันคงไม่หนักหนามากหรอกครับคุณ dunk  สถานที่และอุปกรณ์ก็มีเจ้าของบ้านเตรียมไว้ให้แล้ว สิ่งที่จะต้องเอาไปก็มีกล้อง ZOS 10-40x60 EFS  1 ชุด กระสุนRWS Superdome 14.5 grains  1 ตลับ บัตรเอทีเอ็มไว้กดเงิน 1 ใบ  ปืนก็ไปรับที่ร้านเอกภัทร  ถังดำน้ำก็ไปรับร้านคุณหมาย  Yoke & Hose ก็ให้คุณ suchi เอามาให้ จะซื้อปั้ม Hatsan  กล่องใส่ปืน ฝาฟลิปอัพ Butler Creek ก็ไปร้าน ม. ฮะกีมี่  ได้ของครบแล้วก็วิ่งแน่วไปบ้านคุณสำราญขับรถตามตูดกันไปไม่ต้องไปตามหาให้ยุ่งยาก  ไปถึงก็จัดเตรียมอุปกรณ์  ประกอบกล้องเล็ง เติมลมเข้าปืน  ตั้งเป้าทดสอบศูนย์ ถ้ามีเวลาไม่พอก็ยิงคนละ 1 รอบ  5 คะแนนก็พอเอาแบบลูกทุ่งกันไปเลย จะได้ฮากันลั่นสระน้ำ (เห็นมีแต่สระน้ำกับสวนไม่มีทุ่งนา)  พอเวลา 17.00 น. ค่อยแยกย้ายกันกลับภูมิลำเนา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2009, 11:20:24 PM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 11:09:38 PM »

มันไม่ใช่ปัญหาครับ  กางเต้น เปิดสปอดไลซ์ ยิงต่อได้ครับ  ตกใจ ยิ้มีเลศนัย

ก่อนแข่งจะไปช่วย เจ้าแดงชอบเดิน จัดสนามครับ  ถ้าทางเจ้าของสนามตกลง ฮิฮิ ขอเป็นวันอาทิตย์นะครับ บอกล่วงหน้า 1 สัปดาห์ครับ  และขอบอกอากาศช่วงนี้เย็นสบายครับแต่สงสัยลมจะแรง มันตอนแก่แหละครับ ตอนวัยรุ่นไม่ได้ซ่า  ขอซ่าตอนแก่ละกัน5566 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 11:12:17 PM »

งานนี้มีเฮแน่ครับ ดูกฎกติกาแล้วออกแนวมันฮา ไม่มีโหดเข้ากับรูปแบบผมพอดี แต่ปลอกระสุน 9 มม.ยิงระยะ 35 เมตร ไม่ใช่เรื่องง่ายน่าจะขยับเป็น 11 มม.เสียดายปลอก 11 มม.พึ่งทิ้งไปอาทิตย์ที่แล้ว 5 กล่อง คุณภรรยาบ่นว่ารกบ้าน แต่ก็ไม่ใช่ปัญหาจะจัดเตรียมไว้ให้ ตัวผมเองจะดำเนินการเป็นเจ้าหน้าที่สนาม หากจะลงแข่งคงเป็นไม้สุดท้ายก่อนปิดการแข่งขัน ปัญหาอยู่ตรงพิตตี้(หากจัดไกลบ้านคงไม่มีปัญหา)ตอนนี้ก็รอการยืนยันจากทางร้านว่าจะได้รับปืนวันไหนแน่ ชอบใจกติกาการแข่งขันมากครับ เยี่ยม

ปลอกกระสุนขนาด 11 ม.ม. ก็ใช้ได้ครับ ถ้ามีหรือพอหาได้ก็ใช้ปลอกกระสุนขนาด 11 ม.ม. ไม่ต้องไปหาปลอกกระสุนขนาด 9 ม.ม.ก็ได้ครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 11:14:26 PM »

ขอเรียนถามหน่อยครับ ว่าจัดการแข่งขันกันที่ไหนครับ ไหว้

จัดที่บ้านสวนของคุณ konputhai  เมืองนนทบุรีครับ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 11:14:58 PM »

พี่ก็เห็นว่า มันคงไม่หนักหนามากหรอกครับคุณ dunk  สถานที่และอุปกรณ์ก็มีเจ้าของบ้านเตรียมไว้ให้แล้ว สิ่งที่จะต้องเอาไปก็มีกล้อง ZOS 10-40x60 EFS  1 ชุด กระสุนRWS Superdome 14.5 grains  1 ตลับ บัตรเอทีเอ็มไว้กดเงิน 1 ใบ  ปืนก็ไปรับที่ร้านเอกภัทร  ถังดำน้ำก็ไปรับร้านคุณหมาย  Yoke & Hose ก็ให้คุณ suchi เอามาให้ จะซื้อปั้ม Hatsan  กล่องใส่ปืน ฝาฟลิปอัพ Butler Creek ก็ไปร้าน ม. ฮะกีมี่  ได้ของครบแล้วก็วิ่งแน่วไปบ้านคุณสำราญขัยรถตามตูดกันไปไม่ต้องไปตามหาให้ยุ่งยาก  ไปถึงก็จัดเตรียมอุปกรณ์  ประกอบกล้องเล็ง เติมลมเข้าปืน  ตั้งเป้าทดสอบศูนย์ ถ้ามีเวลาไม่พอก็ยิงคนละ 1 รอบ  5 คะแนนก็พอเอาแบบลูกทุ่งกันไปเลย จะได้ฮากันลั่นสระน้ำ (เห็นมีแต่สระน้ำกับสวนไม่มีทุ่งนา)  พอเวลา 17.00 น. ค่อยแยกย้ายกันกลับภูมิลำเนา
   มันไม่ใช่ปัญหาครับ  กางเต้น เปิดสปอดไลซ์ ยิงต่อได้ครับ  ตกใจ ยิ้มีเลศนัย

ก่อนแข่งจะไปช่วย เจ้าแดงชอบเดิน จัดสนามครับ  ถ้าทางเจ้าของสนามตกลง ฮิฮิ ขอเป็นวันอาทิตย์นะครับ บอกล่วงหน้า 1 สัปดาห์ครับ  และขอบอกอากาศช่วงนี้เย็นสบายครับแต่สงสัยลมจะแรง มันตอนแก่แหละครับ ตอนวัยรุ่นไม่ได้ซ่า  ขอซ่าตอนแก่ละกัน5566 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
เอาไงเอากันคร้าบพี่ๆคร้าบบบ....อิอิ ขำก๊าก

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 166
  พิมพ์